Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết - Hiện Đại] Lạc Chốn Phù Hoa | Bất Kinh Ngữ (Truyện dịch- Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
241#
Đăng lúc 3-7-2013 21:59:52 | Chỉ xem của tác giả
Riết rồi em chẳng dám nhảy hố chị GR nữa, lúc nào đến khúc hay cũng bị ngưng hết trơn á.
©2024 Kites.vn | $ i9 F8 o- e  Q) {" h6 x8 r3 sAll rights reserved
Đang lọt hố Nữa hoan nữa ái, Hôn nhân không tình yêu và Nếu ốc sên có tình yêu, bổng chóc cả 3 truyện đều ra sách hết.
©2024 Kites.vn | All rights reserved( D' D$ K" l; Y. d
- @5 [. e6 E' C6 l©2024 Kites.vn | All rights reserved
Huhu tới giờ vẫn còn lưỡng lự không biết là có nên nhảy hố này không nữa.
©2024 Kites.vn | ( G  p4 d* o. K' A% V+ bAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 r# ?/ W( N( l: |+ V4 @$ x
Lo lắng, bất an!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

242#
Đăng lúc 3-7-2013 22:46:16 | Chỉ xem của tác giả
TM to gan gớm nhỉ?
©2024 Kites.vn | All rights reserved) m3 L5 }; {1 W1 K4 C" w
như em thì cho mười cái gan củng ko dám gây sự nơi đông người
©2024 Kites.vn | All rights reserved. @# s5 c) J8 K" N4 h/ o- H9 q
em cảm thấy nếu khi xảy ra chuyện nên từ từ tìm cách giải quyết, chứ như thế thì nông nổi quá mà vấn đề đôi khi củng không giải quết được bao nhiêu.
©2024 Kites.vn | All rights reserved% O# [; i+ s$ m% a: k% o, A
cái thai của Chung Thanh có thật cảu Vương Tiễn ko? tại thấy cô bé có vẻ ko thik cậu bạn hay bởn cợt này mà,nếu là của VT thì còn may,chỉ sợ cô bé giông bạn mình lở dạy với thằng cha nào cở như TT thì chết mất

Bình luận

Vụ đó là bà ấy ham money thấy rõ cuối cùng "há miệng mắc oai" đã k có money lai còn bị phá nhà, ghét >''<  Đăng lúc 4-7-2013 04:19 PM
thì đổ lỗi cho người khác bản thân mình sẻ cảm thấy dể chịu hơn, đúng là một người thiển cận, đừng nói dụ CT ngay cả nhà xưởng củng vậy, ghét  Đăng lúc 4-7-2013 02:25 PM
Bây h cứ có bao h lỗi lầm là bà ấy cứ đổ hết vào ng chị TM, vậy sao ngày xưa còn gửi con bé CT đến ở làm j để nó ở nhà rồi tha hồ mà quản >''<  Đăng lúc 4-7-2013 01:34 PM
đây ko phải loại người mình ghét nhất, nhưng tuyệt ko thik những người khi có chuyện cứ ko bao giờ nghĩ xem tại sao như thế  Đăng lúc 4-7-2013 11:21 AM
Loại ng như bà cô của TM mình thấy ngoài đời nhiều lắm, ít có ng cô nào mà biết chia sẻ, hiền lành hết á >''<  Đăng lúc 4-7-2013 01:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

243#
Đăng lúc 3-7-2013 22:55:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ cái thai của Chung Thanh không phải của Vương Tiễn đâu :-? Chung Thanh tuổi còn nhỏ, bị các sói sành sỏi lõi đời dẫn dụ cũng là điều dễ hiểu thôi, các bạn đừng mắng em ý hư hỏng mà tội nghiệp. Từ nhỏ đâu ai đặt suy nghĩ phải chăm lo cho gia đình lên vai em ý đâu, mọi việc đều là bố mẹ và Chung Minh làm hết cả mà. Aigoo~
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 P& a/ t/ Z4 q+ E
Mình cứ nghĩ Vương Tiễn sẽ nhằng nhẵng bám theo Chung Thanh bắt phụ đạo rồi sẽ nảy sinh tình cảm tốt dẫn đến kết quả tốt, ai ngờ...Mình cũng không nghĩ chị Tô Mạt lại chẳng cần xác minh phải trái đúng sai thế nào đã xúc phạm người khác giữa chốn đông người vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

244#
Đăng lúc 3-7-2013 22:58:35 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Aigoo, anh Vương thật khí thế, không ngờ anh bị ăn vả mà không bị thất thế mà còn thẳng thắn thừa nhận quan hệ bất chính luôn, hihi.
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ a! Z8 ?# Q2 d
4 @, z6 J% W' B+ _©2024 Kites.vn | All rights reserved
( R5 {9 g* u3 j3 Z: g1 X# w% b©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cơ mà em có một thắc mắc vô cùng lớn, thằ rằng chị buộc tội anh nhẫn tâm đi dỡ nhà người ta còn có lý, vì anh là chủ tịch công ty, chuyện thế này 70% phải qua anh rồi nhưng cái chuyện thằng con trai vui chơi ra sản phẩm với con gái nhà người ta thì sao cũng đổ cho bố xúi giục là thế nào? Lúc đầu em tưởng chị Mạt đến công ty để thông báo cho anh để anh về xử lý con trai cùng lắm thì chửi anh không biết dạy con thôi, không ngờ, chị hơi bị vô lý rồi {:441:} còn chả cho anh cái cơ hội mà giải thích đã đánh anh ngay trước mặt bao nhiêu cấp dưới. Haizzz, khổ thân anh.
©2024 Kites.vn | 0 t5 F7 G- ~( G: l3 ?9 }All rights reserved
3 N2 E; j" r$ h©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mà cái bà mẹ con bé Chung, bả rõ là dở hơi, suy nghĩ lệch lạc kiểu gì mà thấy con gái hư hỏng vui chơi ra sản phẩm lại quay phắt sang cháu gái mà chửi. Ít nhất cũng phải bạt tai con bé kia một cái, chửi nó vài câu rồi mới quay sang trách người ta được chứ. Người ta cũng không phải mẹ nó cũng chả phải chị em ruột gì, sao mà can thiệp quá nhiều đc. Mà một khi nó đã sa ngã rồi í, thì có là trời cũng không cản nổi.  
9 j5 Y& O- j& S" N©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved. G1 Y7 V. I! ]! t( x
Vô lý quá là vô lý, bực mình không để đâu cho hết. Đúng là cái con bé Thanh này, học thì giỏi mà sao động phát là tạo nghiệt. Đúng là không nên dính chặt con cái vào quyển sách, cũng nên để nó tiếp xúc với xã hội xung quanh thì nó mới có chút hiểu biết. Chứ như con bé này, từ bé đến lớn chỉ nằm trong bóng tối nên thấy chút ánh sáng sa hoa ngoài xã hội là lao vào ngay như con thiêu thân. Mà bực nhất là lỗi do nó mà khi thấy ba mẹ vô duyên mắng người ta thì đực mặt ra không lên tiếng cũng chả thèm nhận lỗi.
; C7 u. ?- b; i/ F0 ~©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved! b( j2 \/ a+ U. l3 Q
Em chỉ sợ bạn nhỏ nam con anh An kia chưa làm gì nó nhưng nó cứ bảo là thằng đấy mới buồn cười. Vì cũng chưa chắc là thằng đấy làm mà, con em nó chỉ im lặng mặc nhận chứ đã lên tiếng khẳng định đâu. Linh cảm của em là nó ăn nằm vs thằng ghẻ nào đấy *nhỡ là thằng Thuần tinh trùng thì * chứ không phải bạn nhỏ Tiễn. Nếu đúng là con thằng bé con đã tốt rồi, dù nó không chịu trách nhiệm thì anh An sẽ chiụ thay thôi nhỉ. Em tin anh.

Bình luận

Tại TM vốn có ác cảm với VCA sẵn. Chắc ý TM là anh không dạy dỗ con anh tử tế, để nó chơi con nhà người ta.  Đăng lúc 3-7-2013 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

245#
Đăng lúc 3-7-2013 23:11:36 | Chỉ xem của tác giả
Biết ngay là Chung Thanh bị cám dỗ bởi những thứ mới lạ, hào nhoáng mà. Gì chứ, riêng thói hư tật xấu, k kiểm soát đc là dễ sa ngã lắm. Chung Thanh vừa đáng giận, lại vừa đáng thương. Gia đình cậu mợ này gặp nhiều tai ương quá, dù có giúp đỡ TM thế nào thì cũng k nên mắng nhiếc quá đáng như thế chứ. Cuộc sống của CT thế nào, TM k thể kiểm soát hết đc, nhất là khi CT có chịu mở lòng hay tâm sự gì đâu.
  M" k5 n( U1 e% m: h$ F& W: \©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cuối cùng TM cũng chịu vùng dậy, tát cho anh Vương tổng một cái, mắng anh một tràng. Cứ tưởng anh VCA sẽ mất thể diện, ai ngờ chỉ bằng một câu nói đã đảo ngược tình thế, đúng là đáng sợ thật. Chuyện đêm hôm ý anh vẫn nhớ, chứng tỏ vẫn k quên TM.
' J' A0 ?. {% c©2024 Kites.vn | All rights reserved
Liệu TM có mất việc k nhỉ, mà em nghi là TM tự xin nghỉ việc ý. Con trai anh cũng k khác anh là mấy, anh năm xưa là 16t làm bố, còn con trai anh là 17t. Gen nhà anh đúng là tốt thật...  

Bình luận

Đâm ra em cũng thương cả TM nữa, quan tâm em họ từng ly từng tý một, thế mà vẫn bị mắng. Lỗi là ở Chung Thanh k biết giữ mình kia kìa, giỏi đua đòi, hoc hư  Đăng lúc 3-7-2013 11:41 PM
Chuyện này cũng BT, kiểu gửi nuôi hộ trông hộ là vậy. Con cháu tốt đẹp ko nói làm gì, ko tốt thế nào cũng trách cứ người nuôi không để ý, ko quan tâm, dạy bảo..   Đăng lúc 3-7-2013 11:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

246#
Đăng lúc 3-7-2013 23:22:08 | Chỉ xem của tác giả
mình lại không nghĩ trong bụng của Chung Thanh là sản phẩm của Vương Tiễn đâu con bé này ra ngoài chơi bời đú đởn nên dính ý thấy ghét bà mợ của Tô Mạt quá, vừa tham tiền ( đọc mấy đoạn chuyện của ông cậu ý) sau còn quá đáng đổ lỗi cho Tô Mạt nữa con mình hư lại đổ lỗi cho người khác, vô lý hết sức
2 A8 b0 W7 ^0 @6 P/ B/ c4 u" Q©2024 Kites.vn | All rights reserved
a VCA ăn tát xong mà vẫn phong độ ghê cơ c Tô Mạt máu lửa thật, dám đánh cả sếp, chắc chắn gây ấn tượng mạnh cho a Vương ròi cơ mà cũng chưa đủ trình có khác, bị a chọc lại cho đỏ mặt
©2024 Kites.vn | / U9 F2 u4 z1 r0 L+ B$ |. ]+ p3 ZAll rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

247#
Đăng lúc 4-7-2013 01:03:56 | Chỉ xem của tác giả
greenrosetq gửi lúc 3-7-2013 20:24

Bạn Tô Mạt này cả giận mất khôn rùi hic, chưa hỏi rõ ngọn ngành đã đùng đùng đi đánh người, biết rõ người ta là đá tảng, chưa chi đã đánh, em mình hư không dạy trước, cứ mù quáng tin tưởng rồi chăm sóc để nó ỉ lại, đến lúc gặp chuyện thì bốc đồng.
©2024 Kites.vn | ) t3 o+ o! y* J. U8 HAll rights reserved
Không biết câu chuyện sẽ diễn biến ra sao, chứ một người phụ nữ như TM ở ngoài đời chắc chắn sẽ gặp nhiều thiệt thòi lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

248#
Đăng lúc 4-7-2013 01:17:30 | Chỉ xem của tác giả
Mấy hôm nay em không com cũng vì dành gạch đá cho vụ này (nhưng mà lẽ ra phải đợi thêm vài chương nữa mới xứng đáng...)
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 {3 L9 G+ m# }- ~2 ^, D
Từ hôm chị giảm tốc độ xuống, em đã không kiềm chế được mà đi mò convert, mò xong em chỉ biết cảm thán với hàng loạt chữ *beep* *beep* *beep*
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 }  U1 U! U0 z0 {6 O% e
Em sợ cái hiện thực này quá, nhưng mà đọc thấy nó đúng hơn, giờ đâm ra em chán mấy truyện ngọt ngào mơ mộng =.=, dị ứng cả mấy cô nàng nhìn đâu cũng thấy cuộc sống là một màu hường chói lọi, đi đâu cũng nghĩ ai tốt, và con giai thì ngây thơ vô đối. Mấy cô nàng như thế em toàn gọi là bành thị mộng mơ (tên được cô Pim công nhận )
©2024 Kites.vn | 7 a" p; t( W2 e, j" u; eAll rights reserved
Truyện này hỏi em thích nhân vật nào chắc em chả chọn được ai, ai cũng có cái thích và cái không thích.
$ k  r5 ?7 u" U2 j©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | $ m0 a9 A2 Y6 z; m7 Z& rAll rights reserved
Haiz, cái ảnh cover facebook của em thiệt đúng với hiện thực.
8 u1 g( g/ u7 K$ e©2024 Kites.vn | All rights reserved
8 g. U9 b" X1 R% @& L7 G©2024 Kites.vn | All rights reserved

©2024 Kites.vn | All rights reserved1 s7 v; q+ j/ @1 a1 B
( a+ D5 q0 ~" H5 r& k©2024 Kites.vn | All rights reserved
Chuẩn hem cần chỉnh nhở

Bình luận

Cv cũng chưa hoàn, đọc cũng ko giải quyết được giề. Tốt nhất là nhịn. Tôi nghĩ giai An sau này có tốt đến đâu chắc tôi cũng ko rung động đc  Đăng lúc 5-7-2013 08:29 PM
mơ đi Hina cưng =))))))))  Đăng lúc 4-7-2013 01:37 PM
like cái ảnh của cô :v  Đăng lúc 4-7-2013 01:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

249#
Đăng lúc 4-7-2013 01:23:49 | Chỉ xem của tác giả
Em nghĩ đứa con trong bụng CT có khi lại là của ng khác chứ ko phải của VT , chẳng phải cô bé này có qua lại với đứa bạn gái hư hỏng cặp bồ vs người lớn tuổi hơn mình đó sao . Có lẽ CT mang thai vì qua lại với tay có vợ con nào đó như kiểu Thượng Thuần ý , nhưng đừng nói vs em là cô bé cặp với VCA là được rồi :| . Tiếc thật , 1 người học giỏi có tương lai sáng lạn như thế lại vì phút yếu lòng mà hủy hoại bản thân .
; z% q8 E9 y2 a: v6 A! {5 B' ?©2024 Kites.vn | All rights reserved
% V3 }& Q  |5 y# O: Q' L8 C©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đọc chap này cũng thấy giận bà dì của TM quá , con cái mình mình ko quản h lại đổ lỗi cho ng khác . Nhưng em cũng ko đồng tình với cách xử lý của TM , quá bốc đồng , lẽ ra nên tra hỏi kỹ CT đã chứ . Chuyện chưa đâu vào đâu đã tới cty ng ta làm ầm lên là ko được , cũng 1 phần tại bà dì kia khích bác mà TM cũng là ng coi trọng tình thân . Giờ hồi hộp ko biết TM có giữ đc công việc ko nữa , đúng là truyện thực tế ko dễ đoán như kiểu ngôn tình lãng mạn :)

Bình luận

Con bé CT thuộc loại học sinh học môn j cũng đỉnh nhưng kỹ năng sống hình như con bé yếu quá, đến kỹ năng tránh thai cũng k biết híc híc :(  Đăng lúc 4-7-2013 01:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

250#
Đăng lúc 4-7-2013 10:52:08 | Chỉ xem của tác giả
Biết hôm qua có chương mới mà bị mất điện chẳng làm thế nào đc T.T
7 t/ _2 A# H0 G8 i/ h" U©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved! o, X' `" g+ ?4 W; M9 c
  Trường hợp như Chung Thanh giờ cũng ko phải là hiếm (nhiều là khác!),có điều các em ấy "cáo" lắm,ko có chuyện vác bụng bầu về nhà cho bố mẹ đè ra đánh đâu
©2024 Kites.vn | ' S" N  u2 B$ ^5 E8 FAll rights reserved
4 Y' P. D, q5 `©2024 Kites.vn | All rights reserved
Chỉ khổ TM ,tự nhiên lại vác khổ vào người .Đã lo lắng ,chu đáo đến thế rồi mà cuối cũng vẫn phải mang tiếng là "sói mắt trắng "  
©2024 Kites.vn | All rights reserved: K% Y. P! g3 f4 z2 ^1 [( f0 `' k
Ông cậu hiền lành thì ko biết có chịu nổi đả kích này ko nữa ! Đột quỵ ra đấy thì TM còn đau khổ,tự trách  nữa !
) y" q% P) H+ K8 F+ S©2024 Kites.vn | All rights reserved
% u; X" k. w1 l. m7 _$ [©2024 Kites.vn | All rights reserved
  Còn về anh nam chính sao e thấy từ ngày a gặp chị toàn chuyện xui xẻo,đen đủi thế .Ngay hôm về nước đã ăn ngay 1 phát tát mà lỗi ko phải của mình ,lần này cũng vậy còn ko biết có chắc là do con zai mình gây ra ko đã lĩnh ngay 1 phát nữa trước mặt cả hội đồng quản trị
©2024 Kites.vn | ! }: U7 O: E& h( E' d1 UAll rights reserved
  (ko biết chị có tát đều 2 bên ko chứ cứ thuận tay mà tát 1 bên thì anh lệch mặt mất )
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 I+ D: ?7 N& b% m3 \+ ~9 l! i

©2024 Kites.vn | All rights reserved7 S) Q. V4 H1 ]7 x! [/ J" M
Em chỉ là người ...theo dõi cuộc đời anh qua từng trang truyện... mà em còn thấy mất mặt thay cho anh.Thế mà người trong cuộc như anh lại thản nhiên như không, còn lôi chuyện khó nói của chị ra để át đi sức nóng của cái tát vừa rồi.Đúng là cao thủ mặt dày !
! F0 z1 n. T) f! F( |9 A5 b©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhưng qua anh e cũng học đc chút kinh nghiệm,ko muốn xấu hổ thì phải luyện cho da mặt thật chai lỳ ,đạn bắn ko thủng mới có thể hiên ngang mà sống đc
, P) Q/ h$ p4 p6 x& d: {! r. g% R©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved: I. T: J% }9 E5 {' X

©2024 Kites.vn | ) q% ~8 r2 ]5 M9 f& O/ o) B( i# X+ A. BAll rights reserved

Bình luận

Dường như mặt dày là ưu điểm chung các a soái ca nhà ta ấy bạn, càng mặt dày SN càng đổ rầm rầm hiii ^^  Đăng lúc 4-7-2013 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách