Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: p.pun
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[GAME SĂN TRANH] ♪ღ♪*•.¸¸¸.•*Happy Summer Days*•.¸¸¸.•*♪ღ♪

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 25-7-2012 11:21:35 | Chỉ xem của tác giả
  HAM HỐ BANG
xin kính chào quý vị khán giả

Nhóm mình tham gia gameshow với các thành viên

Ilusm_9794   Dramaa n4mxjnh

... Ẹ hèm pháo hoa đâu
*xíu bùm* *bụp bụp* *hoan hô* Xin cảm ơn

Ham hố bang chúng mình tham gia game với tinh thân vô cùng ham hố, thủ đoạn vô biên, sức lực dồi dào và vượt rào nháy mắt Với kinh nghiệm đã từng ham hố chạy xô đó đây trong các game của kites, chúng tôi sẽ dùng hết mọi thủ đoạn. Còn ưu điểm và nhược điểm sẽ cập nhật trong các vòng thi sắp tới. Các đội chơi hãy chuẩn bị đầy đủ tốt nhất có thể vì Ham hố bang không phải là một đội bình thường . Chúng mình không cần nói nhiều, nói nhiều thua không nói Vậy nên chúng mình xin gửi ngàn đóa hoa tươi thắm tới các đội còn lại.
  Màn chào hỏi đến đây là kết thúc Hãy chờ và đón xem màn chà đạp của các nhóm trong vài ngày tới .Chúc may mắn.

=============================

BTC cho em ý kiến là các đội có thể được 3-5 người nhá, vì tìm cái này chạy xô khắp chốn phố phường mà T^T
Còn phần thưởng của game như nào vậy BTC, hehe?
Mong BTC sớm giải đáp thắc mắc nhé

Bình luận

tham gia game mới gấp, cơ hội lĩnh xèng cao: http://kites.vn/thread/-game-truy-tim-than-tuong-hot-summer-days--345274-1-1.html  Đăng lúc 3-8-2012 07:44 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=343288&pid=3164747 | Chuẩn bị vòng 2 ~ tham khảo gợi ý từ BTC đẻ rinh xèng nhanh hơn nha ^^  Đăng lúc 28-7-2012 12:58 PM
bớt 1 đi bạn ^^  Đăng lúc 25-7-2012 06:36 PM
vậy đội mình 4 ng này là ok phải k? nếu k đc thì mình sẽ bớt tạm 1 bạn vậy ^^!  Đăng lúc 25-7-2012 05:53 PM
ý là đội mà kiếm 3 ng` giờ sao kịp tìm ng1 mà thêm vào í!  Đăng lúc 25-7-2012 05:47 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
bluebell_2801 + 3 May man nhe ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 25-7-2012 17:43:38 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là đã cuối ngày 25 nên hạn đăng ký sẽ dừng tại đây!!

Chúng ta sẽ có các đội sau:

Đội 1:  Iu Xèng - (daugaran91, buinhitam, wildorchid)
Đội 2:  Ngố Bê Bi - (beyeu, Misty.Rain , myngoc2708)
Đội 3:  JYPG Team - (ngochanh721 , fei , linhgiang)
Đội 4:  Mây Gió Mưa - (Yool_bluespill, Wind_90, Joon.ngơ_4ever)
Đội 5:  PORORO - (jita,  Supersleeper054,  Ruby_love)
Đội 6:  HAM HỐ BANG - (Ilusm_9794  , Dramaa , n4mxjnh )
Đội 7:  Mr.Nervous - (minwoo_khunver2, tammie90, misshan15)

Thể lệ cuộc chơi:
Tổ chức vào ngày 27- 28/7/2012 tại đây! Vào lúc 8h tối

Mỗi tối sẽ có 1 vòng đua tìm mảnh ghép để ghép thành 1 bức tranh hoàn chỉnh. Cấp độ sẽ nâng dần từ dễ đến khó.. và có 2 vòng

Các mảnh tranh ghép được mình cất tại các thớt, các nghệ sỹ có liên quan đến mỗi chủ đề  và chỉ gói gọn trong box Việt nên hy vọng các bạn không cảm thấy quá khó nhằn!

Vòng 1 các bạn sẽ đua và tìm ra 2 bức hình đầy đủ của 2 show truyền hình
Vòng này có 2 bức hình . 1 bức có 3 mảnh và 1 bức có 4 mảnh. Khi tìm thấy đc mảnh nào 1 bạn sẽ thay mặt đội về post trên tường của thớt đã được chỉ định đường link đến mảnh ghép đó . Đội nào đem về các mảnh ghép nhanh nhất sẽ giành chiến thắng để vào vòng tiếp theo (không cần theo thứ tự)

Vòng 2 là Đi tìm 1 bức hình về nghệ sỹ có ảnh hưởng tốt với công chúng
Vòng này chỉ có 1 bức hình và được chia làm 5 mảnh tương ứng với 5 nghệ sỹ. 3 đội nhanh nhất có nhiệm vụ tìm về và cũng post lên tường những mảnh ghép mà các bạn tìm được . Vì là vòng cuối nên yêu cầu cao hơn là bạn phài dẫn link theo thứ tự các mảnh đc BTC cắt ra!

Bên trên chính là nội dung của chương trình! các bạn hãy confirm dưới bài để BTC biết các bạn có tham gia đc ko và có khúc mắc ji` mình sẽ cố gắng giải đáp sớm nhất cho các bạn!

-------------------------------------

Cơ cấu giải thưởng!

Sau vòng 1:
- Đội mang về đc các mảnh ghép đầu tiên về sẽ được 450K$T
Đội về thứ 2 sẽ được 300K$T
Đội về thứ 3 sẽ được 150K$T

Sau vòng 2:
- Đội mang đc các mảnh ghép đầu tiên về sẽ được 600K$T
Đội về thứ 2 sẽ được 450K$T

- Các đội về sau sẽ đc 50K$T để khuyến khích

Vì sẽ không loại đội nên các bạn chưa thắng ở vòng 1 hãy cố gắng để đạt được thành tích thật cao và giành được thưởng lớn nha

Bình luận

sót mà, chắc do mấy đứa nó bận học thôi!!! Hem có gì đâu, đừng bận tâm nữa nha... :)  Đăng lúc 27-7-2012 10:54 AM
cứ chốt DS đi. Chắc tụi nó "đánh đu" cho đã giờ bị xì hơi nên chưa thấy trồi lên nữa. Thôi kệ đi em, hông sao đâu, đừng xin lỗi mãi. Bên này cũng có sơ   Đăng lúc 27-7-2012 10:53 AM
Thôi 2 bên đều có sơ sót, hông sao đâu. Hôm qua ss cũng nói lại rồi, để coi có ai trả lời không đã. Còn em cứ thấy tới hạn mà bên ss chưa đăng ký lại em  Đăng lúc 27-7-2012 10:50 AM
ok! mình nhận mình sai,căn bản mình cũng băn khoăn khi các bạn chỉ post có vậy.. mình có khó khăn ji` đâu!mình đang rất thiện chí để nếu cần mình sẽ sửa mà  Đăng lúc 26-7-2012 08:20 PM
Thoy, chấm dứt vấn đề ở đây, k tranh luận nữa. Mong game zui zẻ là đc rồi!!!  Đăng lúc 26-7-2012 08:19 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bluebell_2801 + 5 chuc gameshow thanh cong ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 25-7-2012 18:08:41 | Chỉ xem của tác giả
{:436:} Hix..thực lòng xin lỗi BTC rứt nhiều
vì các thành viên có việc đột xuất ko onl được và tưởng hạn tới cuối ngày nên giờ mới đăng kí...
không biết BTC có thể châm chước bổ sung danh sách sau ko ạ {:420:}

♥ Tên nhóm: Mr.Nervous
♥ Các thành viên nhóm: minwoo_khunver2, tammie90, misshan15
♥ Giới thiệu sơ qua về nhóm và các thành viên: Các thành viên đều có mục đích chung là góp vui kiếm xèng cùng các đội...ủng hộ cho box Việt của kites thêm đông vui..cám ơn BTC!!!

Bình luận

tham gia game mới gấp, cơ hội lĩnh xèng cao: http://kites.vn/thread/-game-truy-tim-than-tuong-hot-summer-days--345274-1-1.html  Đăng lúc 3-8-2012 07:44 PM
http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=343288&pid=3194707  Đăng lúc 29-7-2012 10:00 AM
http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=343288&pid=3164747 | Chuẩn bị vòng 2 ~ tham khảo gợi ý từ BTC đẻ rinh xèng nhanh hơn nha ^^  Đăng lúc 28-7-2012 12:58 PM
ss có mặt *phù* trễ chưa ta :((((((((((((((  Đăng lúc 25-7-2012 07:51 PM
ss confirm nhé! phù, mới dọn nhà xong, mệt quá :((  Đăng lúc 25-7-2012 06:47 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
bluebell_2801 + 3 may man nhe

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 26-7-2012 11:07:58 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi là tìm được mảnh ghép thì post công khai ngay đây luôn ạ?
Nhỡ các đội khác lại copy đáp án của mình thì làm như thế nào?
Hơi khó à nha :">

Bình luận

mình sẽ ẩn nên các bạn yên tâm!  Đăng lúc 26-7-2012 08:08 PM
cứ tìm dc thì post link lên đây r ban tổ chức giải quyết ah ? chứ e có biết ẩn bài viết thế nào đâu :(  Đăng lúc 26-7-2012 07:56 PM
sẽ ẩn bài viết mà bạn! ^^  Đăng lúc 26-7-2012 02:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 26-7-2012 21:42:55 | Chỉ xem của tác giả
hoahong100 gửi lúc 22-7-2012 19:43
Xí nha, cho mềnh đính chính xí, diễn dãi chính xác nhứt cái đám icon kia như sau:

1. ...

Thân gởi nhóm  QUỶ ĐỎ SA ĐỌA

Em xưng là em luôn nha  

Thực lòng em giao game này cho p.pun là một game vất vả vì bản thân em không có đủ thời gian để làm. Em đã đọc rõ khúc mắc giữa 2 bên và em xin có đôi lời rõ ràng như thế này ạ:

- Game chính của em quy định chỉ tạo nhóm với 3 người và hoàn toàn không edit. Vì trò chơi chỉ diễn ra trong khu vực Vietnamese showbiz nên nó khá đơn giản so với phải gộp nhân lực lục tung cả 4rum. Chính em là người đã edit màu sắc và trình bài cho post #1 tại thread này mà
Săn tranh là cuộc đua siêu tốc để cùng nhau tìm ra những bức hình bí mật. Những bức hình đó đã được BTC “cất giấu” ở những nơi bí ẩn trong box Vietnamese Showbiz nhà mình này. Nhiệm vụ của các bạn là hãy tìm ra những ẩn số bí mật đó. Để có thể tìm ra những ẩn số này, một mình các bạn thực hiện là việc không hề dễ dàng gì! Cho nên, các bạn hãy tìm cho mình những người bạn đồng hành nhé. Chúng ta sẽ cùng nhau tham gia theo đội. Mỗi đội 3 thành viên

- Việc nhóm khẳng định có thấy quy định nhóm có thể từ 3~5 người là hoàn toàn không có, có thể do mọi người nhìn nhầm. Điều này hoàn toàn có thể xảy ra do có 1 nhóm khác mang tên Ham Hố Bang cũng nói tới điều này:
BTC cho em ý kiến là các đội có thể được 3-5 người nhá, vì tìm cái này chạy xô khắp chốn phố phường mà T^T
Còn phần thưởng của game như nào vậy BTC, hehe?
Mong BTC sớm giải đáp thắc mắc nhé

Cre: Ham Hố Bang
http://kites.vn/forum.php?mod=re ... 288&pid=3142736

Do đó việc có thể tạo nhóm từ 3~5 thành viên là không có. Chỉ có quy định tạo nhóm có 3 thành viên ^^

- Việc  em p.pun trả lời thắc mắc của nhóm có phần thiếu cẩn trọng. Cũng do một phần em ấy lần đầu làm game và ứng xử với đông người nên chưa được chuẩn hòa khi gặp trục trặc nhưng em ấy đã nhận ra lỗi của mình và xin được bổ sung danh sách nên rất mong nhóm có thể thông cảm và tiếp tục tham gia nhé.

- Tạo game cũng mong muốn mọi người có thể vui vẻ, được người tham gia ủng hộ bản thân người tổ chức cũng thấy hạnh phúc. Thật sự rất ấm lòng nên chúng ta đừng vì hiểu lầm nhỏ mà giữ sự bực bội trong lòng nha. Pé p.pun cũng buồn và muốn bỏ game vì cảm thấy khó xử, và em biết nhóm tham gia game phần nhiều vì ủng hộ cho BTC, muốn đem niềm vui chia sẻ cùng box Việt nên em rất mong nhóm thông cảm và gắng tìm thêm 1 bạn nữa tạo 2 nhóm và tham gia chương trình nhé

Chương trình sẽ bắt đầu vào ngày mai và box Việt sẽ rất vui khi thấy những tên nick, tên nhóm đã đăng ký và sẽ đăng ký tham gia đầy đủ, vui vẻ {:297:}

Được như thế niềm vui nào hơn nữa {:301:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 26-7-2012 22:37:16 | Chỉ xem của tác giả
bluebell_2801 gửi lúc 26-7-2012 21:42
Thân gởi nhóm  QUỶ ĐỎ SA ĐỌA  

Em xưng là em luôn nha   

Khổ ghê, đang khí thế bừng bừng tự nhiên giờ ỉu xìu luôn òi

Thôi nói chung là bức xúc cũng nói ra hết rồi,

Mà cô Beo giải thích như rứa thì nhìn lại bên này cũng có phần lỗi

Bộp chộp không đọc kỹ mà lo đi đăng ký

Để về bàn lại, mà nản quá, tụi nó giận lẫy sẩy cùi giải tán nhóm bùi nhùi rồi

hem biết có trồi lên để bàn hem nữa...

Để chị thử xem...

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=343288&pid=3194707  Đăng lúc 29-7-2012 10:00 AM
gắng giúp em đi, chơi cho vui nà, em cũng vận hết công lực lên hò hét mấy cô cậu đó rùi ấy. Kiếm thếm 1 người nữa zinh quà thui ss :x  Đăng lúc 26-7-2012 10:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
 Tác giả| Đăng lúc 26-7-2012 22:46:11 | Chỉ xem của tác giả

★Game SĂN TRANH Kết thúc tốt đẹp! ^^ ★

Luật chơi:
BTC sẽ có một tấm hình qui định thuộc chủ đề :

★★ Chủ đề các nhân vật “sạch” của showbiz Việt  ★★

Gợi í cho các thành viên đây (30 phút đc update 1 lần)

-        Nhân vật thứ 1 (với 8 mảnh):  Chú là 1 diễn viên hài trung tuổi / Đến từ hải ngoại / Quảng cáo cà phê Wake Up

-        Nhân vật thứ 2 (với 4 mảnh): Anh là 1 ca sỹ trẻ đẹp trai / Hoãn việc du học để đi thi ca nhạc   / có album Ngày hát đôi với ca sỹ Phương Linh

-        Nhân vật thứ 3 (với 6 mảnh): Chú là 1 nhạc sỹ khắt khe / 1 ban giám khảo khó tính / Xuất hiện hàng tuần với Sỹ Luân trong chương trình Trò chơi âm nhạc

-        Nhân vật thứ 4 (với 2 mảnh): Chị là 1 người mẫu, diễn viên / người gốc Hoa, tuổi thơ có nhiều sóng gió / Đóng phim với vai cô gái bác sách mặc áo dài trắng

-        Nhân vật thứ 5 (với 10 mảnh): Từng là 1 người mẫu teen / hot girl học giỏi, kinh doanh siêu, trong sáng dễ thương và không scandal / Góp mặt trong bộ phim thiên mệnh anh hùng

*** Gợi ý dành cho nhân vật có số lượng mảnh ghép giới hạn nhất:
•         [Bài đăng gần đây] Phát súng đầu tiên về việc sao Việt xài đồ nhái đã nhằm vào cô!

•        Năm cô  đạt Giải nữ diễn viên chính xuất sắc  của Đài truyền hình HTV (HTV Awards) Năm đó chia thành 2 vế ngày và tháng bạn sẽ tìm thấy bài đăng nơi có mảnh ghép cuối cùng đang ẩn náu.

Những mảnh ghép đó sẽ được giấu khắp trong box Việt nhà mình (Vietnamese Showbiz ). Nhiệm vụ của các đội chơi là hãy “chạy” trong box và tìm những mảnh ghép đó.
           Về qui định post mảnh ghép, các bạn hãy cử ra 1 người trong đội post link mà đội mình tìm được nhằm để BTC dễ dàng cho sau này kiểm duyệt

Về luật post bài của vòng 2 ( tất cả các đội chú ý!!!): Khi tìm đủ tất cả các mảnh phải xếp link tìm đc của các mảnh theo thứ tự rồi mới được post bài. Khi đã post bài sẽ không được edit... nếu sai hay có sơ xót hãy post lại 1 bài khác nếu BTC phát hiện bài đã có dấu hiệu chỉnh sửa sẽ bị hủy khỏi cuộc chơi của ngày hôm nay để đảm bảo được tính công bằng và BTC sẽ dễ kiểm soát hơn.

Cách post link dẫn cho BTC:

Khi thấy mảnh ghép được đăng ở page nào các bạn hãy click vào số tương ứng được hiện như hình ví dụ là số 42# được mình khoanh tròn, ấn vào dòng thông báo hiện ở dưới và về thread này ấn trả lời ngay tại trang này!

Để đảm bảo tính công bằng các bài trả lời sẽ bị mình ẩn hết đáp án nên các bạn cứ yên tâm post ko lo bị người khác sao chép nhá!

Thời gian:
Vòng 2 này sẽ được bắt đầu vào lúc 20h
Và kết thúc vào 22h cùng ngày

Hãy lên đường thôi!!!!!!     

Rate

bluebell_2801 + 5 Em ơi ẩn bài đi :)). sao chưa ẩn v.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 27-7-2012 16:05:32 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là mình xin chốt lại danh sách lần cuối cùng cho game buổi tối hôm nay!

Đội 1:  Iu Xèng - (daugaran91, buinhitam, wildorchid)
Đội 2:  Ngố Bê Bi - (beyeu, Misty.Rain , myngoc2708)
Đội 3:  JYPG Team - (ngochanh721 , fei , linhgiang)
Đội 4:  Mây Gió Mưa - (Yool_bluespill, Wind_90, Joon.ngơ_4ever)
Đội 5:  PORORO - (jita,  Supersleeper054,  Ruby_love)
Đội 6:  HAM HỐ BANG - (Ilusm_9794  , Dramaa , n4mxjnh )
Đội 7:  Mr.Nervous - (minwoo_khunver2, tammie90, misshan15)

Dưới đây là nơi chúng ta sẽ tổ chức chơi game:
http://kites.vn/thread/-luat-cho ... 12--344026-1-1.html

Đúng 8h: 2 chủ đề của vòng 1 sẽ đc mình công bố, mong các bạn đọc kĩ lại luật trước khi tham gia (đội các bạn tìm và post hết mảnh của chủ đề 1 rồi mới được post tiếp link dẫn của chủ đề 2)
                 Và trước 8h mong các bạn mau chóng vào confirm 1 lần nữa cho mình ngay dưới nút bình luận ở đây nhá!

P/s: Vì có vài sơ xót sảy ra nên không biết lúc chạy game có sơ sót ji` nữa ko, có ji` cũng mong các bạn bỏ quá vì có lẽ đây là game đầu và cũng sẽ làm game cuối mình xin tham gia làm người tổ chức!

Thay mặt BTC chúc các bạn có 1 buổi tối vui vẻ!
p.pun

Bình luận

pororo đã rõ ^^!  Đăng lúc 27-7-2012 07:55 PM
Cám ơn BTC :D hehe Ham hố bang ạ  Đăng lúc 27-7-2012 07:10 PM
cám ơn BTC ;)  Đăng lúc 27-7-2012 05:46 PM
Mr.Nervous đã đọc thông báo..cám ơn BTC!!! ^^!  Đăng lúc 27-7-2012 04:53 PM
cám ơn BTC nhé  Đăng lúc 27-7-2012 04:29 PM

Rate

N2H_K0u + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 27-7-2012 20:09:51 | Chỉ xem của tác giả
GAME ĐÃ BẮT ĐẦU RÙI CÁC BẠN ƠI!

hãy mau chóng tìm ra các mảnh ghép nhá! 2 chủ đề của ngày hôm nay rất dễ nên mình sẽ ko có gợi í đâu..
đến 9h mà chưa tìm đc ra mình mới cho gợi ý nhá!
Mình hy vọng tới lúc đấy các bạn đã tìm ra hết và mình chỉ lên và soạn kết quả cho các bạn nhé!

Chủ đề 1:
Uyên Linh: 4 mảnh
Mai .hương: 6 mảnh
l.p.anh: 10 mảnh

Chủ đề 2:

Trần lập: 9 mảnh
Thu Minh: 7 mảnh
Hồ hà:  5 mảnh
Mr Đàm: 3 mảnh .
Gợi í 1:(số trang: the voice phát sóng ngày nào? tháng nào?)
Gợi í 2: (có thể bài đăng có hình ảnh nhưng không hề liên quan đến tiêu đề nha, nhưng liên quan đến 2 số mà các bạn đã đc gợi ý ngày và tháng ở trên! ^^)
Gợi í 3 :(vào ngày [2.../12/2011] Top 4..... và [2../12/11] Hiền Thục........)<---------------- rất gần rùi nhá]

Gợi ý nhân vật luôn nhá

Bình luận

mai còn cơ hội mà! ^^  Đăng lúc 28-7-2012 01:00 AM
haha Ham HỐ Bang gửi lời chào thân ái tới các đội còn lại =)) lòi 2 con mắt chả đc cái chi luôn :((  Đăng lúc 28-7-2012 12:22 AM
hu hu mạng cùi  Đăng lúc 27-7-2012 11:51 PM
có thấy j đâu, tìm mệt quá chừng, mẹ lại bắt đi ngủ  Đăng lúc 27-7-2012 11:49 PM
đã có thêm! ^^  Đăng lúc 27-7-2012 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 27-7-2012 20:33:39 | Chỉ xem của tác giả
nhóm : Iu xèng
Chủ đề 1 :
http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=15310                                

Bình luận

khi tìm link chủ đề 2 hãy com 1 bài mới, đừng edit ở đây nhá! ^^.. hãy nhanh chóng tìm chủ đề 2 thôi nào!!  Đăng lúc 27-7-2012 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách