Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maniac
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Male] Yamada Ryosuke (山田 涼介) - Hey!Say!JUMP

[Lấy địa chỉ]
611#
Đăng lúc 26-9-2012 10:42:19 | Chỉ xem của tác giả
POTATO 10.2012 Yamada Ryosuke

Rất là vui khi cưỡi Pin-chan và đi dạo!

Dạo gần đây vào những ngày nghỉ tôi thích xem các chương trình giải trí và thức rất muộn. Tôi dặc biệt thích những show có Zakiyama người mà tôi cùng tham gia trong SK. Tôi thực sự ngưỡng mộ cách anh ấy có thể làm mọi người cười và vui vẻ. Tôi muốn có thể nói được những thứ thú vị như anh ấy! Và sau khi thức thật muộn toi sẽ có một giấc ngủ ngon… dù sao thì tôi vẫn thức dậy sau 6h hoặc tầm đó.  Khi tôi thức dậy, tôi sẽ đi dạo, hoặc là sẽ chỉ đi xa hơn một chút trên chiếc xe đạp của tôi. Tôi đã mua nó gần đây. Nó trông rất cool. Tôi rất thích nó. Vì nhắc đến đến nó, tôi sẽ đặt tên gì cho nó đây… ok, nó có màu hồng nhạt nên sẽ là… Pin-chan! (ối giờ ơi). Vậy thì nó sẽ là con gà con của tôi. (em ý dùng từ  “cô ấy” nhé, không phải “nó” đâu)(笑)

Bất cứ khi nào tôi muốn thư giãn, tôi bật đèn màu vàng cam trong phòng tôi. Tôi có khá nhiều đèn, các bạn biết phải không? (biết, cái đồ nhát ma) Tôi sẽ tĩnh lặng lại khi làm thế. Thật tuyệt khi xem phim trong ánh nến (người ta tắt đèn, em tôi thắp nến) Và khi toi ngủ, tôi sẽ ôm con gấu bông to đùng của tôi<3 Đó là cách thư giãn tốt nhất với tôi.

Tôi chưa từng làm bất cứ điều gì liên quan đến mùa hè trong năm nay. Vậy nếu có cơ hội, tôi muốn đến Okinawa và lặn ở đó! Có lẽ chỉ 1 đêm 2 ngày. Các bạn có nghĩ là nó hơi ngắn không? Thực ra thì, tôi không phải kiểu người muốn đến nơi nào đao và ở đó thật lâu. Ngay lúc này đây tôi thực sự muốn đi Pháp và Ý và những nơi khác nữa, nhưng 3 đêm là đủ rồi. Tôi nghĩ chuyến đi ngắn sẽ trọn vẹn hơn vì bạn sẽ làm nhiều hơn mỗi ngày.

Nó cũng hơi liên quan đến chủ đề lần này,lần trước tôi đã có một kỳ nghỉ dài một tuần! Tôi nghĩ đó là lần đầu tiên kể từ khi tôi vào công ty mà tôi được một kỳ nghỉ dài đến vậy. Tôi đã chơi ở bờ song với gia đình, và chỉ ở nhà thư giãn thôi. Tôi cảm thấy thoải mái rất nhiều. Về công việc thì chúng tôi đang hiện đang có tour mùa hè, nên có rất nhiều điều thú vị! Vẫn còn một vài tháng ở phía trước, nhưng tôi thật sự trông đợi cho việc chuẩn bị sân khấu của chúng tôi vào cuối năm nay ở Nhà hát Teikoku.

cr:inluvwithhsj.tumblr
V-trans: me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

612#
Đăng lúc 26-9-2012 10:53:20 | Chỉ xem của tác giả
Nó trông rất cool. Tôi rất thích nó. Vì nhắc đến đến nó, tôi sẽ đặt tên gì cho nó đây… ok, nó có màu hồng nhạt nên sẽ là… Pin-chan!

cool mà lại đặt tên là pin-chan à{:430:}
Và khi toi ngủ, tôi sẽ ôm con gấu bông to đùng của tôi<3 Đó là cách thư giãn tốt nhất với tôi.

phát hiện thêm 1 sở thích giống con gái của em nó nữa{:438:}
mình thì toàn gác chân lên gấu thôi chứ chả bao giờ ôm

Bình luận

ss giống em ghê=))cho nên bây giờ con gấu nó thê thảm lắm vì bị em chà đạp quá nhiều=))  Đăng lúc 26-9-2012 03:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

613#
Đăng lúc 3-10-2012 11:55:38 | Chỉ xem của tác giả
bên này vắng, post cho ss yêu quý

[Popolo 11/2012] Love’s Judging Panel

Khi yêu bạn có thể bị lừa gạt về điều gì đó hoặc dễ dàng bỏ qua bất cứ điều gì! 3 thành viên sẽ phán quyết xem hành động nào từ phái nữ “bị loại” và hành động nào là “an toàn”!

TH 1: Tin nhắn trả lời từ một người mà bạn thích: Cậu sẽ đợi trong bao lâu?
    “5 tiếng – Trong suốt khoảng thời gian đó tôi đã bắt đầu lo sợ rằng điều gì đó đã xảy ra.”

Nếu đó là 5 tiếng, sau khi một buổi cc kết thúc, vẫn còn khoảng hơn 2 tiếng. Trong lúc đó tôi sẽ lo lắng những điều như “Xảy ra chuyện gì rồi ư?” Tôi là kiểu người hay lo mà. Tôi thực sự muốn có hồi âm ngay lập tức, tôi có thể sẽ kiên nhẫn chờ đợi… Đầu tiên tôi sẽ đợi khoảng 5 tiếng, và sau đó sẽ gửi tin nhắn lần nữa.

TH 2: Nhắn tin thường xuyên với người mà bạn thích: Bao nhiêu lần là lý tưởng?
    “Bao nhiêu lần không thành vấn đề!- Thật vui khi mà mối quan hệ giữa hai người yêu nhau thật suôn sẻ”

Tôi không nghĩ đến vấn đề số lượng. Bạn muốn bao nhiêu cũng được. Nếu cả hai đều thấy không có vấn đề gì, không phải sẽ rất tuyệt sao dù nội dung tin nhắn có thể là bất cứ điều gì? “Tớ đang làm…lúc này” hay “Phong cảnh thật là đẹp” hoặc “Tớ muốn gặp cậu”. Thậm chí tin nhắn một dòng cũng tốt mà. Tôi nghĩ sự trao đổi như thế giữa những người yêu nhau là diều thú vị nhất.

TH 3: Bạn gái đến muộn hôm hẹn hò! Bạn sẽ đợi bao lâu?
    “Không cần biết là bao nhiêu giờ - Tôi sẽ thấy vui khi mọi thứ đều tốt đẹp”

Đó không phải là một buổi hẹn hò, nhưng tôi sẽ đợi lâu nhất là 4 tiếng rưỡi, vậy nếu đó là người tôi thích thì tôi sẽ đợi lâu nhất có thể. Tôi chỉ ước là cô ấy sẽ liên lạc với tôi. Nếu không có lý do gì thì tôi sẽ cảm thấy phiền. Kể cả khi đã về nhà tôi vẫn sẽ chờ co ấy lên lạc. Tôi sẽ đợi ở nơi chúng tôi đã hẹn trước. Chỉ là nếu cô ấy không liên lạc với tôi, tôi sẽ rất lo lắng. Tôi sẽ thấy vui nếu mọi thứ đều tốt đẹp.

TH 4: Cãi nhau với bạn gái! Hành động nào từ phía bạn gái dẽ gây khó khăn cho bạn?
    “Bỏ rơi- Tôi sẽ bị sốc nếu cô ấy đẩy tôi ra”

Đó sẽ là điều khó khăn nhất nếu cô ấy bỏ rơi tôi. Không liên lạc hoặc không cố bỏ qua mọi việc. Ví dụ nếu tôi lại gần cô ấy tôi sẽ chạm vào cô ấy đúng không? Nếu co ấy đẩy tay tôi ra, sẽ rất là sốc đấy (cười).

TH 5: Điều gì bạn nghe từ bạn gái khiến bạn bị sốc nhất?
    “Tớ không thích con người của cậu nên hãy trở thành một người khác đi? (cười)

Nếu cô ấy nói cô ấy không thích khuôn mặt tôi, tôi sẽ rất thất vọng (cười). Những phần khác trên cơ thể tôi có thể thay đổi mà. Nếu cô ấy không thích tóc tôi tôi có thể dễ dàng thay đổi nó. Tôi nghĩ tôi là kiểu người sẽ thay đổi thứ mà tôi mặc dựa trên ý kiến cảu người khác (cười). Nhưng nếu cô ấy không thích con người của tôi, tôi chẳng thể làm gì được hết. Nếu đó là một thói quen tôi có thể sửa đổi nhưng nếu đó là tính cách thì tôi phải trở thành một con người khác mất rồi.

TH 6: Lông của bạn gái. Bạn thấy thế nào là ổn?
    “Mọi thứ đều OK – Dù sao ban vẫn là một con người, nên điều đó ổn mà?”

Lông… ở đâu cũng ổn thôi (cười). Nhưng điều đó là tự nhiên với con người mà? Nếu cô ấy thấy không sao cả, thì tôi cũng vậy. Tôi nghĩ nếu điều đó làm phiền cô ấy, cô ấy sẽ làm gì đó với chúng thôi. Tôi thấy tốt với mọi thứ. Con gái ngày nay dù sao cũng rất đẹp, nên không sao cả nếu họ có một ít lông?

TH 7: Sự lừa dối của bạn gái. Điều gì bạn không thể tha thứ?
    “I’m not fine with her hiding things from me”

Kể cả khi chỉ là nhắn tin, nếu cô ấy giấu tôi thì điều đó thật không hay chút nào. Nếu cô ấy giấu diếm chúng, không phải là cô ấy đang cảm thấy tội lỗi về điều gì đó ư? Nó sẽ không phải là lừa dối nếu cố ấy nói với tôi rằng “Tớ đang nói chuyện với người này”. Thậm chí có đi ăn tối thì cũng không sao cả, nhưng nắm tay thì hơi quá rồi đấy. Tôi không hiểu sao cô ấy phải làm thế nữa (cười)

TH 8: Bạn muốn gặp bạn gái bao nhiêu lần?
    “Một tuần một luần- Dù không có kế hoạch gì tôi chỉ muốn gặp và ở bên cạnh cô ấy thôi”
(đọc cái phần này mà muốn có người yêu như nó quá cơ )

Tôi thực sự là muốn gặp cô ấy mỗi ngày. Nếu điều đó là không thể thì ít nhất một tuần một lần. Chúng tôi không phải làm gì cả, chỉ ở bên cạnh nhau là tốt rồi. Sẽ không cần phải “Chúng ta nên làm gì trong buổi hẹn đây?” hay “Chúng ta nên đi đâu đây?” nhưng chỉ nói chuyện và cười, và những điều tương tự. Tôi nghĩ như thế có lẽ là vui nhất.
    ————————————————� �————————————————� ��————-
    Với tư cách là con trai tôi sẽ không chấp nhận kiểu thái độ đó của anh ta!!
    “Tớ mệt rồi” không hay chút nào”

Nếu bạn ở cùng bạn gái bạn luôn luôn nên nói những điều như “Vui thật đấy”. Nếu bạn cảm thấy mệt mỏi bạn có thể sẽ nói điều gì đó như “Tớ mệt rồi” hoặc thở dài, nhưng điều đó sẽ làm tổn thương cô ấy nên ban đừng nên làm thế!

NYColumn:
    “Điểm nhấn trong phòng tôi là màu đỏ”

Tôi đã trang trí lại phong của mình. Tôi đã đổi thảm từ màu xanh sang màu trắng, và bởi vì sofa màu đỏ, tôi muốn thêm vào nhiều bức tranh như những bông hoa đỏ. Nên điểm nhấn của phòng tô là màu đỏ.

CR: yamappe@tumblr
    v-trans:me

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

614#
Đăng lúc 4-10-2012 06:32:39 | Chỉ xem của tác giả
xin chào mọi người...em chỉ mới bít Ryo thui ak...nhưng em mún xem film và nghe nhạc của Ryo lém...mọi người giúp đỡ nha tại đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn thế nỳ...cò gỉ sai sót mong mọi người bỏ wa...hihi

Bình luận

hihihi....em hùi nào giờ chưa có bít gì đến giới giải trí của nhật hết...bữa vô tình xem phim Mắt thám tử của Ryo ùi kết lun...hihi...mọi người giúp đỡ em nha   Đăng lúc 5-10-2012 06:20 PM
hiiiiiiiii!!!!!!!!!! mừng vô nhà em yêu nha  Đăng lúc 4-10-2012 12:51 PM
hi bạn,thật mừng khi nhà này có thêm 1 mem mới  Đăng lúc 4-10-2012 11:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

615#
Đăng lúc 5-10-2012 17:57:03 | Chỉ xem của tác giả
YAMADA POTATO 11.2012
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

616#
Đăng lúc 5-10-2012 18:02:10 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời