Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Thời gian đẹp nhất (Bí mật bị thời gian vùi lấp)/ 最美的时光/ Chung Hán Lương, Trương Quân Ninh, Giả Nãi Lượng [Vietsub Ep 47 End]

[Lấy địa chỉ]
901#
Đăng lúc 8-6-2014 03:48:41 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi Subteam, xin lỗi các đồng bào là fan của phim này
Nhưng ta bức xúc quá, mún chửi thề thôi. Tốn 8h đồng hồ quất 47 tập phim của ta. Phim rất ư là cẩu huyết. Kết phim rõ ràng bà TM nhìn ông TD say đắm mún chảy nước mắt ràn rụa là hiểu bà đó sao rồi đó nha
Mà rất ư cẩu huyết là, lúc ông TD quen với chị MLN, ổng vẫn còn iu cái bà chị giả dối của chị MLN, Sau chuyện tróc ghẻ từa lưa lại quay về với bà TM
Coi phim, trừ lúc bà TM với ông TD iu nhau, nhìn mặt ổng có mùa xuân 1 tý, còn lại nhìn mặt ổng là mệt mỏi rồi. Mà ổng dính đến em nào là em đó tè le hạt me. Cái này sao chổi điển hình hay sao á. Phố Wall gì mà chả thấy thể hiện tài năng gì hết, nguyên phim chỉ thấy ngồi coi tấm hình rồi tình cảm lu xu bu. Mà ông nội TD này cũng hay nữa. Có mún báo hiếu con bồ đã đi về nơi xa của ổng, cũng phải suy nghĩ coi ảnh hưởng đến người khác như thế nào chứ. Làm như 1 kẻ tâm thần cứ thấy trái thận rùi nhào dzo mà báo hiếu, không ra con giáp nào hết
Đúng là bà TM này iu 10 năm nhưng tiếp xúc ông nội này bao nhiu lâu, đây có thể là tình iu thời con nít, ai mà chẳng có. Khi bả làm việc với ông này, bả ko hợp rơ bằng làm việc với LTT. Khi vui chơi, TM cũng hợp với LTT hơn. Mà bà TM cũng đáng, ngưu tầm ngưu, mã tầm mã, lợi dụng LTT hết vụ bị đá xong rồi qua đến vụ ba bả nữa chứ. Hốt ngay thằng ngưu đầu mã diện. Sau này hối sướng lun
Truyện Đồng Hoa, sau BBKT ta ko coi nữa. Truyện bà này lun lun ở không khí u ám, nặng nề, và ngược nặng nam chính. Mà ta cũng may mắn, ko hốt cái truyện, trực tiếp hốt cái phim. An ủi được cái là nói về LTT nhìu hơn TD. Hốt cái truyện, nói về TD nhìu chắc ói máu tức chết quá.
Cuối cùng, em xin hứa với toàn thể ngôn tình, em xin hứa với đảng, nhà nước, dân tộc là: em ứ thèm xem truyện, phim của mợ Đồng Hoa nữa đâu nhá. Cạch lun

Bình luận

Đồng cảm với thím =)) má Đồng Hoa nghĩ ra mấy chuyện ghê gớm chịu hông nổi =)) ban đầu cũng thích TD lắm mà tới lúc ổng quen MLN là tui cũng nổi điên rồi  Đăng lúc 23-7-2015 11:48 AM
uầy, giờ mới thấy ss bức xúc bên này đấy! em khổ hơn ss này, đọc truyện xong mới xem phim, nhưng cũng may ko xem NT 1 :)))  Đăng lúc 4-2-2015 03:52 PM
^^. Bình thường bình tĩnh dễ thương lắm. Nhưng phim này thực tình muốn coi lại vì CHL nhưng xin lỗi em chịu ko nổi. KKYE mình coi lại 3 lần rồi  Đăng lúc 21-6-2014 03:19 PM
ai tên maiheo cũng nói năng bá đạo hết hay sao ik :)))  Đăng lúc 21-6-2014 03:16 PM
Đồng tình, mình từ Ko kịp nói yêu em qua Bộ này, phải nói là dở của dở, ko còn từ nào để chê hơn dc nữa, cứ như từ thiên dg xuống địa ngục  Đăng lúc 9-6-2014 09:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

902#
Đăng lúc 9-6-2014 20:06:16 | Chỉ xem của tác giả
maiheo21 gửi lúc 8-6-2014 03:48 AM
Xin lỗi Subteam, xin lỗi các đồng bào là fan của phim này
Nhưng ta bức xúc quá, mún ch ...

bạn ơi bềnh tễnh

à trước hết xin lỗi subteam nhà Kites nhé, mình cũng là dân kỳ cựu của kites, nhưng lúc xem phim này lại muốn xem online nên đành phải xem những gì có trên youtube nên chưa xem của nhà mình sub, hì hì. Xin lỗi vì mê phim quá

rùi quay lại chủ đề chính, phim này nghe đồn có 3 cái kết, mà thấy sub đến tập 47 là kiểu kết OE , open ending ý. Còn 2 kết nữa là 2 ngoại truyện 1 và 2. Ngoại truyện 1 là kết với Tống Dực, ngoại truyện 2 là kết với Lục Lệ Thành. Và theo mình đánh giá thì kết 2 có vẻ logic hơn và ko bị chỉnh sửa, là nối tiếp tập 47. Còn kết 1 thì có sửa 1 số cảnh của tập 47. Nhìn thì là phim quay đàng hoàng ko phải fans ghép đâu nhé. Chắc tại đạo diễn với nhà sx muốn có 2 cái kết cho 2 nhóm fans thỏa mãn luôn. Nhưng theo mình hình như đạo diễn ưu ái LLT hơn á, nên kết 2 có vẻ logic hơn. Nói chung nếu ko thích TD thì đừng xem kết 1, xem kết 2 hạnh phúc cực kỳ. Hì hì

xin lỗi subteam lần nữa, nếu mà cảm thấy bài này ko hợp lệ thì có thể del nhé. chỉ là mình ko muốn fans phim thất vọng thui

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

903#
Đăng lúc 9-6-2014 22:07:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình trc giờ căn bản là fan của film truyền hình, mình ko đọc NT nhìu, cùng lúc 3,4 bộ tiêu biểu coi để biết thế nào là ngôn tình.
Cách đây 2 tuần mình vô tình dc xem CHL bên ko ko kịp nói yêu em, và cảm thấy nam chính dx rất tốt, và có tìm hiểu thì google ra bộ Best Time ( BT) này, căn bản mình thik xem film và xem trọng dx của dv, và cả kịch bản film nữa, lại moi dc tin là film chuyển thể từ Đồng Hoa ( cô này thì mình bít qua film BBKT) nen cũng tin tưởng nhưng phải nói thật là film khiến ng xem thất vọng hoàn toàn, từ dx của dv tới kịch bản, CHL do căn bản film này ko quá nhìu nội tâm nên ở anh chỉ là tròn vai. Mình ko nói nhìu và anh Lương vì thưjc lực của ảnh đã dc mọi ng công nhận ở bộ KKNYE rồi, nên qua hình tượng này có chăng chỉ là bước đi ko tiến cũng ko lùi, ko ấn tượng với mình nhìu. Hay lần đầu gặp CHL ở KKNYE quá xuất sắc nên mình đòi hỏi những nv sau của CHL cũng sâu sắc và ấn tượng như vậy
Còn 2 nv còn lại thì từ TD cho đến TM đều dở dở ương ương...: Nv của TD hơi hợt 1 thì TM hời hợt 10. Mình ko biết truyện có như vậy ko chứ kịch bản vik gì mà mình cũng ko biết tình cảm khúc cuối cô ấy dành cho ai, các bạn bảo là OE, mình nói thật, Tình cảm cô ấy xoay như chong chóng, nếu nói OE chả hợp lý chút nào khi mà từ đầu đến cuối TM chỉ iu một mình TD, ngay cả lúc LLT hiểu lầm và trách TM sao có thể chịu đựng đứng giữa TD và LS như thế. Những tưởng TM quát đuổi LLT đi và đau khổ khi LLT ko tin mình, theo phan cảnh đó mình mong tM có tình cảm với LLT và đau lòng vì LLT trách TM ( ep 42) , nhưng thật ra mình nhầm, vì sau đó cô ấy khóc lóc và gặp gơ nói chuyện với TD. Và ngay cả cảnh cuối, đứng 3 người, chưa thấy cảnh nào nhảm như cảnh đấy, từ ep cuối 46 và cả ep cuối 47
Đóng film này, GIả nãi lượng, đẹp thì có đẹp thật cơ mà diễn dở cũng dở thật, phải nói anh chả cần dx gì nhìu, đăm chiêu, đau khổ quay đi quay lại có 2 cái này, lạnh lùng thì chưa đủ, thống khổ cũng ko đủ nốt. Truyền tải cảm xúc cũng ko, mình coi mấy phân cảnh bi thương của anh mà chỉ muốn lươt qua vì mệt quá
Nói chung kịch bản dở là 1 chuyện, tình cảm Nữ chính ko phân định và kết thúc quay 2 ending khiến mình tụt cảm xúc kinh khủng, coi KKNYE rồi qua best time cứ như nhây bungee nhảy xong, tung lên dc chút là xuống luôn

Bình luận

giá như có thêm phân cảnh thể hiện rõ TM chuyển biến tình yêu thì cái kết 2 có vẻ hợp lý hơn. Nói chung là phim hay nhưng có nhiều cái chưa được.  Đăng lúc 10-6-2014 09:10 AM
mình chưa xem KKNYE nên coi best time Chung ca diễn khá ổn. GNL thì diễn dở quá, đúng là coi mà mệt óc. TQN thì mình nghĩ diễn xuất ok, cái chính là đạo diễn và kịch bản   Đăng lúc 10-6-2014 09:09 AM
haha. Mac cuoi bungee. Tu.t het ca cam xuc ^^  Đăng lúc 10-6-2014 07:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

904#
Đăng lúc 10-6-2014 08:51:55 | Chỉ xem của tác giả
Cảnh phim gây thương xót nhất chính là cảnh Lục Lệ Thành đi liêu xiêu dưới cơn mưa. Lúc đó mình thực sự căm ghét Tô Mạn và Tống Dực, mặc dù họ cũng chẳng làm gì sai cả ==
Diễn xuất của các diễn viên nhìn chung là tốt, nhất là Chung ca nhà mềnh rồi, hihi. Chuẩn Lục Lệ Thành từ trang sách bước ra
Thôi đợi chờ một Hà Dĩ Thâm từ trong truyện bước ra nữa nèo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

905#
Đăng lúc 10-6-2014 12:09:53 | Chỉ xem của tác giả
Chờ đợi full bao nhiêu lâu mới coi cho thỏa mãn, mình chưa đọc truyện này trước đây, coi một mạch 47 tập, kết thúc làm mình hụt hẫng, kiếm truyện coi còn thảm hơn, nói chung là không thích cái kết mà Đồng Hoa viết chút nào, không phải thiên vị LLT nhưng con người TD không xứng đáng có được tình yêu của TM, mình thấy cả TD và TM đều không biết trân trọng hạnh phúc, tội nghiệp LLT, bình thường trong công việc mạnh mẽ bao nhiêu thì trong tình yêu thầm lặng bấy nhiêu, mình thích cái kết ở phiên ngoại 2 vì mình nghĩ sự hi sinh của LLT nên được đền bù xứng đáng hơn, coi film mà nam nữ 9 không đến được với nhau chắc ức chết mất, nói chung là cảm ơn đạo diễn đã làm cho fans thỏa mãn ở phiên ngoại 2, đây là cái kết mình cho rằng hay nhất,mình cho rằng đây là một trong những bộ film chuyển thể thành công hơn cả truyện vì nhờ cái kết thứ 2 quá tuyệt hơn truyện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

906#
Đăng lúc 10-6-2014 23:19:46 | Chỉ xem của tác giả
pinkstar0509 gửi lúc 9-6-2014 08:06 PM
bạn ơi bềnh tễnh

à trước hết xin lỗi subteam nhà Kites nhé, mình cũng là dân kỳ c ...

Uh, mình cũng đồng tình với bạn là thay vì kéo dài những tình tiết bệnh tình của cha TM và LS thì đạo diễn cũng nên tập trung về quá trình TM thực sự phát hiện mình có rung động với LLT, lúc đấy thì kết OE pử
Cuối ep 47 đỡ phải nhảm nhí vì lúc ấy TM phân vân khi tình cảm của mình đang ở nga ba đường. Đằng này dai dòng tùm lum hết ba bệnh tới bạn thân phẫu thuật rồi đùng phát ko biết chọn lựa ai khi mà những cảnh khiến TM yêu  LLT hầu như ko có.
Còn nữ chjnh TRương Quân Ninh, mình có đọc là dân Trung phản đối cô này khâ nhiều. Về ngoại hình mình ko gì để bàn vì có vẻ TQN hơi giả tạo và đo đơ do PTTM, còn về dx thì bạn ấy phải cố gắng rất rất rất nhìu. Căn bản kịch bản về TM ko rõ ràng nên khiến mình cũng ko thik dv này.

p.s: bạn nên coi film KKNYE, cũng dự án của kites mình luôn, kịch bản mình chỉ chê khúc cuối ( truyền thống film Trung hay sao đó, mấy ep cuối nhìu khi chả liên quan mà chi tiết cứ kéo dài quay cho đủ tập ). Mình coi KKNYE rồi đọc lại truyện thấy film làm rất ok, dv diễn xuất thần, ko chỉ nam chính, nữ chính mà vai phản diện cung dc lắm

Bình luận

nói TQN như bạn hơi quá, xem các film của TQN diễn xuất đều OK. người ta đến răng xấu còn ko chỉnh mà bảo PTTM  Đăng lúc 14-6-2015 08:54 PM
bị bạn dụ nên đi lôi KKNYE coi oài, dù còn nhiều công việc và bài tập quá *khóc*  Đăng lúc 10-6-2014 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

907#
Đăng lúc 17-6-2014 08:28:17 | Chỉ xem của tác giả
Thích Trương Quân Ninh<3. Nhìn dịu dàng và cá tính. Cám ơn subteam đã vất vả.

Lần này quyết xem phim xong mới đọc ngôn tình vì nghe nhiều ý kiến trái chiều quá hic hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

908#
Đăng lúc 18-6-2014 21:50:02 | Chỉ xem của tác giả
Có ai từ đầu đến cuối phim thích Tống Dực như mình không? Cũng thích Tô Mạn với TD nữa, rất ngưỡng mộ tình yêu 10 năm của chị ý, kiểu đến với TD coi như bù đắp được 10 năm đợi chờ
Tái bàn phím: Không thích tạo hình của TD trong Ngoại truyện 1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

909#
Đăng lúc 21-6-2014 12:53:12 | Chỉ xem của tác giả
Đa phần mọi người đều thích kết thúc đẹp cho Lục Lệ Thành, nhưng cá nhân mình thì mình sẽ chọn Tống Dực.
Trước hết phải nói mình quan tâm tới phim này ban đầu vì Chung Hán Lương, vì quá bị chìm đắm với Mộ Dung Tứ Thiếu trong Không Kịp Nói Lời Yêu Em, và mình cũng chưa từng đọc qua nguyên tác Bí Mật Bị Thời Gian Vùi Lấp. Nhưng trước khi coi film, đọc sơ qua giới thiệu và tìm hiểu về nhân vật của Lục Lệ Thành, mình cũng đã muốn có 1 HE cho Tô Mạn & Lục Lệ Thành.
Nhưng sau khi coi xong 47 tập phim với 2 tập ngoại truyện là 2 HE khác nhau cho 2 chàng trai, thì mình lại mong 1 kết thúc đẹp cho Tống Dực với Tô Mạn. Suy cho cùng thì Tống Dực mới là người đau khổ nhất trong cả 3 người, chỉ có những ai trải qua những bi kịch của cuộc đời, những nỗi ám ảnh trong quá khứ mới có thể cảm thông được cho nhân vật này. Tô Mạn có cùng nỗi đau với Tống Dực khi lần lượt mất đi người thân bên cạnh mình mà không thể làm gì, chỉ ước giá như thời gian có thể quay trở lại. Có những lúc ngay bản thân Tô Mạn cũng đã rất ghét Tống Dực, thậm chí lúc mới thất tình chỉ muốn giết chết anh ta, nhưng nỗi đau mà Tống Dực mang lại cho Tô Mạn cũng ko thấm tháp vào đâu so với 10 năm yêu thầm anh ấy. Tống Dực luôn là mục tiêu ý nghĩa cuộc đời của Tô Mạn, cướp đi 10 năm tuổi thanh xuân của cô. Tình yêu nào chẳng phải có sự hy sinh, nhưng trước sau như một, trái tim Tô Mạn, đôi mắt của Tô Mạn mãi chỉ hướng về 1 người là Tống Dực. Lục Lệ Thành dù có ưu tú đến mấy, xuất sắc đến mấy, được lòng khán giả đến mấy, cũng chỉ là thử thách cho tình yêu giữa Tống Dực với Tô Mạn.
Tình yêu là cần 1 người đưa mình ra khỏi nơi tăm tối nhất để trở về với ánh sáng, Tô Mạn đã giúp Tống Dực tìm lại được con người của mình ngày xưa, thoát khỏi những ám ảnh của mình trong quá khứ, bắt đầu lại từ đầu. Và thời gian còn lại, khi Tống Dực đã nhận ra được tình cảm khó nói ra lời của mình dành cho Tô Mạn, anh sẽ bù đắp những tháng ngày tươi đẹp còn lại của mình cho 12 năm chờ đợi âm thầm của cô.

Bình luận

@Hoa Cúc: Là boy nhưng mê trai, lol.  Đăng lúc 26-6-2014 01:36 AM
Lâu lâu mới thấy tái xuất. Cùng suy nghĩ như mình. P/s Đôi khi muốn biết boy là zai hay gái?  Đăng lúc 24-6-2014 04:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

910#
Đăng lúc 23-6-2014 13:42:17 | Chỉ xem của tác giả
hichic, mình chỉ thích ngoại truyện 2 thôi, ngoại truyện 1 tội anh Thành quá ak.
xem lại mấy lần rồi mà lần nào cũng khóc ý.
anh Chung Hán Lương đẹp trai manly quá đi. :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách