Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] LES MISÉRABLES - Những người khốn khổ (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
281#
Đăng lúc 25-4-2013 22:48:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim này được đánh giá cao mà
Lần trước được xem ở rạp đã thấy xúc động rồi, bh lại phải ngồi down lại về coi ;XX:
Thank subteam nhiều lắm nhé           
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

282#
Đăng lúc 27-4-2013 09:48:22 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này rất xúc động và cảnh quay thì quá hoành tráng, nên ra rạp xem hơn là xem ở nhà mới thấy được hết độ vĩ đại và hoành tráng, cũng như cảm nhận được âm nhạc
Tiếc là film này chẳng có diễn viên nào đẹp chai hết hê hê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

283#
Đăng lúc 27-4-2013 10:55:31 | Chỉ xem của tác giả
Film hay nhưng vì kiểu nhạc kịch làm m không đủ kiên nhẫn nghe, lời thoại ý nghĩa thật đó nhưng m thấy hàn lâm quá, mang tính nhân văn cao, mà dạo này xem kiểu hành động bùm chéo quen rồi :), nhưng xem thấy họ khổ quá :((, ngày xưa cứ nghĩ mỗi dân m khổ, ai ngờ các nước khác họ cũng phải đấu tranh không ít...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

284#
Đăng lúc 27-4-2013 12:52:17 | Chỉ xem của tác giả
đây là lần đầu tiên mình xem thể loại phim nhạc kịch thế này, vô cùng cảm động.
một công nhân chỉ vì ăn trộm một mẩu bánh mỳ cho đứa cháu gần như sắp chết đói mà phải trả giá quá đắt, cả cuộc đời
một cô công nhân trẻ chỉ vì có con nhưng k có chồng bị mọi người đối xử quá bất công, đến cuối cùng cũng chết.
xem xong phim mà muốn tìm truyện này đọc luôn quá....
hi vọng sẽ có nhiều phim ý nghĩa như thế này hơn nưa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

285#
Đăng lúc 28-4-2013 10:24:00 | Chỉ xem của tác giả
thích quá, hồi phim này chiếu ngoài rạp bận ko đi xem được
thấy đc oscar chi chị ann lại càng muốn xem
thank st nhé, bản HD thế này chắc kéo 1 ngày mới xong, khà khà có thêm phim để xem mấy ngày lễ rồi :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

286#
Đăng lúc 28-4-2013 15:54:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim này, ah không, 1 vở nhạc kịch thì đúng hơn, mình coi cũng phải 2-3 lần với âm thanh bật to, nhất là cảnh đầu tiên "Look down, look down, i am the slave of the law" "five years for what you did"... rất là hay. Cảnh Cosettle hát Castle on the cloud cũng hay nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

287#
Đăng lúc 28-4-2013 19:16:09 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự là mình thích tất cả các nhân vật luôn. Từ ông thanh tra Javert chỉ biết thực thi pháp luật , đến cô công nhân Fantine đáng thương, cô bé Cosette dễ mến, anh chàng Marius hào hoa. Ngoài ra còn có em họ của Cosett mà mình không nhớ tên nữa, yêu mà không được đáp trả. Những người khốn khổ - bi kịch của tầng lớp dưới đáy của xã hội Pháp bấy giờ. Tất cả những nhân vật trong phim đều có những bi kịch riêng, thậm chí khi Cosette làm lễ cưới với Marius thì bi kịch vẫn xảy ra, đó là việc ông Jean Valjean ra đi.
Kết phim gợi lên rất nhiều hy vọng về một tương lai tươi sáng, khiến cho cả phim không hề bị âm u như khi mình xem trailer {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

288#
Đăng lúc 28-4-2013 22:21:53 | Chỉ xem của tác giả
hóa ra phim này kiểu như nhạc kịch nhỉ. xem thấy cảm động nhưng có lẽ ko quen với nhạc kịch nên đôi lúc thấy hơi chán chán, nhưng túm lại là nên xem và rất ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

289#
Đăng lúc 29-4-2013 08:17:35 | Chỉ xem của tác giả
thực sự lúc đầu mình chưa cảm thấy hết cái hay của phim này đâu tại vì cũng không hứng thú với nhạc kịch lắm mà phim này lại hát nhiều quá nhưng về nghe cô dạy Văn phân tích một đoạn trích trong truyện thì mới dần dần thích phim này vì nó quá cảm động và ý nghĩa thks ST đã dịch phim này nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

290#
Đăng lúc 29-4-2013 09:59:16 | Chỉ xem của tác giả
xem phim ma cam dong qua.                                                                                          
cam on subteam nhe.                                                                                                      
minh thich nhat the loai nhac kich nay.
Hugh Jackman hat hay tu thoi xua roi, nhung khong ngo Anna hat cung hay phet                                               
.

Bình luận

comment bằng tiếng Việt có dấu bạn nhé  Đăng lúc 29-4-2013 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách