Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ht_216
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Gấm Rách | Phỉ Ngã Tư Tồn

[Lấy địa chỉ]
181#
Đăng lúc 17-6-2012 02:51:35 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự là đọc xong truyện mình đã bức xúc đến không thể nói thành lời, thực sự thực sự là quá bức xúc. Mình thấy 2 người đàn ông miệng thì liên tục nói yêu cô nhưng cùng hợp tác bức cô đến con đường chết thì quá tàn nhẫn, quá hèn hạ. Mà 2 người đó, 1 người là chồng chưa cưới, là thanh mai trúc mã của cô; còn người kia là người mà cô yêu sâu sắc. Nhưng 2 người đó cũng là 1 Giản Tử Tuấn lòng dạ sắt đá, sẵn sàng hi sinh mọi thứ, kể cả cô để đạt được lợi ích và 1 Dịch Chí Duy đã bị thù hận che mắt, 1 kẻ quá lạnh lùng, quá lý trí, tự tay bóp chết tình yêu của mình để rồi phải trả 1 cái giá đắt, ngày cô chết cũng là ngày DCH lâm vào cơn ác mộng không bao giờ có thể tỉnh dậy, cái chết của cô là nỗi ám ảnh theo anh suốt cuộc đời. Mình thật sự xót xa cho PTH, cô chỉ là 1 cô gái đơn thuần, làm sao đấu nổi đầu óc mưu mô, tuyệt tình của những kẻ trên thương trường. Cô phải hứng chịu mọi ân oán giữa 2 nhà, cô phải thay cha trả món nợ cho Dịch Chí Huy, món nợ này cô đã phải trả bằng mạng của mình. Giá như DCH có thể buông tay thì kết cục cho anh và cô sẽ tươi sáng hơn chăng. Trong truyện này mình căm ghét nhất là GTT, anh ta vốn chẳng có thù hận gì với nhà họ Phó, hơn nữa còn là thanh mai trúc mã của cô, được cha cô hết mực yêu quí, vạy mà chỉ vì lợi ích bản thân, anh ta hại cô nhà tan cửa nát, cùng DCH bức cô nhảy lầu tự sát. Thật không hiểu nổi tình yêu của anh ta là cái dạng gì.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

182#
Đăng lúc 3-7-2012 21:29:56 | Chỉ xem của tác giả
hajzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz.đọc xong truyện thấy buồn quá.khổ thân nhân vật nữ chính.cuối cùng bị đối xử như thế.
mà cũng k thể lý giải nổi tâm tư 2 nhân vật nam của truyện này nữa.Giản Tử Tuấn là bạn thanh mai trúc mã yêu PTH mãnh liệt.Dịch Chí Huy cũng là người đem lòng yêu PTH.thế mà vì trả mối thù.Tội cha gây nên thì bắt con phải chịu.Ra tay một cách tàm ác.hjx T___________T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

183#
Đăng lúc 5-7-2012 23:49:45 | Chỉ xem của tác giả
em down ebook truyện này lâu rồi nhưng nghe mọi người nói là SE nên chùn bước k dám đọc T_______T
chả hiểu sao hnay em lại hứng lên đọc 1 mạch, đọc xong không khóc 1 tí nào, nhưng mà cay cú quá
cái ông Giản kia quá đểu, quá nham hiểm, ôi qtriuhjfkhdfjsdhfjksdfj bức xúc quá đi
truyện này k xót bằng truyện Tình yêu thứ 3 nhưng em vẫn thấy canh cánh
thương cho Thánh Hâm quá, dù đọc thì em cũng đã nghĩ đc kết cục là cô ấy sẽ tự tử giống cha nhưng k ngờ là lại tự tử ở ngay trong nhà DCH mà k phải ở công ty T________T
dù sao cũng khổ thân anh DCH, có lẽ mối thù giết cha anh có thể không bỏ xuống đc, nhưng cha của PTH cũng đã chết rồi, Hoa Vũ cũng nhiều lần trong tình trạng mấp mé phá sản rồi, mà tất cả những cái đó đều là do anh gây ra, rốt cuộc là anh muốn thế nào nữa ? PTH đã vứt hết tôn nghiêm của bản thân để yêu anh, nhưng rốt cục cô ấy đc cái gì ? rốt cuộc anh yêu cô ấy đến bao nhiêu, chỉ có bản thân anh mới biết. đúng vậy ! nhưng rốt cuộc cô ấy yêu anh bao nhiêu, cũng có lẻ chỉ có bản thân cô ấy mới biết đc.
1 câu truyện xót xa và đầy cay đắng biết bao nhiêu, ân oán như vậy đến bao giờ mới kết thúc đc ?
chỉ là em vẫn không hiểu tại sao, GTT nói là yêu PTH nhưng lại ép cha cô ấy vào đường chết :)) lúc đấy cô ấy yêu anh cơ mà, đâu có làm gì nên tội nên tình mà anh phải làm như thế ?
tình yêu của 2 nv chính đã xót, so với gia đình PTH còn xót hơn. cha mất, cả nhà ai cũng chỉ nghĩ đến tiền bạc, ôi phức tạp quá đi !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

184#
Đăng lúc 9-7-2012 10:53:32 | Chỉ xem của tác giả
Mình cúng nghe giới thiệu về truyện này lâu rồi nhưng cũng nghe nói là SE nên chưa dám đọc sợ đọc xong thì sẽ ám ảnh lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

185#
Đăng lúc 10-7-2012 14:48:02 | Chỉ xem của tác giả
mình nghe nói GR có 10 chương ngoại truyện, bạn ơi có biết ai đã dịch ngoại truyện chưa bạn ?

Bình luận

cái này thì mình k biết bạn ah :D  Đăng lúc 20-7-2012 10:48 AM
uhm :). mình mong ĐC nhanh chóng khai máy... Mình muốn biết tâm sự của LTN, coi truện xong mà ấm ức :)  Đăng lúc 11-7-2012 12:20 PM
Thấy cái chữ kí của bạn chắc bạn là fan của Đông Cung phải ko bạn? ^^  Đăng lúc 11-7-2012 05:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

186#
Đăng lúc 11-7-2012 12:08:25 | Chỉ xem của tác giả
thanks ban da post truyen nay

ket thuc buồn wa'
------------------------------------------------

Bình luận

đọc truyện của mẹ Phỉ thì mày cứ yên tâm là kết thúc buồn ;)  Đăng lúc 11-7-2012 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

187#
Đăng lúc 13-7-2012 21:32:13 | Chỉ xem của tác giả
noty gửi lúc 11-7-2012 12:08
thanks ban da post truyen nay

ket thuc buồn wa'

ma t doc truyen nay ko roi 1 giot nuoc mat nao....hey....than kinh cam xuc bi gi roi
---------------------------------------------------{:262:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

188#
Đăng lúc 15-7-2012 22:22:30 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này đúng là hay quá đi mất
Có đều mình thấy hay nhưng k nhỏ giọt nớcớớc mắt nào
Ủng hộ bạn @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

189#
Đăng lúc 2-8-2012 15:47:21 | Chỉ xem của tác giả
Đọc Gấm Rách quả thật thấy tình yêu có thể đẹp như mộng cũng cỏ thể khiến người ta đau đớn đến thế này mà thôi
Giữa tình yêu và hận thù , lòng người đều đau đớn , khó chọn lựa. Cả 3 nhân vật Phó Thanh Hâm , Giản Tử Tuấn và Dịch Chí Duy đều ở giửa ngã ba tình và hận
Nếu như PTH lựa chọn tình yêu thì GTT lựa chọn lợi ích , và DCD lại vẫn kiên quyết lựa chọn hận thù
đọc xong mình thấy đoạn đối thoại cuối của GTT cũng rất đáng ngẫm nghĩ : “Thật ra anh cậu cũng yêu cô ấy, nhưng không bằng tôi yêu cô ấy.” “Thật sao?” “Không tin à? Đợi cậu gặp được người cậu yêu, chắc cậu sẽ tin. Nhưng, tình yêu trên thế giới này, không có cách nào, lợi ích của bản thân và gia đình luôn phải đặt ở phía trước.”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

190#
Đăng lúc 9-8-2012 20:37:54 | Chỉ xem của tác giả
Hóa ra mình cũng có chung cảm xúc với mọi người sau khi đọc xong, đó là rất phẫn nộ =)) *đập bàn phím cái rầm luôn áh*
Nói gì chứ sau khi hại chết cha TH thì dừng tay được rồi, lúc cô đến cầu xin, không giúp đỡ thì gia đình cô cũng tan nhà nát cửa. Ấy thế mà giăng 1 cái bẫy thiên la địa võng, đã vậy còn là 2 người đàn ông trượng phụ cao to, mạnh mẽ, bla bla...ức hiếp 1 cô gái chân yếu tay mềm. Trả thù ư? Thật nhục nhã!
Cả 2 đều mở miệng nói yêu TH, đùa chứ yêu con khỉ áh.
Gì mà nói nếu cô đồng ý kết hôn sẽ giúp đỡ, dám à? Dám trở mặt với DCD à? Hết tham rồi sao? Bốc phét!
Gì mà "yêu cô đến mức nào chỉ có anh biết rõ", mịe nhà nó, chẳng qua như anh ta nói, cô giống 1 món đồ chơi, chơi nhiều nếu ko có sẽ nhớ thôi, chứ đến con ruột của mình còn ra tay luôn mà!
Nói chung, nếu là mình viết, mấy chương cuối kia sẽ là TH biết tất cả sự thật, lật ván bài ngửa khiến cho 2 công ty bá đạo kia phá sản, giành lại nữ quyền, thiết lập trật tự kỷ cương =))
P.S.quá bức xúc cho 1 câu chuyện :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách