Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Shani
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nhật Kí Royallander](✿◠‿◠) Nơi trao gửi niềm tin.(✿◠‿◠)

[Lấy địa chỉ]
221#
Đăng lúc 22-7-2013 23:38:21 | Chỉ xem của tác giả
có thật là con người đã sống là phải có ước mơ ko????

suốt ngày mình cứ nghe ng ta ca cái bài Khát vọng thương lưu - đã sống là phải mơ!!!

nếu vậy thì cái cuộc đời mình đang tồn tại và hiện diện ở đây ko đc gọi là sống sao

thật sự bây giờ mình cảm thấy hụt hẫng và mệt mỏi lắm...

mình ko phải là đứa đc mn kỳ vọng... trước nay vẫn đều như vậy...

cấp 1.. học hành kém tắm, bảng cửu chương đọc mãi ko thuộc, cô chú chán nản, chị em họ ngán ngẩm

cấp 2.. điểm số bình thường, hsg 2 năm đầu nhưng chẳng ai thèm ngó, chán nản mình bỏ cuộc, rớt hạng ngay trong 2 năm tiếp theo

đký trường cấp 3.. ko một ai quan tâm ngó ngàng... khái niệm mình tồn tại dần biến mất, thay vào đó chỉ là suy nghĩ, sao cũng được, mình vô hình mà... nhút nhát nên ko dám đký trường điểm... rốt cuộc điểm dư ra lại cao hơn điểm chuẩn của trường

cấp 3.. điểm cao ấy... họ cho đó là sự may mắn :) ... suốt 3 năm đó... tiếp tục bỏ bê, lê thê ở mãi hạng TB, ko thèm nhích... biến cố năm lớp 12 càng làm mình suy sụp... mọi thứ ko hề đơn giản, csống khó khăn... lại bỏ... ko muốn tin tưởng vào ai nữa...

đký thi đhọc... phó mặc tất cả...

rớt NV1.. mọi người cười :) đậu NV2.. mọi người cười :)

học bổng từng kỳ... kệ

đã bảo là ko có mục đích sống r mà nhỉ???

gọi thế giới ảo, thế giới mạng, nơi mình cảm thấy tự tin và an toàn nhất là nhảm nhí, tốn thời gian, vô bổ

gọi bạn online của mình là kẻ lừa đảo

bảo mình sao ko tập trung học mà suốt ngày phim ảnh...

tại sao mình phải vùi đầu vào phim sao??? ở đó có csống mà mình muốn nhìn thấy, muốn tưởng tượng, cảm thấy dễ chịu hơn khi nhìn thấy họ, đó là điều mình muốn...

giờ chỉ thấy lo cho ba mẹ và em trai mà thôi

ko buông tay đến h phút này cũng vì gia đình... lần sau gặp tôi làm ơn đừng cười nụ cười ấy nữa!

Bình luận

em có thấy cái thread Lưu Khải Uy đâu không cưng, sao nó mất tiu rồi?  Đăng lúc 31-7-2013 08:06 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=344928&page=23#pid6631327 ^^  Đăng lúc 31-7-2013 12:28 PM
ờ, chắc nó sợ ko ai biết nên phải gào lên với em :)  Đăng lúc 25-7-2013 11:29 PM
ss thấy trên face rồi em, cái loại muốn tỏ ra hiếu lễ đủ đường đó thì nhiều lắm, bảo chúng về nhà mà thể hiện :))  Đăng lúc 25-7-2013 10:47 PM
cảm ơn ss nhiều về lời khuyên :)  Đăng lúc 24-7-2013 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

222#
Đăng lúc 23-7-2013 01:05:50 | Chỉ xem của tác giả
Hujhu lâu lắm rồi mới được xem 1 movie tuyệt vời thế này,
gay cấn hồi hộp, căng thẳng, hoành tráng, cảm động, còn có 1
chút dư vị dân tộc hào hùng nữa chứ.

“When our flag falls our naton will rise. This is our time. Our chance to get back to the best of who we are.” - President Benjamin Asher in Olympus Has Fallen 2013.

{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}{:290:}

Bình luận

phim đó em cũng ra rạp xem, chủ nghĩa anh hùng cá nhân hơi cao, nhưng mà quả thật rất hào hùng :)  Đăng lúc 25-7-2013 06:01 PM
ok ss :)) để e xem thử, thực ra white house down e xem vì Channing ấy ss ạ =))) chủ yếu ngắm trai thôi :))))  Đăng lúc 23-7-2013 04:56 PM
fin đó hay lắm hả ss :))) e down r mà vẫn chưa xem, có hành động kịch tính ko ss :))  Đăng lúc 23-7-2013 11:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

223#
Đăng lúc 25-7-2013 18:25:34 | Chỉ xem của tác giả
JuriSame gửi lúc 22-7-2013 23:38
có thật là con người đã sống là phải có ước mơ ko????

suốt ngày mình cứ nghe ng t ...

SS nhớ đến 1 cô gái gửi thư cho chương trình Q&S show là bạn bè cô ấy ai cũng thích 1 thứ gì đó, đam mê 1 thứ gì đó. Người thì phim ảnh, bóng bánh, đàn hát, nhảy múa, âm nhạc các kiểu. Riêng cô ấy cảm thấy rất lạc lõng vì bản thân ko đam mê cái gì cuồng nhiệt cả. Phim có xem cũng đc, ko có cũng ko sao. Sách cũng chẳng phải thích đọc lắm... Nhiều lúc cô ấy cảm thấy bơ vơ giữa các cuộc chuyện trò của bạn bè và hỏi là cô ấy có phải có vấn đề gì không?
ss ko nhớ anh Q và chị S đã trả lời thế nào. Nhưng nếu là ss, ss sẽ bảo cô gái đó đừng nghi ngờ bản thân. Cô ấy không có đam mê thường thấy như người khác ko có nghĩa cô ấy ko có đam mê.

Để ss kể em nghe chuyện của em gái ss. Nó từ nhỏ bị cái bóng của ss đè nặng. Học hành cũng rất khá nhưng luôn là kém hơn ss 1 chút. Họ hàng ai cũng hỏi, thế nó được mấy phẩy? Ồ! Thế vẫn ko bằng con Trang. Thầy cô cùng dạy cũng bảo nó còn hơi kém chị. Nhưng bố ss luôn công nhận nó, khen nó thông minh hơn ss.

Điều ss muốn nói ở đây là chỉ cần còn có người công nhận em như điểm của em đã chứng mình điều đó ấy thì những người ko công nhận mình cũng cố gắng đừng bị ảnh hưởng quá. Tất nhiên mỗi người mỗi cảnh, nhất là những người ko công nhận mình là họ hàng thì đả kích không nhỏ nhưng có mệt mỏi quá cũng đừng buông tay. Để thứ đó nhẹ dần rồi dần dần biến mất hoặc thu nhỏ lại.
Hãy cứ chú tâm vào thứ em thích nhất, có khả năng nhất. Tất nhiên là ko quên chuyện học vì kiến thức học đại học dù ko phải đi làm sẽ dùng ngay nhưng sẽ dần dần có ích cho em sau này. Chuyện sau này ai biết được thế nào. Có thể chính những bộ phim mà em đang xem, những tiểu thuyết mà em đang đọc lại đem lại chìa khóa thành công cho em. Giống như ss tất nhiên là ko xin việc bằng vốn phim ảnh của mình nhưng vốn kiến thức đó được ss phổ cập cho đồng nghiệp, cũng là 1 bí quyết để ăn cắp giờ làm và thân nhau hơn =))

Bình luận

:)))) e block luôn r =)))) để bạn ấy đi thể hiện vs ng khác vậy =)))  Đăng lúc 25-7-2013 11:12 PM
tâm trạng mấy nay cũng đỡ hơn r, mà sáng nay e lại gặp chuyện bực mình, mà thôi kệ đi vậy :))  Đăng lúc 25-7-2013 10:00 PM
mà e thì vốn ko thích cãi lại, chỉ ngồi nghe thôi, buồn bực cũng k muốn nói ra, cho nên về post lên nhà mình ấy :))  Đăng lúc 25-7-2013 09:59 PM
thanks ss nhiều :) h em đang ốm, mọi thứ nó còn chạy lung tung quá, bữa đó e bị dả kích lớn quá nên ko giữ đc bình tĩnh  Đăng lúc 25-7-2013 09:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

224#
Đăng lúc 29-7-2013 13:03:16 | Chỉ xem của tác giả
Ngày 29-7-2013

Xin chào, mình mới gia nhập Royalland, có gì sai sót xin nhắc và chỉ giúp mình :D
Có ai đang xem Miss Rose không?  *Tuyệt vời*!
Mọi người chỉ mình cách post ảnh từ máy lên với, mình không biết cách :P

Bình luận

bạn có thể up ảnh lên trang imgur.com, trang này ko cần đang kí :)  Đăng lúc 29-7-2013 02:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

225#
Đăng lúc 29-7-2013 13:47:44 | Chỉ xem của tác giả
qch_tnh gửi lúc 29-7-2013 13:03
Ngày 29-7-2013

Xin chào, mình mới gia nhập Royalland, có gì sai sót xin nhắc và chỉ giú ...

Chào bạn
Chào mừng bạn đến nhà nhé
Muốn up anh lên 4r thì bạn ko được dùng host link, phải copy ảnh về, sau đó up nó lên 1 trang trung gian khác như:
upanh.com
photobucket.com
..
Sau đó bạn copy đoạn mã dành để up cho 4r. Sau đó paste vào thớt bạn muốn post là xong.
Quy tắc là khoảng 3 bức 1 post để trang đó ko quá nặng.
Bạn cũng mới vào ko biết tên thường gọi rồi tuổi tác, giới tính, sở thích thế nào để mọi ng tiện xưng hô. Vậy nên vào đây báo danh nhé:
http://kites.vn/thread/gia-pha-r ... ong-344669-1-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

226#
Đăng lúc 30-7-2013 23:34:46 | Chỉ xem của tác giả
qch_tnh gửi lúc 29-7-2013 13:03
Ngày 29-7-2013

Xin chào, mình mới gia nhập Royalland, có gì sai sót xin nhắc và chỉ giú ...

Bắt tay bạn cái, thấy bạn khen Miss Rose mà mình hạnh phúc wá

với ảnh dưới 3MB bạn cứ uplên http://imgur.com/ (không cần đăng ký)
khoảng 5MB bạn up lên http://upanh.com/ (đăng ký nick, sau đó upload)
trên 5MB, dưới 11MB thì bạn đăng ký ở http://photobucket.com/ rùi up ảnh nhé ^^

với imgur.com: bạn copy link dưới chữ "BBCode (message boards & forums)" ở bên phải hình rùi paste vào forum là thấy hình đó hihi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

227#
Đăng lúc 30-7-2013 23:35:58 | Chỉ xem của tác giả
Share với nhà mình bài này hay nè ^^

NGƯỜI MỸ DẠY BÀI HỌC 'CÔ BÉ LỌ LEM' CHO CÁC BÉ NHƯ THẾ NÀO?

Giờ học văn bắt đầu. Hôm nay thầy giảng bài Chuyện Cô bé Lọ Lem.

Trước tiên thầy gọi một học sinh lên kể chuyện Cô bé Lọ lem. Em học sinh kể xong, thầy cảm ơn rồi bắt đầu hỏi.

Thầy: Các em thích và không thích nhân vật nào trong câu chuyện vừa rồi?

Học sinh (HS): Thích Cô bé Lọ Lem Cinderella ạ, và cả Hoàng tử nữa. Không thích bà mẹ kế và chị con riêng bà ấy. Cinderella tốt bụng, đáng yêu, lại xinh đẹp. Bà mẹ kế và cô chị kia đối xử tệ với Cinderella.

Thầy: Nếu vào đúng 12 giờ đêm mà Cinderella chưa kịp nhảy lên cỗ xe quả bí thì sẽ xảy ra chuyện gì?

HS: Thì Cinderella sẽ trở lại có hình dạng lọ lem bẩn thỉu như ban đầu, lại mặc bộ quần áo cũ rách rưới tồi tàn. Eo ôi, trông kinh lắm!

Thầy: Bởi vậy, các em nhất thiết phải là những người đúng giờ, nếu không thì sẽ tự gây rắc rối cho mình. Ngoài ra, các em tự nhìn lại mình mà xem, em nào cũng mặc quần áo đẹp cả. Hãy nhớ rằng chớ bao giờ ăn mặc luộm thuộm mà xuất hiện trước mặt người khác. Các em gái nghe đây: các em lại càng phải chú ý chuyện này hơn. Sau này khi lớn lên, mỗi lần hẹn gặp bạn trai mà em lại mặc luộm thuộm thì người ta có thể ngất lịm đấy (Thầy làm bộ ngất lịm, cả lớp cười ồ). Bây giờ thầy hỏi một câu khác. Nếu em là bà mẹ kế kia thì em có tìm cách ngăn cản Cinderella đi dự vũ hội của hoàng tử hay không? Các em phải trả lời hoàn toàn thật lòng đấy!

HS: (im lặng, lát sau có em giơ tay xin nói) Nếu là bà mẹ kế ấy, em cũng sẽ ngăn cản Cinderella đi dự vũ hội.

Thầy: Vì sao thế?

HS: Vì … vì em yêu con gái mình hơn, em muốn con mình trở thành hoàng hậu.

Thầy: Đúng. Vì thế chúng ta thường cho rằng các bà mẹ kế dường như đều chẳng phải là người tốt. Thật ra họ chỉ không tốt với người khác thôi, chứ lại rất tốt với con mình. Các em hiểu chưa? Họ không phải là người xấu đâu, chỉ có điều họ chưa thể yêu con người khác như con mình mà thôi.
Bây giờ thầy hỏi một câu khác: bà mẹ kế không cho Cinderella đi dự vũ hội của hoàng tử, thậm chí khóa cửa nhốt cô bé trong nhà. Thế tại sao Cinderella vẫn có thể đi được và lại trở thành cô gái xinh đẹp nhất trong vũ hội?

HS: Vì có cô tiên giúp ạ, cô cho Cinderella mặc quần áo đẹp, lại còn biến quả bí thành cỗ xe ngựa, biến chó và chuột thành người hầu của Cinderella.

Thầy: Đúng, các em nói rất đúng! Các em thử nghĩ xem, nếu không có cô tiên đến giúp thì Cinderella không thể đi dự vũ hội được, phải không?

HS: Đúng ạ!

Thầy: Nếu chó và chuột không giúp thì cuối cùng Cinderella có thể về nhà được không?

HS: Không ạ!

Thầy: Chỉ có cô tiên giúp thôi thì chưa đủ. Cho nên các em cần chú ý: Dù ở bất cứ hoàn cảnh nào, chúng ta đều cần có sự giúp đỡ của bạn bè. Bạn của ta không nhất định là tiên là bụt, nhưng ta vẫn cần đến họ. Thầy mong các em có càng nhiều bạn càng tốt.

Bây giờ, đề nghị các em thử nghĩ xem, nếu vì mẹ kế không muốn cho mình đi dự vũ hội mà Cinderella bỏ qua cơ hội ấy thì cô bé có thể trở thành vợ của hoàng tử được không?

HS: Không ạ! Nếu bỏ qua cơ hội ấy thì Cinderella sẽ không gặp hoàng tử, không được hoàng tử biết và yêu.

Thầy: Đúng quá rồi! Nếu Cinderella không muốn đi dự vũ hội thì cho dù bà mẹ kế không ngăn cản đi nữa, thậm chí bà ấy còn ủng hộ Cinderella đi nữa, rốt cuộc cô bé cũng chẳng được lợi gì cả. Thế ai đã quyết định Cinderella đi dự vũ hội của hoàng tử?

HS: Chính là Cinderella ạ.

Thầy: Cho nên các em ạ, dù Cinderella không còn mẹ đẻ để được yêu thương, dù bà mẹ kế không yêu cô bé, những điều ấy cũng chẳng thể làm cho Cinderella biết tự thương yêu chính mình. Chính vì biết tự yêu lấy mình nên cô bé mới có thể tự đi tìm cái mình muốn giành được. Giả thử có em nào cảm thấy mình chẳng được ai yêu thương cả, hoặc lại có bà mẹ kế không yêu con chồng như trường hợp của Cinderella, thì các em sẽ làm thế nào?

HS: Phải biết yêu chính mình ạ!

Thầy: Đúng lắm! Chẳng ai có thể ngăn cản các em yêu chính bản thân mình. Nếu cảm thấy người khác không yêu mình thì em càng phải tự yêu mình gấp bội. Nếu người khác không tạo cơ hội cho em thì em cần tự tạo ra thật nhiều cơ hội. Nếu biết thực sự yêu bản thân thì các em sẽ tự tìm được cho mình mọi thứ em muốn có. Ngoài Cinderella ra, chẳng ai có thể ngăn trở cô bé đi dự vũ hội của hoàng tử, chẳng ai có thể ngăn cản cô bé trở thành hoàng hậu, đúng không?

HS: Đúng ạ, đúng ạ!

Thầy: Bây giờ đến vấn đề cuối cùng. Câu chuyện này có chỗ nào chưa hợp lý không?

HS: (im lặng một lát) Sau 12 giờ đêm, mọi thứ đều trở lại nguyên dạng như cũ, thế nhưng đôi giày thủy tinh của Cinderella lại không trở về chỗ cũ.

Thầy: Trời ơi! Các em thật giỏi quá! Các em thấy chưa, ngay cả nhà văn vĩ đại (nhà văn Pháp Charles Perrault, tác giả truyện Cô Bé Lọ Lem – chú thích của người dịch) mà cũng có lúc sai sót đấy chứ. Cho nên sai chẳng có gì đáng sợ cả. Thầy có thể cam đoan là nếu sau này có ai trong số các em muốn trở thành nhà văn thì nhất định em đó sẽ có tác phẩm hay hơn tác giả của câu chuyện Cô bé Lọ lem! Các em có tin như thế không?

Tất cả học sinh hồ hởi vỗ tay reo hò.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Shani + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

228#
Đăng lúc 31-7-2013 10:59:38 | Chỉ xem của tác giả
leovt89 gửi lúc 30-7-2013 23:34
Bắt tay bạn cái, thấy bạn khen Miss Rose mà mình hạnh phúc wá

với ảnh dưới  ...

hê hê, Cảm ơn bạn. cùng yêu thích Miss Rose luôn hả? Thế là giống nhau rồi ^^ {:99:}
Thấy tên nick là leo, bạn cung Sư Tử à? Sinh ngày mấy thế? Mình cũng cung Sư Tử luôn {:118:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

229#
Đăng lúc 31-7-2013 12:46:17 | Chỉ xem của tác giả
qch_tnh gửi lúc 31-7-2013 10:59
hê hê, Cảm ơn bạn. cùng yêu thích Miss Rose luôn hả? Thế là giống nhau rồi ^^  ...

hihi Miss Rose là phim Roy đóng nam chính đầu tiên mà mình xem trọn vẹn đó bạn

Mình cũng có tham gia subteam từ tập 4 trở đi nên ngấm phim này lắm
Mình đúng là thuộc cung Sư Tử, bạn cũng vậy à, bắt tay bạn cái {:291:}

Bạn sinh ngày bao nhiu, sinh nhật mình 5/8 *sắp tới rùi đóa {:118:}*

Tụi mình vào đây 8 tip đi, đông vui lắm ^^

http://kites.vn/thread/-nha-888- ... -344660-1079-1.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

230#
Đăng lúc 4-8-2013 23:49:58 | Chỉ xem của tác giả
0 giờ ngày 5 tháng 8 năm 2013...

24 giờ chuyển giao từ tuổi 24 tròn sang tuổi 25 bắt đầu!

Ước gì ngày hôm nay dài thật dài nhỉ, để thời gian được quan tâm được nhiều thêm chút nữa :''> Phố diều đã trở thành một chốn quen của mình mỗi ngày, ở nơi đó không chỉ có những bộ phim hay được vietsub chuyên nghiệp, mà quan trọng nhất là có Royalland thân iu. Thật lòng mình không quan tâm được nhiều thứ như những fan Roy thật sự, điều khiến mình gắn bó chủ yếu là vì iu mến những người bạn nơi đây, những người bạn cho mình ngoài sự ngưỡng mộ tài năng đa dạng còn là tình cảm thân thiết và chân thành, nơi mình có thể sẻ chia những cảm xúc, những đam mê, sở trường, sở đoản và học hỏi được rất nhiều điều. Cho dù sóng gió thế nào, kẻ đi người ở ra sao, với mình chỉ cần những người bạn thế này là đủ ♥

Chúc cho Royalland mãi ấm áp vui tươi, giữ vững niềm tin, tăng cường sức mạnh, sát cánh bên nhau nhé
Iu lắm cả nhà {:414:}

Bình luận

@hổ cam: kỳ cục gì chứ, ta cũng đâu có nhớ sn ai :)) nàng chúc sn ta vui lắm, thanks nàng nhé ^^  Đăng lúc 18-8-2013 05:23 PM
giờ ta chúc mừng sinh nhật nàng thì có kỳ cục không nhỉ >.<, xin lỗi nàng nhé vì dạo này ta ít vào kites lắm nên ko có remind thì chả ý đến chuyện gì cả, sorry >.<   Đăng lúc 18-8-2013 11:32 AM
Thật giàu tình cảm ;))  Đăng lúc 5-8-2013 01:17 PM
chụt chụt, tim bay lả tả  Đăng lúc 5-8-2013 10:37 AM
^^  Đăng lúc 5-8-2013 12:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách