Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: seta
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] ღ♥ღ Kaze Hikaru ღ♥ღ - Chap 180

[Lấy địa chỉ]
381#
Đăng lúc 23-5-2012 08:57:56 | Chỉ xem của tác giả
Hình Okita và Sei ở trang bìa là đúng rùi vì 2 người đó là nhân vật chính mừ ^^
Làm mình suy nghĩ quá chừng không biết đã bỏ xót điểm nào nữa chứ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
seta + 5 weo cơm ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

gangtaylen Tài khoản bị xóa
382#
Đăng lúc 23-5-2012 13:42:12 | Chỉ xem của tác giả
[ uhm, nghe akira nói tuần này bên Nhật phát hành vol 32 rồi này ^^, kobana mình nghĩ giống như chị của Sou thôi, còn vị trí của Sei còn cao hơn thế mà ^^

Ý mình là trong lịch sử có cái mộ người phụ nữ cũng ghi là "người thân" của Sou, nên là mong đấy là của Sei (sau này :) )
Còn điểm đặc biệt của covers KH là bốn mùa luân phiên : xuân hạ thu đông, xuân hạ thu đông, .... đúng không ?

Rate

seta + 5 yep, chuẩn quá rồi ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

383#
Đăng lúc 23-5-2012 17:27:37 | Chỉ xem của tác giả
HOT!!!!!!!!!!!!!!!!ĐÃ CÓ KAZE HIKARU CHAP 141,142 VIETNAMESE VERSION RỒI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
http://truyen.vnsharing.net/Truyen/Kze-Hikaru
ÔI CHẢ BJT AI ĐÃ ĐỌC CHƯA CHỨ EM HÔM NAY MỚI BIẾT CÓ 2 CHAP TIẾNG VIỆT NÀY ĐỚI! >"<
MUH SAO TEAM KO DỊCH THEO THỨ TỰ NHỈ?!! HIXX ... EM ĐANG HÓNG 131.

Rate

seta + 5 yêu thế chứ lị :*:*:*:*

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

384#
 Tác giả| Đăng lúc 23-5-2012 18:16:29 | Chỉ xem của tác giả
hê hê, nàng gangtaylen trả lời đúng rồi này, đáp án đúng là bìa các truyện là bốn mùa luân phiên nhau ^^
Đặc biệt nữa là nó được sắp theo đúng các giai đoạn lịch sử của Shinsengumi luôn ^^

Cụ thể: 4vol đầu: năm 1863

4 vol tiếp theo: 1863-1864

Nhân tiện dịp này thân tặng bạn gangtaylen 100$ vì đáp án đúng, cô Đỉa mistear 50$, cô ngapro cũng 50$ nhé :*
Mong các nàng tiếp tục ủng hộ cặp đôi ngốc nhà chúng ta :">

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

385#
 Tác giả| Đăng lúc 23-5-2012 18:40:36 | Chỉ xem của tác giả
Vol 9 - 12: 1864-1865

Vol 13 - 16: 1865

Vol 17 - 20: 1865

Vol 21 - 24: 1865

Vol 25 - 28: 1865 - 1686

Vol 29 - 31: 1866-1867/ 68(?)

Về ý nghĩa của từng giai đoạn lịch sử, vui lòng xem bảng niên đại Shinsengumi page 24 ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

386#
Đăng lúc 23-5-2012 19:22:23 | Chỉ xem của tác giả
seta gửi lúc 23-5-2012 18:16
hê hê, nàng gangtaylen trả lời đúng rồi này, đáp án đúng là bìa các truyện là bố ...

ý da!  là cái dzụ 4 mùa này ấy ạ. Ban đầu em cũng nghĩ tới (vì lúc mới đọc Kaze,lớp 8,9 j ấy đã từng đố nhỏ bạn)  .Nhưng cứ nghĩ cái này lâu rồi chắc ss hỏi cái mới kiểu như chi tiết kiểu áo,quần, đao kiếm j ko ah. . em ham hố đi soi lòi con mắt. định giả lời: Sensei thích khăn choàng màu đỏ,rồi Sei rất thích áo trong màu vàng đất trong khi Sou thì kết cái áo chấm sọc dọc, còn soi cả gia huy xem có tập nào Sensei cố tình cho 2 người cùng 1 gia huy ko nữa.....
He he!!!!!thoy muh thanks ss ạ. trả lời trớt quớt cũng đc cho xèng xài(còn nhầm cả artbook  với cover nữa chứ ) . *chính sách khuyến khích nhưn tài*
p/s: cover đẹp kinh khủng, ss kiếm đâu ra mí cái này vợi? em google sợt muh ko ra đủ bộ!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

387#
 Tác giả| Đăng lúc 23-5-2012 19:27:03 | Chỉ xem của tác giả
ngapro_09 gửi lúc 23-5-2012 19:22
ý da!  là cái dzụ 4 mùa này ấy ạ. Ban đầu em cũng nghĩ tới (vì lúc mới đọc Kaze, ...

=))), trên mạng í em :">, cô Đỉa cũng có kìa =))))

Souji phát bệnh, Itou & Nakamura bị ám sát, Toudou Heisuke mổ bụng

Bi kịch của Shinsen đây nhá cưng nhá, chậc, ngẫm mà đau lòng, giải thích luôn cho gái bi kịch của Nakamura là j nhé :">
Heisuke sao mà phải mổ bụng nhỉ =.=
Chờ xong xuôi rồi ss trans xèng cho e nhé :*

Bình luận

biết ngay mà, lúc nào ko đến, đến ngay lúc này :((  Đăng lúc 25-5-2012 01:17 AM
giè :-O, má ơi k đọc nữa đâu :((  Đăng lúc 24-5-2012 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

388#
Đăng lúc 23-5-2012 19:43:51 | Chỉ xem của tác giả
seta gửi lúc 23-5-2012 19:27
), trên mạng í em :">, cô Đỉa cũng có kìa ))

Souji phát bệnh, Itou & Nakamura b ...

cái này là diễn biến tiếp theo của truyện ạ?
Toudou mổ bụng vì chữ thành đã định khi rời đội với Itou. hình như Toshi đã cho 1 con đường sống nhưng Toudou vẫn quyết định như vậy. *giống hệt trường hợp của sư phụ Yamanami*
chuyện Nakamura bị ám sát thì chắc em từng đọc nhưng muh ko nhớ nổi...
Bi kịch với cả Shinsen thì....... dù đã tìm hiểu trc đã mấy năm rồi nhưng vẫn ko cầm lòng đặng mỗi khi nghĩ đến. ngay cả với Itou em cũng ko muốn......
đau lòng nhất là chuyện lúc Souji đã vào giai đoạn cuối của bệnh thì sư phụ Kondou bị chặt đầu vì tội phản loạn, và Toshi đã giấu Sou. đau kinh khủng khi đến lúc chết  Sou vẫn cứ nghĩ sư phụ vẫn bình an. và có lẽ  Toshi là nguwoif dau khổ nhất! hức hức.. em buồn quá......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

389#
Đăng lúc 24-5-2012 00:25:28 | Chỉ xem của tác giả
hic, lên mạng đọc lại mấy chap 113, 114, 140, 141 được 1 nhóm dịch ra tiếng Việt, càng đọc càng thấy Okita dễ thương :"> biết bao giờ mới có trọn bộ đây :((
buồn nữa là hình như nhóm dịch để project bày bị lãng quên rồi :( giống mình đã từng lãng quên KH lúc Trẻ tãm ngưng ở tập 21, để giờ ko đọc dc vol 23
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

390#
Đăng lúc 24-5-2012 10:13:43 | Chỉ xem của tác giả
Nghe mọi người kể diễn biến tiếp theo của truyện mà thật là đau lòng, như vậy khoảng vài tháng nữa (từ sau chap 168) là Okita sẽ phát bệnh lao hả, vậy thì còn làm ăn gì được nữa chứ… hix hix. Mình còn mong là đó chỉ là tin đồn hay một sự hiểu lầm hoặc đại loại như thế nữa chứ.

Không hiểu sao mình luôn tin rằng Okita sẽ không chết và cả 2 có thể sống hạnh phúc bên nhau vì theo như mình thấy qua cách viết của tác giả trong các tập gần đây rõ ràng là Sei đã trở thành 1 người rất rất quan trọng và không thể thiếu trong cuộc sống của Souji (cũng có thua kém gì sư phụ Kondou đâu). Nhưng điều mà mình muốn biết là Hijikata sẽ thuyết phục Souji như thế nào và Watanabe sẽ thuyết phục độc giả ra sao để không làm mất đi hình tượng và tình cảm mà chúng ta đã dành cho các võ sĩ “có một không hai” này ^__^.

Ngoài lề 1 chút nha, không biết mọi người có để ý không chứ mình thấy trong truyện những cô gái thích Souji á (ngoại trừ nữ nhân vật chính) dường như không được đẹp cho lắm từ Kobana (mình nghĩ các cô gái ở kỹ viện thì phải đẹp lắm á), đến cô gái mà Souji đi xem mắt (tập 16+17) và Sae nữa. Trong khi các nữ nhân vật khác như Akesato, vị nữ tu (tập 21) toàn là mỹ nhân không à. Không biết như vậy có phải là quá ưu ái Kamiya của chúng ta không ha … hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách