Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[House] (¨☆ Nadech ♥ Yaya ☆¨) - NadechYaya Vietnam Fanclub's Heaven - Full sub The Rising Sun Series ở box lakorn | Full sub Give me 5 concert phần Yadech đã có | Happy new year cả nhà ^^

[Lấy địa chỉ]
3701#
Đăng lúc 5-11-2014 12:40:57 | Chỉ xem của tác giả
Quay ngược thời gian trở về với phim đầu tiên của 2 ẻm, nhìn mắc cười qá, cứ ngại ngùng với nhau và Na cũng ko dám nhìn Ya nhìu như bi giờ, cũng rụt rè hơn bi giờ, ôi cái thuở ban đầu lưu luyến ấy, kkk

Bình luận

đúng dịp hôm nay kỉ niệm phim luôn đó nàng ;) công nhận hồi đó Na nó nhát, cơ mà nhìn kiểu đổ bé Ya rõ :))))  Đăng lúc 5-11-2014 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3702#
Đăng lúc 5-11-2014 21:03:17 | Chỉ xem của tác giả
xin chào cả nhà, mình xin tự giới thiệu:
1. nick trong kites: xuantrang9x
2. nơi ở: Q6, HCM
mình bít yadech từ rất lâu, từ lúc kites mình bắt đầu vietsub duangjai akkanee, ấn tượng ban đầu: bị hấp dẫn tột độ với vẻ zai đẹp của nadech, và độ dễ thương của yaya (khá giống selana gomez - nhưng giờ yaya lại lovely hơn cơ), có thể mình ấn tượng nadech hơn (mê zai wa mak )), sau đó thì GRGR, cuồng đôi nì tột độ, típ là gặp hội chứng thi cử, bẵng 1 time, bây giờ way về với tình iu rising sun và với yadech thân mến, rất mong dc gặp gỡ cả nhà ^^ hihi bài tường trình đến đây là hết

Bình luận

hí hí khi nào cần trans, ss hú em nhé, em rảnh các buổi tối ss ạ ^^  Đăng lúc 6-11-2014 10:26 PM
@hailt: giỏi, nhưng sao dám kêu tui tí tuổi :((( @xuantrang9x: à quên 9x thì kiểu gì k thua tuổi mình :v  Đăng lúc 6-11-2014 10:14 PM
hehe ukie nak @hailt, pee autumn ới ờ ^^  Đăng lúc 6-11-2014 10:07 PM
mà 9x là fai gọi ss autumn là chị rồi nha. ss ấy cũng có tí tuổi rồi =)))))))))))))  Đăng lúc 6-11-2014 09:49 PM
e thấy bạn í lang thang bên box tin tức Thái nên e bảo sang nhà mình đó. ss thấy e giỏi ko :))  Đăng lúc 6-11-2014 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3703#
Đăng lúc 5-11-2014 22:04:04 | Chỉ xem của tác giả
Hổm rày không cập nhật hình gì mấy, hôm nay tranh thủ quét 1 lần nào :">

Bé Ya tham gia event hôm 4/11/2014

Na thì quay Lom Son Ruk liên tục, hình như cũng phải 4-5 ngày nay rồi

Cre: Mae Keaw IG

Mới thấy hình Yadech chụp lịch CH3 2015, nhìn non choẹt luôn :v

Cre: @uueay

Ngày mai Yadech sẽ cùng tham gia show thời trang Kumaries in the Divine Temple of Love, cùng quay lại hình ảnh 3 năm trước của 2 bé 1 tí nha, k biết năm nay sẽ mặc trang phục gì đây

Cre: @withloveurassayas

Ngày này cách đây 4 năm là ngày series 4 trái tim của núi lên sóng, P'Jaew ,đạo diễn phim đã post lên IG

Duang Jai Akkanee. 4 năm trôi như bay. Series phim về 4 anh em sinh 4 có tên "4 Hua Jai Haeng Khun Khao" bởi 4 nhà sản xuất phim, 4 đạo diễn tạo nên 4 cặp đôi diễn viên mới. Tôi vẫn nhớ sự hỗn loạn trong buổi gặp gỡ đầu tiên, sự hào hứng trong ngày thử vai của những đứa trẻ ấy. Cuộc gặp gỡ đầu tiên giữa chàng trai có gương mặt dài - Nadech và cô gái với giọng nói nhỏ nhẹ - Urassaya. Tôi nhớ mình đã thảo luận nghiêm túc với P'Mam Thitima liệu chúng tôi có nên chọn 2 đứa trẻ này đóng Duang Jai Akkanee. Thời gian trôi thật nhanh, đã 4 năm rồi sao?

Cre: P'Jaew IG

Công nhận thời gian trôi nhanh thật, tuy DJA là bộ phim mình xem sau GRGR, nhưng phải công nhận là lần đầu diễn chung nhưng chemistry giữa 2 đứa quá tuyệt cộng thêm kịch bản và các nhân vật khác đều có dấu ấn nên đây (cùng GRGR) tới nay vẫn là 2 phim mình thích nhất của Yadech ^^

Thêm hình ảnh của phim nhé

Bình luận

trình tự xem của e giống hệt ss :))  Đăng lúc 6-11-2014 09:45 PM
hai đứa nhà mình được lòng bác đạo diễn quá 4 cặp mà nhắc có một cạp nhà mình thôi là đủ biết bác đạo diễn này cũng nằm trong yadeacher rồi  Đăng lúc 6-11-2014 08:55 PM
hihi mình thì DJA - GRGR - RS và TNNKK, thoranee mình mới xem lại gần đây, cơ mak càng thâm thúy những câu nói cuối fim, cảm thấy rất ý nghĩa ^^ + ost hay wa trời lun ;)   Đăng lúc 6-11-2014 08:12 PM
@xuantrang9x: chiều cao bé Ya luôn là sự đe dọa nghiêm trọng cho ku Na mà ;) @hailt: ss xem theo thứ tự GRGR - DJA - TNNKK - RS :3  Đăng lúc 6-11-2014 07:12 PM
em thì lúc đầu thích GRGR nhất, sau thì thích cả TNNKK. còn bộ RFTD thì e mới xem 1 lượt thôi. chắc knao có time fai cày lại RS mới đc :D  Đăng lúc 6-11-2014 12:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3704#
Đăng lúc 6-11-2014 22:23:04 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là show diễn hôm nay của Yadech có vẻ theo chủ đề trang nghiêm, đoạn mở đầu có chút gợi của lễ hội Loy Kratong (đúng ngày hôm nay bên Thái), nhạc nền hơi hướm tôn giáo, hóa trang cho người mẫu có vẽ kiểu Ấn nữa thì phải nên moment trên sàn diễn thì hiếm có khó tìm rồi, thôi thì chúng ta soi BTS vậy :3

Link cho nàng nào muốn xem lại show nha: http://www.digitalfashionweek.com/

Mae ủng hộ 2 con trước lúc bắt đầu:

Cre: Mae Keaw IG

Hình trong show diễn:

Cre: on pic,

BTS nào

Cả nhà thương nhau :3

Cre: yokapu

Bình luận

@xuantrang9x: bts = behind the scene đó e :D  Đăng lúc 7-11-2014 10:58 PM
style show này hơi lạ thiệt, chắc tại đây là phong cách riêng của nhà thiết kế :v trang phục của hai bé nhà mình là đỡ rồi, nhiều bạn mặc kinh dị hơn nữa =.=   Đăng lúc 7-11-2014 10:58 PM
ui nhìn pic em yaya cười mak ngọt cả lòng, sao mak đáng iu wa thế này huhuhu, tuy ko hỉu lém về show fashion nì, nhưng bộ đồ em yaya mặc đẹp gê cơ, chíu chíu lấp lánh   Đăng lúc 7-11-2014 10:10 PM
ss autumn ơi, cho em hỏi chị ghi bts là gì vậy? em thấy nhìu forum ghi lém ùi, mak hem bít đây là gì? ^^  Đăng lúc 7-11-2014 10:08 PM
bé Ya nhà mình xinh, trang điểm kiểu gì cũng vẫn xinh. còn 2 cái bông cài tai của cu Na trông cứ hài hài sao ấy :3  Đăng lúc 6-11-2014 10:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3705#
Đăng lúc 6-11-2014 23:39:45 | Chỉ xem của tác giả
Thiệt tình là cái show hnay ta ko thấm, có lẽ vì văn hóa Thái nên mình ko cảm hết được. Trong tuần này bên đó có lễ hội hoa đăng, nên hnay sau khi diễn xong là bạn Na lo về phụ với gia đình liền à

Cre :Mae Keaw IG
Mỗi nước văn hóa khác nhau, VN mình ko có lễ này chung trên cả nước nhưng mỗi vùng cũng có những lễ này vào những thời điểm khác nhau. Cái hình thứ 2 là nhà mới của bạn Na hả mọi ng, nhà đẹp quá nhỉ, thích cái view ghê. Nàng nào có hình nhà e ấy úp lên ta xem với, từ trước giờ vốn ko để ý mấy chuyện này lắm

Bình luận

hehe, nói chứ nhà vẫn là nơi riêng tư nên hé hé vầy đc rồi nàng :P chưa có show mà Na nó còn kêu chỉ cần post hình lên là fan nhận ra chỗ nào liền à :)))  Đăng lúc 9-11-2014 10:13 PM
Mấy tấm đó ta cũng có thấy, tiếc ko có cái show nào ghé thăm nhà Na hết :(  Đăng lúc 8-11-2014 11:01 PM
hình ảnh đặc trưng là bộ sofa, kệ đựng cúp, tủ tivi, bàn ăn..., mấy cái đó Mae post hình hay dính :D  Đăng lúc 7-11-2014 11:00 PM
hihi, xong việc là chạy về cùng gia đình mừng Loy Krathong liền ^^ ta cũng thích cái view trước của nhà Na quá nhưng ta k có lưu hình về nhà Na lắm. Hình như những  Đăng lúc 7-11-2014 10:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3706#
Đăng lúc 7-11-2014 15:07:26 | Chỉ xem của tác giả
Thấy cái hình này của Na iu quá đi, kiểu như chọc cho em Ya đến nổi e giận luôn không biết làm sao đành làm mặt hề cho xin e tha thứ vậy

còn Em Ya thì cái biểu cảm kiểu như, cố đi cố làm e cười nè, rồi e tha cho

Hôm qua cái show thời trang nó như gió thoảng mây bay í, cái xẹt là xong mà hình ảnh hậu trường của nó ta nói ấm lòng mùa đồng giá rét, thích cái cách na chứ ngoái lại phía sau "trông coi" em nó. Iu chết luôn ah <3

Cr: yaya, mea Keaw IG, nadech&yaya by fongfong fb

Bình luận

chờ hình hậu trường cũng mút mùa mới thấy hai bé chụp chung,cơ mà xem mấy clip IG thì ấm lòng hẳn :3 quay lại trông chừng rồi ôm tạm biệt gia đình nữa ;)  Đăng lúc 7-11-2014 11:02 PM
giật mình ủa Ya đâu,nhìn đi nhìn lại mới nhận ra con bé đứng ngang hàng Na (khổ tại ban đầu tưởng Ya là verdette,ai ngờ là Na =)) ) may mà clip hôm qua tua lại đc   Đăng lúc 7-11-2014 11:02 PM
công nhận xem cái show ta cũng bị sốc, nói thiệt là lần đầu k nhìn ra bé Ya, tưởng con bé đi sau Na =)) ai dè Na ra xong cái nguyên đoàn và a thiết kế ra chào ta mới   Đăng lúc 7-11-2014 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3707#
Đăng lúc 8-11-2014 22:59:15 | Chỉ xem của tác giả
Ko biết cái seri tự sướng với mũ gấu, mũ mèo này có bao nhiêu tấm, mà lâu lâu thấy Mae úp hình thiệt là làm nỗi lòng fangirl chịu ko thấu, sao mà nó đáng yêu vậy ko biết, nhưng có 2 cái mũ lận nha

Cre: Mae Kaew IG

Lúc sáng thấy hình của bé Ya, cũng thắc mắc mình có nhìn nhầm ko, sao đi đâu mà gặp bà chị Pancake này, hóa ra là đi bưng quả . Mà sao gặp ai ko gặp, gặp chị này hay ghê ha, bà chị này bình thường thấy cũng hiền lành, ko biết sao chuyện yêu đương lắm thị phi vậy ko biết

Cre: Urassaya IG

Bình luận

ta nghĩ 2 cái nón là fan tặng anh một cái em một cái hoặc anh mua hai cái cho hai đứa mà anh kho đưa em mà tự mình mần luôn ấy mà. tự biên tí ha ha  Đăng lúc 10-11-2014 07:46 PM
à, còn cái này là đám hỏi nha e, nghe bảo vậy :))  Đăng lúc 9-11-2014 10:37 PM
@shanerry: chụp hình gửi cho e xem đấy :))) @hailt:ss nghĩ vậy đó e :P  Đăng lúc 9-11-2014 10:36 PM
@hailt: ss nghĩ có thể ở Thái người ta thích người nổi tiếng đi bê tráp đám cưới thôi, như ở Hàn thì thấy hay hát đám cưới vậy đó :/  Đăng lúc 9-11-2014 10:36 PM
là bưng tráp ăn hỏi hả ss? hay thế nào ạ?  Đăng lúc 9-11-2014 10:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3708#
Đăng lúc 9-11-2014 22:34:32 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi gặp nhau ở show thời trang BIFW là Na tít mít đi quay TRKJ 2 ngày 7-8 luôn, hôm nay không có lịch quay thì thấy chụp hình cùng gia đình, hy vọng là k làm việc thì thằng bé có ngày nghỉ cuối tuần bên người thân ^^.

Cre: keaw_jung, aebrian, charmarmy

Hôm nay (9/11) Yaya có event của Mistine, xinh quá sức , có banner Na ở đây nhưng lại k có người, thiệt là đáng tiếc

Cre: @nufonpnyj

Cre: natty_thong, nyclub_pantip, aorumm, tik_sri_29, da_dathida, moophlio

Bonus lô ảnh Na tia em hồi BIFW, Yadecher không hổ danh là mắt đại bàng và thám tử

Bình luận

event đi 1 người nh hay dựng luôn banner bé còn lại :v hồi đợt nào còn dùng cái Ipad mở hình Na nữa chứ :v  Đăng lúc 11-11-2014 11:28 PM
@hoanghontim: event đó Ya dễ thương lắm ^^, hơi tiếc là có banner anh mà lại chẳng có anh :'( cơ mà các bác Mistine với Yum Yum cũng biết tận dụng đôi trẻ lắm,  Đăng lúc 11-11-2014 11:28 PM
a tấm đầu bé ya vuốt mặt anh trai mà cười tít mắt kìa yêu quá đi  Đăng lúc 10-11-2014 07:49 PM
@hailt: công nhận, bé Ya hôm nay quá xinh :X ss nhìn còn mê mẩn k hiểu sao Na ở bên cạnh suốt mà chịu nổi :"> @shanerry: chết, nói vậy tội lỗi của Na cả à :)))   Đăng lúc 9-11-2014 10:48 PM
Bạn Na thông minh lắm, Yadecher phải tăng level mới theo kịp bạn ấy :*>  Đăng lúc 9-11-2014 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3709#
Đăng lúc 11-11-2014 23:40:43 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là tháng 10 vô vàn event chung của 2 trẻ thì tháng 11 hóng mỏi mắt luôn rồi, có cái kí lịch đáng trông đợi thì Na kí từ 11-11h30 còn Ya kí từ 12h, khóc cho một dòng sông luôn

Mấy hôm nay Yadech chạy show quay lakorn, tuần trước Na quay TRKJ thì tuần này Lom Son Ruk, Ya vẫn quay Neung Nai Suang

Cre: keaw_jung, aebrian, kriangkrai_oui

Na nhí nhố để tạo ra bộ sticker TrueMove :v

Cre: TrueMoveH Utube

Bộ sticker đáng yêu, tiếc là Line ở Việt Nam k download đc :S

Bình luận

hehe, cảm ơn bé hailt :P  Đăng lúc 12-11-2014 03:42 PM
nhớ 2 trẻ, nhớ ss autumn quá đi :x  Đăng lúc 12-11-2014 08:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3710#
Đăng lúc 12-11-2014 15:44:08 | Chỉ xem của tác giả
Mới dịch 1 tin fin fin, bê vô nhà cho bà con đọc nào

Chạm eo thân mật

Những người thích chạm vào eo của người mình yêu cho thấy họ là người đáng tin cậy vì họ tin tưởng vào tình yêu, là người của gia đình và luôn sẵn sàng bảo vệ người mình yêu bất kỳ lúc nào. Ngoài ra, họ còn là người có nguyên tắc, khá nhạy cảm với những gì sai trái. Nếu họ đã thất vọng về điều gì, họ sẽ không bao giờ tin điều ấy lần nữa.

Đoạn này trong tạp chí nói về việc từ cử chỉ của những người yêu nhau sẽ chỉ ra tính cánh của người đó. Và họ chọn ảnh của Yadech như một ví dụ minh họa. Thiệt là, ai mà hiểu lòng Yadech, ủa lộn Yadecher quá không biết

Cre ảnh: mai_phis & leeya_ifnt/ only__ny
E-trans: Mikki
V-trans: [email protected]

Bình luận

@hailt + xuantrang9x: chắc vậy quá :3 mà hailt nói làm ss mới để ý, có khi lời là minh họa cho hình đấy :))))  Đăng lúc 13-11-2014 11:24 PM
ui mèn ơi, em đảm bảo ng viết bài nì cũng là yadecher lun nak :)))))))  Đăng lúc 13-11-2014 10:02 PM
bài này là hình minh họa cho bài viết hay bài viết minh họa cho hình vậy trời :))  Đăng lúc 12-11-2014 04:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách