Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: asami
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Male] Shirota Yu - 城田優 (Thành Điền Ưu) ♥ U AT BEIJING CONCERT 2012, News #648,

[Lấy địa chỉ]
91#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 08:12:42 | Chỉ xem của tác giả
Nonno tháng 6/2011

Nonno Interview tháng 6/2011

"Ước mơ ca hát từ năm 13 tuổi"

Bài hát đầu tiên tôi sáng tác là khi 9 tuổi có tựa đề " Những giọt nước mắt nhảy múa".
"Tiếng khóc vừa sầu thảm vừa rụng rời"
Ấn tượng và cảm xúc về tiếng khóc đó chính là sự khởi đầu cho tất cả.

Khi học cấp 2 tôi bắt đầu sáng tác bằng cây ghita do cha tôi tặng.
Hồi cấp 3, tôi viết đầy sổ tay những câu thơ đến nỗi tôi không chuyển thể hết thành lời bài hát được. Đến bây giờ tôi vẫn còn giữ chúng. Chúng viết về cái gì ư? Hầu hết là những "Ca khúc thất tình" của tôi! (Cười)

Cô gái mà tôi thích đã nói đùa rằng :" Hãy viết cho tớ 1 bài hát đi!" và tôi đã làm như vậy, tôi đã gửi tặng cô ấy bài hát đó vào ngày sinh nhật của cô ấy. Tôi mang những tâm tư tình cảm của mình viết thành lời bài hát. Cô ấy đã rất vui mừng nhưng... kết cục là tôi vẫn bị cô ấy "đá"! (Cười) Tôi cũng từng gửi bài "Cám ơn" cho bạn bè tôi, những cảm xúc bình thường không thể nói có thể truyền tải 1 cách dễ dàng bằng những bài hát. Đây là điều từ xưa đến nay vẫn không hề thay đổi.

Tôi đã được nuôi dưỡng bằng những bài đồng dao Tây Ban Nha và nhạc truyền thống Nhật Bản. Trong ipod của tôi hiện có khoảng 3052 bài hát.

Từ khi còn nhỏ tôi đã rất thích hát nên bây giờ mỗi khi nhìn thấy cây đàn Piano ngày xưa là tôi lại nhớ đến hình ảnh hát hò vui vẻ của tôi hồi bé. Khi còn đi học tôi cũng rất hay đi hát karaoke. Bình thường thì khoảng 10 tiếng 1 ngày (Hở, hơn giờ lao động hành chánh rồi anh ơi! ). Bây giờ tôi vẫn bị bạn bè nói là "Ồn ào" vì cái tật cứ ca rên rỉ suốt ngày.

"Không bao giờ hát chỉ bằng một nửa tâm hồn"

Thật sự tôi rất biết ơn thế giới này vì đã có 1 thứ gọi là "Âm nhạc". Diễn xuất và âm nhạc tuy đều giống nhau ở chỗ là cách dùng để biểu hiện cảm xúc, nhưng ngay cả khi tôi hoạt động như 1 diễn viên tôi vẫn luôn nghĩ đến "Âm nhạc". Chính vì vậy tôi vẫn tiếp tục sáng tác nhạc mà không bỏ cuộc. Hôm qua cũng vậy, mọi người đã kinh ngạc rằng :" Đây là do tự cậu sáng tác ư!?". Và tôi không bao giờ viết hay hát mà chỉ với 1 nửa tâm hồn, tất cả đều phải làm với tất cả trái tim của mình.

Lần này, tôi sẽ thử sức bằng âm nhạc với nghệ danh "U" mà không quảng cáo bằng tên "Shirota Yu". Tôi sẽ rất tự hào khi sáng tác được những bài hát mà mọi người khen hay. Nếu không được như vậy thì có lẽ tôi thật có lỗi với âm nhạc rồi. (Cười)

cre: Tokyo Jam @LJ
Viettrans: [email protected]

Trans bài này xong em ko biết nên cười hay nên khóc giùm anh nữa!!! Ko biết đây là lần thứ mấy em nghe về cái "sự tích thất tình" của anh rồi đây! Ai biểu anh cứ "thật thà, thẳng thắn toàn thua thiệt" quá mà chi, anh chuyển sang làm bad boy đi cho em coi thử coi còn chị nào dám "đá" anh nữa hay ko nào!!! Thôi trước mắt cứ chuyên tâm làm Romeo đi anh nhé, Juliet cứ để từ từ kiếm sau vậy!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 08:13:56 | Chỉ xem của tác giả
Yu' Twitter 27/06/2011

YU: Đây là bức tranh do bạn tôi vẽ đấy! Thật là đẹp quá đi!!! ( ´∀`)

Cre: Shirota Yu twitter
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 08:15:45 | Chỉ xem của tác giả
Bài được asami sửa lúc  2011-9-4 08:16

YU Twitter 28/06/2011

Mane K: Xin chào! Maneger K của Shirota đây! Kể từ tuần này xin làm phiền mọi người một chút nhé! m(__)m Vào thứ 3 hàng tuần tôi sẽ gửi đến các bạn những thông tin mới nhất của Shirota!

Mane K: Vâng Shitsuren Hoken của tuần này sẽ là tập cuối cùng ạ! Tình yêu của Luke sẽ như thế nào nhỉ!?... Và hôm nay tôi đã trông thấy poster của "Romeo&Juliet" được dán ở nhà ga Shinjuku đấy! Chương trình Mobile Nippon cũng đang được phát sóng qua mobile đấy ạ!

Dù các bạn khác đều khen cái poster của anh đẹp lung linh nh em cứ thấy anh mà thay bộ đồ kẻ sọc dô cái tấm này thì y chang ảnh chụp thẻ tù đấy anh ạ!!! =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 08:18:10 | Chỉ xem của tác giả
YU twitter 29/06/2011

Yu: Muốn coi SUPER8 quá đi mất!!! ( ´∀`) Cả HANGOVER nữa! Hồi hộp quá, hồi hộp quá! ~♪ A, tự nhiên nhớ Gorori và Wakuwaku san quá đi! (2 nhân vật trong show truyền hình cho trẻ em、có 1 bạn khá là giống bạn Mickey ;)) ) (Cười)

Tomo: Tôi cũng muốn coi SUPER8 nữa! Hồi bữa có nói cậu rồi mà ha!
Yu: Tại tôi nói nên mới muốn coi chứ gì! ( ´ ▽ ` ) (Cười)
Tomo: Hờ hờ, ko có chuyện đó đâu kung! (^-^)
Yu: (´・ω・`) (dẹp cái mặt đó đi giùm nhá, nhìn mà mún đập cho mấy cái! =)) )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 08:20:01 | Chỉ xem của tác giả
YU INGO BLOG 30/06/2011

こんばんは。
マネKです。
いよいよ、失恋保険が本日最終日です(;_/~~~ 
ルークの恋は一体どうなってしまうのか??!!
皆さん、どうぞお見逃しなく!!!!!

写真は、打ち上げで主題歌「U」を熱唱する城田さん。
皆さんで、ルークの恋の行方を見守りましょう!

Chào mọi người
Mane K đây!
Cuối cùng cũng đến ngày chiếu Shitsuren Hoken tập cuối rồi! (;_
Không biết tình yêu của Luke sẽ là một mối tình như thế nào nhỉ!?
Mọi người xin đừng bỏ lỡ nhé!!!!

Trên hình là Shirota đang hát bài "U" trong bữa tiệc chia tay!
Mọi người hãy cùng dõi theo hành trình tình yêu của Luke nhé!

Cre: Shirota Yu info blog

Bạn mane ém hàng giữ quá, hình từ đời nào rùi h mới tung ra!   Trông dáng anh e thẹn quá đi mất!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 08:21:26 | Chỉ xem của tác giả
YU Twitter 30/06/2011

Inu...: Edit xong xuôi rồi!
Yu: Vất vả quá! (Cười) Dù chưa biết là ca khúc như thế nào nhưng tôi rất muốn nghe đấy! ( ´ ▽ ` )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 08:22:45 | Chỉ xem của tác giả
"Romeo&Juliet" message

Xin chào tất cả mọi người đang xem trang umegei, Shirota Yu đây ạ! Lần này tôi sẽ diễn vai Romeo trong vở nhạc kịch "Romeo&Juliet". Tác phẩm lần này được dàn dựng bằng tất cả trái tim và sự đồng tâm hiệp lực của mọi người nên quý vị quan khách nhất định hãy đến thưởng thức nhé!
Thời gian công diễn ở Tokyo là từ 7/9 đến 2/10 tại nhà hát nghệ thuật Akasaka, và ở Osaka là từ 10 đến 20/10 tại nhà hát nghệ thuật Umeda.
Mọi người nhất định hãy đến xem Romeo và Juliet nhé! Xin mọi người hãy chiếu cố nhé! ^^

Cre: youtube
Reup + Viettrasn: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 08:25:11 | Chỉ xem của tác giả
Bài được asami sửa lúc  2011-9-4 08:29

Yu twitter 04/07/2011
YU&Jin

Jin: Tôi chỉ muốn nói cám ơn các bạn rất nhiều!!! Sinh nhật 27 tuổi thật hạnh phúc!!! Tôi đã có rất nhiều niềm vui cho sinh nhật của mình!!!

Jun: Happy Birthday!!! Luôn hạnh phúc nhé Jin chan! Chừng nào cậu về anh sẽ làm bánh tặng cho cậu! Chúc mừng sinh nhật nhé! See ya!

Yu: Woa bánh bánh!!! ♪( ´∀`) Còn mình sẽ dẫn bạn Jin đi chơi Shibuya nè!!! (・∀・) yeah yeah yeah!!! ♪

Jun: Chời 2 đứa mà đi Shibuya thì chắc náo loạn lên mất! Thôi để anh mặc cho 2 đứa bộ đồ gấu con dễ thương để "ngụy trang kiểu Úc" đi này! (・∀・)

Yu: Vậy em sẽ mặc bộ đồ heo con cơ! (lão già bị mắc bệnh yêu heo hả chời! ;)) ) ( ´ ▽ ` ) Và đeo thêm cái bảng "Nhân vật chính của ngày hôm nay" nữa! (ơ sao anh lại đòi làm nhân vật chính trong khi sn lại là của bạn Jin hả anh!??? =)) )

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 08:26:12 | Chỉ xem của tác giả
Yu twitter 04/07/2011

Yu: Nào, bây giờ sẽ là thời gian dành cho TD. À TD là viết tắt của cụm từ truck down ấy. Giải thích đơn giản thì đó là sự cân bằng các âm sắc, giai điệu của 1 bài hát đã được hoàn thành. Đó là giai đoạn cuối cùng. Một khi bạn đã TD xong thì bạn không thể thay đổi bất kì âm điệu nào được nữa. Không biết tối nay sẽ thức tới mấy giờ đây...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
 Tác giả| Đăng lúc 4-9-2011 08:28:07 | Chỉ xem của tác giả
Yu twitter 05/07/2011

Yu: Phù, tạm thời là đã mần xong công chuyện ngày hôm nay! (=´∀`)人(´∀`=) Cái cảm giác hoàn thành xong công việc thật tuyệt vời! ( ´ ▽ ` ) Ngày mai có vẻ là 1 ngày dài đây... Cố gắng hết sức nào!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách