Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: FullHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥-:¦:-»‘๑’♥ hOuSe Of CiNdErElLa : Kim Hee Chul ♥‘๑’ «-:¦:-♥

[Lấy địa chỉ]
541#
Đăng lúc 27-8-2012 03:01:29 | Chỉ xem của tác giả
Hóa ra mọi ng làm quen mình ^^

Vậy có lời chào chính thức mọi ng nhé

Mình làm SR của nhà Hee đc hơn 1.5 năm rồi, đã lội mấy trăm page ở nhà cũ, cũng đi lang thang đọc bài trên wordpress của Hằng . Đó là thời điểm mình bắt đầu biết về a và đi săn tin .

Ko dám nhận mình là fan, vì đơn giản là time biết a ngắn và cũng qua rồi cái tuổi thích idol 1 cách cuồng nhiệt. Mình yêu quý con người này hơn là trở thành 1 fan. Đầu tiên biết a là vì tò mò, muốn hiểu con ng này đã suy nghĩ gì. A 4D, a mâu thuẫn, a phức tạp, a đơn giản, a ồn ào, a trầm lặng, a nhiều bạn bè 'băng phái', a cô đơn... Sau đó từ từ trân trọng a vì tính cách và lối sống, yêu quý a vì muốn 1 con ng như thế cần được hạnh phúc. Và rồi cứ thế theo đến giờ {:438:}

Mình thích nhà a ở Kites vì cái ko khí yên ắng, tình yêu ko nói bằng lời thế này. Thích đọc cmt của mọi ng hơn là cmt nên toàn làm SR (ah thật ra là biện hộ cho cái sự lười biếng thui )

Nhưng mà dạo này nhà vắng quá nên... he he {:448:}

Bắt tay nào mọi ng nhà Hee {:420:}

Bình luận

He he, hay là em vào wp của Sunflower rồi :) Nick là heeflower ấy. Em ấy 87lines, dịch bài cực đỉnh và biết về anh vô cùng nhiều :)  Đăng lúc 27-8-2012 09:21 PM
oái! vậy là nhầm suốt 1 năm à (_ _") đúng cái tội làm SR mà xớn xác :))  Đăng lúc 27-8-2012 02:17 PM
Ko biết có phải bạn nói Hằng là mình ko?? nhưng nếu đúng thì có lẽ bạn cũng nhầm mình với ai đó rồi, vì mình ko có tài khoản wordpres ^^ mình cũng ko phải là fan a:))   Đăng lúc 27-8-2012 01:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

542#
Đăng lúc 27-8-2012 10:35:45 | Chỉ xem của tác giả
annienguyen gửi lúc 27-8-2012 03:01
Hóa ra mọi ng làm quen mình ^^

Vậy có lời chào chính thức mọi ng nhé

chào ss,hóa ra nhà toàn bô lão cả,và e đây vần đc xếp vào hàng gái trẻ *khóc nức nở*,ôi e mừng quá,e cảm ơn ss,ss Hằng,ss Trang vì đã mang lại tự tin này cho e,{:444:}
@ a Chul:nếu k tính xấp nhỏ đang bỏ nhà đi bụi kia,tui là tui nhỏ nhất nhà hiện nay,là manke đấy,a liệu hồn mà yêu tui hơn 1 tí nha *cười nham hiểm*
@ ss Trang:đúng là nhìn anh nhà đố thằng nào zám bảo anh 30 tuổi đấy,nhí nhảnh,xì tin như tế mà,sao ngưòi ta bảo like idol,like fan mà mình ứ đc giống anh tí nào về khoản này nhể,già đau già đớn *khóc tức tưởi*.hay những người yêu nhau thì bù trừ cho nhau ss nhể *tự sướng các thể loai*{:438:}
@ss Hằng:e bít ss hay *khen* anh rùi*nói nhỏ*hum nào ss e mình *khen* a nữa na {:418:}
@ss antieunien:e phải gọi ss như thế nà ak?ss đã trồi lên rồi thì đừng lặn nữa nha,ở lại chơi với e nhỏ *kéo áo ko cho đi *

Bình luận

e ơi, thế e gọi ss là antieunien thật chứ ko phải e gọi nhầm ah? =)))) nhưng ss thích tên annie như nick của ss hơn =)))))) ko lặn đâu, ở lại chơi với mn mà <3  Đăng lúc 27-8-2012 02:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

543#
Đăng lúc 27-8-2012 21:18:13 | Chỉ xem của tác giả
Heenim ah, về mà xem nhà mình đang đông vui nè
chu choa, toàn gái già mới mê anh thôi =))
Đùa chứ, nhà còn có một vài lão thành nữa, nhưng chưa ra mặt thôi :)
ss cũng chưa cao tuổi nhất đâu, cơ mà hạng nhì chắc được rồi'
Ôi anh đi ăn cưới với In nhá, thích quá cơ. Không biết là bạn In có thân với anh quản lý không hay là Chul bắt đi cùng nhỉ

Hồi mình bias anh thì bạn In mới đi lính, nhưng mình biết về bạn In có khi nhiều hơn mấy bạn kia cũng chỉ vì bạn ý thân với zai nhà mình
Thích các tình bạn của Heenim nhà mình lắm ý nhé
Zai nhà mình tính tình suốt ngày bị than phiền thế mà đi đâu cũng có bạn thân nhỉ?
Muốn biết bạn thế nào thì hãy nhìn những người bạn của bạn
Anh phải tốt với người ta thì người ta mới hết lòng với anh mừ

@ annienguyen: chào em, ah mà em có gọi chị là ss đúng không, cơ mà sao bà Hằng kia cũng già như ss mà lại gọi có mình ss là ss thế =)) Cơ mà mình lại thích đc gọi là ss cơ :))
Chào mừng em đến với Ngôi nhà hoang của Heenim nhé, các thành viên trong nhà có sở thích đi bụi, lâu lâu mới có 1 ngày hoành tráng như này, làm sr một năm chắc cũng biết hết nhà như nào rồi nhỉ? Giờ đừng sr nữa nhé, xuất hiện chăm sóc nhà cửa cho Heenim đi. Ngày xưa ss cũng sr dài dài, rồi cũng độc thoại dài dài, rồi cũng 8 dài dài ý :)) Dần rồi quen với không khí nhà Chul thôi

@ cả nhà: nhớ về chăm sóc nhà cửa cho anh đi nha, đừng có đi bụi là kéo nhau đi hết lượt như thế nhé
Ngoan nào ... về nhà dọn dẹp... yêu yêu

@ Heenim: Anh thấy không, nhà này toàn người mê zai đẹp thôi, nó vắng lặng là thế mà chỉ cần thấy anh lung linh là ở đâu tới tấp bay về xôm tụ đó, vì thế anh hãy cố gắng chưng mặt đẹp ra để các bạn ý chụp rồi share cho chị em chúng tôi còn ngắm cho đỡ ghiền nha!

P/s: NHìn quả tóc cứ thấy giống bạn Khỉ dư nào ý @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

544#
Đăng lúc 27-8-2012 22:21:12 | Chỉ xem của tác giả
@ss Trang: Vâng, đúng là bạn heeflower ấy ss ạ, nhờ bạn ấy mà hồi đầu e mới biết được nhiều về a đấy. E nhầm bạn ấy với ss Hằng nên mới nghĩ ss Hằng bằng tuổi e hix. E cũng nhớ có 1 time mình ss tung hoành ngang dọc trong này, nghĩ lại thấy tội lỗi, sức ỳ của e lớn quá xá :">. H lâu lâu e sẽ chạy vào nhà nói vài câu, có gì về a thì lại post lên để dụ mn về

Chúng ta tuy già mà tốt tính ss ui, chứ ko như ai kia "ông trời rất công bằng, cho tôi khuôn mặt đẹp (trẻ trung lừa tềnh) lại tài năng nên tính cách tôi mới tệ thế này" (trích nguyên văn Heenim). Nhờ mình tốt nên mới theo ổng được đến giờ đấy ))

SS thi xong rồi lại vào đây thường thường nhé ^^

@ss Hằng e nhầm ss với 1 bạn khác rồi ss ơi. E xin lỗi ss ạ . Mà vậy là e lại được làm gái trẻ típ rùi )) ss vào nhà cứ nói mấy câu nhé, vài dòng vài từ cũng dc, nói 'xấu' nói 'tốt' j a hay nói nhảm với e cũng dc này ^^

@a Hee ko hỉu nổi a nhé, a toàn tự post mấy tấm kỳ quái còn hình nào đẹp lai láng lung linh thì do thiên hạ chụp rồi đi quảng cáo dùm a. Là sao? Là sao? >"<

@mn nhà a mấy hôm nay đông vui quá, mỗi ngày mn đều vào nói mấy câu hết. Cứ như vậy nha, ko cần post bài đâu, cmt 1,2 dòng cũng dc XD {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

545#
Đăng lúc 28-8-2012 20:08:12 | Chỉ xem của tác giả

cre: naughty.tumblr

có vẻ như là hình chụp lúc đi ăn tối với bạn hôm 23/8
p/s tóc còn đẹp hơn 2 bạn gái bên cạnh {:436:}

Bình luận

đây gọi là 'mỹ nam kế' =))))))  Đăng lúc 29-8-2012 09:44 PM
bởi thế nên các cụ bảo chiều lắm sinh hư chả sai ^^. nhiều khi thấy ghét lắm, bảo kệ ko quan tâm nữa,nhưng thỉnh thoảng a lại cho 1 t ảnh nhìn yêu quá nên lại..   Đăng lúc 29-8-2012 04:06 PM
còn a với bạn thân cũng giống đvới fan ấy: tốt, thương nhưng toàn bắt nạt ng ta và đc nhường đc chiều chuộng về mọi thứ =))) sướng thế í =))  Đăng lúc 29-8-2012 02:31 PM
còn a đối xử với tiền bối thì ko chê dc, a vừa thông minh, khéo lại cực kỳ lễ phép nên nhiều tiền bối quý a lắm ^^ với đồng nghiệp thì a qhệ xh rộng mà   Đăng lúc 29-8-2012 02:25 PM
đúng rồi ss, e là e nói về fan đối với a đấy, theo đúng kiểu 'treat him like a child' =))). cứ mỗi lần ảnh lên cơn tưng tưng là e lại tự nhắc mình câu này =)))   Đăng lúc 29-8-2012 02:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

546#
Đăng lúc 30-8-2012 23:37:00 | Chỉ xem của tác giả
Nhà chuẩn bị trôi xuống page 2 ..:(((
Mọi người đi đâu hết cả ???
Hôm nay là ngày lễ Vu Lan, nên chắc mem nhà mình đi lễ cầu xin cho cha mẹ hết rồi...

Bên Hàn có ngày này ko Chul ???
Mà nếu có thì chắc gì a đã đi, a từng nói a là ng ko theo một tôn giáo nào còn gì...Haizzz
A đúng là kẻ ngang tàng nhất mà tôi biết đấy Chul ạ...

Hôm qua tôi có đọc cảm nhận của một bạn viết về a..
Cô ấy nói rằng a có thể ko phải là xuất sắc nhất, hát có thể ko phải hay nhất...nhưng trong số những nghệ sỹ Hàn mà cô ấy biết, thì a là ng có tư chất nghệ sỹ nhất...
Đọc xong tôi chỉ có một suy nghĩ : ừ, cô ấy nói đúng ghê, thế mà từ trước tới giờ tôi cứ ko hiểu tôi thích a vì điểm gì ? ^_^
bây giờ thì tôi hiểu rõ rồi, tôi thích a vì a dở hơi nhất nữa :)))

Cứ vui vẻ và tận hưởng những ngày này thật thoải mái đi nhé a dở hơi :))
Nhớ a ...

To nhà : hôm nay ngày Vu Lan, chúc cho các mem những ai còn Mẹ sẽ yêu Mẹ nhiều hơn nữa, và luôn đc gần bên Mẹ, Chúc cho các Mẹ luôn mạnh khỏe và hạnh phúc vì có những đứa con tài giỏi.

Những ai ko còn Mẹ cũng đừng buồn, Mẹ trên thiên đường sẽ luôn dõi theo các bạn/e.

Bình luận

có để đó thui ss, khi nào có hứng thì up, mà cái vụ hứng là phụ thc vào a đó. nên a đừng 'im thin thít lặn mất tăm' nhé :)))))  Đăng lúc 31-8-2012 03:06 PM
zời ạ, mò mẫm mãi ss mới đăng kí xong cái tk bên imgur.com, mệt thật :(chẳng có lẽ lại chẳng up iếc ảnh ọt gì cho a chứ.đk xong rồi cũng ko biết bg mới up ^^   Đăng lúc 31-8-2012 02:51 PM
http://kites.vn/thread/noi-quy-khu-vuc-kpop-news-update-ngay-18-4-2012--7773-1-1.html, đọc bài post #6, hơi lằng nhằng ss nhỉ @@, e up ít hình nên thường dùng imgur.com cho nhanh  Đăng lúc 31-8-2012 12:58 AM
ss bấm vào 'soạn thảo đầy đủ', sẽ hiện lên giống như bên word ấy, bôi đen rồi chọn canh ở giữa :). nhưng mà, hình đó bị hotllink rùi, ss vào link này xem hdẫn   Đăng lúc 31-8-2012 12:55 AM
vào a, tới mức độ như kiểu như a có ma lực thu hút ng khác ấy. cái đó là bẩm sinh và tố chất lun rùi ^^. a bít nên suốt ngày tự khoe đấy, 'camera goc nao cug dep' :))   Đăng lúc 31-8-2012 12:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

547#
Đăng lúc 1-9-2012 17:04:55 | Chỉ xem của tác giả
Èo nhà vẫn ko có ai nhỉ ??!!!
Hôm nay nhà có biết là ngày gì ko ?? ngày mà cách đây 1năm có kẻ lên đg nhập ngũ bỏ cuộc chơi, bỏ lại đám fangirl tự kỉ :))

Đã 1 năm trôi qua rồi đấy...1năm cứ ngỡ sẽ rất dài, cứ ngỡ là sẽ ko có đủ tự tin để chờ đợi...

Chỉ còn 1 năm nữa thôi...
Chúng ta đã đi đc nửa chặng đg rồi, còn lại nửa chặng cuối có lẽ sẽ nhẹ nhàng hơn?!!!

Chúng ta làm đc mà phải ko nhà ????

*~~*

Chul à, 1 năm sẽ qua rất nhanh thôi.
1 năm nữa a lại đc về với sk, với petals...
Lúc đó tôi mong a vẫn là a, vẫn thoải mái và tự do như thế này Chul nhé !!

]

Hoặc là a cứ hâm dở ra vẻ cute như thế này cũng đc, tôi thích thế này :))

cre:suutam

Tiếp tục đếm kiến nào cả nhà :))

Bình luận

E ngày nào cũng vào nhà, có điều ko bít nói j hết :( hnay ko bít a có đi ăn mừng hoàn thành 1 năm ko nhỉ, cũng là cuối tuần mà, mong đầu tuần sẽ có update ^^  Đăng lúc 1-9-2012 07:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

548#
Đăng lúc 1-9-2012 17:15:25 | Chỉ xem của tác giả
Này thì double pots này...
Để kỉ niệm 1 năm chúng ta xa chàng trai đẹp như hoa nhé...

Nụ cười tỏa nắng...

Nụ cười này có vẻ hơi ngại xíu nhỉ :))
]

Còn đây là anh lính nhi đồng *đấy là nhiếu người nói, mình chỉ thuật lại thôi nhé* ^^

cre:suutam

Ko biết ở đầu có pots chưa nhưng thôi để kỉ niệm nên cứ pots
Có gì mọi người bỏ qua cho ^^

Bình luận

chắc tại mấy ảnh của ss size lớn quá đó, hơn 2MB nó ko up được đâu, ss thử mấy tấm nhỏ hơn xem ^^  Đăng lúc 1-9-2012 08:05 PM
^^ ngại quá, gì mà chuyên nghiệp chứ :)) ss có mấy tấm ảnh động cũng đẹp mà ko úp lên đc, nó báo lỗi hoài, bực ghê...ừ ra vẻ ngại tý làm màu đó e :)))  Đăng lúc 1-9-2012 07:43 PM
ss up hình chuyên nghiệp rồi í ;))  Đăng lúc 1-9-2012 07:21 PM
a ko quen nên cứ ngại ngại sờ đầu, trông buồn cười lắm ^^  Đăng lúc 1-9-2012 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

549#
Đăng lúc 1-9-2012 19:12:17 | Chỉ xem của tác giả
@ss Hằng sáng sớm e ngồi viết cho a 1 bài (ko dài ko ngắn ) xong rùi bấm nhầm phím j ấy (chả bít) thế là nó mất, nóng máu tụt cảm xúc + chả nhớ mình đã viết j, thế là dẹp lun. Giờ vào thấy ss post bài rùi nên lại gom cảm xúc lọ mọ viết lại đây (a có thấy tội tôi ko a, tôi là chúa lười đấy (( )

1/9/2011 - 1/9/2012

Được 1 năm rồi a nhỉ, thời gian trôi nhanh thật đấy, cuộc hành trình chỉ còn 1 nửa mà thôi

Dạo này thấy a vui vẻ và có sức sống hơn nhiều rồi ấy. Chứ lúc mới đầu a có vẻ áp lực lắm, mắt lúc nào cũng buồn buồn và mệt mỏi xa cách. Nhưng gần đây a như đã dần quen với 1 cuộc sống bình thường và đang tận hưởng quãng thời gian nghỉ ngơi của mình. Có đôi khi mình phải dừng lại 1 chút để nhìn lại quá khứ và định hướng con đường tiếp theo mình sẽ đi như thế nào, đúng ko a?

Chắc giờ a cũng đã nhận ra là dù thế nào vẫn luôn có ng yêu thương a ko thay đổi ( như mn ở nhà a đây này {:407:} ), vậy nên a cứ yên tâm nhé, những ng yêu thương a sẽ luôn chờ a ở cuối cuộc hành trình.

Anh hãy luôn sống vui vẻ, hạnh phúc và bình an nhé.

Và mãi là KIM HEE CHUL THIÊN THƯỢNG THIÊN HẠ ĐỘC TÔN {:419:}

kiss từ thực vật

kiss đến động vật

nhưng bị kiss bởi con nít (mặt tếu quá) )

anh đi mn khóc, a thì cười, thật là... {:409:} (chọc chọc cho bõ ghét)

cre: tumblr + soompi

Bình luận

kiss là cách duy nhất thể hiện tình cảm of a đó ss :)))) a là kiểu đàn ông thu hút phái nữ đấy, khiến ng ta tò mò muốn bít a là ng như thế nào, e cũng vì thế mà :))))   Đăng lúc 1-9-2012 08:07 PM
kiss người ta thì đc, khi con nít nó kiss cho thì hoảng, a đúng là...  Đăng lúc 1-9-2012 07:46 PM
người ta bảo a là thần hẹn hò chắc cũng đúng, đụng gì cũng kiss, lại còn kiss cả mấy ông trên sk nữa cơ @_@ *làm mình ghen tị qua thể* *đỏ mặt* ^^  Đăng lúc 1-9-2012 07:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

550#
Đăng lúc 1-9-2012 19:58:17 | Chỉ xem của tác giả
Về nhà rồi đây
một tuần bận rộn đã qua để bắt đầu kỉ nghỉ lễ ngắn ngủi nào
Mình biết điểm thi rồi nhé, được 14,5 điểm (thi 2 môn thôi), cơ mà chưa biết có đỗ ko nữa, đỗ thì sẽ học buổi tối ấy, thời gian sẽ lại bận bù đầu, tối mắt tối mũi, tranh thủ về nhà với Heenim trước khi bị đi học nhé, hehe
Heenim ah!
Hôm nay là ngày bao nhiêu rồi anh có nhớ không Heenim!
1 năm ngày anh tạm xa những người anh em của mình để bắt đầu nghĩa vụ của một người đàn ông Hàn Quốc chân chính.
1 năm trước...
Fan nước mắt ngắn nữa mắt dài, đau khổ vật vã cũng có nữa để tiễn anh đi lính
Tôi thì chẳng được sướt mướt như vậy đâu, giống như là đã chuẩn bị cho ngày này rồi nên cũng chỉ hơi bất ngờ và buồn buồn 1 xíu thôi vì anh định ra đi mà chẳng cho fan đi tiễn nữa.
thật là...
cứ ngỡ sẽ là 1 thời gian dài đằng đẵng không được thấy anh
Đã đi tích cop hết các vid của anh về xem dần cho đỡ nhớ...
vậy mà hơn cả mong đợi khi anh luôn có dịp để xuất hiện trước công chúng, để chúng tôi những fan gơn của anh lại được nhìn thấy anh, cảm giác như anh vẫn thật gần
Rồi anh có chương trình riêng, ở đó anh có cảm giác giống YS của mình không? Chắc đó là thời gian anh rất vui đúng không nào?
Và dù bây giờ có lẽ anh đã bận rộn với một nghĩa vụ nào đó của người lính, ít xuất hiện hơn, đóng cả tài khoản tw nhưng mà chúng tôi vẫn hi vọng anh được sống vui vẻ, việc nhìn thấy anh, được xem show của anh không còn quan trọng bằng việc anh được khỏe mạnh, an toàn và sống thật hạnh phúc. Anh hiểu chứ?
Vì thế Heenim ah, 1 năm đã qua rồi, thời gian đã ngắn lại rồi
chỉ còn 1 năm nữa thôi, sẽ qua nhanh như năm vừa rồi và hãy trở lại với Suju và chúng tôi nhé!

Bình luận

vâng, cũng nhanh thật ss nhỉ, e chỉ tiếc vì a bỏ tw thôi, weibo thì a ít xài haizzz  Đăng lúc 2-9-2012 07:36 PM
Hì, dù thế nào thì cũng chỉ còn 1 năm nữa thôi, anh sẽ về, hãy nghĩ đến điều đó để làm động lực chờ anh về trong thời buổi tin tức khan hiếm này nhé  Đăng lúc 1-9-2012 08:16 PM
ss trở lại rồi *^0^* vậy mấy ngày chưa bận ss vào đây mn cùng 8 nha ss. e mong a mở lại tw lắm ấy, rõ khổ, chứ ít tin tức quá đi :(  Đăng lúc 1-9-2012 08:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách