Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết- Hiện Đại] Yêu Không Lối Thoát | Lam Bạch Sắc (Ngoại truyện- Hoàn + Đã xuất bản)

[Lấy địa chỉ]
1851#
Đăng lúc 30-8-2013 12:03:43 | Chỉ xem của tác giả
Một đêm không ngủ vì Nửa hoan nửa ái
; r) `, k( W: x/ i©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đọc xong truyện em cảm thấy buồn cho tình yêu của Lộ Chinh dành cho Viêm Lương, đọc đến đoạn Viêm Lương bỏ đi ở sân bay, tưởng tượng cảm xúc của Lộ Chinh lúc đó mà em đau lòng quá, lúc Lộ Chinh nói với Viêm Lương anh là Châu Trình của cô mới hiểu tình cảm đó lớn đến mức nào. Lúc ở sân bay cô cho anh hy vọng nhưng ngay lập tức đẩy anh từ thiên đường xuống địa ngục, đọc cái kết đó mà không hiểu tại sao em buồn quá. Có lẽ vì theo dõi truyện từ đầu trên kites, trong những thời điểm 2 nhân vật chính ngược nhau mệt mỏi nhất, độc giả phải chờ đợi từng chương thì Lộ Chinh chính là người giúp tâm trạng của em dịu lại rất nhiều. Nửa hoan nửa ái là tác phẩm duy nhất mà tình cảm của em dành cho nam phụ lại ngang ngửa nam chính như vậy. Dù ngoại truyện cho Lộ Chinh một cái kết hạnh phúc nhưng em cảm thấy tình cảm Lộ Chinh dành cho Viêm Lương mãi không bao giờ thay đổi được. Ước gì có một Viêm Lương nữa dành cho Lộ Chinh, là Viêm Lương chứ không phải ai khác, tiếc là đối thủ của anh lại là Tưởng Úc Nam, mà Viêm Lương lại chỉ dành cho Tưởng Úc Nam mà thôi.
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ a8 J/ t1 i% R& }4 N
Em vẫn muốn tác giả viết thêm về giai đoạn hạnh phúc của Tưởng Úc Nam với Viêm Lương quá, chắc vì ngược nhau nhiều quá, hơn nửa truyện mà hạnh phúc chỉ được vài trang nên em vẫn thấy tiếc nuối nhiều quá. Đọc xong tự hỏi trên đời có ai thông minh như Tưởng Úc Nam không, Tưởng Úc Nam đúng là nhân vật siêu thực với em, tất cả mọi thứ của anh đều quá hoàn hảo, em tự hỏi nếu không biết được sự thật chuyện của bố mình thì tác gỉa làm thế nào để giải quyết yêu hận đan xen trong lòng anh đây, chắc là khó. Biết sự thật nên Tưởng Úc Nam mới có thể toàn tâm toàn ý yêu Viêm Lương. Hình tuợng Tước Úc Nam siêu thực như thế nên tình cảm của em chắc cũng ở mức "siêu thực" không thể diễn tả bằng lời lẽ bình thường.
©2024 Kites.vn | All rights reserved, k7 W7 f& I5 {0 P4 |0 e
Nửa hoan nửa ái chắc là tác phẩm khiến em không thể quên được, lúc mới bước chân vào ngôn tình đọc Bên nhau trọn đời em đã có những rung động thật sự, sau tác phẩm đầu tiên ấy, đọc bao nhiêu truyện ngôn tình tưởng như sẽ không bao giờ tìm lại được cảm giác đó nữa thì lại được vẹn nguyên khi đọc Nửa hoan nửa ái, thậm chí còn mãnh liệt hơn. Em thật sự cảm ơn chị GR lần nữa vì chị đã dịch tác phẩm hay với giọng văn mượt mà như vậy, em chờ Lam Bạch Sắc và chị GR tái xuất lần nữa để được đâu đớn lần nữa, càng đau em lại càng thích, cuồng ngược nên nhiều khi nhẹ nhàng chắc không đủ đô với em :)

Bình luận

Cám ơn bạn đã chia sẻ  Đăng lúc 30-8-2013 06:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1852#
Đăng lúc 30-8-2013 17:22:02 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm mới xuất hiện, thực ra chỉ có 1 mục đích.
©2024 Kites.vn | All rights reserved# b7 r: p, ?) r: k
©2024 Kites.vn | All rights reserved( @! }* v4 S4 m1 M" j+ s' T' q# ?
Là khoe với các chị em :D
©2024 Kites.vn | $ Z2 |1 E, M8 J5 I+ S( @, m5 ?All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 Y, g9 @0 N6 S  U0 Y+ F6 y# f. u

Bình luận

520
mình thấy hình này dc đăng trên weibo của Lam ^^  Đăng lúc 2-9-2013 07:51 PM
giá mà tựa sách màu vàng có phải đẹp hoàn hảo k ;))  Đăng lúc 30-8-2013 11:15 PM
520
công nhận ẻm đỏ chót ah cao nhất của Amun và mập ú nữa , vân nổi giống thiệp cưới ^^  Đăng lúc 30-8-2013 08:41 PM
Máy chụp nét đến từng vân nổi :X:X:X  Đăng lúc 30-8-2013 08:02 PM
Không bọc à bạn? Thế thì nhanh cũ lắm =]]  Đăng lúc 30-8-2013 06:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1853#
Đăng lúc 31-8-2013 17:56:29 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng thì cũng tậu đc "em nó" về {:443:}{:445:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 Z0 k$ z0 A! v' t% f5 T' x
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 Q! e* ~3 k* E+ O& _. V! `

©2024 Kites.vn | 4 O+ c- t* A8 mAll rights reserved
©2024 Kites.vn | : q% J$ j+ a4 `9 X- v2 W- lAll rights reserved
Cảm giác sau khi đọc xong là... rất đau khổ, rất buồn, rất thất vọng!
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 J) p7 B, H' g, V- T. l9 }2 ?
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 T& B8 w, |% r* y
Tại why, tại why a??? Tại why ngoài đời em lại ko thể gặp đc 1 anh Tưởng Úc Nam - người đàn ông lý tưởng của thời đại mới a???? {:402:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved' G* @# l0 a6 p; [7 n( ]- ?
©2024 Kites.vn | All rights reserved, q/ X9 Q, V- k0 b
GATO! Quá GATO! {:399:}

Bình luận

Cảm giác lâng lâng khj mua đc truyện về... mãi chưa hạ cánh đc ^^  Đăng lúc 31-8-2013 06:24 PM
Em chỉ dám thất vọng duy nhất điều đó thôi ạ ^^ Cám ơn chị GR :-*  Đăng lúc 31-8-2013 06:23 PM
Tưởng thấy vọng giề? :D  Đăng lúc 31-8-2013 06:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1854#
Đăng lúc 31-8-2013 20:22:23 | Chỉ xem của tác giả
LạcLạc gửi lúc 30-8-2013 17:22
©2024 Kites.vn | " g" m. b$ O5 z! jAll rights reserved
Lâu lắm mới xuất hiện, thực ra chỉ có 1 mục đích.
©2024 Kites.vn | All rights reserved! T: u, t6 S: s7 W6 L* W& e
©2024 Kites.vn |   J/ ?1 r. P7 n1 t) IAll rights reserved
Là khoe với các chị em

Mình đã đi 2 nhà sách ở sg nhưng vẫn chưa ngắm được dung nhan của em nó {:140:}

Bình luận

mình cũng rong ruổi ở SG mà chưa thấy có >"<  Đăng lúc 1-9-2013 12:16 PM
520
bạn có thể đặt onl ở trang nobita.vn hôm qua mình đã dc cầm dc ẻm đỏ chót oy  Đăng lúc 31-8-2013 10:06 PM
Chia buồn :-(  Đăng lúc 31-8-2013 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1855#
Đăng lúc 1-9-2013 11:05:02 | Chỉ xem của tác giả
Em đã cầm trên tay cuốn sách rồi chị ạ
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 Y( ^7 D# U! C: r! L" L; \: G
©2024 Kites.vn | All rights reserved; @  Q4 G2 _9 n2 _& x* n
Ôi , em yêu giai Tưởng quá, vô cùng dễ thương, nhưng mà e chưa thấy thỏa mãn tí nào, đợi hơn nửa năm, thế mà chỉ đền bù có ngoại truyện ít xỉn, buồn ơi là sâu, em mong có thịt cơ ~~~~~
©2024 Kites.vn | ! k. F, ]6 ]7 F$ R5 |: V; `All rights reserved
©2024 Kites.vn | * B! ]2 ~" n: h4 Q5 Z2 nAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 {! |2 l1 T  m
Nhưng mà nói chung cảm giác khi đọc chương kết khá là hạnh phúc <3 , cuối cùng thì Viêm Lương cũng đã biết hết tất cả mọi chuyện, hên là biết quay về với giai
©2024 Kites.vn | ( P; l& g5 E* h* h: `' N$ V! E% ^All rights reserved
8 ~, Z8 P9 ^) R( D+ u' p1 t©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cám ơn chị đã dịch, hi vọng sẽ được đọc thêm nhiều truyện nữa của chị dịch :)
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ ^& ~' _% F4 Z$ W$ d" t
7 D: q4 l0 \0 g# g9 c7 T©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cuối tuần vui vẻ

Bình luận

Thông cảm, đôi chính về với nhau, LC cô đơn một mình nên LBS để ngoại truyện của LC dài hơn một chút :D  Đăng lúc 1-9-2013 07:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1856#
Đăng lúc 1-9-2013 23:09:49 | Chỉ xem của tác giả
Haiz, cuối cùng cũng có thể rời mắt khỏi quyển truyện. Nhưng mà cảm xúc trong lòng thật khó tả, đan xen lẫn lộn ...
©2024 Kites.vn | All rights reserved, m, ?3 E' S9 E7 o0 j
©2024 Kites.vn | 7 N2 S% q% _& OAll rights reserved
Lúc trước khi truyện bị khóa ko đọc được, mình vẫn chăm chỉ ngồi đọc cảm tưởng của các bạn khác, để đoán ra phần nào tình tiết. Thấy mọi người kêu trời kêu đất, cũng nghĩ được truyện hẳn là ngược rất thảm thương, cơ mà ko hình dung nổi lại ngược được đến như vậy ...
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ Q/ E% p! W) ]7 M1 G: p. ~
5 K# b' y" L9 q# ~+ A/ S" y©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đọc truyện, cảm thấy rất thương VL. Chịu đựng cái cảm giác bị ruồng bỏ bao nhiêu năm ko dễ dàng j, mở cửa trái tim đã lạnh lẽo cho 1 người đàn ông bước vào cũng khó khăn, vậy mà khi thật lòng yêu thương, dựa dẫm, tin tưởng vào anh, thì lại phát hiện ra anh tiếp cận cô vì 1 lý do khác  ... Thương cho VL, thương cho sự đơn thuần thánh thiện trong trái tim cô, thương cho nỗi đau bị bố chối bỏ, bị mẹ lợi dụng, và cũng bị người mình yêu lừa dối, thế nhưng, khi thấy cô ko chịu thừa nhận sự quan tâm dành cho anh, ko chịu đón nhận tình cảm của anh, lại thấy VL thật tàn nhẫn. TUN tưởng như rất nhẫn tâm, nhưng vết thương mà VL cứa vào lòng anh còn sâu sắc hơn nhiều ...
0 h% `% Z) n7 I/ C0 V, N9 V7 w©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 Z1 {3 [0 ?. |% s3 f7 L
VL, ít nhất còn có cái gọi là gia đình, dù ko ấm áp, nhưng cũng là chỗ cô có thể về, là chỗ mà dù chỉ là trong tưởng tượng, cũng có thể gọi là chỗ dựa vững chắc nhất của cô. Còn UN, anh mất bố và mẹ, từ nhỏ sống trong hận thù. Khát khao trả thù kẻ đã hại chết cha mẹ, trở thành 1 người đàn ông thâm hiểm, lạnh lùng với đầy những mưu toan tính toán. Con người ấy tưởng như máu lạnh, thế nhưng rốt cuộc cũng chỉ vì 2 chữ "tình yêu" mà anh bị đẩy xuống vực thẳm, sống những ngày ko bằng chết. Thương anh, là khi thấy anh vì cô mà đấm vào gương khiến tay mình chảy máu, là khi thấy anh ngồi uống rượu trong căn phòng mà anh cho rằng vợ anh đã phản bội anh, là khi thấy anh đau đến chết đi sống lại, được nhìn thấy ánh mặt trời lấp lánh sưởi ấm trái tim anh, nhưng anh định chạm vào thì cô lại lảng tránh. Cả khi anh hỏi cô "Tình yêu đầu tiên của em dành cho CT, tình yêu cuối trao cho LC. Tôi thì sao? Tôi có được điều gì ở em?", thực sự lúc ấy muốn hất một cốc nước vào mặt 2 người họ để họ mở mắt, để VL ko thể tiếp tục lừa mình dối người, để UN đủ thông minh tinh tường nhận ra tình yêu trong lòng người con gái anh yêu. Thấy thương, rất thương 1 TUN như thế.
©2024 Kites.vn | 7 N7 A& j5 G+ C* VAll rights reserved
  P1 x2 m5 a& t3 ]! E©2024 Kites.vn | All rights reserved
Về LC, mình thấy tác giả hơi ngược anh ấy quá rồi. Nếu đã định sẵn LC chỉ là nv phụ, thì ko nên để anh ấy yêu sâu đậm đến vậy, mất hết lý trí vì 1 ng phụ nữ ko yêu mình, đến tính mạng cũng ko cần. Nếu như, chỉ là nếu như thôi, UN lạnh lùng hơn 1 chút, tàn nhẫn hơn 1 chút, bớt yêu VL hơn 1 chút, nghĩ đến bản thân mình hơn 1 chút ... có lẽ mình sẽ muốn LC được đến với VL. Nhưng mà quá thích UN, quá thương anh ấy, lại xét về gia đình, LC vẫn là sung sướng hơn, nên mình ko thể quay lưng vs UN được @@
$ Z. r+ M, k- v0 V* u) W©2024 Kites.vn | All rights reserved
6 r1 m4 C, S( P©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cơ mà vẫn thấy có chút mất mát, dù 2 anh chị đã quay về với nhau, mình vẫn thích đọc được cảnh khi VL bỏ LC ở lại sân bay để quay về với UN, muốn được thấy cô ấy khóc, muốn thấy trong mắt UN ánh lên niềm vui, muốn thấy anh ngập ngừng giơ cánh tay lên chạm vào mắt cô, muốn thấy anh tưởng rằng đây lại chỉ là một giấc mộng, muốn thấy cô cầm lấy tay anh, để anh biết rằng cô đã trở về ... Muốn đọc thêm 1 phần như thế, dù biết chẳng mới mẻ gì, nhưng vẫn làm mình thấy hạnh phúc thay cho 2 người họ :))
©2024 Kites.vn | All rights reserved# L% ]! t: Z* K: q9 X- b  a" I+ h
; s* l  `" p$ k! l4 }1 a©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cảm ơn ss LBS đã mang đến 1 câu chuyện bi thương mà cảm động như vậy, cũng cảm ơn ss GreenRose vì đã dịch cho chúng em 1 tác phẩm có ý nghĩa như thế này, em rất mong sẽ còn được đọc nhiều truyện khác nữa do chị dịch ạ :))
1 B/ H7 d3 }  Z9 I) j©2024 Kites.vn | All rights reserved
0 H; H) k& R7 C$ z8 v2 S2 g©2024 Kites.vn | All rights reserved

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
greenrosetq + 10 Cám ơn em vì bài viết hay

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1857#
Đăng lúc 2-9-2013 13:26:27 | Chỉ xem của tác giả
đúng là lâu rùi mới đọc được cuốn ngôn tình hấp dẫn mình như cuốn này,đấu tranh thương trường được LBS viết rất lôi cuốn song song đó quan hệ của Tưởng tiên sinh và Tưởng phu nhân làm mình cứ hồi hộp,cảm giác vừa phấn khích vừa đau tim đúng là khó kiềm chế làm mình thức nguyên đêm qua để đọc luôn
©2024 Kites.vn | " N. n# n7 s( A' Q# W8 JAll rights reserved
Đúng là chỉ tiếc ở chỗ 2 người ngược nhau gần nữa cuốn mà khi sum họp thì chỉ có vài trang,đọc không đã gì hết,cứ tiếc tiếc sao ấy
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 Y* {& I5 \& x( N
Cuối cùng là thanks chị greenrose đã mang 1 tác phẩm hay như thế cho mọi người,iu chị quá thui,truyện nào chị dịch cũng hay hết ah{:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1858#
Đăng lúc 2-9-2013 18:11:06 | Chỉ xem của tác giả
Sau 2 ngày ngồi nhà  ăn với sách - ngủ với sách cuối cùng em đã gặm nhấm xong Yêu Không Lối Thoát rồi chị GR ơi. Nhưng sao đọc xong em thấy buồn và trống rỗng. Yêu hận triền miên đan xen mà ngọt ngào tình cảm lại quá ít. Hai anh chị yêu nhau đến thế mà cứ giầy vò, ngược nhau … Cuối cùng cả 2 người đều tổn thương sâu sắc.
2 Y1 M( L& E6 j- v  `* N©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved# X! p+ [/ i- B" [! `2 P5 Z
Đọc xong em lại càng thương TUN – VL – LC. Nhất 1 TUN, anh là người quá siêu thực, chỉ có thể xuất hiện trong thế giới ngôn tình mà thôi. Ở ngoài đời mà có 1 anh TUN thế này em cũng k dám yêu, sợ lắm vì thế giới nội tâm của anh quá phức tạp, quá nặng nề. Khi yêu ai cũng giành phần đau khổ về mình thì phải, TUN – VL – LC  là ví dụ điển hình …
©2024 Kites.vn | All rights reserved! u8 B: m- N3 ]5 O: R. ]+ `
1 ~; }; C! n; q' V8 K©2024 Kites.vn | All rights reserved
Sách hết rồi mà vẫn muốn đọc nữa, vẫn muốn mơ mộng cho cuộc sống tương lại của 2 anh chị sẽ ngọt ngào chết người ra sao quá  keke  … : ))
©2024 Kites.vn | 3 A3 R  F8 @4 h: P5 S% I5 nAll rights reserved
©2024 Kites.vn | % j7 r- U* P1 `( a4 h' O) O  V. nAll rights reserved
Em cảm ơn ss GR vì chị đã là người dịch, là người thổi hồn vào từng câu chữ để chúng chạm đến trái tim của độc giả yêu ngôn tình như em. Nếu sách không phaỉ do chị dịch chắc em sẽ bỏ dở mà không đọc tiếp nữa mất. Chỉ vì quá yêu văn phong cùng cách chuyển ngữ mượt mà của chị rồi nên đọc sách của dịch giả khác không có được cảm giác - cảm xúc sâu, sắc, lắng đọng như chị.
©2024 Kites.vn | 5 z  z+ E' u0 h4 L. f) LAll rights reserved
©2024 Kites.vn | ( ~# s4 @5 c' q2 M3 U3 BAll rights reserved
Em trở thành fan siêu cuồg của ss rồi haha … Bằng chứng là việc sưu tầm các cuốn sách do chị dịch đem về cất làm của riêng. Giá như trên mỗi cuốn có được chữ ký cùng cảm nhận của chị dành tặng riêng cho em thì tuyệt quá. Mong ước của em chỉ nho nhỏ vậy thôi ….  : D
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 C9 g1 Q6 B1 k, e7 F" W) I' x
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 w) t  f  |: s
Em cảm ơn ss GR nhiều lắm, tặng chị 1001 cái kiss thật kêu này  ^__^
$ e9 S4 J( u6 T" n/ L©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1859#
Đăng lúc 2-9-2013 21:26:46 | Chỉ xem của tác giả
bà con cô bác có ai xem truyện này rồi xin hỏi có bị cắt cảnh H ko vậy nue cắt thì ko mua đâu !
+ p0 b. t$ \' h4 {©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 {' N6 a) a3 I
©2024 Kites.vn | % j9 \4 p  y5 z" h$ ?- ^All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ k8 L$ J& j- m
mà kết thúc hay ko hay là gượng ép kiểu mất mát nhiều quá nên đền bù lại cho có
©2024 Kites.vn | * V/ i' \: K& @# Z/ l6 _All rights reserved
  ~, J; m. I/ y5 ~3 m' I©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 Y  [- a$ Q' Z. U% O
1 |* l# n0 z8 s4 k' ?- c( b% e©2024 Kites.vn | All rights reserved
truyện này mà bị cắt thịt thà chờ dài cổ để đọc trên mạng còn sướng hơn

Bình luận

520
k cắt H , kết thúc hay  Đăng lúc 2-9-2013 09:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1860#
Đăng lúc 2-9-2013 21:56:14 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
greenrosetq gửi lúc 15-2-2013 19:44
, m) _; H  h4 P4 v( ~  ^©2024 Kites.vn | All rights reserved
NỬA HOAN NỬA ÁI : CHƯƠNG 60
©2024 Kites.vn | ! F' ]' ]( }) t% o0 u9 |" R1 N  F& kAll rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved& Y& }! n! x# P) p9 Z
- Bản flash:
©2024 Kites.vn | - D9 X* m) _3 gAll rights reserved

Đọc chương này thương anh TUN quá không biết bao giờ 2 chị mới làm hoà . Vì vẫn chưa mua được sách nên vẫn phải gặm bộ convert mà nghẹn cả họng sao bộ này đắt hàng quá đi mất bị mua hụt mấy lần liền T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách