Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: lily93
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nhà Tám Ki'ss Ki'ss ♥ ] i ♥ jk ~ Nhà t8m Ki'ss House ^^

[Lấy địa chỉ]
19101#
Đăng lúc 9-4-2016 22:07:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
khoailang2611 gửi lúc 9-4-2016 08:33 PM
Ngoài Hà Nội có ss Koki sẽ đi fanmeeting bên Hàn 17/4 này nên mới xôm vậy á
Leader c ...

Vậy nếu ko mua được vé FM thì ss ko đi Thái nữa luôn hả???
Khóc đi ss, khó khăn lắm mới có cơ hội này mà lại vụt mất vì không mua được vé
Em thì âm thầm theo dõi chờ cập nhập rồi, hy vọng được thấy thật nhiều hình ảnh và nghe những chia sẻ của anh từ clip và sub của Kisshouse
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19102#
Đăng lúc 10-4-2016 23:12:01 | Chỉ xem của tác giả
khoailang2611 gửi lúc 9-4-2016 07:16 PM
Mình không xoá được đâu, chỉ có thể lên edit lại thôi.
Anyway thì welcome ng ...

thankiu chị
Gọi chị vì em đã đọc những cuộc tám của chị ở đây, hehe.
Em đúng là người mới, vô cùng mới, mới biết tới SJK qua HDMT, mới đăng ký thành viên nhà Ki, mới mon men vào nhà tám
Giới thiệu ấy à? Em ko giỏi ăn nói lắm nên chả biết giới thiệu gì cả, chỉ có người muốn biết gì thì em trả lời ý thôi ^^. Đại khái em vẫn đang còn là sinh viên, sinh viên già vì các bạn cùng tuổi ra trường đi làm hết rồi mà em vẫn còn đi học, lại còn chưa biết sẽ học đến bao giờ. Em ở VN thôi, ko đâu xa cả, chính xác là Hà Nội. Em là mọt phim chính hiệu. Em sinh viên nghèo nên cũng ko dám mơ tưởng đến fanmeeting của Ki lần này . Nhưng mà em đang điên đảo mỗi ngày vì Ki, huhu, khổ thân em quá chị ơi. Em xem phim nhiều lắm, cũng thích mấy diễn viên rồi nhưng đây là lần đầu tiên em phải viết ra nhiều như thế này (vì em là Xử Nữ ít nói, lỳ lợm, thích quan sát hơn nói chuyện). Tóm lại là nếu viết ra thì dài lắm, chắc chị cũng hiểu tấm lòng fangirl, nên em sẽ ko viết thêm về nó nữa. Vì thứ 6 tuần tới em có bài thi nên chắc sẽ ko lên tám thường xuyên được, mà em lại còn rất buồn lòng vì tuần tới là hết phim nữa chứ.
Haizz, lần này em viết đến đây thôi, em buồn ngủ quá rồi, hẹn gặp chị vào lần tới
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19103#
Đăng lúc 17-4-2016 23:06:04 | Chỉ xem của tác giả
Muốn viết nhiều hơn nhưng bận việc nên khi viết cảm xúc không được nhiều nhu lúc đầu, cũng không nói được hết những điều muốn viết nên sẽ cố gắng sửa lại sau, lưu giữ vì sợ hết ngày mất

Ngày 17 tháng 4, năm 2016

Giây phút này thật sự trong em rất nhiều điều hỗn độn, em đã làm thơ cho ngày fanmeeting hôm nay, nhưng đôi ba câu chữ ấy làm sao nói lên hết được những cảm xúc hiện tại về anh - Song Joong Ki. Trong mớ tâm trạng ấy, có lẽ NHỚ và THƯƠNG chiếm nhiều hơn cả. Nhớ khoảng thời gian dài yêu anh, nhớ những tháng ngày anh nhập ngũ em đã giữ tình yêu của mình thế nào, nhớ những sự nổ lực hôm qua đã đưa anh tới hôm nay, nhớ những vất vả, những khó khăn, những vết thương mà anh đã trải qua từ những ngày đầu debut, và rồi em cảm thấy khó khăn của mình chỉ mới là khởi đầu, nhưng tự nhủ rằng khi em cố gắng hết mình bằng tình yêu và tâm huyết như anh, em sẽ làm được. Thương yêu anh rất nhiều bởi chính con người của anh, những gì anh đang có từ tâm hồn và trái tim ấm áp <3
Gần 3 năm rồi anh mới lại tổ chức fanmeeting như lời hứa trước khi nhập ngũ, và cũng thêm một lần nữa em lỡ dịp được gặp anh, bởi lẽ, em chưa đủ bản lĩnh để làm được điều đó.
Hôm nay, anh mặc chiếc áo khoác màu gi xuất hiện đầu tiên, với nụ cười và dáng hình thân thuộc nhất, anh trả lời từng câu hỏi của fan, rồi em cũng tự hỏi nếu có cơ hội như thế, em sẽ viết gì? Câu trả lời của em là: "Anh có hạnh phúc ko?" Bởi lẽ anh hạnh phúc, là quá đủ với một fangirl như em luôn cầu chúc cho anh. Có người hỏi em rằng "em có thấy GATO với các bạn fan được anh ôm, nắm tay, thoa son... ko?" Em nói rằng, đó là may mắn của họ, còn với em, gặp anh đã là may mắn. Ở một nơi xa xôi như thế, em chỉ có thể chờ những hình ảnh, đoạn clip từ khắp nơi, rồi lặng lẽ ngắm, lặng lẽ cười, lặng lẽ khóc.
Hôm nay, anh đã cười rất thoải mái khi gặp người bạn thân Kwang Soo của mình, em nghe bảo hai anh đã kể rất nhiều, tiếc rằng em vẫn chưa được nghe, cảm ơn Soo đã luôn ở cạnh anh, làm bạn anh, chia sẻ cùng anh những điều thầm kín, ủng hộ anh, là chỗ dựa những lúc anh của em yếu đuối, và đem đến cho anh thật nhiều nụ cười chân thật nhất. Cảm ơn tình bạn đẹp hai anh đã dành cho nhau.
Hôm nay, anh chia sẻ tình cảm cùng người em, người hậu bối thân thiết, anh cảm ơn fan bởi tình cảm dành cho nhân vật anh đã chọn comeback sau hai năm nhập ngũ bằng bài hát do chị Gummy thể hiện, anh làm sinh tố mời fan, bắt tay fan, selfie cùng fan...
Và hôm nay, anh đã hát, fanmeeting nào anh cũng hát, hát cho lời cảm ơn, cho sự yêu thương. Anh đã tập rất nhiều đúng ko??? vẫn giọng hát ngày trước thường nghe, vẫn tình cảm đong đầy trong từng câu chữ, em đã khóc khi nghe đoạn nhạc đầu tiên. Em ước mình có mặt trong giây phút ấy để hát cùng anh. Mỗi lần FM, em lại cảm nhận được sự chắt chiu, tâm huyết trong từng giây phút anh dành cho fan.
Anh đã nổ lực rất nhiều cho ngày hôm nay, anh xứng đáng với những điều đang có, và lúc này đây, em càng thấy mình thật nhỏ bé hơn, nhưng hạnh phúc bởi sự nhỏ bé của mình vì điều đó là minh chứng cho sự yêu quý của rất nhiều người dành cho anh
Fanmeeting kéo dài 4h, anh đã chia sẻ rất nhiều phải không? Về khoảng thời gian dài nhập ngủ, về tình cảm mình nhận được từ khắp nơi, về vai diễn được yêu quý, và con đường dài đã qua. Rồi sẽ còn rất nhiều FM ở các nơi khác, em lại cầm bút đánh thêm một dấu vào quyển sổ nhỏ, không biết đến ngày gặp anh, em phải đánh hết bao nhiêu dấu nhỉ, em lại tự ước mong một ngày đủ bản lĩnh để gặp anh, mong một ngày được nghe anh kể, nghe anh chia sẻ, nghe anh hát, và hạnh phúc trong không khí thấy anh xuất hiện. Cũng chẳng biết sẽ mất bao lâu, cũng ko bik lúc đó có đủ may mắn gặp anh không, cũng ko rõ ngày ấy em sẽ hạnh phúc thế nào, chỉ mong ngày gặp anh, em vẫn yêu anh như giây phút của hiện tai, rất nhiều, rất sâu.
Cảm ơn anh đã đến bên em, cảm ơn anh đã chọn con đường diễn xuất cho em biết và yêu, cảm ơn từ tâm hồn, trái tim, sự nổ lực của anh đã cho em học được rất nhiều điều, cảm ơn vì được làm fangirl của anh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19104#
Đăng lúc 17-4-2016 23:13:34 | Chỉ xem của tác giả
Vì nhưng điều muốn noi không thể viết hết trong từng câu thơ nên chỉ ngắn được thế, cũng nói lên ít mong muốn thôi

Từ nơi xa trong miên man nỗi nhớ
Gửi đến anh niềm yêu mến vô bờ...

Ngày 17 tháng 4, 2016
Cầm lấy bút em viết thêm một dấu
Thêm một lần em lỡ dịp gặp anh
Khẽ mỉm cười ngăn đôi dòng nước mắt
Ngước thời gian tích tắc đã qua mau

Giây phút anh đi em nào thể quên đâu
Anh cúi chào vẫy tay mà tạm biệt
Hai năm ấy em học từ "chờ đợi"
Hiểu thế nào là nỗi nhớ đầy vơi

Fanmeeting trên đất nước xa xôi
Em lặng người, ngắm nhìn, nghe anh kể
Ngóng tin anh nơi bốn bề trăm ngã
Thật trong tâm "hỗn độn" cứ ùa về

Ai cũng cần lắm một khoảng trời riêng
Và anh muốn sự bình yên cho những người anh bảo vệ
Dẫu ngoài kia có bao điều muốn biết
Tôn trọng anh, không một phút ngã nghiêng

Đọc bức thư nơi một mình anh viết
Nhưng yêu thương sao nói hết thành lời
Đặt niềm tin con đường anh đi tới
Hứa với nhau cùng hạnh phúc nhé anh

Mong một ngày em đủ bản lĩnh được gặp anh
Hiểu những lời thực tâm anh chia sẻ
Nghe anh hát, miệng nói cười vui vẻ
Và ngày ấy em vẫn yêu anh như thuở ban đầu...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19105#
Đăng lúc 18-4-2016 00:07:02 | Chỉ xem của tác giả
Mong SJK quay trở lại làm member của Running Man quá? Xem lại những tập đầu mà thấy nhớ ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19106#
Đăng lúc 18-4-2016 16:17:49 | Chỉ xem của tác giả
Sowhat? gửi lúc 18-4-2016 12:07 AM
Mong SJK quay trở lại làm member của Running Man quá? Xem lại những tập đầu mà thấy nhớ ...

Khoai cũng mong nữa, có cơ hội được gặp lão hàng tuần
Chứ sau HDMT phải chờ phải đợi các sự án sau nữa cũng khó
Mà mong nhất là lấy vợ đi cho nó rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19107#
Đăng lúc 18-4-2016 16:19:06 | Chỉ xem của tác giả
WaKaKi gửi lúc 9-4-2016 10:07 PM
Vậy nếu ko mua được vé FM thì ss ko đi Thái nữa luôn hả???
Khóc đi ss, khó khăn l ...

Ss book vé máy bay hết rồi, không có vé thì sang lùa vé chợ đen
Liều ăn nhiều em ạ. Hé hé

Bình luận

Chúc chị đi vui vẻ, gặp đc Ki, chụp được thật nhiều hình nhé, hy vọng ít nhất 3 năm nữa ra trường có fanmeeting lại e đủ khả năng đến tham dự :)))  Đăng lúc 18-4-2016 07:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19108#
Đăng lúc 18-4-2016 16:25:54 | Chỉ xem của tác giả
VOID gửi lúc 10-4-2016 11:12 PM
thankiu chị
Gọi chị vì em đã đọc những cuộc tám của chị ở đây, hehe.
Em đ ...

Ừ, tâm sự fangirl mà, nhất là trong cái giai đoạn 'kích động' này
CHị theo nhà Kiss cũng 3-4 năm thôi. Do coi phim lão, mê, xong đu theo tới giờ
Công nhận đời fangirl tâm trạng lúc nào cũng lên xuống lắm em
Được cái nếu chịu khó tham gia các hoạt động của nhà thì được thêm nhiều kỹ năng với có thêm nhiều bạn bè mới.
Nói thật ra lão nhà mình ngoài cái hiền lành với chịu khó học hỏi thì cũng không có nhiều tài lẻ nên lượng fan ít lắm. CHị em trong nhà cố gắng đoàn kết em nhá

Bình luận

Yep, hihi.  Đăng lúc 18-4-2016 06:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19109#
Đăng lúc 18-4-2016 19:41:53 | Chỉ xem của tác giả
khoailang2611 gửi lúc 18-4-2016 04:25 PM
Ừ, tâm sự fangirl mà, nhất là trong cái giai đoạn 'kích động' này
CHị theo nhà Kiss ...

long time no comeback ahihi
Khoai ơi Khoai à, Khoai nhớ phải hốt được vé chợ đen nha Khoai, em ngồi nhà cầu nguyện cho Khoai. Có khi khoai lại là người may mắn được back hug chứ chẳng đùa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19110#
Đăng lúc 18-4-2016 19:48:53 | Chỉ xem của tác giả
kiriki.bin gửi lúc 18-4-2016 07:41 PM
long time no comeback ahihi
Khoai ơi Khoai à, Khoai nhớ phải hốt được vé chợ đen nha Kh ...

Ôi, lâu quá luôn rồi không gặp bin của chị, nhớ bin vô bờ bến luôn
Nhớ là ngồi đầu cho chị nhé, chị book vé máy bay hết rồi, chỉ còn chưa có book khách sạn thôi
Mục đích sang thái quẩy là chính, đi của anh là 10. hê hê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách