Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maniac
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Women's Day][NTV 2011] Kaseifu no Mita - Matsushima Nanako, Hasegawa Hiro

[Lấy địa chỉ]
101#
Đăng lúc 3-10-2013 21:11:40 | Chỉ xem của tác giả
Diễn viên Nhật họ không diễn họ đang sống một cuộc đời khác mà thôi. Từ bé Kii cho đến Mita tất cả đều quá chân thật. Không bộ phim nào về đề tài gia đình của Nhật mà mình không khóc, dù có bao nhiên phiên bản thì mình vẫn thấy nguyên gốc của Nhật là tuyệt vời nhất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

102#
Đăng lúc 6-10-2013 17:42:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay tuyệt. các diễn viên đóng đều ổn, rất chân thực. Phin ngắn gọn, xúc tích nhưng nội dung truyền tãi rất ý nghĩa. Nghe đâu có bản Hàn hóa nhưng sẽ chả hay bằng bản gốc được. Bây giờ phải ngồi coi lại mới được. Mong sao phim sẽ có SP hay Movie gì đó.

Bình luận

@luffy.chin: năm nay hàn làm lại rất nhiều bộ phim hay của Nhật nhưng không có bộ nào hay bằng bản gốc cả.  Đăng lúc 9-10-2013 09:52 PM
@luffy.chin: đồng ý với bạn. Phim hàn thường rất lê thê, dài dòng trong khi phim Nhật rất ngắn gọn, xúc tích.  Đăng lúc 9-10-2013 09:51 PM
mình cũng xem bản Hàn rồi mới biết bản Nhật này. dù có choi ji wo nhưng thấy kịch bản thêm thắt quá nhiều chi tiết ko cần thiết và khá vô lý. bản gốc vẫn hay   Đăng lúc 9-10-2013 12:51 AM
@maniac: thiệt hả bạn? (Nghe là mắt sáng lên liền). Đặt gạch hóng tiếp  Đăng lúc 8-10-2013 11:14 PM
phim này có SP đó bạn, nhưng chưa có sub nên bọn mình chưa làm đc ^^  Đăng lúc 8-10-2013 08:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

103#
Đăng lúc 9-10-2013 16:47:45 | Chỉ xem của tác giả
Maniac gửi lúc 7-3-2013 23:32
Mỗi comment của các bạn là lời động viên, cổ vũ tốt nhất dành cho subteam. Vui lò ...

uổng thật
ngày trước tháy thông báo nhưng mà chưa có sub thế là quên béng mất
giờ xem quản gia bí ẩn của hàn lại nhớ ra.. đang download rồi.. hóng quá :d
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

104#
Đăng lúc 11-10-2013 22:59:35 | Chỉ xem của tác giả
Đi đâu cũng người người khen Kaisefu no Mita, nhà nhà khen Kaisesu no Mita, hồi đầu nhìn dàn diễn viên không thấy trai xinh gái đẹp làm mình nản. Ai dè, ngày hôm nay down về tập 1 xem, hay dã man!!! Cốt truyện lôi cuốn, ý nghĩa, diễn viên diễn hay từ lớn đến bé, phải nói là đỉnh của đỉnh. Phim đã lấy nước mắt của mình từ tập một, rating cao có khác. Sau này chắc ngó rating mà chọn phim xem quá {:412:}

Bình luận

ko hiểu sao mình nhìn diễn viên bản này thấy đẹp hơn bản Hàn. bản Hàn trông Sohyun vẫn chưa trưởng thành giống cô bé trong bản này :D  Đăng lúc 2-12-2013 01:20 PM
càng coi sẽ càng bất ngờ nữa đó  Đăng lúc 14-10-2013 08:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

105#
Đăng lúc 14-10-2013 21:27:34 | Chỉ xem của tác giả
hanhmuoi gửi lúc 11-10-2013 22:59
Đi đâu cũng người người khen Kaisefu no Mita, nhà nhà khen Kaisesu no Mita, hồi đầu nh ...

Mình xem tập 2 thấy cô Mita bị thằng nhóc bắn vào người mà không sao hết, tay thì lúc nào cũng lạnh như băng, không lẽ cô này là...

Bình luận

Cái súng của thằng nhóc chỉ là súng đồ chơi thôi mà bạn. =.=  Đăng lúc 15-10-2013 02:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

106#
Đăng lúc 15-10-2013 06:20:40 | Chỉ xem của tác giả
hanhmuoi gửi lúc 14-10-2013 21:27
Mình xem tập 2 thấy cô Mita bị thằng nhóc bắn vào người mà không sao hết, tay thì l ...

Thì là súng giả, nhưng mà cái mặt không biết sắc vậy, mình thấy hơi bị ngh, mà chắc cô này là người bình thường chứ không phải "siêu nhân" hay gì đó đâu nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

107#
Đăng lúc 16-10-2013 10:11:27 | Chỉ xem của tác giả
Cực kỳ cực kỳ thích Kaseifu no Mita luôn đó {:295:}
đợt trước bấn quá đợi không nổi nên đành xem eng version luôn hic hic {:269:}
vào xem nốt mấy tập cuối có vs cho bõ ghét
thanks nhiều nhé! Subteam fighting!~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

108#
Đăng lúc 16-10-2013 23:33:22 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem 3 tập đầu mà thích không dứt nổi ra nữa. Đang xem lại GTO 1998 nữa, thấy ss Nanako không có gì thay đổi hết, tính ra thì cũng mười mấy năm rồi còn gì. Vẻ đẹp không tuổi @@
Quay lại với Mita nào, ss Nanako đóng đạt không có gì để nói nữa, mặt lạnh như băng không cảm xúc nhưng không hề bị đơ. Bé út đáng yêu quá :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

109#
Đăng lúc 18-10-2013 12:56:41 | Chỉ xem của tác giả
dạo này mình đang có hứng học tiếng nhật
nên tích cực nghe nhạc với xem phim Nhật
nhạc thì hay cơ mà thấy phim Nhật cứ sao ý...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

110#
Đăng lúc 22-10-2013 15:07:59 | Chỉ xem của tác giả
Woa luôn thích cách diễn xuất của phim Nhật, diễn viên nhập vai tốt, không bận tô vẽ hình ảnh cá nhân như phim hàn.
Kiểu nội dung và tình tiết hơi cường điệu một tý rất thú vị. Nhưng nội dung lại thực sự rất sắc sảo, rất thực tế nhưng lại được kể qua ngôn ngữ phim.
Nội dung nhân văn nhiều.
Xem và cảm nhận công lao người mẹ, vai trò người mẹ lớn lao trong gia đình.
Tất cả những việc mà một người mẹ làm được thường chẳng được chồng con ghi nhận mà thường cãi lại hay phản bội thì khi 1 cô Quản gia làm được một phần trong đó, nhận lương để làm người ta mới thấy hết được giá trị của nó.
Phim quá hay, các bạn nên xem
Hãy xem phim và yêu mẹ mình hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách