Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Aqua
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KitesQuote] Let the moment last forever

[Lấy địa chỉ]
3901#
Đăng lúc 17-2-2015 13:01:47 | Chỉ xem của tác giả
"Con ghét ai quá cũng đừng để họ biết. Con thương ai quá cũng vậy. Họ biết, họ làm khổ con."

{Hamlet Trương}

des by |Invisible|
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3902#
Đăng lúc 17-2-2015 13:01:55 | Chỉ xem của tác giả
”Q: Hãy nói thử một cách tỏ tình dễ thương chết người!
1. [+3346] Có một nữ sinh đại học nọ rất ngang ngược, hôm nay cô ta vừa vào lớp thì thấy có một nam sinh đang ngồi ở chỗ mà cô ta hay ngồi. Cô ta đi tới trước mặt nam sinh kia: “Cậu ra chỗ khác đi, đây là chỗ tôi.” Nam sinh: “Cậu bảo đây là chỗ cậu thì nó là của cậu á?” Nữ sinh: “Tôi ngồi chỗ này ba năm rồi, chính là của tôi.” Nam sinh trả lời: “Tôi yêu thầm cậu ba năm rồi, cậu phải là của tôi!!!”
2. [+2784] “Xin chào, xin hỏi bạn có bị mù không?”
3. [+2622] Dưới nhà tôi có một bác gần 60 tuổi rồi, chuyên bán mấy thứ lặt vặt, bác ấy nghiện thuốc, tôi rất hay thấy bác ấy hút thuốc. Nhưng cứ thấy vợ bác ấy đến là bác ấy lập tức dập thuốc. Tôi hỏi trêu bác sợ vợ à, bác ấy nói: “Bác chưa bao giờ thích hút thuốc trước mặt phụ nữ...” Đáng yêu thật đó...
4. [+1911] “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!” “Mua!”
5. [+1376] “Em có thích nước không?” “Thích ạ!” “Vậy thì hay quá. Em đã yêu 71% của anh rồi!”
6. [+1152] “Anh có yêu em không?” “Không yêu... ” “Anh... Anh lừa em một câu thì chết à?” “Lừa rồi, không chết mà...”
7. [+1138] Nam: “Tớ có thích một người.” Nữ: “Chắc chắn bạn ấy xinh lắm.” Nam: “Cậu tự kỷ vừa thôi.”
8. [+932] “Yêu hay không yêu, trả lời anh bằng một chữ thôi!” “Không yêu!” “Môn Văn của em là thấy Toán dạy hay là thầy Thể dục dạy hả? Một chữ! Trả lời lại!”
9. [+856] Còn nhớ hồi cấp cưa em ấy, tôi: “Chân em mỏi lắm đúng không?” Em ấy: “Gì?” Tôi: “Vì ngày nào em chạy đi chạy lại trong đầu anh mà ~” Em ấy: “Khùng!” Tôi: “Cho anh mượn di động cái coi!” Em ấy: “Làm cái gì?” Tôi: “Để anh gọi điện báo cho mẹ anh, anh đã tìm cho mẹ một cô con dâu xinh đẹp tuyệt trần ~”
10. [+856] “Em đóng chim gõ kiến đi!” “Đóng thế nào?” “Thì coi mặt anh là cái cây đó~”
11. [+747] “Em thích mèo hay thích chó?” “Chó!” “Gâu!”
12. [+732] “Đừng động đậy!” “Sao thế?” “Trong mắt cậu có người?” “Ai cơ?” “Một người thích cậu...”
13. [+323] “Này, cho tớ hỏi, chữ thứ 2 trong Husband là I, chữ thứ 2 trong Wife là U đúng không?” “Cậu là heo à, Husband là U, Wife là I mới đúng!” “Yếhhhh~”

{Source: weibo - Yingie Cassiopeia dịch}

des by HinaNg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3903#
Đăng lúc 17-2-2015 13:02:03 | Chỉ xem của tác giả
"Sau khi lớn lên, ít nhiều chúng ta đều đang ngụy trang, không tùy tiện bộc lộ niềm vui, nỗi buồn của mình, tất cả đều như vậy."

{Năm tháng vội vàng - Cửu Dạ Hồi}

des by |Invisible|
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3904#
Đăng lúc 17-2-2015 13:02:12 | Chỉ xem của tác giả
“Trước đây từng nghĩ, nếu thực sự yêu ai đó, tôi sẽ cùng tình yêu đó đi đến cùng trời cuối đất, cho dù người ấy không yêu tôi, tôi vẫn sẽ yêu đến vô cùng. Sự ngông cuồng của tuổi trẻ, chỉ là để hoài niệm. Tình yêu vốn dĩ không đẹp được như thế. Quá nhiều băn khoăn, tiếc nuối, quá nhiều sợ hãi, nỗi đau, quá nhiều nghịch lý, chênh vênh. Rốt cuộc thứ đi cùng ta đến cùng trời cuối đất chỉ còn là nỗi đau.”

{Tôi đã từng yêu như thế - La Liar}

des by _Himawari_
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3905#
Đăng lúc 17-2-2015 13:02:27 | Chỉ xem của tác giả
"Q: Hãy miêu tả một cách uyển chuyển một người ăn khỏe!
1. [+3223] Dạ dày của người ta gọi là dạ dày, dạ dày mày gọi là dạ dày plus!
2. [+2164] Người ta ăn 2 bát là no, bạn ăn no rồi vẫn ăn thêm được 2 bát nữa...
3. [+2140] Bị nhà hàng buffet cho vào blacklist.
4. [+1380] Đói quá mới đi mua cơm về ăn, anh bán cơm: “Một người ăn hả em?” Tôi nghĩ nếu mình nói ăn một mình sẽ bị chê là ăn nhiều, nên mới trả lời: “Hai người anh ạ!” “Hai người mà ăn nhiều thế này á?” Anh bán hàng kinh ngạc...
5. [+758] Một người ăn no, cả nhà chịu đói.
6. [+477] Không phải dạ dày plus nữa đâu thím, phải gọi là dạ dày pad mới đúng.
7. [+432] “Ăn chưa?” “Ăn rồi!” “No chưa?” “No rồi!” “Ăn nữa không?” “Ăn!” Có đôi khi, ăn với đói hay no thật sự không liên quan gì cả.
8. [+145] Có một loại mất trí nhớ mang tính lựa chọn gọi là: Rốt cuộc thì hôm nay mình đã ăn chưa nhỉ...
9. [+128] Không ngủ được bắt đầu đếm cừu: Một con cừu, hai con cừu, ba con cừu, dê con vui vẻ, dê con xinh đẹp, dê con lười biến, dê con béo múp, con cua, nồi nhỏ, nấm kim châm, nước hầm bò, thịt bò, bún sợi nhỏ, rong biển, cải cúc, ngải... bia... Má nó chứ! Xuống nhà! Không ngủ nữa, đi ăn lẩu!!!
10. [+53] Hãy cho tôi đôi đũa, tôi có thể ăn cả thế giới."

{Source: weibo - Yingie Cassiopeia dịch}

des by HinaNg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3906#
Đăng lúc 17-2-2015 13:02:32 | Chỉ xem của tác giả
"Con người ta luôn chỉ nhìn vào đổi thay của người khác mà chẳng nhận ra thay đổi của chính mình."

{Yusakumi Kudo}

des by rio-hirius
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3907#
Đăng lúc 17-2-2015 13:02:36 | Chỉ xem của tác giả
"Trong mắt những người không thương xót bạn thì nỗi đau và vết thương của bạn chính là vở kịch miễn phí cho người ta xem."

{Tiểu Nam, Tiểu Nam - Vô Danh}

des by |Invisible|
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3908#
Đăng lúc 17-2-2015 13:02:42 | Chỉ xem của tác giả
"Con người luôn là thế, nếu họ cảm thấy khó chịu thì nhất định cũng sẽ khiến những người xung quanh không thoải mái."

{Yusakumi Kudo}

des by rio-hirius
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3909#
Đăng lúc 17-2-2015 13:02:51 | Chỉ xem của tác giả
“10 quy luật thú vị trong cuộc sống:
1/ Quy luật quả táo: Nếu có một thùng táo, gồm cả trái ngon lẫn trái hư, bạn nên ăn trái ngon trước, bỏ những trái hư đi. Nếu bạn ăn trái hư trước, những trái ngon rồi cũng sẽ hư, bạn sẽ vĩnh viễn không bao giờ ăn được trái táo ngon. Cuộc sống cũng vậy.
2/ Quy luật niềm vui: Khi gặp chuyện không may, bạn hãy nghĩ đến những điều tốt của nó, bạn sẽ thấy vui hơn.
3/ Quy luật hạnh phúc: Nếu bạn không mất quá nhiều thời gian để nghĩ xem mình có phải là người hạnh phúc không, nghĩa là bạn đang hạnh phúc rồi đấy.
4/ Quy luật sai lầm: Con người ai mà không mắc lỗi, nhưng chỉ khi tái phạm lỗi lầm đó, bạn mới phạm phải sai lầm.
5/ Quy luật im lặng: Khi tranh luận, quan điểm khó bác bỏ (khó bắt bẻ) nhất chính là im lặng.
6./ Quy luật động lực: Động lực luôn xuất phát từ hai lý do, hy vọng và tuyệt vọng.
7/ Quy luật nhẫn nhục: Phương pháp nhẫn nhục duy nhất là xem thường nó, không thể xem thường nó thì hãy làm giảm nhẹ nó. Nếu không thể làm giảm nhẹ nó, bạn chỉ có cách chịu đựng nhẫn nhục.
8/ Quy luật ngu xuẩn: Ngu xuẩn phần lớn là do chân tay hoặc miệng hành động nhanh hơn cả trí não.
9/ Quy luật giá trị: Khi bạn sở hữu một món đồ, bạn sẽ phát hiện thấy món đồ ấy không có giá trị như bạn từng nghĩ.
10/ Quy luật hóa trang: Thời gian hóa trang lâu bao nhiêu, đồng nghĩa với việc bạn tự thấy mình cần che đậy thiếu sót nhiều bấy nhiêu.”

{Sưu Tầm}

des by HinaNg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

3910#
Đăng lúc 17-2-2015 13:02:56 | Chỉ xem của tác giả
"Mối quan hệ không thể gọi tên mới chính là mối quan hệ dễ làm cho người ta tổn thương nhiều nhất."

{Chúng ta đã đi qua nhau như thế? - Hạc Xanh}

des by |Invisible|
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách