Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Pap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[PRTeam] Dự án KitesQuote- Let the Moment last Forever. Cập nhật một số lưu ý kh

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 18-4-2013 19:56:22 | Chỉ xem của tác giả
Không biết lấy trong đam mỹ có được không =)) nhưng mình khá là thích đoạn trích này :">

“Có biết vì sao người xưa lại dùng câu ‘Kết tóc xe duyên’ để ví về tình yêu đôi lứa không?” Vì tình yêu con người ta cũng giống như tóc trên đầu mình vậy. Rụng một sợi, thấy vẫn bình thường. Hai sợi mất đi rồi vẫn không có cảm giác gì. Từng sợi, từng sợi rơi xuống mới có chút nuối tiếc. Đến khi mái đầu rụng sạch rồi thì mới bừng tỉnh, nhận ra những gì mình đã mất. Nhưng thời gian có quay ngược lại bao giờ?

trích Quan Hệ Bất Chính - Công Tử Hoan Hỉ ~

Bình luận

nghe hay đó :)) mình phải lục bộ này ms đc :v  Đăng lúc 18-4-2013 08:20 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Pap + 1 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 18-4-2013 20:04:42 | Chỉ xem của tác giả
Làm người chớ nên cố chấp, khi cần nhượng bộ thì nên nhượng bộ. Cho dù muốn đá người ta thì cũng phải lùi về sau một bước, như thế khi giơ chân mới có thể có một cú đá mạnh.

Bản sắc thục nữ - Tiên Chanh
  1. Làm người chớ nên cố chấp, khi cần nhượng bộ thì nên nhượng bộ. Cho dù muốn đá người ta thì cũng phải lùi về sau một bước, như thế khi giơ chân mới có thể có một cú đá mạnh.
Sao chép mã
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 18-4-2013 20:17:35 | Chỉ xem của tác giả
Quên là một việc đáng buồn. Tôi cũng quên mất nhiều chuyện rồi. Nếu nhớ được ta sẽ sống lại khoảnh khắc xưa kia thêm một lần nữa. Sống lại trong đầu mình ấy... Mất trí nhớ rồi thì không thể sống lại những ngày tháng ấy nữa. Như cuộc đời dần trôi tuột khỏi kẽ tay ta.

{ Em sẽ đến cùng cơn mưa - Takuji Ichikawa }
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 18-4-2013 20:19:55 | Chỉ xem của tác giả
Nhưng thực tế là chúng ta vẫn hy vọng có một người có thể thích mình bằng tình yêu non nớt không bảo lưu của mối tình đầu, hy vọng ta không phải lo âu nhà cửa, khu vực sinh sống, gia đình, mà chỉ đơn giản là được yêu bằng cả tấm lòng. Tình yêu được con người tín ngưỡng không phải là chưa từng tồn tại, nhưng rất tiếc, đã lỡ mất độ tuổi đó, chúng ta của ngày hôm nay không ai làm được nữa.

{ Mối Tình Đầu - Cửu Dạ Hồi }

Bình luận

Pap
Với nhiều quote cùng nhau thế này, bạn edit vào thành 1 bài viết nhé ^^  Đăng lúc 18-4-2013 08:45 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Pap + 3 Chú ý nha bạn ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 18-4-2013 21:08:52 | Chỉ xem của tác giả
Cho dù anh không còn bên em, cho dù gió không thổi thì chuông gió vẫn kêu, Young àh

Nếu tình yêu giết chết con người thì đáng tội thế nào

That Winter, The Wind Blows_2013

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Pap + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 18-4-2013 21:10:33 | Chỉ xem của tác giả
Có người yêu thì hạnh phúc; có người yêu thì đau khổ.

Nhưng dù đau khổ hay hạnh phúc thì con người vẫn muốn yêu. Tình yêu vì thế mà tồn tại. Con người không thể sống mà không yêu. Hàng nghìn năm nay con người đã sống và đã yêu - yêu thật lòng chứ không phải giả.

Thế mà đã có không biết bao nhiêu là tình yêu giả.

Cái giả mà rất thật trong đời…

Trịnh Công Sơn

Gia đình không nhất thiết phải chia sẻ dòng máu với nhau mới là gia đình. Nơi chia sẻ những cơn đói, nỗi buồn, sự thống khổ… chỗ đó cũng là gia đình.

Phim May Queen -2012

“Học được cách yêu chính mình là tình yêu lớn nhất.”

Người Lớn Cô Đơn - Phan Ý Yên

p/s:mềnh thấy quote của mềnh rồi bạn chủ thớt,Cảm ơn các bạn đã lập 1 dự án rất ý nghĩa
à mềnh cũng bị iu bạn chủ thớt vì những cái rate của bạn đóa  ^  ^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Pap + 5 Mình cũng cám ơn Lip về những cái.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 18-4-2013 21:17:42 | Chỉ xem của tác giả
"Khi tuổi trẻ... Ai cũng đã từng thấy mình không thuộc về bất cứ đâu. Ai cũng có lúc trong đêm "nghe tiếng hòn đá rơi xuống tim mình". Ai cũng có đôi khi rơi mãi, rơi mãi mà không thể tìm thấy điểm dừng. Và thỉnh thoảng băn khoăn hình như mình không nói chung một thứ ngôn ngữ với thế giới xung quanh... Nỗi buồn ấy mà, em nhỉ! Cứ lan ra, lan ra như những cơn cảm cúm. Ấy vậy mà lại chẳng bao giờ có thể gọi được thành tên..."

- Cà phê với người lạ-Phan Ý Yên

"Cách duy nhất để em chinh phục được sự điên rồ của anh là tự mình làm một việc điên rồ tương tự."

Silver Linings Playbook

Rate

Pap + 3 Lip lip :X~

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 18-4-2013 21:30:27 | Chỉ xem của tác giả
tuy quote này là lời bài hát It's only a paper moon nhưng mình lại thích nó khi nó được đặt trong bối cảnh của 1Q84 hơn

Đây là thế giới của Barnum và Bailey,
Tất thảy đều tột cùng giả dối
Nhưng giả dối cũng sẽ thành sự thật
Nếu như em tin vào anh

1Q84 - Haruki Murakami

We are not now that strength which in old days

Moved earth and heaven; that which we are, we are;

One equal temper of heroic hearts,

Made weak by time and fate, but strong in will

To strive, to seek, to find, and not to yield

_M_ Ulysses - Skyfall

Bài thơ M đọc trong Skyfall, mình không biết dịch sao cho hay nên để nguyên văn tiếng Anh

Rate

Pap + 3 :X~

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 18-4-2013 21:35:03 | Chỉ xem của tác giả
"Kiếp sau em sống với ai anh không quan tâm. Nhưng kiếp này em hãy sống cùng anh đi. Em sẽ hạnh phúc. Anh hứa đấy."

{ Kim Do Jin - Phim 2012: Phẩm Chất Quý Ông - Gentleman's Dignity }

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Pap + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 19-4-2013 08:05:14 | Chỉ xem của tác giả
EnriQue : Tôi cho rằng "Tình yêu" là mang một nửa của mình ra. Sau đó mang một nửa của người kia lấp vào chỗ trống đó. Cô gái đó bởi vì cảm thấy một nửa mà mình mang ra rất tối tăm và xấu hổ, nên cô đã từ chối tình yêu. Hai nửa chưa hoàn hảo đến với nhau, rồi cùng dìu dắt nhau đi đó mới chính là tình yêu cô gái ấy cuối cùng cũng hiểu được chân lý đó...

DokMi: " Tình yêu" là chiếc đồng hồ cần lên giây cót. Khi nó còn mới tinh lấp lánh nó sẽ chạy đúng giờ. Theo thời gian trôi qua, nếu em quên vặn dây cót, chiếc đồng hồ sẽ giống như bị hư. Người con trai đó ra sức lên giây cót, để làm cho chiếc đồng hồ đó không dừng lại trong thời gian dài ....

Phim: Flowers boy next door - 2013

Rate

Pap + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách