Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: seta
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] ღ♥ღ Kaze Hikaru ღ♥ღ - Chap 180

[Lấy địa chỉ]
451#
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2012 07:24:34 | Chỉ xem của tác giả

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

452#
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2012 07:26:20 | Chỉ xem của tác giả
Ôi giời ơi mang đồ về cho con cá thờn bơn mắt xếch đây mà =))))

Vẫn còn đồ ăn sao =)))

fb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

453#
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2012 07:27:09 | Chỉ xem của tác giả

Toshi đáng yêu ^^

fb

Bình luận

koi
AAA!!!Toshi đáng yêu của tui!!!Dễ thương quá đỗi!!!:")))))  Đăng lúc 4-8-2012 09:45 PM
khaz khaz, pic cuối là lúc nhắc tới Itou biến thái, cười đau cả ruột !XD  Đăng lúc 4-8-2012 11:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

454#
Đăng lúc 4-8-2012 20:09:17 | Chỉ xem của tác giả
Vừa tìm được một fic rất hay nói về Seichan  trong vol 21,cơ mà lúc đọc mình cứ nghĩ tới cái ending:(( Hy vọng mọi người sẽ thích^^

Author: Yukichan (truongton.net)

Tominaga Sei -  Bông hoa nở giữa rừng gươm...

Sei.... Viết cho người con gái với mái tóc bị cắt đi phân nửa, với cuộc sống âm thầm trong chốn ác thần....trá hình nam tử và tìm hạnh phúc của mình trong nơi ở của quỷ dữ...Sei...Tominaga sei...
...................................................................................................................................................

"Nuốt nước mắt vào trái tim.."

Khó quá không người ơi....

"Anh gượng cười tiễn bước chân em vội đi..."

Anh không cười.... không hề cười với em...

"Khóc, đã khóc từ rất lâu..."

Thật sao....quả thật anh có khóc sao...

"Nhưng giờ đây không thể khóc trước mặt em..."

À...ra là thế....!

Chẳng phải anh có thể vứt bỏ tất cả, kể cả tình cảm của người con gái, kể cả nước mắt, kể cả hạnh phúc cũng như trái tim mình cho con người ấy sao anh....?

Những tưởng em sẽ hạnh phúc bên anh với hình dáng này... Em không thể có được lại khoảng thời gian ấy nữa... mưa......tuyết.......hay là nước mắt của em.....hay trời đang hoà quyện nỗi đau của em mà làm tuyết rơi đêm nay....

A.....a......a......a....

Em đã nhận từ thượng đế quá nhiều anh nhỉ...?

Bây giờ em đã không còn đòi hỏi thêm được gì nữa rồi....

Em cũng xin từ bỏ lớp vỏ bọc bấy lâu nay....trá hình nam tử bước vào chốn ác thần.....em quen anh cũng như định mệnh......em rời anh chắc cũng vì định mệnh phải không người.....

Tuyết đang rơi ngoài trời.....

Em đang ngồi cùng tuyết....

Em chợt nghĩ mình cũng như tuyết..... mong manh mà dễ tan chảy làm sao..... Em là một đứa con gái.......phải.......dù chỉ là mơ......em mơ được làm võ sĩ một lần trong đời cũng không được......em thật tham lam.....vì thượng đế đã cho em gặp anh, cho em quá nhiều may mắn....và vì vậy ngài không cho em điều mà em mong chờ nhất........

Em nơi đây.....Anh nơi ấy....

Em không biết anh có nhớ em không....em chỉ biết một điều....nơi đây....giờ phút này.....em đang từ từ tan biến cùng tuyết rơi với những giọt lệ của người con gái....cho anh......em luôn nghĩ về anh và dường như là khoảnh khắc định mệnh này em cũng vẫn chỉ nghĩ về anh....

Tuyết rơi nhiều như vậy cũng giống như tấm lòng em...

Em thật ngốc nghếch và giờ đây em biết mình yếu đuối... Dù là có trong hình dáng nào chăng nữa em cũng vẫn yếu đuối...

Nơi cuối cùng em có thể đến trước khi em biết là em mất hết rồi...

Trái tim em luôn cô đọng.....em biết mình không bình thường.....và anh ơi....đêm nay tuyết rơi cũng như chính anh và em đang nhớ về nhau.....

Em không thể níu giữ anh lại bằng đôi tay của em, em chỉ biết chờ và đợi.....

Mùa đông rồi, và mùa xuân sẽ đến....

Mùa xuân ấy em không nhớ chắc chúng mình đã cầu nguyện những gì, chỉ biết em đã ở bên anh, cho đến vẹn một năm và bây giờ lại chuẩn bị xuân về...

Xuân này vẫn như bao xuân khác, sakura sẽ nở trong gió đông...

Chỉ khác một điều là anh và em sẽ không có nhau....Em cũng chẳng biết chắc nữa....chỉ biết rằng khoảnh khắc này là vĩnh viễn...khoảnh khắc này là bất diệt.....trong tâm hồn em cũng như trong trái tim em....

Em mong sao có anh.....dù chỉ là một lần trong giấc mơ mà thôi người ơi....

Souji.......tạm biệt....

"Cơn mưa rơi xuống nhân gian có thật là mưa hay nước mắt của ai, thì chiếc ô này xin giương lên mái đầu như cho ai đấy tan đi nỗi sầu..."

Bình luận

Á... cái câu tạm biệt sao nghe nhói lòng :((  Đăng lúc 18-8-2012 07:20 PM
hay thế:x. Đọc thấy buồn buồn sao ấy:((.  Đăng lúc 4-8-2012 11:14 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
seta + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

455#
Đăng lúc 15-8-2012 14:51:24 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi vì làm phiền cả nhà

Cho einna xin nhà mình 1 post nhá

Bạn yêu công việc tỉ mỉ của một timer.

Bạn cảm thấy mình có khả năng trở thành một timer "thần tốc".

Hãy thể hiện khả năng đó tại cuộc thi "Flying Timer" -
sân chơi dành riêng cho những người kiên nhẫn và nhanh nhẹn.

Tham gia để tự thử sức mình trong chính niềm đam mê của bạn nào !!!

Bạn có nhiều sáng tạo nhưng không biết design. Bạn biết design nhưng lại thiếu ý tưởng.

Hãy vào bắt chuyện và kết hợp với nhau tại cuộc thi "Kites, We design".

Cuộc thi này là sân chơi cho tất cả thành viên Kites, hãy tham gia nhanh nào !!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

456#
Đăng lúc 21-8-2012 13:13:49 | Chỉ xem của tác giả
Nếu theo dõi kỹ truyện này thì mình thấy cũng có nhiều điểm không hợp lý lắm. Ngay từ tập 2 Saitou do nghi ngờ đã gọi Kamiya bằng cái tên em gái của Yuma là Tominaga Sei vậy mà ở tập 22, Saitou phải mất rất rất lâu mới nhớ ra được tên em gái cuả Yuma là gì?
Thêm nữa là ở chap đầu tiên của tập 26 (xem trên mạng) trong đoạn đối thoại giữa Kamiya và Okita, Kamiya có nói là nếu như ko trở thành võ sĩ thì bây giờ có thể cô ấy cũng trở thành một Geisha cấp Tayuu. Thiết nghĩ Kamiya sinh trưởng trong một gia đình võ sĩ, lại biết rõ y thuật thì lẽ nào lại không thể tìm được một công việc đàng hoàng hơn là nương thân ở kỹ viện. Theo mình suy nghĩ như vậy thật không phù hợp chút nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

457#
Đăng lúc 21-8-2012 15:58:41 | Chỉ xem của tác giả
Lạc đề chút nha mọi người ^^

fb

Bộ 3 nổi tiếng nhất của sensei iu dấu đây =))) Bé bên trái nhìn mãi mới nhận ra =)))

Bình luận

Happy family nhể? k biết cái tựa nhớ chính xác k, ôi, lâu lắm rồi :))  Đăng lúc 23-8-2012 02:15 PM
^^. tớ chưa koi family. hum bũa mới like pic nì! iu~~~  Đăng lúc 21-8-2012 04:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

458#
Đăng lúc 21-8-2012 16:46:12 | Chỉ xem của tác giả
teno gửi lúc 21-8-2012 13:13
Nếu theo dõi kỹ truyện này thì mình thấy cũng có nhiều điểm không hợp lý lắm. Ngay  ...

Kamya có nói là "biết đâu vì gia cảnh mà tôi cũng bị đẩy vào Shimabara rồi, ko chừng còn lên làm Tayuu nữa đấy nhé" mà bạn. chứ đâu phải Seichan nói là mún làm Tayuu đâu. lúc đó Sei thân gái 1 mình ko ng thân họ hàng lại mới 13-14t. đến cả là ở thời đại này cũng ko dễ dàng j để có thể sống theo ý muốn của mình đc. với cả ngữ cảnh đó là Sei chỉ nói đùa vì muốn tên Sou ngốc ấy biết "giá trị" của Sei cũng ko thua kém cô em của Miyuki.

còn tập 22 thì chắc lâu quá nên đại ca cũng khó nhớ chính xác đc. tập 2 thì vì anh Sei mới mất ko bao lâu nên có thể Đại ca vẫn còn chắc chắn.*mà tớ nhớ là khúc đối thoại đó ngay trong đoạn sau trận giao đấu giữa Saitou và Souji lúc ban đầu mới gặp nhau của 2 ng  là nằm ngay trong tập 1 màh. hjxx lâu quá ko đọc lại rồi. >"<*

Bình luận

Ừ, cũng lâu quá không đọc lại rồi, nên đọc đc nó cũng k biết trả lời ra sao vì nhiều chi tiết nhỏ nhỏ hầu như đã quên mất. k biết khi nào nó mới ra tiếp   Đăng lúc 23-8-2012 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

459#
 Tác giả| Đăng lúc 23-8-2012 21:41:06 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người có thời gian vào ủng hộ fan page Sou ngố của em ngapro_09 nhà mình nhé ^^
http://www.facebook.com/HoiNhung ... itaSouji?ref=stream
Đã có chap mới mà chả thấy sum siếc j nhỉ :(

Bình luận

hị hị! iêu ss quớ đê! :"-**********  Đăng lúc 25-8-2012 08:53 AM
koi
A hum trước mình có ghé qua like nì :)) Vui quá,hổng ngờ là Sou ngốc nhà mình cũng có fanpage trên fb nữa,thế mà tìm hoài hổng thấy :">>  Đăng lúc 24-8-2012 03:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

460#
Đăng lúc 27-8-2012 09:36:36 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách