Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hamilk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Ly Hôn 365 Lần | Lưỡng Khỏa Tâm Bách Thảo Đường ( DROP) - NXB Văn

[Lấy địa chỉ]
111#
 Tác giả| Đăng lúc 28-12-2012 20:37:14 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
prayer gửi lúc 28-12-2012 19:24
2 đoạn này mâu thuẫn quá. Tác giả lẫn lộn chăng? Nhưng dẫu sao truyện cũng rất h ...

Cậu làm tớ giật mình, vội vàng mang anh QT và anh convert ra xem lại. Trăm phần trăm là k edit sai nhé. Thực ra hiện tượng chị ý bị mất đồ đạc hay quần áo xuất hiện từ những chương đầu cơ. Chẳng qua tác giả không nói cụ thể thôi. Tớ hiểu đại khái thế này. Ở chương 21 có đoạn chị ấy tỉnh dậy phát hiện tủ quần áo trống không, chỉ còn duy nhất bộ ban đầu. Vậy là chị ấy đi mua sắm để chuẩn bị đi làm lại, chắc tủ quần áo hàng hiệu của chị ý đầy lên là như vậy :)). Tác giả hay ghê, toàn để chị ý mất đồ mà k thấy mất tiền gì cả. Ngày nào cũng thấy KP cầm 100 vạn tệ đi tiêu xài. Sướng thật.
p/s: Tớ k biết nhiều về diễn viên TQ ngoài anh Lưu Khải Uy đẹp trai. Chọn dc nữ diễn viên đóng đạt vai KP tớ thấy khó đấy. Vừa diễn sao ra vẻ ngây ngây thơ thơ lúc ban đầu. Vừa tỏ ra sành điệu, đằm thắm, khôn khéo lúc về sau. Hầy, tớ chưa nghĩ đến lúc đấy đâu. Mới chỉ nghĩ xem bao giờ sẽ ra sách ở vn để tớ mua làm kỷ niệm. Chắc bản dịch và bản edit của tớ sẽ  choảng nhau chan chát cho  mà xem.

Bình luận

Cũng có ý định đi chơi tết nhưng k thực hiện dc vì con bé nhà chị bị viêm phổi nặng, nhập viện 2 hôm nay em ạ. Chán ơi là chán!  Đăng lúc 31-12-2012 03:55 PM
năm mới gia đình vui vẻ hạnh phúc nha chị. moazz  Đăng lúc 30-12-2012 11:13 PM
chị nghỉ tết à chị. thế là chị nghỉ tết hả chị. em vào k biết bao nhiêu lần là k biết bao nhiêu lần hụt. ra tết rồi có truyện nha chị.  Đăng lúc 30-12-2012 11:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 28-12-2012 21:14:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thắc mắc lắm, nếu KP cứ luân hồi hoài thì số phận những người khác cũng bị ảnh hưởng chứ nhỉ... Giống như những chuyện trọng sinh mà mình hay đọc. Đây là chỗ mình chưa hiểu lắm... nhưng chả ảnh hưởng gì đến việc mình thích truyện này cả...
Mình rất sợ những tác phẩm mình thích dựng thành phim, sợ nhưng vẫn mong nó được dựng thành phim... cũng mâu thuẫn nhỉ...
Đang sa hố thú phi của Chu Ngọc và mong nó được dựng phim để mình nghía mấy cảnh hấp dẫn :)

Bình luận

mình chỉ sợ dựng thành phim thì chất lượng nhân vật bị giảm. theo mình nghĩ thì chính mình chọn nhân vật đóng phim lại thấy hay hơn à.  Đăng lúc 28-12-2012 11:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 28-12-2012 23:47:53 | Chỉ xem của tác giả
Em là em chỉ chờ có thế. chờ anh í xuất hiện. Chân vượng thân yêu. Đã nói mà. kiểu gì định mệnh cho gặp nhau chả lẽ vì Khúc Phương k muốn mà khác. giờ thì thỏa nỗi nhớ mong nha. anh đang đứng trước mặt chị đấy. sung sướng quá còn gì.
Gì thì gì vẫn k thích Hác Kiến Hồng cứ làm em suy nghĩ tới bộ phim "Together" Nghiên Hy sau này cũng có 1 ng đàn ông chín chắn xuất hiện trong cuộc đời của cô là bác Chân Tử Đan T T. k ghét Hác Kiến Hồng dù biết chú ý trẻ đẹp chán. nh so với Chân Vượng thì....còn thua. Vượng cố lên. chuyện đời còn dài. em ủng hộ. Chị ũng ủng hộ Cân Vượng chị nhở

Bình luận

anh trai ở nhà khác...á à...bố của con chị chứ ai ^^  Đăng lúc 29-12-2012 01:14 PM
Sự thực là chị thích anh zai ở nhà khác cơ em ạ. Hi hi. Em thử đoán xem???  Đăng lúc 29-12-2012 08:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 29-12-2012 01:16:33 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Nếu cứ trọng sinh mãi như này thì bao giờ mọi người mới thấy được sự thay đổi của kp đây. E là e rất mong chờ chương ý đấy nhé, chương mà kp có ngày mai ý. Ko hỉu sao e lại thích hác kiến hồng nha, cứ thấy người này bình ổn sao ý. Mong chờ quá lalala

Bình luận

Muốn xì poi, xì poi quá cơ. Gembi cứ chờ đi. Đến cuối chuyện thế nào cũng có thay đổi cậu nhé. ^ ^( lè lưỡi chạy thôi)  Đăng lúc 29-12-2012 08:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 29-12-2012 07:29:33 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn chị đã edit một bộ truyện hay và lôi cuốn thế này, em đọc một lượt 23 chương luôn hihi
Em thấy chị KP có lẽ hợp với anh CV hơn là Mr Hác. Ủng hộ CV hết mình yeye

Bình luận

Nếu chị nói chị thích Mr Hác hơn thì có bị ai ném đá không nhỉ? ^ ^  Đăng lúc 29-12-2012 08:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
 Tác giả| Đăng lúc 29-12-2012 08:45:12 | Chỉ xem của tác giả
Hamilk có tính xấu khó chữa. Mỗi lần edit xong thường có thói quen đọc đi đọc lại và chỉnh sửa ( khoảng 10 lần) trên bản word rồi mới quyết định up bài. Mất thêm 5 lần nữa để đọc và sửa trên diễn đàn. Nhưng 1-2 ngày sau đọc lại, lại phát hiện ra điều gì đó chưa ưng ý từ ngôn từ, câu cú, ngữ điệu. Vậy là tiếp tục quá trình chỉnh chỉnh, sửa sửa.
Đây là lý do các cậu đang theo dõi truyện của nhà Hamilk nếu có đọc lại những chương trước  sẽ phát hiện ra có đôi chỗ hoặc một số câu đã được chỉnh lại. Nội dung không thay đổi mà tớ chỉ chỉnh lại câu văn cho mượt mà, gãy gọn hơn thôi.
Thêm một tính xấu của tớ là sau khi sửa rồi không thèm treo biển thông báo nên mọi người không biết. Vì vậy, hôm nay tớ có đôi lời kể lể để các cậu đừng ngạc nhiên khi phát hiện ra điều khác lạ trong truyện của tớ đã edit nhé.
Thời gian tới khi truyện hoàn thành tớ sẽ chuyển vào nhà bên Wordpress. Cảm ơn các cậu nhiều!

Bình luận

Đang định thông báo là tối nay cố gắng ra mắt chap 24 nhưng thấy cô nói vậy nên chị đành im lặng.  Đăng lúc 31-12-2012 03:56 PM
xấu hơn nữa là bảo k up nhưng vẫn up. k nói k up thế mà k có truyện thật *xịu mặt*  Đăng lúc 29-12-2012 01:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 29-12-2012 22:56:02 | Chỉ xem của tác giả
Làm silent reader đã lâu, h mới chịu vào com ạ
Lần đầu đọc ngay chương 1 mà không thèm đọc văn án, thấy nữ chính có vẻ mềm yếu, định không đọc nữa vì không phải mẫu nhân vật mình thích
Nhưng đọc một hồi thì lại thấy rất hay, hay đến nỗi không dứt được luôn.
Nữ chính trở nên mạnh mẽ hơn rất nhiều, lại đúng gu của mình. Anh nam chính cũng rất tuyệt vời, cứ đọc lại cảnh anh lấy thân bảo vệ chị là trái tim bé bỏng của mình nó lại loạn nhịp :))
Anh nam phụ xuất hiện rồi, chưa biết thế nào nhưng phong độ và menly quá
Dù sao thì vẫn thích KP và CV hơn ^^
Luyên thuyên nãy h lại quên mất phải cảm ơn sis Hamilk (cho em gọi thế ạ, em mới lớp 12 thôi ^^)
Đọc bài của sis mà không thể tin được đây là truyện đầu tay sis edit đấy, mượt không thể tả luôn ^^
Sau này sẽ cố gắng com ủng hộ sis ạ

Bình luận

hì hì. chị edit hay mà. happy new year chị nhé  Đăng lúc 31-12-2012 04:04 PM
Cảm ơn e về điều " hay đến nỗi k dứt ra dc luôn " nhé. Vậy là c thành công rồi e nhỉ? Chỉ sợ lần đầu tiên edit mà mọi người k hiểu c đang làm cái gì. ^ ^   Đăng lúc 31-12-2012 03:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 30-12-2012 12:01:57 | Chỉ xem của tác giả
lại gặp lại anh Vượng rồi, vui ghê
mặc dù mình thấy khả năng thành đôi của Chân Vượng với Khúc Phương không cao như với đại ca Hác Kiến Hồng
nhưng mà vẫn thích anh vô cùng <3 ^.^

Bình luận

ố, l0v3 <3 <3 <3 ^^  Đăng lúc 1-1-2013 09:26 AM
Thành đôi mà cậu ( đề nghị mod k được phạt tớ vì tội spoi nhé)  Đăng lúc 31-12-2012 04:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 30-12-2012 20:40:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc văn án truyện bên wordpress thấy hay hay mãi mà k thấy ra chương tiếp ,sang bên này thấy truyện đọc 1 lèo thấy hay quá đi ,càng ngày càng yêu truyện này ,diễn biến cũng khó đoán tiếp được ,thank bạn đã edit này hay thật là hay

Bình luận

Cậu đọc WP bên nhà tớ hay nhà nào đấy? Tớ tính chuyển song song truyện này sang bên WP nhưng chưa làm đc. Thanks cậu nhiều!  Đăng lúc 31-12-2012 04:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 31-12-2012 16:11:26 | Chỉ xem của tác giả
miuki gửi lúc 30-12-2012 20:40
Mình đọc văn án truyện bên wordpress thấy hay hay mãi mà k thấy ra chương tiếp ,sang b ...

t thấy ở lunglinhcoc ấy ,cũng không biết phỉa nhà bạn không nữa ,bây giờ mới thấy chương 3.2 thôi

Bình luận

ừm ,nhưng bạn ý mãi mới ra truyện à ,lâu lắm ,t cũng đọc mấy truyện của bạn ý rồi :P:loveliness:  Đăng lúc 31-12-2012 05:51 PM
Vậy thì k phải rồi. WP nhà tớ cũng mang tên Hamilk. Trước đây tớ đã up đến Chap 5 sau đó xóa đi và chuyển sang Kites. Tớ thấy bạn Luynhlinhcoc edit cũng hay lắm  Đăng lúc 31-12-2012 04:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách