Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết- Hắc Bang] Từ Bi Thành | Đinh Mặc (Truyện dịch- Xuất bản ngày 8.11)

[Lấy địa chỉ]
861#
Đăng lúc 21-4-2013 16:23:54 | Chỉ xem của tác giả
Truyện của Đinh Mặc lúc nào cũng tinh tế. Mình rất thích truyện này. Đầu tiên là vì truyện thuộc thể loại hắc bang, đợt trc rất ghét truyện hắc bang nhưng khi đọc xong Đạo Tình của Chu Ngọc thì thấy khác hẳn :D Hai là vì nhân vật của truyện rất cuốn hút. Nữ 9 cứng cỏi và dũng cảm. Tuy nhiên, lúc mới đọc truyện thì mình thực sự mong người đc ở bên MT là ĐH chứ không phải TBN. Đơn giản là vì thấy MT và TBN có quá nhiều khúc mắc, mặc dù MT vẫn còn tình cảm với TBN. Lúc ĐH gọi điện cho MT ở phần cuối truyện, mình đọc mà chỉ muốn khóc. Tiếc cho anh ĐH.
3 G- i) J+ Z% e) f©2024 Kites.vn | All rights reserved
Từ Bi Thành là 1 cuốn rất hay. Thanks bạn đã post truyện nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

862#
Đăng lúc 21-4-2013 18:07:03 | Chỉ xem của tác giả
Một truyện hay, đáng đọc vì các nhân vật được xây dựng rõ ràng, có cá tính. Dài hợp lý, không nhàm chán, hắc bang cùng nhiều mưu mô, tính kế nên cảm giác hồi hộp chờ đợi luôn đi theo khắp câu truyên. Bản thân mình rất thích hắc bang và hơi ngược tâm nên đây là một câu chuyện phải đọc. :)
©2024 Kites.vn | 4 J2 w8 P9 l7 c) \8 u; |' BAll rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

863#
Đăng lúc 21-4-2013 21:44:05 | Chỉ xem của tác giả
xem đến cùng mình tiếc cho Châu Á Trạch. Tiếc cho mối tình của Châu thiếu với Sweet...đau lòng cho nụ hôn cuối của Châu vs Mộ Thiện. Đó là một tấm si tâm ngưỡng mộ. Còn mình tin Châu Á Trạch vẫn yêu Sweet. Ước gì Châu Á Trạch có thể sống thì truyện HE toàn tập rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

864#
Đăng lúc 21-4-2013 21:47:32 | Chỉ xem của tác giả

©2024 Kites.vn | 3 l& R+ s4 g! QAll rights reserved
Mấy hôm nay định vào com cơ mà bận quá rồi quên mất.
©2024 Kites.vn | 2 ^. F4 @2 a- B( ?2 T( B+ IAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 O6 _- q# I* }/ _" @& ]3 Q
Sách do sis dịch chúng em hoàn toàn yên tâm về nội dung, chỉ lo cái bìa... Em muốn phải hoàn hảo cơ.
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 k9 p- U+ y) ?
©2024 Kites.vn | & k5 Q- ?  b! D7 x+ }; ~. OAll rights reserved
Sis đề nghị đơn vị mua bản quyền giữ nguyên bìa bên Tung được k sis??? Chứ bìa teen teen k thích hợp cho lắm. Kiểu chỉnh lại chút như "Từng có một người, yêu tôi như sinh mệnh" cũng hay...
9 S" w1 `3 b1 x0 \7 `! h1 m©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | ) d, o0 p- k. i1 Y5 N8 zAll rights reserved
Mong là sách sẽ có bìa đẹp...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

865#
Đăng lúc 22-4-2013 22:34:44 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng mới đọc xong hôm qua, thật dài, đọc cả ngày trời.
©2024 Kites.vn | All rights reserved. G8 o; p% E6 G& v+ Z4 W* v; G: A
Đầu tiên là sao nhỉ, uhm... thật sự tình yêu trong đây thật lớn, từ tuổi 17-18 đến 25-26, họ từ không biết gì, chỉ những cái nắm tay, đi chơi, hái hạt dẻ đến những nụ hôn như chuồn chuồn lướt nước cuối cùng cùng trải qua những chuyện mà ở tuổi họ thật sự tò mò, muốn khám phá, họ cùng nắm tay trải qua gian khổ khi bị gia đình, nhà trường phản đối đến lúc Mộ Thiện lên bàn phẫu thuật (Anh Bắc Nghiêu, em đau quá, anh đang ở đâu, em đã xuống địa ngục rồi). Thật lạ là mình vô tình lại đọc ngoại truyện thời niên thiếu của Bắc Thiện trước rồi mới vào chính truyện, nên mình biết dc tính cách thời quá khứ, những kỷ niệm, tình yêu của họ, những vướng mắc trong lòng 2 người khi gặp lại nhau. Mộ Thiện thấy anh thay đổi, mình cũng theo đó chúng kiến dc sự thay đổi của anh Nghiêu, bất ngờ theo cô. Anh thật sự bá đạo khi giam giữ cô bên mình, khi đó Nghiêu ca thật sự hiện rõ hình anh 1 người đàn ông trải qua nhiều gian khổ, hận thù, toan tính, mưu mô mới có thể tồn tại trong 8 năm qua. Đi theo từng dòng truyện mới hiểu dc tâm trạng, hành động, lý do, nỗi khổ, cái bất đắc dĩ của nhân vật.
, N0 A3 k  o5 `0 c  k©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thứ hai mình luyến tiếc anh Đinh Hành, anh đến sau, anh yêu, che chở cho Mộ Thiện, thật sự đáng trân trọng, 1 người đáng để yêu như anh nhưng không giành dc Mộ Thiện. Mình không biết nếu như không có Bắc nghiêu thì Mộ thiện có yêu Đinh Hành không vì trong tình yêu không có Nếu như...
©2024 Kites.vn | All rights reserved( X  z$ m$ [, p: E  M& @
Thứ ba, mình có đọc Quan hệ nguy hiểm, đọc báo chí và bây giờ đến truyện này, thật sợ hãi vùng Tam giác vàng, thối tha, cặn bã, đọc những cảnh Sơ Vũ, Mộ thiện, những phụ nữ ở đó mình thật sự xúc động, thật bi thương. Bị chà đạp, lao động khổ cực. Đoạn cao trào trong truyện lúc 3 nhân vật chính bị mắc nạ ở đây làm mình khâm phục Mộ thiện, cô khéo léo, dũng cảm, thông minh, bình tĩnh ứng phó mọi chuyện khi 2 người đàn ông quan trọng bị thương nặng.
©2024 Kites.vn | All rights reserved  c9 R6 ?0 P( [) ~% K3 ?7 [
Thứ tư, sự quay đâu là bờ của Nghiêu ca, anh đã nhân ra cuộc sống hạnh phúc không phải là bỏ hết mọi chuyện sông vs người mình yêu mà là sống với người mình yêu và yêu mình, sống trong thanh thản, yên bình, không sợ hãi những gì chờ đợi phía trước, không nợ ai, không dính vào tội lỗi nữa. Anh muốn là Trần Bắc Nghiêu "sạch sẽ" năm xưa, anh Bắc Nghiêu năm ấy của Mộ Thiện. Anh muốn mình đường đường chính chính sống hạnh phúc vs Mộ Thiện và con.
©2024 Kites.vn | 9 `4 L/ y9 B% I& {2 U+ P- m, ZAll rights reserved
Cái phần kết a~, tiếc cho cái chết của Châu Á Trạch ca ca, không ngờ anh thik Mộ Thiện, tiếc cho Lý Hành đã lỡ dỡ vs An An.
9 C; w) Q* b/ @; z2 U3 V©2024 Kites.vn | All rights reserved
Phần ngoại truyện của An An, thật sự làm mình hứng thú muốn tác giả viết thêm nữ, có thể mình thik thể loại chú-cháu, An An yêu Ngân Thiên, thật nhẹ nhàng, trong sáng như tuổi cô vậy, chính tình yêu trong sáng đó đã chinh phục bố già Đại Lục, nhưng mình tiếc cho tình yêu của họ, phải chết, nhưng thực tế phải chấm nhận vậy thồi, ông ta phạm quá nhiều tội ác, khủng bố, buôn bán vũ khí, ma túy, giết người, cưỡng bức An An, giam giữ cô, hành hạ cô, tra tấn cô, bắt cô sinh con cho ông ta, ông ta bắt buộc phải đền tội, cái chết của An An và ông ta cũng có thể coi như 1 loại hanh phúc của ông Trời ban cho ông ta vào lúc cuối cuộc đời, cho An An đi theo ông, 2 người có thể đoàn tụ ở nơi khác nhìn con trai họ trưởng thành.
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 O& k, a8 C  [
Cuối cùng, mình thấy truyện này mà dựng thành phim thì quá hay, thêm cái nhạcj Castle in the sky mình có thể tưởng tưởng ra 1 số cảnh phim rồi đấy.
©2024 Kites.vn | All rights reserved& w) E) m- q/ o8 T1 q7 r, A( e2 r) s
Cô học sinh dễ thương nhìn thấy cảnh 1 nam sinh bị côn đồ đánh...
©2024 Kites.vn | All rights reserved* ^+ O4 v; A# o- C! y
Mộ Thiện lén liếc nhìn thấy anh trong tiệm mì, nghe thấy mà như nhìn thấy tiếng cười khẽ của anh khi mắt lại dán chằm chằm vào tô mì...
©2024 Kites.vn | All rights reserved! s) a! C( P9 P$ z
Anh Bắc Nghiêu xuất hiên từ trong lùm cây, dẫn cô đi chơi, đi câu cá, hái hạt dẽ, nắm tay cô khi có đoạn đường dốc, lại vẫn nắm tay cô ngay cả khi đường bằng phẳng, cô vẫn nắm chặt tay anh, 2 người cùng cười, nụ cười thật trong sáng...
©2024 Kites.vn | All rights reserved" P9 r) g% X( G  E: l5 q
Mà không biết rằng chia ly đang đợi họ phía trước, xa cách, bi thương, đau khổ, hoạn nạn, ngay cả bước gần đến cánh của tử thần số phận cũng đã chuẩn bị sẵn cho 2 người, thử thách họ cùng nắm tay nhau vượt qua...đến cuối cùng trở về trong vòng tay nhau, trao nhau hơi ấm, lòng tin, thật mỹ mãn, hạnh phúc,
©2024 Kites.vn | All rights reserved: B$ d- I4 B8 ~, ~# x6 o
............................
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 l) p+ E- G9 c4 n8 m
Nhận xét của mình như vậy thôi, không dám viết nhiều, sợ bị chê a~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

866#
Đăng lúc 29-4-2013 02:12:14 | Chỉ xem của tác giả
greenrosetq gửi lúc 2-10-2012 21:56
" G6 f  b9 S+ a: R% r5 B©2024 Kites.vn | All rights reserved
Lời người dịch:  Vậy là TBT đã kết thúc, một cái kết không phải trọn vẹn nhấ ...

Truyện rất hay, đọc đến đoạn cuối mình đã khóc. Một cái kết ko trọn vẹn, nhg nó thực tế vs cuộc sống thường ngày. Cuộc đời vốn ko như mơ và ko như chung ta mong muốn.
" P* a+ _# W, |' b- X4 [©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tiếc cho Á Trạch, chúc anh yên nhỉ bình an nơi chín suối
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ `$ r3 j4 \7 V$ r: t
Mong cho Đinh hành tìm đc hạnh phúc của đời mình{:301:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved' X% W& ^( U/ ^0 s
Tầm soo ciu luôn vui vẻ trẻ khoẻ{:299:}{:292:}
©2024 Kites.vn | 2 J* B% L3 q& p$ t. ~8 S- QAll rights reserved
Chúc gđ TBN vs MT mãi mãi hạnh phúc về sau {:291:}{:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

867#
Đăng lúc 30-4-2013 19:52:37 | Chỉ xem của tác giả
đọc truyện này thấy Mộ Thiện có nét giống bác sỹ Sơ VŨ của "Quan hệ nguy hiểm", đều à những cô gái quật cường, có thể hy sinh mọi thứ vì tình yêu. riêng mình thì mình thấy thích Sơ Vũ hơn :D
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 C2 B# X+ p' p6 D' I! S
còn về Trần Bắc NGhiêu thì đúng là 1 ng của xa hội đen nhưng lạ sạch ko thể sạch hơn được nữa.
©2024 Kites.vn | . j4 [0 H% @( Y7 ^  m# ]% K$ dAll rights reserved
đáng thương nhất có lẽ là Bạch An An khi cô ấy yêu người ko nên yêu, hy sinh tính mạng để bảo vệ ng cô ấy yêu nhưng lại quá cố chấp để ko chấp nhận ty ấy. và cũng thật đáng thương cho Trương nGân Thiên. Ty của họ thật có chấp, ko chịu nhường nhịn nhau để rồi cả 2 đều phải đau đớn, ko tìm cách thoát ra được
©2024 Kites.vn |   p/ `* Y# a" WAll rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

868#
Đăng lúc 4-5-2013 23:12:53 | Chỉ xem của tác giả
Vừa nghiền 2 tiểu thuyết hắc bang Quan hệ nguy hiểm và Đạo tình chị Gr dịch, ấn tượng quá đi mất, vừa gay cấn vừa ngọt ngào. Hi vọng Từ bi thành cũng thế{:171:}
4 {" e' M  k. K, h, m©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tác phẩm nào chị Gr dịch e đều thấy ý nghĩa và hay, cám ơn chị nhiều nhiều
©2024 Kites.vn | All rights reserved" W6 S- A: G+ F$ X
Bây giờ nghiền truyện thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

869#
Đăng lúc 5-5-2013 19:51:29 | Chỉ xem của tác giả
Khi bắt đầu đọc truyện này thấy quen quen vì huyện Hưởng Xuyên rồi lại thành phố Lâm, sao mà quen thế ko biết!. Rồi nhớ ra tác giả là Đinh Mặc, mà mình cũng đang theo dõi Nếu ốc sên có tình yêu của chị ấy, ồ hóa ra là vì cùng tác giả
©2024 Kites.vn | All rights reserved! I3 p% ^4 U; m3 |
Vậy cùng 1 thành phố, ko biết mấy lão đại có gặp phải A Quý và Hứa Hủ ko? Tò mò quá
©2024 Kites.vn | All rights reserved" N: W4 _2 I, p6 w8 K
Nhưng rùi, vừa đọc com bên Nếu ốc sên có tình yêu thấy bảo sắp có cameo xuất hiện, lại tò mò đến lại, ko biết sẽ diễn ra thế nào đây.....
% O) f; b5 V8 [; o4 q, k©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đi hóng tiếp thôi {:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

870#
Đăng lúc 14-5-2013 18:32:18 | Chỉ xem của tác giả

©2024 Kites.vn | + N3 I+ b3 }7 k( N' QAll rights reserved
Vào weibo của má Mặc nhìn thấy cái hình này
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 a- M- ^8 J) c5 q
phát điên vì GATO
$ W# ?( |: P* Z9 ~) m©2024 Kites.vn | All rights reserved
ước gì em là bạn ấy

Bình luận

ghen ăn tức ở :)  Đăng lúc 23-5-2013 11:06 PM
GATO là gì vậy nhỉ ??? =.= thông cảm mình hơi ngố mấy cụm từ này =.=  Đăng lúc 23-5-2013 11:04 PM
em GATO quá chị ạ :)  Đăng lúc 14-5-2013 07:10 PM
Chữ ĐM đẹp phết ^^  Đăng lúc 14-5-2013 07:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách