Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] LES MISÉRABLES - Những người khốn khổ (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
291#
Đăng lúc 29-4-2013 10:09:48 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đó đi coi ở rạp cùng nhỏ em... 2 đứa chọn hàng ghế trên cùng...
Cùng hàng bên trái có 2 chị đi cùng nhau... bên phải là một anh sinh viên đem theo cả sổ tay để ghi ghi chép chép gì đấy...
Film cực hay <3 ngồi xem mà mình chỉ biết bịt miệng mà rấm rức khóc cả bộ film... quả là Những người khốn khổ mà :(
Về nhà tìm down toàn bộ các bài hát trong film :-< mỗi lần nghe lại vẫn là cảm giác ấy...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

292#
Đăng lúc 29-4-2013 15:11:00 | Chỉ xem của tác giả
phim rất hay. Xem rạp rồi mà vẫn thích xem lại lần nữa. Mà lần nào xem xong mắt cũng sung húp
hugh jackman phải nói là tuyệt vời, ko còn gì để chê. đẹp trai, hát hay
anne hathaway "i dreamed a dream" phải nói đây là bản mà mình thích nhất giọng hát lột tả được đúng sự thống khổ của Fantine luôn ý. Nói chung là một bộ phim không thể bỏ qua
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

293#
Đăng lúc 29-4-2013 15:51:34 | Chỉ xem của tác giả
Lúc coi xong phim này, mình đã chạy ra tiệm sách kiếm quyển này ngồi gậm nhắm, vì mún hỉu rõ nên mình đã mua bản tiếng anh đến bây h vẫn còn chưa có gậm xong ToT
Và lúc coi cái cảnh Fantine bị dồn vào bước đường cùng bán tất cả những gì có thể để cứu con gái mà muốn khóc quá. Nhất là phân cảnh Fantine hát "I dreamed a dream" thấy tâm trạng khủng khiếp, cảm giác xúc động, đau lòng cho cô gái tội nghiệp.
Một bộ phim đúng chất hay và đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

294#
Đăng lúc 29-4-2013 16:01:28 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam đã dịch phim.
Lúc mới tải mình cứ tưởng đây là phiên bản phim của vở nhạc kịch, khi xem mới biết nguyên phim là 1 vở nhạc kịch. Đúng là 1 ngạc nhiên thú vị.
Nội dung phim vô cùng cảm động, cảnh Fanny bán tóc khiến mình khóc nấc lên. Coi lại mấy lần cảm xúc vẫn cứ như lần đầu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

295#
Đăng lúc 29-4-2013 16:09:30 | Chỉ xem của tác giả
Hay lắm lắm luôn
Rất thích những thể loại phim nhạc kịch như thế này.
Cảm đông và ý nghĩa. Xem 2 lần không chán
Ngiện luôn cả bài hát chính trong phim. Diễn xuất thì khỏi phải chê rồi
Tksssssssssss subteam nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

296#
Đăng lúc 29-4-2013 20:54:16 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay!!!!
Đã từng đọc truyện và xem nhạc kịch nên hóng phim này lắm. Còn có tình yêu Anne Hathaway của mình nữa chứ ><
Kết nhất mấy bài hát trong phim, diễn xuất của dàn diễn viên tuyệt vời, cộng thêm âm nhạc cũng tuyệt vời không kém => một bộ phim đỉnh của đỉnh :)
Cám ơn subteam đã làm sub phim này nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

297#
Đăng lúc 29-4-2013 23:25:04 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tối qua mình đã bỏ ko xem bước nhảy hoàn Vũ để xem vở nhạc kịch này. Quả thật ko uổng chút nào. Thật cảm động mặc dù mình đã đọc truyện này từ lâu rồi. phần nhạc quá hay luôn!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

298#
Đăng lúc 30-4-2013 00:17:17 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu xem k thích nhạc kịch lắm nhưng 1 lúc sau thấy cũng ổn. Thích nhất là đoạn cuối, Jean Valjean cùng Fangtin vs những người khác hát, thấy hay k chịu được. Hay là cái đoạn thằng bé con hi sinh. Cảm động rớt cả nước mắt. Quả là phim oscar :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

299#
Đăng lúc 30-4-2013 13:20:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình không phải fan của thể loại nhạc kịch, nhưng may mắn là hầu như các phim ca nhạc mình được xem từ trước tới nay (đếm ra cũng chỉ ở trên đầu ngón tay: Cối xay gió đỏ, Sweenet Todd, Across the Universe, Những người khốn khổ) đều là những bộ phim làm mình (nói thế nào nhỉ) cảm thấy thỏa mãn về cả mặt thị giác và thính giác.

Dù đã được nghe một số phần của tác phẩm Những người khốn khổ thông qua chương trình đọc truyện đêm khuya của VOV3 và có những tưởng tượng nhất định về cả câu truyện cũng như lờ mờ đoán được cách mà bộ phim sẽ diễn ra, mình vẫn vô cùng choáng ngợp về bộ phim, từ khoảnh khắc đầu tiên trên cửa sông cho tới khoảnh khắc cuối cùng của hồi kết. Nói một cách “trần trụi” thì nó quá vĩ đại, quá to lớn, quá giàu xúc cảm so với những gì mình tưởng tượng ra.

Phần đầu của bộ phim với mình lại trôi qua nhanh một cách kì lạ, cho tới bây giờ mình vẫn không hiểu lắm sao lại thế. Bộ phim bắt đầu ghi lại dấu ấn đậm nét với mình kể từ lúc chú bé Gaverout xuất hiện – nói cách khác là khi cuộc cách mạng bắt đầu. Đây cũng đồng thời là trường đoạn mình thích nhất, và để lại cho mình nhiều suy nghĩ nhất.

Đoạn phim này đẹp, bởi những người sống trong khung cảnh ấy, tinh thần và ý chí của họ là vô song. Những con người cuồng nộ và căm hờn, sẵn sàng cho một cơn bão lớn, cơn bão mang lại bình minh và một cuộc đời mới. Họ chiến đấu và hi sinh, từng người một, chiến đấu cho bình minh của dân tộc Pháp độc lập. Họ có thể chết, nhưng tinh thần của họ sẽ tiếp tục sống, và sẽ thầm lớn lên trong lòng những người dân Paris, để một ngày nào đó, một cơn bão thực sự sẽ kéo đến. Họ tình nguyện chết. Chết vì tự do. Chẳng phải mô tả ở đây, thì những bạn xem phim hẳn cũng đồng cảm với mình về cái chết của chú bé Gaverout. Chú bé lang thang ấy đã sống và chiến đấu như một người anh hùng thực sự. Javert đã quỳ gối trước cái chết của chú. Chú bé nhỏ xinh ấy đã ấp ủ những điều gì, mà khi chết đi lại có thể phá đổ cả thế giới vốn ngăn nắp đến hoàn hảo bên trong con người Javert, để ông ta cuối cùng đã lựa chọn kết thúc cuộc sống của chính mình?

Mình đang nghe lại nhạc phim, đúng đoạn mà Javert đang hát dưới bầu trời sao của thành phố. Nếu làm một phép so sánh (mà mọi phép so sánh đều là khập khiễng) thì mình thấy rằng vở nhạc kịch này đã tôn trọng Javert một cách tuyệt đối, khi để ông ta chết đi như một con người – một cái chết mà nếu nói hoa mĩ ra, thì cũng khá là bi hùng (so với việc để ông ta chết cạnh một cái cống như trong nguyên tác). Javert là loại nhân vật bị hành hạ bởi ranh giới giữa thiện và ác, giữa đúng và sai, tốt và xấu, giữa trái tim và lí trí. Javert luôn chọn lí trí. Lí trí dẫn dắt ông ta đi suốt cuộc đời, làm tròn nghĩa vụ của một người cảnh sát trung thành với công lí, rằng cái sai sẽ bị trừng trị. Về mặt này, Javert không hề sai, mà còn đúng, vô cùng đúng. Javert chỉ sai lầm, khi quên đi tiếng kêu khóc của những con người khốn khổ đang chết đi dần dần dưới một chế độ độc tài không còn phù hợp. Mình thương Javert, bởi sự cứng nhắc tới tuyệt vọng của ông ta. Sự cứng nhắc ấy ban cho ông ta kiên cường để bảo vệ công lý – như hình ảnh người đàn ông đi trên gờ tường được lặp đi lặp lại rất nhiều trong phim; nhưng nó lại là điểm yếu chết người của Javert bởi khi nó lung lay, Javert sẽ sụp đổ. Người đàn ông đã tự chọn cho mình sự giải thoát cuối cùng. Ông ta rơi khỏi gờ tường. Javert rơi xuống con đập, và biến mất, giống như cái cách mà người ta sẽ quên đi ông, mãi mãi.

Bên trên, mình đã nhắc đến những điểm mâu thuẫn. Điều lớn nhất mà mình thất có lẽ là Jean Valjean đã quá ích kỉ, quá bất công khi đã mang Marius khỏi cuộc chiến, cứu thoát anh ta khỏi cái chết gần kề, mang anh ta về cho Cossette. Điều này với mình giống như là một sự phản bội. Bởi Marius cũng giống như bất kì một chàng trai nào khác ở trận địa ấy, nếu không muốn nói rằng anh ta đã từng dao động vì Cossette – tất nhiên chàng trai nào trong cuộc chiến ấy cũng phải có một “nàng thơ” của mình, một người và vì cô ấy, anh ta sẽ sống sót trở về. Jean Valjean mang Marius đi, phải chăng là đã bất công với Marius và đồng đội của anh ấy? Tước mất của anh ấy cơ hội được sát cánh cùng những người bạn của mình đến giây phút cuối cùng? Nhưng nói gì đi nữa, Jean Valjean ở đó chỉ vì Cossette. Ông liều mình vì Cossette. Những người kia chết thì có ảnh hưởng gì đến ông? Chúng chỉ là một người, như vô số những người khác. Thế giời của Jean Valjean chỉ có mình Cossette. Trái đất ấy chỉ quay vì Cossette mà thôi... Xét cho cùng, thì điều ấy là công bằng với Cossette, và với cả cuộc cách mạng chóng vánh. Bởi cuộc chiến ấy cần một người sống sót sau cùng để kể lại nó. Mình đã khóc rất nhiều khi xem trường đoạn này, khi những người thanh niên kia chết, và khi Marius quay lại chiến trường xưa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

300#
Đăng lúc 30-4-2013 15:55:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc truyện này đã lâu rồi, nhưng phim thì đến giờ mới xem. Phải nói là hay, rất hay. Những bài học sâu sắc, ý nghĩa mà mình cảm nhận được sau khi đọc và xem phim. Phim hay lắm, nên xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách