Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Dinos88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hwayoung rời khỏi nhóm T-Ara ( Update danh sách tin #1, thông báo #284 page 29)

[Lấy địa chỉ]
231#
Đăng lúc 2-8-2012 13:29:49 | Chỉ xem của tác giả
cielluz9x gửi lúc 2-8-2012 12:36
Quick News :

_ Nhóm T-Jinyo sẽ 'biểu tình' trước công ty CCM vào 04/08.

Quá mệt mỏi, thật sự là quá mệt mỏi.

Day by day ra mắt cách đây không lâu, leo lên top xếp hạng được vài ngày,

chưa gì tùm lum chuyện đổ ra, rồi thêm tùm lum chuyện bị bới móc.

Sự thật chưa phơi bày, nhưng cái hiện ra trước mắt bây giờ là danh tiếng và sự nghiệp, cũng như lòng tin của bao nhiêu người dành cho t-ara đang dần sụp đổ.

Mình không mong t-789 phải tan rã, hay lâm vào tình trạng tương tự thế này thêm lần nào nữa,

nhưng lần này, một lần này thôi,

mình mong t-ara tan rã để mỗi người sẽ không còn phải chịu đựng sự gò nén khắc nghiệt của CCM cũng như thị trường Kpop.

mình thật sự mong t-ara tạm thời tan rã để họ có được giải thoát.

và sau đó, mình mong họ sẽ quay lại với khán giả,

bằng một hình ảnh nhóm nhạc thần tượng mới, với tên t-ara, nhưng khi đó đã thật sự phủi sạch hết mọi quá khứ đau buồn mà CCM mang lại cho nhóm.

mình mong khi đó t-ara cũng sẽ trưởng thành, chín chắn, xinh đẹp, tài năng và dũng cảm hơn trong sự nghiệp, để những chuyện thế này không còn xảy ra.

với lý do đó mình mong cuộc biểu tình thành công để t-789 có cơ hội giải thoát khỏi nơi ngục tù đó và cbị cho tương lai mới của nhóm/

yêu T-6789 ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

232#
Đăng lúc 2-8-2012 13:53:48 | Chỉ xem của tác giả
Theo bài viết do một phóng viên thực hiện được đăng tải trên Newsen, cho biết những rắc rối mà T-ara đã phải gánh chịu và bị nghi ngờ dẫn đến những sự việc không mấy tốt đẹp gì trong những ngày qua là "bất hợp lí và vô cùng vớ vẩn". Tác giả đã viết rằng trong suốt sự nghiệp 20 năm làm phóng viên của mình, từng chứng kiến những lục đục nội bộ và tan rã của nhiều nhóm nhạc nhưng với T-ara, trong sự việc lần này thì "Câu chuyện của họ ban đầu là rất nhỏ nhưng đã bị bóp méo một cách trắng trợn từ những kẻ thiếu suy nghĩ và trở nên to tát bởi đám đông với niềm tin mù quáng và lệch lạc."

Tác giả kết luận rằng mình không đứng trên bất kì lập trường nào, hay cố tỏ vẻ bênh vực ai nhưng chứng kiến những câu chuyện được thêu dệt trên mạng xã hội và sự đạp đổ tàn nhẫn của những ai một thời đã dành tình yêu cho thần tượng thì không thể không lên tiếng và chỉ nói lên suy nghĩ của mình.

Cre: Newsen

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

233#
Đăng lúc 2-8-2012 13:59:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã nhờ được 1 bạn trên FB trans hộ bài của bạn chủ Thớt sang TA. Mọi Người share trên các trang cho fan Quốc tế biết nhé
Clarification on the article's cryptic message left on twitter Hwayoung allkpop!
As you know, yesterday apologized after Hwayoung tweet can say that things have somewhat calm, but then allkpop published a report entitled:
Hwayoung leaves a secret message for fans on Twitter?
link: http://www.allkpop.com/2012/08/hwayo...ans-on-twitter

contents of said first pair of letters tweet will become "just fan know" exacerbated the problem. Here ,I please clarify this.
[COLOR="Navy"][B][SIZE="3"]The first I want to say:[/SIZE][/B][/COLOR] Allkpop as I observed, this page has repeatedly posting articles associated to T-ara purpose increase view creating a dimensional look bad for T-ara, not even have all the authenticity such as Ji slaps Hwa , then CCM investigation and arrested the culprits writing incorrect, and other Korean newspapers have confirmed this story,and CCM dossier was submitted to the Gangnam police. I do not know allkpop have corrected this post yet again. If so, then ok, but if that post is allkpop not sure what the problem was that page, can not deny anymore.
Following i work on what matters the mysterious tweet:
First, the screenshot of my laptop, it will be as follows:

And here is comparable to the imaged allkpop

Apparently the order has changed.
[SIZE="4"][COLOR="Red"][B]Depending on the browser it will show different[/B][/COLOR][/SIZE]
Second, this more importantly,

I noticed the area circled in red, as you know Hwayoung using iPhone 4 or 4S as something that fans have taken the picture. And this tweet sent from Twitter for iPhone application, and sending out this message Hwayoung Hwan will not know when logging Twitter.
This is a screenshot of Twitter that I used Hwayoung 4G 4th generation iPod Touch, resolution, the basic characteristics similar to iPhone 4 will of course show the same.

I have even copy and paste the tweet of Hwayoung back into his editor's tweet, as the second picture below, I always post photos by typing 2 and Hangul Alphabet
Png images up just his second was what should I back up jpg images.
Link the images:

Sure you have come to realize there is a so-called mysterious message here at all, it's just a normal tweet sent from Twitter for iPhone application Hwayoung.
The tittle allkpop deliberately breaking a shock, such sensationalism in the moment, I must say it really is like international raceway
Hope you have this in their heads to look at problems, not the published information is accurate, only haters Gonna Hate, hate someone if they were willing to find all the tricks that destroy people.
PS: I'm Queen's. I am from VietNam. KEEP CALM and BELIEVE IN T-ARA.  SOPPORT T-ARA FOREVER
cre: t-aravn.net.  Made by vnbtram, design+ engtrans by tink_koko

Bình luận

ui giỏi quá, camsa e :))  Đăng lúc 2-8-2012 03:25 PM
giỏi quá em  Đăng lúc 2-8-2012 02:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

234#
Đăng lúc 2-8-2012 14:17:18 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn muốn biểu tình hả =))))))))) okay
xét cho cùng thì đi biểu tình của các bạn cũng chẳng để làm gì, mất thời gian thật đấy =))
T-ara của chúng tôi có làm mất đi của bạn cái gì không hả? ăn cắp đồ? nói xấu? bắt nạt bạn? ớ không cái nào cả =)) thiệt tình =))
mà cũng chs hâm mộ thì cuồng như thiêu thân xong scandal một là quay ngắt ba trăm sáu mươi độ luôn =)) nể :xxx
nói chung là ế, các bạn cứ biểu tình đi, chả sao cả
T-ara vẫn tiếp tục hoạt động vì những người hâm mộ đúng nghĩa của họ, các Queen vẫn luôn ủng hộ T-ara hết mình. Các bạn hiểu chứ =))
đúng là những lúc khó khăn mới biết ai là bạn =)) câu này chả sai chút nào :>
Nói thật nhé, mấy bạn đi bash idol người ta này nọ cũng là chỉ đi đú theo phong trào cả thâu :> hị hị, chứ các bạn biết là T-ara sai thật hả, các bạn hằng ngày ở bên họ nên các bạn biết hả, hay là thấy mấy anh hùng bàn phím post ầm ầm này nọ là "ừ t-ara xấu tính thật đấy" hả =)) lol

P/s: vẫn đang đợi cái MV ver. 2 đây =)) hóng ha hóng hớt =p~

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

235#
Đăng lúc 2-8-2012 14:21:35 | Chỉ xem của tác giả
Thì cứ biểu tình đi, Kim lão ý chỉ chờ có thế, tuyên bố cái gì gì đó, 200 nghìn người mà 99% là hiếu kì kia sẽ "Ồ, thì ra là thế, thôi về". Xong ! Giờ cái tên T-ara tồn tại trong lòng 180 nghìn con người đó vì đơn giản là họ đã từng phải vất vả "biểu tình" =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

236#
Đăng lúc 2-8-2012 14:24:07 | Chỉ xem của tác giả
6. Hwayoung bị bỏ mặc

Sự thật là :

Được rồi, tôi phải thừa nhận rằng cư dân mạng Hàn thật sự tinh khôn trong việc tìm những thông tin có thể hủy hoại cuộc sống người khác.

Các bạn hãy xem ảnh cap 1 và 2 tôi vừa post phía trên ( nếu tìm được vid tôi sẽ up sau ). Giống như họ đã cắt cap ra như tôi post ở bài 5 ( here ), thì họ cũng cap riêng những hình phía trên. Xem những hình ảnh khác dưới đây khi T-ara ở sân bay quốc tế Gimpo vào 04/07/2011

Bạn nhận ra sự khác biệt ko? Netizen đã cắt phần sau đi, chỉ cho bạn xem khi Hwayoung đứng lùi lại một chút.

Xem video này, chú ý 2:55 :

Sau khi tạo dáng chụp ảnh trước camera thì họ bắt đầu di chuyển vào trong, và Hwayoung đã đi đầu tiên còn những người khác thì vẫn đứng lại chụp ảnh. Vì vậy vị trí của Hwayoung bị thay đổi và cô ấy ở lại phía sau.

Giờ chúng ta nhìn qua hình 2, bộ có gì lạ khi đi một mình? Họ đâu phải là con nít cần cha mẹ hay người lớn nắm tay đi theo cùng đâu.

Xem 2 video dưới đây:

http://www.dailymotion.com/video ... 720p-cut_shortfilms   (HYOMIN và SOYEON đi một mình)

HYOMIN đi một mình:

rõ ràng là netizen phóng đại ... {:431:}

Cre: http://hyotheleader.tumblr.com/ + Vtrans by [email protected]

P/s: xem sự thật khác tại đây 23

Bình luận

đúng rùi.lúc đó là Hwa tự lùi lại phía sau, quay sang phải, và giơ tay chụp ảnh ở phía khác!trình độ kém mới bảo là "bị bỏ rơi, bị đẩy ra s   Đăng lúc 2-8-2012 02:38 PM
con Ji lại qá đáng nha =)) sa0 lại đi nhanh bỏ Min nó đi 1 mình =)) hư qá Ji ơi :))  Đăng lúc 2-8-2012 02:28 PM
netizen à =)) chắc mấy ng đó cũng hay được mẹ dắt tay đi sang đường lắm :x  Đăng lúc 2-8-2012 02:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

237#
Đăng lúc 2-8-2012 14:26:15 | Chỉ xem của tác giả
cielluz9x gửi lúc 2-8-2012 12:36
Quick News :

_ Nhóm T-Jinyo sẽ 'biểu tình' trước công ty CCM vào 04/08.

Biểu tình hả
Công kích trên mạg h cảm thấy bị chìm rồi nên chơi trò hù nhau hả
Chóng mắt lên xem tụi nó biểu tình như thế nào
Có ai quyên góp ủng hộ "cơm gạo áo mang" chưa ? không nhớ mang thêm "chăn mền gối ấm" để ở qua ngày và cắm nhà ở trc công ty CCM luôn nhá
Cái qân không biết fải trái này
Nói qua nói lại vẫn cứ lợi dung sơ hở ng` khác để công kích làm quá lê thôi
Đúng là rảnh rổi rồi sinh nông nổi
Ngày 4.8 mà không thấy ma nà0 trc công ty CCM thì tôi chém
Nhớ mà chuẩn bị cho kĩ nhá
Cẩn thận cảm nữa
Sẽ mệt lắm đấy đem theo thuốc tăng lực với cả chóng khàn tiếng rồi làm bảng to ra nhá

Chờ
Hơn 230k ở trag web đó nhỉ
Để xem mấy nghìn người tới biểu tình Chắc đông lắm đây

Bình luận

ôi để cho biểu tình đi, rảnh mà, nói biểu tình thì hoành tráng vậy nhưng đến khi đó đc mấy người.  Đăng lúc 2-8-2012 03:50 PM
Giệt thì giệt nhưng mà tận gốc thì hơi khó =))  Đăng lúc 2-8-2012 03:16 PM
cái bọn đới. chém cho hét. diệt cỏ diệt tận gốc  Đăng lúc 2-8-2012 03:13 PM
Đừg nói trc =)) biểu tìh là chuyện ghê gớm lắm nha =)) fải chờ =))  Đăng lúc 2-8-2012 02:32 PM
ôi biểu tình cái giề......cũng ích gì đâu :(  Đăng lúc 2-8-2012 02:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

238#
Đăng lúc 2-8-2012 14:35:06 | Chỉ xem của tác giả
biểu tình nữa hả?
tưởng vụ này xong rồi chứ
sao các T-jinyo càng làm mọi chuyện rối lên thế?
cũng là fan của T ara trước đây mà,sao làm quá lên thế

Bình luận

ÔI má:))  Đăng lúc 2-8-2012 06:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

239#
Đăng lúc 2-8-2012 14:38:13 | Chỉ xem của tác giả
Biouncia gửi lúc 2-8-2012 00:29
Khẳng định thành viên H đã bị cô lập, bắt nạt hay không cũng là do sự hiểu lầm và ...

Vợi mà bẩu khách quan hả. Nhìn lại đi nhá.
Koi mấy cái đó là bằng chứng thì đúng là ngu thiệt,
Cái mà mọi ng gọi là bắt nạt ấy. đơn giản chỉ là trò chơi trò đùa mà họ vui với nhau thôi
K biết thì dựa cột mà nghe. Đừng có gây war tầm bậy
Nếu coi cái kiểu nói đùa của JI là kiểu dìm hàng
Thì bạn koi show thực tế của các nhóm nhạc khác.
Thì cũng toàn dìm hàng nhau k nhá(  đây t tránh k nhắc đến nhóm nào cả. k mún lôi thêm ai vô. nếu thích bạn có thể ngâm các chơ)

Đùa cợt thì bị koi là dìm hàng. CHơi trò chơi thì bị nói là bắt nạt.
Thế những lúc chúng nó thương yêu đùm bọc nhau thì đem đi đâu

Quẳng mất rồi à. Bạn bảo
Một số em nhỏ cứ cố cãi là nhóm kia vô tội mới buồn cười.

Bạn mún nói nhóm nào. Bạn coàn k nói được cái tên ra thì đừng vô đây mà viết lung tung.
Trong đây bàn về việc Hwa k bàn cái nhóm "kia" của bạn đâu

Bình luận

@Wind-90: em là Chuồn....Chuồn k có nhà.Chuồn chỉ đi thị phi  Đăng lúc 2-8-2012 07:08 PM
ngày nào cũng xí xớn ở đây xách cổ đi về  Đăng lúc 2-8-2012 05:45 PM
bên trang WGM của WooJung couple kia có cả người gửi link ủng hộ cho HW đó, ko hiểu bạn đó nghĩ gì? nói thì bảo toàn bênh T6.  Đăng lúc 2-8-2012 03:53 PM
cháu vẫn thích chém hết bọn đới bà ạ  Đăng lúc 2-8-2012 02:59 PM
Kệ nó đi cháu =)) nên nc với nhữg ng` hiểu chuyện =)) còn đến h mà k hiểu nữa thì đúng ... =))))) ôi đầu với chả não =)))  Đăng lúc 2-8-2012 02:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

240#
Đăng lúc 2-8-2012 14:49:22 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn đưa ra vid này.
Mình khẳng định trước không phải dìm hàng ai.
Nhưng nếu cho rằng bằng chứng JiYeon "nói xéo" về việc đọc sách của Hwa trên xe là đúng.
Thì vid này có lẽ mợ So đang "dìm hàng" Ji trước công chúng và đồng nghiệp đấy ?

Đoạn cần xem là 7:11

cre : quytocdocthan86@ytb

Ai đưa ra cái gọi là chứng cứ thì mong xem cho kỹ xem có hợp lý không đã!

Thân.

Bình luận

ghi cre nhé em, Mod nhắc rồi kìa  Đăng lúc 2-8-2012 05:11 PM
bạn chỉ mình cách gia nhập fc queen với nhé  Đăng lúc 2-8-2012 05:02 PM
From Mod: Bạn bổ sung cre vid vào nhé  Đăng lúc 2-8-2012 04:43 PM
á á :x gặp Queen's trong này :x  Đăng lúc 2-8-2012 03:57 PM
Con Ji thật sự là lắm cái xấu =))  Đăng lúc 2-8-2012 03:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách