Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Impossible - Thảm họa sóng thần (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 15-4-2013 17:14:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thực sự là 1 bộ phim hay. Tuy không có nhiều cảnh thiên tai để mãn nhãn người xem nhưng cốt truyện rất sâu sắc. Tập trung và hậu quả của cơn sóng thần càng làm người xem hiểu rõ hơn, đau xót hơn cho sự thật đó.
Tuy nhiên theo mình thấy thì ... :( mấy cảnh máu me đứt da thịt ghê quá. Hu hu

Thanx subteam đã dịch phim này ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 16-4-2013 09:36:49 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới coi một phim về thảm họa sóng thần hay đến như vậy.
Mình thấy điểm mạnh của phim là cách xây dựng tuyến nhân vật của ba anh em. Có sự trẻ con, bồng bột, và cũng có những lúc thật dũng cảm, phi thường.
Trong những đợt thiên tai, thảm họa như thế này bản chất sinh tồn và ích kỷ của phần "con" sẽ là phần nổi để giành giựt mạng sống cho chính bản thân nhưng phim rất khéo léo để cho ta thấy phần "người" đầy tính nhân văn mà không hề gượng ép.
Cảnh phim mình thích nhất đó là cảnh hai cậu em trai kêu lớn "Lucas! Lucas" và chạy đến người anh. Mình đã nổi cả da gà khi xem cảnh đó và nước mắt thì trào ra!
Cái tuyệt nhất của cảnh đó là biểu hiện gương mặt của hai cậu em, đó không phải là gương mặt trào nước mắt và mếu máo ta thường thấy của những đứa trẻ tìm lại đc ng thân. Mà ngược lại đó là ánh mắt đanh thép, đầy lửa trong giọng hét như thể nếu không chạy đến nắm giữ người anh sẽ lại biến mất trong tích tắc.
Mình đã tua đi tua lại cảnh đó rất nhiều lần như muốn cảm nhận lại tình cảm anh em, tình cảm gia đình được thể hiện tuyệt vời trong phim!
Phim rất đáng xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 16-4-2013 15:07:57 | Chỉ xem của tác giả
Tải phim về từ lâu mà mãi đến hôm nay mới có thời gian để xem,
Xem phim này xong ko hiểu sao mình lại khóc nhiều như vậy, cảm động nhất là lúc Lucas đỡ mẹ lên cây, lúc cả 3 cùng uống lon nước ngọt,
Thật thương cho người mẹ, hixhix
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 16-4-2013 15:57:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim thật cảm động, mình khóc từ đầu đến cuối phim lun.
Sức tàn phá của sóng thần thật kinh khủng, mình ngồi xem mà thấy rùng mình.Tự hỏi những người ở đó họ sợ hãi, chịu đựng như thế nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 16-4-2013 17:01:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim khá hay và xúc động, nhất là đoạn cậu con cả tìm đc bố và 2 e
Cơ mà mấy đoạn sóng thần đúng là ghê thật, máu me tùm lum
Thích Naomi Watt từ hổi King KOng, bao nhiêu năm r h nhìn c già thật :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 16-4-2013 19:29:24 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này cảm động thật. Lucas đúng là một cậu bé tốt. tuy còn nhỏ một mình nhưng vẫn cố gắng giúp đỡ những người khác tìm người thân, còn chăm sóc mẹ nữa. Thự sự mình rất ngưỡng mộ cậu bé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 16-4-2013 21:05:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim thật cảm động, lúc 3 anh em tìm được nhau, mình không thể kìm được nước mắt
Phim hay và đầy tính nhân văn
Một bộ phim đáng xem,  
(nhưng mà lúc trong bệnh viện xem sợ wa hà, lúc Maria ói í)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 16-4-2013 22:02:10 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay
nói về tình cảm gia đình và khả năng sinh tồn của con người :((
bữa đi xem với nhỏ bạn, quay qua thấy nó khóc thút thít, làm mình cũng hết cả hồn
dù mình ko khóc, nhưng mà cũng cảm thấy thương ba me lắm, chẳng biết lúc mà mình ở hoàn cảnh đó, có còn nghĩ được đến những chuyện như trong phim ko
mà quả thật là không phải ai cũng may mắn như gia đình họ thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 16-4-2013 23:09:53 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim đóng chân thật quá, coi mà rất xúc động,
Họ đúng là có một ý chí và quyết tâm sống rất là mạnh mẽ
Dù sao cũng rất vui vì phim kết thúc cũng có hậu,
Gia đình luôn là tất cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 18-4-2013 12:00:11 | Chỉ xem của tác giả
Một kết cục đau lòng sau thiên tai. Dựa trên 1 câu chuyện có thật mà đạo diễn đã dàn dựng để cho người xem sự mất mát, đau thương mà thiên tai để lại. Đây là 1 phim hay, mang tính chất giáo dục nhân sinh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách