Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Jung Woo - 정우 - Welcome to Me Too house ~ ♥♥♥ 260115 C'EST SI BON SHOWCASE ♥♥♥

[Lấy địa chỉ]
181#
 Tác giả| Đăng lúc 30-11-2013 21:51:33 | Chỉ xem của tác giả

Soompi/Trash Jeong FB Fanpage

Đây! chính hiệu Sẹc xua ma nu ặc! Hun cứ gọi là chuẩn! :))

Bình luận

xem đoạn này xong trái tim cứ gọi là thổn thức ah~  Đăng lúc 3-12-2013 12:10 PM
chết mất thôi :((  Đăng lúc 1-12-2013 09:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
.Mít. + 5 ôi chúa ơiiiiiiiiiiiiiii

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 1-12-2013 03:38:59 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà
Sr vì đã im thin thít và lặn mất tăm quá lâu cơ mà dạo này đang mắc chứng bệnh mất cảm xúc hay có tên quốc tế là

Consydemma (sr nếu nàng nào cố thử lên google tra loại bệnh này cũng như cách phòng chống và chữa trị cái tên này mình

chém ra thôi) . Nguyên do của việc mất cảm xúc này 1 phần do những sự việc lùm xùm bên nhà chính (mạng là ảo nhưng

tình cảm là thật nên mình cảm thấy hơi bị buồn và mất hứng huhu) và nguyên do to đùng nữa là những tình tiết diễn biến của

bộ phim khiến trong lòng trăm mối tơ vò, lo sợ mà ko biết giải cùng ai. Hồi trước khi mới vào nhà tự nhủ là sau mỗi tập phim sẽ

cmt cảm nhận để xây nhà Rác thêm cao thêm đẹp, thêm vững chắc để vượt qua sóng to bão lớn nhưng mà lại ko làm được ,

thấy có lỗi quá. Có bạn nói vụ sập tttm là bước ngoặt của bộ phim thì đối với mình vụ việc đau lòng đó và nhất là ánh mắt bất

lực giọt nước mắt nghẹn ngào của a Rác khi phải chứng kiến sự đau đớn, cái chết đang đến rất gần của những người gặp nạn

trong sự việc đó là bước ngoặt đối với cảm xúc xem phim của mình. Cảnh tượng đó với mình còn đẹp hơn rất nhiều so với

hình ảnh 2 bạn trẻ nắm tay nhau và cái kiss đầy bất ngờ của a Rác. 1 cảnh tượng buồn nhưng đẹp, tuy bi thương mà sâu

lắng. Trạng thái k cảm xúc của mình nhờ đó được kéo về khi nó đang lơ lửng ở tận đâu đâu. Thật lòng mà nói mình đã quá mệt

mỏi khi phải đoán già đoán non xem ai là chồng Na, quá hụt hẫng khi đang vui sướng tột cùng lại bị đẩy ngay xuống vực thẳm

nên mình cần những chi tiết như thế, những hình ảnh đầy ý nghĩa như thế giúp mình thêm quyết tâm xem tiếp bộ phim này.

Nên biên kịch à thay vì troll fans bằng những chi tiết dùng dằng loằng ngoằng xoắn xít cháu mong bác tiếp tục khai thác

những giá trị nhân văn những bài học những kỉ niệm sâu sắc như mấy ep trước mà bác đã tái hiện cho chúng cháu. Bởi giữa

thời điểm loạn lạc đầy giẫy những bộ phim thị trường với những hình ảnh vô lý đến khó tin, những cậu ấm cô chiêu vung tiền

như rác ko coi người khác ra gì thì cháu thấy bác hay bộ phim của các bác đang làm rất tốt. Mình rất hâm mộ những bạn

trong nhà trọ SC họ đang sống đúng nghĩa của tuổi trẻ dám yêu dám thử dám đối mặt ko sợ thất bại. Đâu đó là hình ảnh Hai

Mái quyết tâm 20 tuổi có 1 chuyến đi bằng xe đạp cho riêng mình tuy kế hoạch bị bỏ dở nhưng bạn ý lại nhận được điều tuyệt

nhất đó là tình yêu ( mà đã 20 tuổi đâu đợi đến khi cậu 20 tuổi thật sự thì đi cũng ko ai gọi là thất hứa đâu), tiếp theo đó là hình

ảnh Bông sẵn sàng đánh cược chấp nhân chịu thua- 1 con người 20 tuổi sống hết mình đấu tranh đến cùng cho tình yêu. Việc

đó mình cá thêm vài tuổi nữa ko phải ai cũng giám làm. Mình cũng đang trải qua độ tuổi 20 nhưng tuổi 20 của mình ko đc như

các bạn ý nó cứ bình dị trôi từng ngày ko có ý nghĩa ko có điểm bắt đầu và kết thúc, ko có sự cháy bỏng cho tình yêu, ko có

dự định làm gì đó to tát,ko có hạnh phúc tột độ và đau khổ đến tận cùng, chỉ quanh quẩn học và học làm và làm, hết lên

mạng lại ăn,ngủ. Dường như tuổi 20 của mình đang trôi qua trong vô nghĩa. Viết đến đây mình lại nhớ đến 1 bài hát mà mình

rất thích : "Gửi thời thanh xuân đã qua của chúng ta". Mỗi chúng ta khi bước qua tuổi thanh xuân quay đầu nhìn lại sẽ thấy

những gì? Mình thì thấy ồ hoá ra lúc 20 tuổi mình đã từng cuồng nhiệt 1 bộ phim 1 con người 1 tính cách như thế. Mình cũng

ghen tị với tình bạn của các bạn trong phim, tình cảm rất thật của những con người đến từ vùng miền khác nhau nhưng lại có

mối giao cảm đặc biệt. Cảnh các bạn lo lắng gọi điện cho bạn mình đến mức khóc lên nó mới chân  thật và cảm động làm sao.

Đối với mình tình bạn như vậy cũng thật quá xa xỉ đi, quyết định đi du học năm 18 tuổi có thể là quyết định táo bạo nhất từ

trước đến nay của cuộc đời mình nhưng nhờ nó mà mình nhận ra mình có nhiều bạn thật nhưng lại chả có ai thật sự thân, xa

mặt thì cách lòng, tình cảm của con người cũng dần nhạt đi liệu trường hợp của mình có giống như Rác-Na xa nhau vì vụ việc

gì đó và cứ xa xa mãi như thế. 7 năm- liệu trong 7 năm đó chuyện gì đã xảy ra khiến 2 con người đang yêu nhau như thế mãi

ko thể đến được với nhau? Mong phim giống như truyện bên nhau trọn đời 7 năm xa nhau, hiểu lầm, hận thù cuối cùng vào

ngày gặp lại đã được hoá giải, những người yêu nhau cuối cùng cũng về với nhau.  Liệu với thời lượng 8 tập nữa Bông sẽ thể

hiện mình thế nào để giành Na với Rác. Bk làm ơn xây dựng hình ảnh Bông rõ ràng 1 chút đi ạ. Lời kết lan man ơi là lan man: lao

công nhà Rác đi tránh bão đâu hết rồi mà nhà cửa dạo này mạng nhện chăng đầy vậy?

Nếu Na - Rác ko đến được với nhau thì mình chắc họ sẽ ko hối hận vì 1 thời tuổi trẻ yêu hết mình, cười hết mình, khóc hết

mình mà cũng hôn nhiệt tình *cười gian*. Mình nghĩ 70% Bông là chồng Na khi xem mấy tập gần đây mới chết. A Rác ơi ngoài

Na ra ai có thể chịu được tính ở dơ và hâm đơ của a đây , fa đi anh ko thì về với đội lao công a ơi

Yêu cả nhà!!!

Bình luận

@ mít cảm ơn nàng  Đăng lúc 3-12-2013 03:12 PM
Ồ hố thế thì cứ rệt nhiệt tình đi e  Đăng lúc 1-12-2013 08:58 PM
à staff có quỹ riêng rệt không mất xèng của mình ạ =))  Đăng lúc 1-12-2013 08:37 PM
@be suốt ngày rệt thế thì lấy đâu ra xèng e ây  Đăng lúc 1-12-2013 08:03 PM
Huhu ss viết trên di động nên khó làm mấy cái đấy  Đăng lúc 1-12-2013 01:55 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
.Mít. + 5 hay quá :x
bestormie + 5 cả nhà yêu ss <3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 1-12-2013 03:44:07 | Chỉ xem của tác giả
Huhu vì mạng đơ lỡ nhấn 2 lần nên bây giờ phải edit lại đây
Thôi thì bình luận về vụ kịt sen khiến dân tình dậy sóng vậy
Phải nói thế nào đây a Rác bá đạo quá làm con bé nó mắt tròn mắt dẹt cơ mà chắc trình độ của a cũng ko vừa nên nó mới nhăm mắt và tận hưởng như thế chứ * ôi sắc nữ là tôi*. Nói chung ko còn gì để hối tiếc cái kết quá đẹp cho bộ phim
The end
Thân ái chào tạm biệt và quyết thắng

Bình luận

ss ới, thay áo đồng phục kiss scene đê!!!!  Đăng lúc 1-12-2013 07:01 PM
Áo đẹp :x xả đc cả 1 bãi to tướng hehe  Đăng lúc 1-12-2013 01:58 PM
với lại chủ yếu em khoe cái áo mới :))  Đăng lúc 1-12-2013 11:08 AM
thành quả lúc 3h sáng của ss... chúc mừng ss đã xả hết tất cả cám xúc của mình ra cho nhà biết :))  Đăng lúc 1-12-2013 07:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 1-12-2013 17:11:04 | Chỉ xem của tác giả
daphnie gửi lúc 30-11-2013 16:58
Cô làm ta cười mém sặc vì cái màn hot kiss đóa, nói chung là ta cũng hưng phấn lắ ...

Nhưng mà kiss thật rồi ss ơiiiii, kiss thật kìa
Thế này thì em nghĩ là lăn lộn ko lâu nữa đâu,  em công nhận ổng khá là thận trọng
Đến ghen cũng thận trọng, ko dám to tiếng, chỉ dám đen cái mặt xám nghét ra mà quay đi học, cơ mà vẫn duyên
Vẫn tốt, vẫn từ từ làm fan gơn điên đảo {:290:} {:291:}
Dạo này em uốn éo nhiều lắm, chỉ đang nghĩ tới lúc lấy anh rồi, hai ổng bả làm gì ở nhà thôi ){:433:} {:416:} {:448:}
E chỉ muốn BK khai thác nhiều diễn biến cả tình cảm gia đình lẫn tình cảm nam nữ của các bạn trẻ

Với cả cảm xúc cuả Bông, các bác BK mà cứ kệ Bông đấy, thì bác BK ăn đá,  nhà mình cũng lại bị bảo là : ăn ko ở ko đc lợi ( trong khi ...ờ ...có ở ko đâu ? Hoạt động cơ mồm suốt đấy chứ )Tim cũng run bần bật kia kìa ) hay là Bông không được cạnh tranh công bằng ( Na là đồ chơi à mà cạnh tranh công với chả bằng ) hay là Na không hú ý đến Bông ( Ơ thế sao Na phải chú ý đến Bông ? Vì Bông tỏ tình à ? Thế em pm tỏ tình Hai Tai trên twt trên dưới 10 lần rồi đấy, ổng còn chưa rep em)  , và vô vàn những ý kiến cứ phải là logic tới ngại của các bạn =) {:431:} {:435:}

Em thấy là mấy tập sau còn nhiều tình tiết rất là bất ngờ, chị em mình cứ thấy BK hết ý thôi chứ cứ đà này em thấy khéo tập 14 lại chả có gì như ý mình.
Em viết bài này chả nói đc gì về anh chị nhà mình, vì em cảm thấy nó đã rõ là hoàn hảo rồi Giống như là mơ ý, tình cảm rung động ý đẹp lắm. LÀm trái tim chưa biết yêu lần đầu của em cũng muốn thử một lần. Một lần đơn phương, một lần đau hay một lần hạnh phúc {:419:} {:415:}

Nhưng mà * lầm bầm nhỏ nhỏ* em cảm thấy các bạn khác khá là phiến diện. Rác về vứi Na thì các bạn ý ỉ ôi, quay sang ghét Na và Rác Em thấy hơi bị buồn cười, em nói thật là em chưa thấy đời thủa nhà ai thuyền mình không được lại ghét thuyền mình. Rác và Na làm gì sai à ? Yêu nhau mà là sai thì thôi các trẻ đừng yêu nữa. Thế lúc yêu bạn ko đc chú ý mình người bạn yêu, mà bạn còn phải chú ý thằng yêu bạn nữa à ? Ơ thế tớ hẹn hò người yêu tớ nhưng tớ vẫn phải gọi điện cho thằng bạn ( người đã từng tỏ tình với tớ) hỏi mày đã cơm chưa ạ ?
Cái buồn cười nhất, là lúc Na với Bông kiss, lúc Na với Bông có skinship,em nhớ mình có nói gì à ? MÌnh thấy nhà Rác vẫn bình tĩnh, vẫn bình thản với cả khá là lạc quan với vui vẻ. Vậy sao tới lúc mà Na với Rác, hai người thực sự yêu nhau , tình yêu từ hai phía, tiến tới bên nhau thì các bạn lại ỉ ôi than khóc ? Bây giờ các trẻ yêu một người, nhưng mà người đó yêu người khác, và người khác kia cũng yêu người đó. Các trẻ sẽ làm gì ? Ăn không được thì phá à ? Tình yêu có phải cái bát đâu ? Việc trời thì để thuận trời đi !! * Việc BK để mặc BK, các bác sẽ làm những gì đúng và đủ làm mọi người tâm phục khẩu phục*
Em viết bài này đúng là rep babe nhà em, nhưng e đang xả là chính. Em xin lỗi cả nhà vì đã dùng nhà làm nơi xả xì trét, em chút phiến diện trong suy nghĩ vì đây là cảm nghĩ của em. Các babe đừng giận em, tại hôm nay em trẻ dại . Sự cuồng loạn tuổi 17 nó tới ạ

P.s : Em yêu cả nhà ! Em bình tĩnh lại rồi
P.s 1: Chị Be, nàng đừng rate nữa Giữ xèng đi =)
P.s 2: ss Daph , e chưa đủ tuổi đâu ạ 30 ngày nữa cơ ạ )
P.s 3 : https://docs.google.com/forms/d/ ... yLlhQiwqUQ/viewform
Tích cực cả nhà nhá <3 <3 <3 <3 <3

Bình luận

@dap + như : các babe ahh, e tò mò lắm á <3 <3 <3 Kiểu phòng tối tốt đèn sáng sáng :))))))) @ses : :)))) Ơ thật ạ ??? Em tưởng tốnnnnn ....thế cứ xin xỏ thôi nhẩu =)))   Đăng lúc 2-12-2013 04:43 AM
haha rết là rết, có tốn xèng đâu mờ em Mốc lo thế =)) ngta mún đc rết mà chả đc đây nì  Đăng lúc 1-12-2013 10:36 PM
hơ hơ, cô nhóc này chưa đủ 18 nữa kìa =))  Đăng lúc 1-12-2013 09:35 PM
cả cái nhà này ai cũng tò mò :))  Đăng lúc 1-12-2013 09:08 PM
cuộc sống hôn nhân của ng` ta mà sao cô cứ phải tò mò vậy nhở =))  Đăng lúc 1-12-2013 08:57 PM

Rate

.Mít. + 5 :x cảm ơn bạn
bestormie + 5 hot quá nên cứ rệt =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 1-12-2013 18:56:20 | Chỉ xem của tác giả
"Anh sẽ yêu em, anh hứa sẽ yêu em. Anh chẳng tiết lộ nó với ai cả, chỉ mình
em thôi. Hãy dõi theo anh, hãy nhìn theo anh. Tình yêu này chẳng ai có thể thấy được đâu."
I'll Love - Green Area

Đây là đoạn mà anh Rác đã hát cho NJ nghe trên xe. Đây là một bài hát bản thân mình rất và rất thích,
một người mình rất yêu đã hát lại bài hát này, nên lúc xem raw nghe anh Rác hát mà tim mình lỗi
mất một nhịp. Khi lục tìm lại bài hát mình thấy rất vui vì "thì ra mọi thứ đều là duyên phận", đã là duyên
phận thì làm sao mà cưỡng lại chứ. (xin lỗi, mình nói lan man, mọi người hãy bỏ qua cho mình).

Từ tập 2 của phim, mình đã cảm thấy một sự liên kết mãnh liệt giữa anh Rác và NJ, giữa hai người như có một sợi dây
vô hình nào đó vậy, sợi dây là vô hình đó,nhưng thật sự nó giống như là bức tường vô cùng chắc chắn để chắn bất cứ ai muốn bước vào giữa họ (cảm nhận cá nhân). Xem phim này,mình thật sự đồng cảm với NJ,đồng cảm với cảm xúc của NJ, mình hiểu tại
sao NJ lại phản ứng như vậy với anh Rác, trước kia mình đã từng như NJ yêu một người anh giống như vậy. Nên mình hoàn
toàn chắc chắn, tình cảm của NJ đối với anh Rác không phải là ngộ nhận, đó là tình yêu thật sự của một người con gái,hoàn toàn
toàn tâm toàn ý,dùng hết tâm tư tình cảm của bản thân để yêu. Chỉ có khi yêu mãnh liệt thì NJ mới có những phản ứng như thế : cầm áo anh ngửi/hít/đắp mặt, cầm ảnh Rác mà ngắm/nhìn/hun hít cái ảnh, lúc nào cũng lo cho cái ăn cái mặc của anh, phát ghen
khi nghe anh nói về người con gái khác, và điều quan trọng chính là đôi mắt của NJ khi nhìn anh Rác. Đó không phải là đôi mắt
khi đang nhìn một tình yêu ngộ nhận. Và khi anh Rác hôn NJ, đó chính là thời khắc quan trọng để biết là bản thân có ngộ nhận hay ko? Nếu thật sự tình cảm của NJ chỉ là ngộ nhận thì có lẽ NJ sẽ không có cái phản ứng quá đỗi hạnh phúc như vậy đâu. Bản thân mình khi xem phim, lúc đầu thật sự có tò mò ai sẽ là người cuối cùng sẽ đc đến với NJ, và nghĩ là ai cũng đc.Nhưng phim đã làm đến tiết này, phát triển mạch cảm xúc đến tận đỉnh điểm như này..nhưng cuối cùng lại cho NJ đến với một người khác anh Rác thì
thấy thật sự hụt hẫng,hụt hẫng vì cảm xúc mình đã dành cho phim, hụt hẫng vì rất nhiều thứ lắm, nhưng có lẽ là BK của phim. Đến lúc đó thì với mình có là lí do gì thì cũng chỉ là ngụy biện của BK.

(Thật ra, từ những tập đầu mình đã muốn post caps của anh Rác bên thread của phim,nhưng hễ cứ vào đọc là có quá nhiều cm fan CB cm nói chuyện một cách hết sức là gây phẫn uất cho người khác,khiến bản thân của mình hết sức là bực bội. Cho dù là mấy bạn có yêu idol của mình đến đâu thì cũng nên biết giới hạn. Điều quan trọng là ko phải cứ hễ là mấy bạn dùng lời lẽ ác ý để dìm hàng người khác thì idol của mấy bạn sẽ được nâng tầm đâu. Nó sẽ cho phản ứng ngược lại đó,người ta sẽ đánh đồng cả bạn và idol của bạn, đừng hỏi tại sao lại xuất hiện câu "like idol like fan". Đọc nhiều cm của mấy bạn đó đến nỗi mình muốn có luôn ác cảm với nhân vật CB. Biết đây chỉ là phim và chỉ là ảo nhưng sao đọc cm cảm thấy thật ức. Chỉ là mấy nay mình đọc quá nhiều cm ức chế từ kites, soompi, facebook, ytb. Mình chỉ muốn tìm một chỗ nói ra hết để cảm thấy nhẹ nhõm vì dù sao cũng chỉ là một bộ phim, một nhân vật trong phim.. Mình hi vọng có thể tìm thấy tiếng nói chung với mọi người ở đây vì mình đọc cm mọi người và thấy có lẽ ở đây mình sẽ dễ chịu hơn )

Bình luận

=)))) thì tuổi 18 tươi đẹp, cũng phải có tý tưng bừng chứ babeeeeeee  Đăng lúc 2-12-2013 01:22 PM
haha thế thì ăn mừng tuổi 18 hoành tráng quá đó =))))))  Đăng lúc 2-12-2013 01:16 PM
@ses : em biết mừ, còn 1 tháng thôi mà ạhhhhhhh =)))))Chắc lúc ý cugnx đc cái bẹt xin =))))))  Đăng lúc 2-12-2013 01:14 PM
@Mốc: còn chưa đủ 18t nữa kìa :))  Đăng lúc 2-12-2013 01:07 PM
@ss Ngân: hôm qua tinh thần em ko ổn định lắm ạ!  Đăng lúc 2-12-2013 12:56 PM

Rate

.Mít. + 5 Cảm ơn bạn
bestormie + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 1-12-2013 19:34:25 | Chỉ xem của tác giả
Anh nhà lại lên báo, mà lên báo doanh nhân mới ghê ^^

cre: JW DCgall

Bình luận

http://phim.let.vn/xem-phim-loi-hoi-dap-1994-reply-1994-online-film-4792-77354.let vào đây xem online nè :P  Đăng lúc 2-12-2013 01:25 PM
mô!  Đăng lúc 2-12-2013 01:08 PM
ở đâu ở đâu ạ ????? :((((  Đăng lúc 2-12-2013 01:01 PM
ss xem vietsub tập 13 rồi <3  Đăng lúc 2-12-2013 12:56 PM
=)))))) em rep lúc sáng sớm, mắt cứ gọi là ....đơ =)))  Đăng lúc 2-12-2013 12:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 1-12-2013 19:51:58 | Chỉ xem của tác giả
hự hự, cảm xúc của mình hiện nay là vừa hạnh phúc vừa lo lắng.
mấy tập trước cứ thấy a nhà mình ko chịu tiến gì thì cũng lo lắng lắm, thế mà giờ mọi thứ đang rất tốt đẹp thế lại càng lo hơn. 8 tập nữa ms hết phim, ko biết còn sóng gió nào nữa ko. :))
nhưng mà kệ vậy, cứ cảm nhận trọn từng thời khắc của Na-Rác zị.
hí hí, từ đầu xem mình thấy chắc trên đời ko có ai có thể hiểu Rác như Na và cũng ko ai có thể hiểu Na hơn rác nữa... hi vọng mọi chuyện sẽ chuyển biến theo đúng ý của m. <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 1-12-2013 19:54:57 | Chỉ xem của tác giả
mimila gửi lúc 1-12-2013 17:11
Nhưng mà kiss thật rồi ss ơiiiii, kiss thật kìa  
Thế này thì em nghĩ là lăn  ...

mình là mình thật sự thấy các bạn thuyền bên kia quá chi là có suy nghĩ rất buồn cười. Con người mà, có mỗi một trái tim, chung thủy yêu một người mà cũng bị lên án là sao? Tại sao phải cho ChilBong cơ hôi trong khi người mình yêu từ đầu tới cuối là anh Rác, thật nhảm hết sức. Anh Rác là người tốt, người đàn ông biết chăm sóc, quan tâm, yêu thương NJ, đâu có lý do gì để NJ thay lòng hay hướng về người khác. Chả lẽ vì ChilBong tỏ tình nên NJ phải cho ChilBong một cơ hội. Mình thiệt không hiểu nổi, nếu nhân vật NJ chia 5 xẻ 7, 4 chàng trai trong nhà trọ ai cũng cho cơ hội hết thì còn gì gọi là tình yêu, nhân văn của bộ phim đặt ở chỗ nào? Cuồng thì cũng vừa vừa thôi, ChilBong là chàng trai tốt, nếu tỏ tình mà ko dc hồi đáp thì cũng nên tìm cho anh một cái kết khác hạnh phúc hơn, ví dụ như có một cô gái khác làm lòng anh ấm áp chẳng hạn, tại sao cứ phải là níu kéo bắt buộc phải có NJ, NJ chung quy cũng là một cô gái trẻ, một thiếu nữ đang yêu, đâu phải là một bà già, một người đã lập gia đình, nghĩ gì chứ, tình yêu vốn là như vậy, có gan theo đuổi, có gan thổ lộ, thì cũng phải chuẩn bị tâm lý là người ta từ chối, đó là lẽ thường thôi, ChilBong đau khổ, uh, thì bị người ta từ chối, đau khổ là bình thường, nhưng đau ngắn còn hơn đau dài, nếu NJ cứ dùng dằng, ChilBong có hi vọng, vậy cả ba đếu khổ, cả ba đều buốn, liệu lúc đó các bạn fan còn mắng nhiếc NJ tới cỡ nào nữa. Cứ bảo BK, PD troll fan, rồi mệt mỏi vì bí mật, đến khi công khai thì bảo PD,BK không công bằng, thế này thế nọ, cái lọ cái chai, sao mà lắm ý lắm nghĩa thế không biết, mình coi phim, lên đọc comment của các bạn khác mà thấy nực cười.

Bình luận

há há: không thể không thay đó mà :)) Tr xem đi xem lại cả mấy chục lần, lần nào cũng cười vểnh râu, nên giờ làm cái áo fan cuồng tự kỉ :))  Đăng lúc 4-12-2013 04:51 PM
ủa! thay áo kiss scene hết rồi đó hử! :)) kiss ngập bãi Rác luôn ak!  Đăng lúc 4-12-2013 11:14 AM
Em đang định viết thêm một bài nữa, mention hẳn cái ss dưới dưới dưới kìa, cơ mà từ từ :)) Mềnh cứ từ từ babe ạ. :))) Mềnh về đây chờ ngày phục thù  Đăng lúc 2-12-2013 05:16 AM
@ mimila: uhm,hehe, thì đấy,ss cũng muốn vô đây cho nó kín đáo,dù sao mình cũng phải thông cảm cho người ta,cơ mà rút cục cũng bị trào máu não :(  Đăng lúc 2-12-2013 05:03 AM
hị hị :)) Em hiểu cảm giác của ss @thuytrang mà <3 <3 Hơn sao hơm sao, chúng ta vô đây ôm ấp lẫn nhau :)))  Đăng lúc 2-12-2013 04:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 1-12-2013 21:11:04 | Chỉ xem của tác giả
[HD CAPS] Kiss scene - Eps 13 part.1

Đây là bài cảm nhận của một anh blogger nổi tiếng bên Hàn, đã nhận xét về cảnh hôn tối hqua của anh Rác-NJ,
anh này nói đây chính là "Kiss scene of the year". Đọc thấy rất hay, nhất là cái kết luận của ảnh, thiệt đúng ý mình: "The boy that became the brother for the sake of a teary young girl.The Na Jung who grew up under his protection. The moment that he decided to accept the girl whom he only considered to be a fantasy that could never be fulfilled… this moment may be the beginning of a cure for their perhaps 10 + year long love story".

Nhưng ngặc nổi nó dài quá, save tạm ở nhà mình nhé, khi nào rảnh sẽ trans ra để dành đọc lại.

cre: Ricca@soompi & thetimeisright@Soompi

Bonus cái link^^ mọi ng vô ủng hộ anh già.  

Bình luận

Ss ạ, e thấy toàn t.a thấy nản đọc luôn, e chờ khi nào ss dịch  Đăng lúc 1-12-2013 10:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 1-12-2013 21:32:06 | Chỉ xem của tác giả
Ây dà, nói về chiện mấy cái nhận xét phiến diện thì có mà nói cả ngày ko hết á. Dẫu biết "im lặng là đỉnh cao của sự khinh bỉ", nhưng mà "một điều nhịn là chín điều nhục", nhiều lúc ức lắm muốn "phun châu nhả ngọc" một lần cho sướng cái đời, nhưng mà nghĩ lại phun ra rồi cũng chẳng dc gì, mất công anh zai lại bị ng` ta ghét hơn nữa nên thôi, cứ nhắm mắt cho qua hết cho khỏe, cứ tằng tằng mà coi phim thôi

Chưa có nv Hàn xẻng vào mà tui quý như anh Rác, ảnh ở dơ tui cũng thích, chắc tui bị hâm mất rồi, thích tất tần tật luôn á, hiu hiu, khổ ghê

Và quan trọng nhất là thích cách anh ấy yêu

Không màu mè, hoa mĩ, cũng không bồng bôt, ảnh từ tốn, từ tốn đến mức nhiều khi làm người khác muốn phát điên lên vì sự từ tốn đó. Nhưng sau đó lại khiến chúng ta phải mỉm cười. Ảnh chỉ ngốc nghếch khi ở bên ng` con gái mà mình yêu, mọi người cũng thấy đấy, chỉ có bên Jung ảnh mới là anh RÁC mà thôi, ra ngoài xã hội là anh chững chạc hẳn, khối cô xin chết đó mà ảnh có thèm để ý đâu

Giờ ngẫm lại mới thấy, liệu có cô nào trên đời này khiến cho anh phải ngớ ngẩn khi ở bên cạnh nữa không?
Ngoài Jung ra thì tui nghĩ không có cô nào có đủ khả năng đó đâu, hehe. Bởi vậy lại càng thấy anh ấy thật tuyệt vời

Ảnh yêu Jung nhiều, rất nhiều, nhưng ảnh không hề nói ra bất cứ lời nào cả, ảnh chỉ dùng hành động. Nói thì chắc chỉ cần 1 2 giờ đồng hồ là chẳng còn gì để mà nói nữa, thề thốt ước hẹn đủ thứ kiểu, nhưng mà dùng hành động thì nó lại thật chậm rãi, ảnh cứ từ từ, từng ngày cho Jung thấy ảnh yêu cô đến mức nào. Na Jung ngây thơ có lẽ đến h` vẫn chưa biết hết được tấm lòng của anh ấy đâu, có lẽ cô vẫn nghĩ đơn giản là ảnh thích mình, coi mình như con gái chứ chưa nghĩ đến là tình yêu của anh thật sự nó lớn đến như thế nào

Vì là ở đây, nên tự cho phép bản thân có chút ích kỉ, chỉ muốn Jung là của anh Rác, chỉ muốn 2 người đó đến với nhau, bởi, tình yêu của 2 người đó đẹp đến thế, cho người xem bao nhiêu cảm xúc, vậy rồi để cuối cùng không đến được với nhau liệu có phải là quá buồn ko?

Nếu mất Jung, liệu anh ấy sẽ thế nào? Tất nhiên là cảm giác lạc lõng, và tui không muốn điều đó chút nào. Tự huyễn hoặc bản thân rằng nếu điều đó xảy ra thì có lẽ BK sẽ sắp xếp cho anh một cô nào đó, nhưng thiết nghĩ, một cô gái mới xuất hiện làm sao bằng Jung của anh, cùng anh lớn lên được cơ chứ? Rồi anh sẽ yêu cô gái đó như thế nào, cũng ngốc nghếch như với Jung ư? Làm sao được. Hay anh sẽ yêu như bao gã trai "chững chạc" ngoài kia? Không còn là anh nữa rồi. Năm 2013, chúng ta vẫn thấy anh ấy thật ngốc nghếch khi ở bên Jung, vâng, sự ngốc nghếch chỉ dành cho 1 người duy nhất đó, qua gần 20 năm nó vẫn thế, thì có nghĩa tình cảm của anh với Jung vẫn còn đó. Thử hỏi, nếu 2 ng` không đến được với nhau, ai chấp nhận nổi sự thật này

BK để 2 ng` đến với nhau sớm như thế này thật khiến những ng` ủng hộ anh sống chết như tui đây lo lắng không yên. Nếu 2 ng` yêu nhau rồi, thì sao phim còn chưa hết, liệu còn điều gì xảy ra nữa ư? Tui nghĩ, những điều diễn ra sắp tới có lẽ là những hiểu nhầm, những rạn nứt trong tình cảm của 2 ng`. Vâng, tình yêu mà, dù có là anh em hờ đi chăng nữa cũng sao tránh khỏi được những hiểu lầm. Và đây chính là cơ hội của Chil Bong

À mà nói đến đây mới nhớ, fan của Chil Bong dường như vẫn chưa hiểu rõ ý đồ của BK khi xây dựng nv Bong thì phải, nghĩ sao nói CB là quần chúng, quần chúng cái con khỉ khô. Anh Rác và Na yêu nhau mà cứ tằng tằng rồi cưới thì phim chẳng dại gì dài tận 21 tập, tốn tiền mất công, con rết khéo mà "tiệm cận". Thấy mấy bạn ấy kêu gào khóc lóc, cũng muốn vào an ủi, nhưng nghĩ lại chả dại đâm đầu xuống vực.

BK chưa quyết định ai là chồng là có ý đồ cả rồi. Có phải đơn giản đâu. Cái kịch bản này tới phút chót còn đổi được chứ nói gì mới tập 13 như h`. Sau này Rác và Na yêu nhau, hiểu lầm rồi cãi vã, anh Rác thì khối cô bu theo đó mà chẳng thèm ngó thì chắc chắn ảnh ko phải là vấn đề rồi, vấn đề ở Jung kia kìa, bên cạnh cô ấy luôn có 1 trái tim si tình sẵn sàng đón nhận cô ấy bất cứ lúc nào. Con gái mà, lại yêu lần đầu nữa, cãi nhau với ng` iu, thấy ng` iu ko hiểu ý mình, sẵn bên có chàng chiều chuộng hết mực, làm sao không lung lay được. Anh Rác ảnh lo mấy vụ này nên ảnh mới ghen tới bầm mặt như thế. Nên nv CB thật sự là 1 đối thủ đáng gờm chứ chẳng phải đùa. Lỡ may BK thích chơi ngông làm cái kết CB tới vs NJ thì vẫn ko có gì là khó, bởi trái tim NJ thay đổi thì cũng đâu phải là điều không thể, chỉ có điều cái kết này sẽ khiến tui tự kỉ dài dài, tui hok ghét gì CB, thích nữa là đằng khác, nhưng mà cứ mỗi lần nghĩ về quãng thời gian vui vẻ của 2 anh em hờ là tui lại không thể chịu đựng nổi

Mong lắm cái kết đẹp cho anh Rác, vì tui vẫn muốn thấy cái sự ngốc nghếch chỉ dành cho một người duy nhất đó của anh

Bình luận

ss toẹt vờiiiiiiii  Đăng lúc 2-12-2013 04:52 AM
Quá hay  Đăng lúc 2-12-2013 12:11 AM
Yêu chị dâu ngoài đời thật cũng khá từ tốn, cả 2 đều rất cẩn trọng...  Đăng lúc 1-12-2013 09:46 PM

Rate

.Mít. + 5 Cảm ơn bạn
bestormie + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách