Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: FullHouseKST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥ [Vietsub - Drama] Channel A 2012 / Miss Panda and Mr. Hedgehog/ Tiểu thư Gấu t

[Lấy địa chỉ]
611#
Đăng lúc 13-6-2013 09:09:20 | Chỉ xem của tác giả

Mình thấy nội dung phim không có gì đặc sắc nhưng các nhân vật trong phim rất là dễ thương, lại còn những chiếc bánh siêu siêu lung linh mà Nhím làm nữa, nhìn ngon mắt lắm luôn  và mình cũng cực thích kiểu thắt bím 2 bên của Panda Nhưng cái mình ấn tượng nhất là khuôn mặt ghen tị, đáng yêu với trẻ con của Won Il
Cảm ơn Subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

612#
Đăng lúc 13-6-2013 20:47:39 | Chỉ xem của tác giả
cho mình hỏi là sao ko thấy link những tập tiếp zị, link bị ẩn hay subteam ko làm nữa zậy, có thể cho mình xin link 5 tập cuối dc ko? đang mún coi nhưng lại thấy ko đủ bộ!cám ơn subteam nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

613#
Đăng lúc 16-6-2013 13:43:27 | Chỉ xem của tác giả
Vì Donghae mà xem phim này ^^ nhưng nói thật là chả thik c diễn viên chính j cả ý. hức hức. c ý hoàn toàn ko thuộc mẫu pn mà Hae thik :P
Phim này không thực sự hay như mong đợi. thực ra là nội dung chưa hay lắm. dưng mà để xem giải trí thì uki ^^ và ngắm Hae là chính. ôi tội lỗi tội lỗi ^^ hae 5ting
Tks Kzone ^^ thik fim Hàn lắm!! nên lúc nào cũng chỉ hóng và chờ các bạn làm vietsub để xem thoai :*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

614#
Đăng lúc 16-6-2013 22:51:35 | Chỉ xem của tác giả
Thông báo

Hiện mình đã check và duyệt bản dịch của 5 bạn đã tham gia test gồm: Sury, Linhanh, sasa_leo228, hoanganh9, ¯™jenny™¯.

Bản dịch của các bạn cơ bản đều đúng về nghĩa theo engsub, không có dấu hiệu sao chép bản dịch nơi khác. Tuy nhiên cần lưu ý các điểm sau:
- Dịch thuần Việt, câu cú mạch lạc, dễ hiểu hơn. Ngắt câu và sử dụng dấu câu hợp lý.
- Xưng hô các nhân vật đồng nhất với các tập phim trước đó.
- Đồng nhất trans trên bản word hoặc notepad. Không cần ghi thời gian nhân vật nói, tên của nhân vật nói ở đầu câu. Một nhân vật có nhiều lời thoại khác nhau, thì hết 1 lời thoại (có thể căn cứ theo engsub), enter xuống dòng, không cần sử dụng - hay + ở đầu câu, trừ trường hợp đó là chú thích hay cap thì đặt vào dấu [...]

Sau khi edit lại bản trans cả ep phim, mình sẽ gửi lại để các bạn thấy rõ hơn những điểm chưa ổn trong bản trans của mình. Từ tuần sau mình sẽ chia việc, gửi bảng xưng hô và gửi engsub cho các bạn qua PM kites hoặc mail.
Về tiền thưởng khi tham gia test trans và trans chính thức, mình sẽ gửi đến các bạn sau khi hoàn thành PJ.

Cảm ơn các bạn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

615#
Đăng lúc 23-6-2013 14:34:43 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam rất nhiều. Mình thực lòng rất cảm kích các bạn vì đã bỏ rất nhiều công sức và tâm huyết vào việc làm sub. Mình biết đây là một công việc không hề đơn giản nhưng mà các bạn đã làm việc rất nỗ lực, cảm ơn rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

616#
Đăng lúc 25-6-2013 21:04:16 | Chỉ xem của tác giả
Phim này chưa ra hết à cả nhà? Mình xem mấy tập đầu đợt mới ra mà bận quá giờ định vào xem tiếp nhưng có vẻ lâu lâu mới ra 1 tập hay sao í nhỉ T___T Đợt này rảnh rỗi quá xem gần chục bộ rồi :-ss
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

617#
Đăng lúc 26-6-2013 13:22:55 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới được xem phim của Hae!
Hơn nữa phim này lại còn có cả anh Jang Hyuk nữa chứ. thích anh này từ đợt đóng phim con gái của chồng tôi. Đẹp trai dã man luôn! {:139:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

618#
Đăng lúc 29-6-2013 10:02:13 | Chỉ xem của tác giả
ôi mình thấy phim này toàn diễn viên mới thôi à, nhưng mà hay hay thế, dạo này phải học ít có thời gian xem phim, hqua xem hay qusa đi, nhưng mà sao mới có link đến tập 11 thôi thế nhỉ??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

619#
Đăng lúc 15-7-2013 16:08:34 | Chỉ xem của tác giả
Phim "Tiểu thư Gấu trúc và Công tử Nhím" (Phim Hàn Quốc - 21 tập) dự kiến lên sóng phm 22h30 V3 từ ngày 21/07/2013 nhé, cả nhà có thể xem phim trên VTV, ủng hộ donghae
lần đầu tiên được lên sóng VTV
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

620#
Đăng lúc 25-7-2013 16:56:54 | Chỉ xem của tác giả
coi hết phim rồi! cảm thấy hae đóng có chút kì kì! nhưng mà vẫn ủng hộ. hy vọng sau này hae sẽ đóng n` n` phim hơn! OST cực thích, Loving you của KRY. Best of the best.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách