Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chạch
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Lưu trữ] Cảm nhận của thành viên JiWonderland

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 7-9-2011 22:23:15 | Chỉ xem của tác giả
SG-4ever  20-4-2011

Chào cả nhà,em đang bị mất ngủ trầm trọng :rabbit64:
tối hôm qua học bài xong chả biết làm gì cho hết đêm,dại dột lôij page kiếm link phim "phone" của ss mà chị mylove post lên
trời đất ơi,em bị ám ảnh thật đấy,bây giờ điện thoại chỉ dám để rung mà thôi :rabbit54:
Mà hồi ở Việt Nam mình chiếu phim "mười",đã có bài báo nói là nó có nội dung tương tự 1 bộ phim kinh dị nổi tiếng Hàn Quốc trước đây,hoá ra tất cả đều từ "phone" của chị :rabbit51:

Trong phim thấy chị trẻ ghê,tóc mái giống trong phim WHIB,cũng tên là jiwon nữa
Đêm nay em sẽ không tắt đèn để ngủ cho dễ chứ kiểu ám ảnh này thì.........
Ai có link phim nightmare của chị nữa không ạ? Nghe nói phim đó cũng rất hay

tothebeat  20-4-2011
hôm wa mới luyện xong fim Daddy long legs mà thik ghê cơ. nội dung fim khá ấn tượng và cảm động với mình. lúc xem fim cứ tưởng là môtip cũ, mình tưởng chắc là đoán dc kết cục ai dè chỉ đúng 1 nửa. có bạn nào đã xem fim này cho mình hỏi có phải MV White and black cũng do chị mình đóng lấy nội dung từ fim này ko ? khi xem thấy nhìu tình tiết giống nhau wá chỉ khác nam chính .

cái fim Phone dc nhắc nhìu ghê có lần trên kênh Discovery cũng có nhắc nhìu tới fim này nè mà ko dám coi. coi xong chắc sợ khỏi ngủ cả tháng lun wá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 7-9-2011 22:26:11 | Chỉ xem của tác giả
tothebeat  22-4-2011
Chu choa nhìn cái thống kê Google Zeitgeist mà tự hào wá cơ. đã vậy 8 năm liền đều lọt vào top 10 của TQ mới "kinh hoàng", số dân TQ hơn 1 tỷ nên  lượng người xem chắc là rất lớn chắc cũng cỡ dân của vài nước cộng lại hihi.

Còn về giải Baeksang thì mình chỉ mong vào giải Nữ chính xs nhất thôi, chứ giải Netizen ko đọ lại dc idol tuổi teen Moon Gun Young đâu. mà giờ nghĩ về cái giải thưởng nhất là fim truyền hình mà khâm phục sis wá đi mất! Từ 2003 với Damo sis dc giải Nữ chính xs của MBC và cặp đôi ăn ý, tới năm 2004 đóng fim Bali cũng ôm giải Nữ chính xs của SBS và Baeksang. 2 năm sau way lại với HJN ôm lun Netizen, cặp đôi và cả Daesang của KBS lun. 2010 lại thành công rực rỡ mới SG. Có thể nói từ 2003 sis đóng fim truyền hình nào cũng đều đạt gải Nữ chính và Cặp đôi ăn ý hết, thiệt là Pro wá đi thôi , ko còn lời nào diễn tả lun. "sis ko đóng fim TH thì thôi níu đóng chắc chắn dc giải" là điều mình rút ra dc sau 4 bộ fim. Nên mình mong chiến thắng tại Baeksang lại tới vào tháng 5 này.

greenhass  22-4-2011
ừm, đúng đấy, mình cũng hi vọng ở beaksang lần này với best actress lắm, vì những phim kia dù có dv thần tượng nhưng bộc lộ được tài năng diễn xuất thì chỉ có SG mà thui, một mình đóng 2 vai, mà còn làm nghề dv thế thân nữa chứ, sự hi sinh cho vai diễn và khả năng diễn xuất biến hóa tài tình, thấu hiểu tâm lý nhân vật của cả Jo Won và Ra Im. Tất cả đều xứng đáng cho best actress, bằng chứng là cơn sốt SG từ đầu năm tới giờ vẫn chưa có dấu hiệu hạ nhiệt, mà còn tiếp tục tăng cao nữa, sắp càn quét châu á rùi kìa, hi vọng...hi vọng lắm... hi vọng cả giải best actor cho huyn bin kaka nữa, giải biên bịch xuất sắc nữa, hi vọng một chiến thắng rực rỡ cho SG và ss tại beaksang.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 7-9-2011 22:28:24 | Chỉ xem của tác giả
greenhass  22-4-2011
Kết quả bình chọn top 10 nam/nữ diễn viên, ca sĩ, nghệ sĩ hài, nhóm nhạc Hàn ( new): khảo sát tại 5 thành phố lớn tại HQ
Top 10 Nữ diễn viên:
1. Kim Tae-hee 18.6%
2. Ha Ji Won 11.7%
3. Shin Min Ah 11.1%
4. Lee Min Jung 10.4%
5. Song Hye Kyo 8.3%
6. Kim Hye Soo 6.6%
7. Han Ye Seul 6.1%
8. Kim Hee-ae 5.1%
9. Go So Yeong 4.8%
10. Son Ye Jin 4.2%
Chị mình đứng thứ 2 nì, hot ra phết nhỉ, bên nam huyn bin kaka đứng đầu đấy, bigbang nhóm nhạc chị mình thích cũng đứng nhì đấy.

greenhass  22-4-2011

nhìn chị lúc nào cũng rạng ngời nhỉ, lúc nào mình cũng vui vẻ và tràn đầy sức sống như ss thì hay quá! Cuộc sống thật khó khăn và mệt mỏi, thật nhiều chông gai mà mình tránh không đâu cho khỏi, haiiizzz. Vào đây xem hình các bạn post thật là thích, mình cũng muốn post chung cho vui mà k tìm được hình nào mới của ss cả, mình dở quá chăng...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 7-9-2011 22:30:34 | Chỉ xem của tác giả
greenhass  23-4-2011
chà, mấy hình này bạn mayer post chắc là xưa rùi đúng hông, nhìn có vẻ cũ, nhưng ss vẫn như thế đẹp rạng ngời.  Cái CF đóng chung với anh Jo In Sung rất quyến rũ nha , mà coi cái clip making CF thấy hai anh chị cũng thân thiết lắm đấy chứ, "anh rể" này quả là tiềm năng lắm . Mà mình rất kết mấy tấm chibi của ss, nhìn tếu ghê, rất nhí nhảnh

greenhass  23-4-2011

ha, anh jo cũng hay dễ xúc động nhỉ, dễ cười, dễ khóc lại hay xấu hổ nữa, hợp với ss nhà mình ghê ta ơi, trong NG lẫn lễ trao giải người cười nhiều nhất chắc là anh rùi, cười nhiều hơn cả chị mình lun, đóng cảnh buồn mà anh cũng cười được để bị NG. :rabbit15:
Mà xem lễ trao giải xúc động thật, đó là lúc nhìn lại con đường mà mình đã đi qua, thành quả mình đã đạt được, hồi tưởng những kỉ niệm thật đẹp cùng các bạn diễn , và khi thành quả được người khác đón nhận và vinh danh thì đó quả là vinh dự to lớn, những giọt nước mắt hạnh phúc sao mà đẹp, sao mà quý thế, nó thể hiện tình cảm và trân trọng của người dv đối với giải thưởng, sự vất vả của họ được đền đáp. Chị mình đạt được nhiều giải thưởng, lần nào nhận giải chị cũng rất xúc động, đúng là k giải nào giống giải nào, mỗi thời điểm, mỗi bộ phim, mỗi khó khăn, mỗi hi sinh đều có giá trị riêng, vẻ đẹp riêng tạo nên cảm xúc rất thật, òa ra khi nghe tên mình được xướng lên. Thật hạnh phúc! Mong là chị sẽ lại có được những xúc cảm tuyệt vời ấy vào beaksang tháng 5 tới.
P/s: kết kiểu tóc của ss mình trong lễ trao giải lắm nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 7-9-2011 22:31:51 | Chỉ xem của tác giả
misstear1605  23-4-2011
hì, ra mọi người thích ss Won với anh Song à, còn mình thì mình lại mong muốn ss với oppa Hyun Bin  thật ra anh Song cũng đẹp trai, dễ mến, tài năng, nhưng vì anh ý đóng quá đạt trong Song Hoa Điếm nên.... .....anyway, thôi thì giấc mơ của fangirl cứ bay cao lên vậy
(oppa Bin thấy chưa, anh có nhiều đối thủ hot thật đấy, cũng may bớt anh Go Soo nặng kí rồi )

Mèo_hen  23-4-2011

Xem clip trao giải, In Sung có vẻ dễ xấu hổ, bẽn lẽn ... dễ thương ghê ấy, mình nhớ từng đọc 1 bài phỏng vấn, chàng thừa nhận không khéo léo trong giao tiếp lắm nên không được lòng nhiều người ... cơ mà mình thik sự thẳng thắn hơn là những phát ngôn màu mè, hoa mỹ

Mình thấy In Sung và Wonnie đều là những người dễ moved ( cười là không phanh nổi ) ... mình nghĩ đó cũng là lợi thế khiến 2 người nắm bắt cảm xúc của nhân vật tốt hơn, diễn xuất của họ thuyết phục được khán giả.

Gì chứ, cứ nhìn ánh mắt đượm buồn của Wonnie trong WHIB, HJY với cả Damo là thấy xót xa rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 7-9-2011 22:33:03 | Chỉ xem của tác giả
vanthuy214  23-4-2011
Xem mấy cái clip nàng beat post lên, bao cảm xúc xem WHIB trong ta lại đổ xô về
Thực sự mà nói đây là một bộ phim nặng nề đối với kẻ cả đời chỉ thích xem phim hài như ta
Đúng là có cảm giác mình chưa thấy hết được tầng sâu của câu chuyện, chỉ biết rằng ai cũng diến tròn vai hết
nhưng mà có lẽ tại mình xem phim trong cảm giác chưa sẵn sàng, chưa sẵn sàng với một bộ phim khác gout của mình
zzzzz

Hai anh chị đúng là dễ xúc động y như nhau, lúc ss lên nhận giải, đúng là tâm trạng của một người sau một chặng đường dài lao động vất vả cuối cùng cũng được đền đáp xứng đáng. Nhận ra vẫn còn chút bẽn lẽn, rụt rè của một diễn viên chưa thể coi là có bề dày với lịch sử thảm đỏ. Cảm giác này khác với khi nhìn ss lên nhận giải của SBS năm 2010, rất tự tin. Đó là sự thay đổi của cả một quá trình trưởng thành và thành công của một diễn viên. Lúc này ss có thể coi là nữ hoàng thảm đỏ được rồi^^
Thích kiểu tóc búi lên của ss, nhưng mà dù sao vẫn thích ss mặc đầm dài hơn mặc dù bộ quần áo kia làm ss cá tính hơn:Xxxxxxxx

phuonghoa6789  23-4-2011
Đồng ý với bạn ở trên.
Nếu xem lại những clip chị mình lên nhận giải những năm trước đây, phong thái vẫn còn chút gì đó bẽn lẽn và chưa tự tin lắm, ngay cả khi nhận Deasang 2006 cũng thế. So sánh những bộ phim xưa và nay cũng vậy, gương mặt và ánh mắt sau nhiều năm trong nghề đã dạn dĩ hơn rất nhiều.

À mà chị mình nhiều giải thưởng thế, nhà mình lúc nào xúc tiến làm một cái clip tổng hợp đi, sẽ thấy rõ sự trưởng thành của chị qua từng năm, fighting!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 7-9-2011 22:36:13 | Chỉ xem của tác giả
tothebeat  23-4-2011
Mình thì ko có ý kiến nhìu về vụ kiếm anh rể của mấy nàng trong nhà mình. Nhưg coi clip này xong mình đã nhắm dc cái anh In Sung này vào đối tượng cực kỳ tiềm năng rồi nhá! Anh này có nhìu nét đáng iu gê, khi dc fỏng vấn thì cười và đỏ mặt vì mắc cỡ, mà cái kiểu cười cũng rất cute nữa. Coi WHIB ko ngờ ngoài đời anh nì trông trẻ con đến thế. Ảnh còn lên tặng hoa cho sis lúc sis nhận giải Nữ xs nữa nhá.

Còn về sis mình thì mỗi lần nhận giải khi xúc động đều che mặt khóc cả, nhìn iu gê cơ. Đúng như Vanthuy nx, tại SBS 2010 sis đã tự tin hơn hẳn, nhớ lại phong thái chắp tay sau lưng mà bước lên SK nhận giải Nữ xs thật khác xa với năm 2004 cũng tại Hội trường đó. Mong là Baeksang năm ni cũng lọt vào tay sis nhà mình để lịch sử lặp lại như 6 năm trước ( cũng là SBS và Baeksang). Tiếc là những lời fát biểu của sis mình ko hỉu! Mình mới coi clip sis nhận giải Rồng xanh 2009 có engsub speech nên khâm phục sis lắm. sis phát bỉu rất khiêm tốn và xúc động!

Nhìn cái hình Sector mà nôn fim wá. Mong bộ nì cũng làm 1 cú "10 triệu khán giả" thì sis nhà mình lập cú đúp lun. hihi. Hy vọng thêm fim Korea mà cũng thành công thì sis sẽ đình đám như năm 2009 cho xem. Cố lên sis nhé.

vanthuy214  24-4-2011
Cả nhà mình chắc mọi người đã xem hết 100 days with mr arrogant rồi nhỉ. Nếu có ai chưa coi thì nhớ coi đi nhé, cười vỡ bụng luôn
Hồi ấy xem mình lại còn cứ tưởng ss mới vào nghề cơ, trông trẻ dễ sợ luôn. Mà hồi ấy cũng chưa biết Ha Ji Won là ai đâu, té ra ss đã nổi danh khắp bàn dân thiên hạ rồi

Sau đây là clip hậu trường của phim, cho cả nhà cười té ghế trước khi đi khò^^
Bà chị mềnh đúng là nhí nhảnh con cá cảnh nhất quả đấtxxxxxxxxxx

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 7-9-2011 22:39:17 | Chỉ xem của tác giả
greenhass  25-4-2011
phim Miracle on 1st street đúng là một sự hi sinh lớn của ss, phim này ss nhà mình mà k đóng thì k bit ai sẽ chịu đóng đây, ngay cả bác đạo diễn còn nói mà lị, hết sức cảm ơn ss nhà mình đấy. Ss bị uýnh thảm thương lun, xem mà xót, mặt mũi bầm tím, máu me tùm lum, cơ mà vẫn xinh đẹp, phim hay và ý nghĩa lắm, xem xong cảm thấy lòng cứ nao nao, phận người nhập cư ở đâu cũng như nhau nhỉ, hai đứa bé rõ là người Busan, nó phát âm oppa - ya rõ thế cơ mà (nhờ ss nói mới bit đấy, trong GF, hay FO đều nhắc tới), thấy chúng nó cố trồng cây cà chua để mong chữa được bệnh ung thư cho ông mà rơi nước mắt mong rằng trên đời này lun có phép màu, và điều kì diệu sẽ xuất hiện.
P/s: có new của ss mình kìa, bên new đó, tiền bối jung hwa khen chị mình kìa, wa đó com đi các bạn

misstear1605  25-4-2011

phim đầu tiên mà mình coi là phim 100 day with arrogant của ss, lúc ấy vẫn chưa biết ss là ai vì lúc ấy đang còn không quan tâm đến Kbiz, khoảng 5,6 năm rồi, lúc ấy vừa xem phim mà cười đau cả bụng ^^
đang luyện "chuyện tình ở đảo Bali" của ss, tuy hơi đau lòng khi thấy ss bên những mỹ nam khác nhưng không sao, có ss là hạnh phúc rồi ^^, nhỏ bạn thì đang luyện Hwang Jin Yi, nghe nhỏ lúc nào cũng tíu tít khen hay tuyệt chợt thấy sao hạnh phúc quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 7-9-2011 22:42:56 | Chỉ xem của tác giả
Mèo_hen  25-4-2011
Lại nhắc tới 100 days ... hôm nay ngồi trong lớp buồn buồn, lôi ra xem... vô tình dụ dỗ vài đứa bên cạnh ... thế là chúng nó nhao nhao đòi cop ... xem lại vẫn thấy hài, trong tiết học mà cứ phải bấm bụng ko dám cười lớn ... thiện tai :rabbit15:

ss trong HJY là xinh nhất, cái này công nhận ... nhưng chẳng hiểu sao ta thik ss trong WHIB hơn ... lúc này ss còn trẻ, nét mặt ngây thơ, còn vẻ bụ bẫm, đáng yêu lắm ý ... trong 100 days cũng thế ... trong HJY thì trưởng thành, già dặn hơn rồi, đẹp nữ tính :X

vanthuy214  27-4-2011

Nhà mình hôm nay vắng vẻ quá, chắc anh em chuẩn bị tinh thần đi nghỉ lễ hết cả rồi hay sao.

Dạo này em đang lên kế hoạch thẳng tiến tới hành trình lục lại các bộ phim của ss.
Bộ phim đầu tiên mà em xem là 100 Days with Mr Arrogant,. Bộ phim này hài té ghế, xem lại lần nào em cũng cười.
Nhưng mà em cũng chả có ấn tượng mấy với ss cả, nhìn ss lúc ấy trẻ quá, cứ tưởng diễn viên mới debut, ai dè đã đi oanh tạc chán các drama với movie rồi.

Bộ phim thứ 2 cũng là bộ phim khiến emm biết đến ss là Haeundae, tại em hay lang thang vào đọc thế giới showbiz nên biết ss, hồi ấy Haeundae xong suốt ngày thấy báo chí giật tít Diễn viên 10 triệu khá giả, thế là bắt đầu hành trình biết- ss -là -ai

Tiếp đến là Secret Garden, đây là bộ phim khiến em bắt đầu thích ss, tại em yêu nhân vật quá, yêu bộ phim quá nên bắt đầu có cảm tình với các diễn viên chính, nhưng mà thực sự hồi ấy thích Bin hơn, vì yêu vai diễn ấy hơn^^

Tình yêu chính thức bắt đầu khi tự dưng em lai đi xem FO. Hồi ấy thi thoảng ghé vô nhà, nhưng chả com kiếc gì đâu, toàn đọc thôi*tội lỗi, tội lỗi*. Thấy mọi người hay nhắc đến FO, thế là lên youtube search thử, xem và chính thức gục ngã. Về sau mới biết nhà mình có làm sub, thế là vội vàng down về, quyết định đổ ss nhá. Lần đầu tiên em thích một diễn viên, lại là diễn viên nữ, thích con người ngoài đời chứ không chỉ là nhân vật trong phim đâu. Cái vụ Golden Fish thì càng thêm củng cố tình yêu của em, người đâu mà cute quá thể, suốt ngày tưởng tượng chỉ cần búng nhẹ cái má của ss thôi là cả lít sữa tuôn ra ấy chứ.

Sau khi tình yêu phát triển và nảy nở, em bắt đầu lọ mọ, lon ton đi tìm phim của ss mà xem.

Phim bộ thì đã xem thêm được WHIB và HJY. Nói chung với em, tình yêu cho SG thực sự lớn quá, em vẫn chưa sẵn sàng hoàn toàn để xem bất kỳ một bộ phim nào cả, mặc dù phải khẳng định 2 bộ phim trên là siêu kinh điển, vì ss mà em xem. Từ sau SG có bao nhiêu phim mới mà em có thiết tha gì đâu, chỉ vì yêu ss nên mới lần mò lại những drama ss đã đóng thôi. WHIB thì em chưa thấu hiểu được hết ý nghĩa thâm sâu của nó, chỉ thấy ám ảnh vì bộ phim bi thương quá. HJY thực sự rất rất cuốn hút ở những tập đầu, nhưng về sau tại em không thích anh Jae đấy nên xem có phần lơ là. Mà 2 bộ phim đều buồn, trong khi em chỉ thích phim hài hước nhí nhố nên nói chung là cái sự nghiệp xem phim bộ của ss, em phải để từ từ đã. Hơn nữa dạo này đang nghiền ngầm Damo rồi, các phim khác thì chắc cứ thủng thẳng mà xem sau vậy.

Phim điện ảnh thì đã xem thêm được Duliest. Love so devine và Phone. Trong đó thích nhất Phone, mặc dù phải năm lần bảy lượt mới dám xem, nhưng thực sự đây là một bộ phim có ý nghĩa sâu sắc và đầy bất ngờ, em rất thích. Xúi cho các nàng xem đi, kẻo phí lắm đấy

Con đường của em còn dài lắm, cứ từ từ mà đi vậy. Sắp tới em định xem Reversal of fortune. Dạo này thấy mọi người tung ảnh dễ thương quá, em lại nổi hứng muốn xem. Cả nhà có ai đã xem phim nào ngoài số lượng ít ỏi mà em vừa đề cập thì giới thiệu cho em với, em chỉ xem movie thôi, drama thì chưa được. Nghe các bác kể này kể nọ, em sẽ có hứng xem hơn chứ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 7-9-2011 22:47:06 | Chỉ xem của tác giả
misstear1605  2-5-2011
Ss để tóc dài rồi, thích ss để tóc ngắn hơn, trông trẻ trung đáng yêu, đúng với tính cách của ss  Anh Kong Dong Won đi vắng rồi, thế là Mắt Buồn không có cơ hội tái ngộ lại Nam Soon, một mình ss Wonnie đi tuyên truyền phim trông cô đơn quá....Nghe ss cũng nhắc tới Korea, trong thời gian này ss bận rộn quá nhỉ, haiz....nhớ ss quá nên vào nhà Wonnie chơi, ngắm hình của ss

rosebiwon109  2-5-2011

Ôi ss yêu lại dể tóc dài rồi. Cơ mà mình thích ss để đầu như hôm phỏng vấn trong MBC Section cơ. Chao ôi, trẻ ơi là trẻ lại xinh nữa. Hic, nhìn ss đứng 1 mình mà không có zai đẹp đứng bên thật là tủi thân. Giá như anh Kang có mặt có phải thích không. Nhớ ss yêu quá. Đợi mãi mãi mới được xem S7 hưc hưc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách