Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Trao Lầm Tình Yêu Cho Anh | Diệp Lạc Vô Tâm

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 2-5-2012 14:27:15 | Chỉ xem của tác giả
saosansang gửi lúc 1-5-2012 22:02
Em chào ss!
Ss phải repl bài của ss Spica thì ss ấy mới nhận được tin thông báo ák s ...

Uh, sis posted xong bài rồi mới thấy chỗ "bình luận", rồi muốn xoá cái post đó nhưng lại ko xoá được, nên để đó luôn. Tại sis là thành viên mới nên cũng hơi bị ngở ngẩn 1 chút. :D

Sis quyết định rồi, học kỳ tới sis sẽ đăng ký học tiếng Hoa ở truờng sis dạy. Giờ giải lao giữa những lớp dạy, đi học tiếng Hoa để có gì lên QQ "săn" Hàng ca. :D

Bình luận

Haizz... "săn" thì nhất định rồi đấy, nhưng chắc phải biến thân vô tiểu thuyết của Tâm Tâm mới có 1 anh như DLH để "săn" thôi. Đời thực... thật phủ phàn   Đăng lúc 2-5-2012 02:45 PM
Chúc bạn thành công săn được 1 Dương Lam Hàng nhé :)  Đăng lúc 2-5-2012 02:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 2-5-2012 14:35:37 | Chỉ xem của tác giả
hoi_bi_shock gửi lúc 2-5-2012 14:27
Uh, sis posted xong bài rồi mới thấy chỗ "bình luận", rồi muốn xoá cái post đó nhưng ...

E coi bộ ss quyết tâm dữ quá. Thôi thì để e thi cử xong xuôi coi học hỏi được gì từ ss thì e tranh thủ.
E chả biết trên cái mạng QQ ấy có bao nhiu Hàng ca để cho chị e mình săn đây.
Hay là có mỗi 1 anh đã bị chị Lăng Lăng "cuỗm" mất tiêu rồi :))
Mấy a như Hàn Trạc Thần, An Dĩ Phong chắc là suốt ngày chẳng đụng đến QQ đâu, ko thì tìm mấy a đó phòng trường hợp mỏi mắt, dài cỗ mà vẫn chưa thấy giáo sư Hàng :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 2-5-2012 14:42:56 | Chỉ xem của tác giả
saosansang gửi lúc 1-5-2012 23:35
E coi bộ ss quyết tâm dữ quá. Thôi thì để e thi cử xong xuôi coi học hỏi được gì  ...

Hì hì, em nói đúng đó, soái như Hàng ca thì... chắc chỉ có mỗi một người duy nhất trong truyện của Tâm Tâm thôi, đã vậy còn bị Lăng Lăng phỏng tay trên nữa chứ. :D
Em chưa biết đâu, lúc mới đọc xong truyện này, chị bấn Hàng ca tới nỗi mà còn có ý định tầy trời là nộp đơn học tiến sĩ ở MIT đấy chứ. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại, Hàng ca vê TQ happy ending với Lăng Lăng mất rồi, giờ mình có đi MIT thì cái bóng của Hang ca cũng chẳng thấy, nên thôi. :D

Bình luận

hì hì, trà lài nhà mình cũng có luôn rồi. :D  Đăng lúc 7-5-2012 05:37 AM
Haha, mình thì ko dám nộp đơn vô MIT. Chỉ dám đi mua một hộp trà lài về uống. Mỗi lần uống là lại nghĩ tới Hàng ca. Aida bệnh nặng quá rồi >__<  Đăng lúc 6-5-2012 11:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 2-5-2012 21:34:43 | Chỉ xem của tác giả
hoi_bi_shock gửi lúc 2-5-2012 14:42
Hì hì, em nói đúng đó, soái như Hàng ca thì... chắc chỉ có mỗi một người duy nh ...

Ai cha động lực mà "bạn giáo sư nào đó" tác động tới mọi người là lớn quá ss nhỉ.
Nhưng mà lâu lâu ngồi nghĩ lại rõ ràng cái nguyên nhân quen biết nhau của Hàng ca với Lăng tỷ rất ư là đơn giản. Động viên 1 câu thành ra cảm mến. Quả thật e cũng mong muốn vậy lắm. Tại vì động viên thì đâu có khó :p
Cái tình huống gặp nhau lần đầu của cả hai mới...Chàng đợi cho đã thấy nàng đi ra sa vào lòng người khác :-ss. Lúc đó đọc mà e teo tim giùm Hàng ca á ss :-ss
Thế ss còn đọc truyện nào của Diệp Lạc ko ạ?

Bình luận

Còn bộ Vượt qua Lôi Trì nữa ạ :p  Đăng lúc 3-5-2012 01:26 PM
E còn Động phòng hoa chúc, Ngủ cùng sói (cũng chờ giống ss á) vs lại Chờ em lớn lên. Có lẽ phải gác lại thi xong e mới đọc :( :(  Đăng lúc 3-5-2012 01:25 PM
Hầu hết truyện của Tâm Tâm là sis "xơi" tái hết rồi. :) Chỉ có Ngủ Cùng Sói chưa đọc, tại đang chờ ebook bên nhà Lily. Giờ đang luyện "Chờ Em Lớn, Được Kh   Đăng lúc 3-5-2012 04:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 6-5-2012 06:19:40 | Chỉ xem của tác giả
hoi_bi_shock gửi lúc 1-5-2012 15:03
Mình đang đọc audio truyện này, nên có nhiều đoạn phải đọc đi đọc lại, phát hiện ...

Mình công nhận "Trao lầm" là tác phẩm không chỉ hay về nội dung mà còn rất sâu sắc trong từng câu chữ. Sâu đến mức mình phải đọc đi đọc lại nhiều lần mới hiểu được hết ý tứ của nó.

Đúng như bạn nói, đọc xong câu status đầy đau thương của DLH: "Học định luật Lenz thì biết thế giới có tính đàn hồi, học quy luật L'Hospital thì biết con người có hạn cực! Vì thế, tôi chỉ có thể tìm sự giải thoát cho mình trong vận động toán của Newton, tự do buông thả..." mình quá phục Tâm Tâm trong việc bay bổng hóa những khái niệm toán học so với văn chương vốn quá mức khô cằn :). Hóa ra người học tự nhiên cũng có cái lãng mạn mang đầy tính nghệ thuật như thế ;-)

Đối đáp lại, status của Lăng Lăng về bản thân cũng bóng bảy, giàu tầng nghĩa không kém tí nào: "Em là cây hoa loa kèn hoang dã mãi mãi chỉ vì chính mình mà nở hoa… Rời khỏi đất mẹ là cái giá phải trả khi yêu anh!". Thề là nếu không có giải đáp của Tâm Tâm phía dưới, mình không thể hiểu được ẩn ý của LL, trong khi đó có người lồng lộn từ bỏ tất cả để quay về. Cũng vì thế mà mình phục độ tinh tế của chàng giáo sư nào đó vô cùng :-*

Ngoài ra, những đối đáp QQ vô tư giữa LL và LH cũng khiến mình suy nghĩ nhiều không kể xiết, ví như nói những cảm nhận tưng tửng của Lăng Lăng về cuộc sống của các nhà khoa học nổi tiếng, hay những câu chuyện hài hước mà LH sưu tầm để dỗ dành tâm trạng khó chịu bí bách của LL. Họ quá thông minh, có phần khá phức tạp và khó nắm bắt... nhưng họ sinh ra để dành cho nhau. Sự thông minh không khiến họ trở nên đối chọi, ngược lại, bù đắp và bổ sung cho nhau rất nhiều.

Quả thật, cho đến nay câu chuyện của LH và LL vẫn là câu chuyện đọng lại cho mình nhiều tình cảm và sự ưu ái hơn cả. Mình không chỉ mê mệt GS Dương và còn rất yêu, rất phục một Bạch Lăng Lăng thông minh, kiên cường.

Bình luận

Mình cũng thích những đoạn nói chuyện của Lăng Lăng và Hàng ca lắm. Phải công nhận người đàn ông sâu sắc như Hàng ca làm ai cũng muốn lấy làm chồng ^^  Đăng lúc 6-5-2012 11:25 AM
Mình rất thích đối thoại trong TLTYCA. Mình và nhiều bạn cùng lứa đều rất xúc động khi đọc truyện này :(  Đăng lúc 6-5-2012 08:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 6-5-2012 11:27:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn down ebook của truyện này để nghiền ngẫm lại lắm. Nhưng máy mình không có chương trình đọc được file dạng prc.
Có bạn nào có dạng pdf thì cho mình xin được không?

Bình luận

Nura: mình đã down được truyện. Cám ơn link của bạn. Spica: Ừa, xài window vậy mà tiện lợi hơn nhiều!!!  Đăng lúc 8-5-2012 03:56 PM
thua rồi, hồi trước máy mình cũg xài HĐH mac, tìm software cài muốn khóc luôn, đến khi bị lỗi thì chỉ còn đem ra trung tâm, Windows vẫn đỡ tốn :d  Đăng lúc 7-5-2012 10:11 PM
http://www.4shared.com/get/3LUHlqtY/trao_lam_tinh_yeu_cho_anh.html thử lại xem, nó bắt reg thì reg bừa cái nick, nhanh ấy mà  Đăng lúc 7-5-2012 06:27 PM
ban download cai Kindle apps á, cái đó dùng để đọc prc trong Mac được.  Đăng lúc 7-5-2012 01:16 PM
Spica, bạn có cái program đó mà cho hệ điều hành mac thì cho mình xin nha. Thanks bạn. NURA: link đó nó nói là không còn available bạn ơi. Dù sao vẫn rất cám ơn bạn ^^   Đăng lúc 7-5-2012 12:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 6-5-2012 18:17:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình lần đầu cm trong Literature, xin 1 chân trong TT Trao lầm tình yêu cho anh, vì sau khi lượn lờ 1 số truyện, cũng như đọc các TT khác của DLVT thì mình vẫn thấy TLTYCA đáng đọc hơn cả. (Ah, đây ko phải là truyện đầu tiên mình đọc nhé, trước đã thick QHNH rồi, nhưng ko bấn loạn như TLTYCA

Mình đến với TT này là do đọc cm thấy mọi người ca ngợi truyện này nhiều quá, nên bị sa ngã luôn vào hố này. Đọc truyện mà ko dứt được ra. Lúc đầu mình đọc truyện, next đoạn, next đoạn, cho đến khi LL chia tay UĐ, thì bắt đầu đọc kỹ. Khi hết truyện, mình ko dứt được ra, nên quyết định đọc lại 1 lần nữa, đọc chi tiết tất cả các chương. Đọc lại xong rồi, mình lang thang đọc cm của mọi người và phát hiện ra “Si tâm tuyệt đối”. Nghe nhạc xong, mình lại quyết định mở repeat Si tâm tuyệt đối để đọc và cảm TLTYCA. Mình có bị dở hơi ko? Chắc là có. Mình biết vậy. Nhưng mình ko dứt được TLTYCA ra khỏi đầu mình, và cũng ko có ý định bò ra khỏi hố này. Cảm ơn DLVT, cảm ơn các bạn đã edit, beta và post truyện. Vì đã “đẩy mình” vào hố này

Cá nhân mình thấy, TLTYCA vẫn là tác phẩm được DLVT ưu ái nhất.

Từ nam chính, phải nói là “cực phẩm của cực phẩm”, cụm từ này chỉ dành cho DLH, mặc dù nam chính nào của DLVT cũng ưu tú cả, cũng biến thái, cũng cầm thú, nhưng cũng làm cho dân tình chết mê chết mệt cả. Với sơ bộ 1 số tác phẩm của DLVT mình đọc thì GS Dương hoàn toàn có thể bước ra thế giới bên ngoài có tỷ lệ quay đầu >80-90% mỹ nữ. Dù rất thick nam chính khác, nhưng với mình, ko đủ tự tin đến với họ dù họ có bước ra ngoài thật, như Trác Siêu Việt, quá cá tính, quá khó đoán nội tâm, như Diệp Chính Thần thì mình có lẽ ko đủ sáng suốt để ko ghen tuông với con người tốt bụng, đào hoa như thế, như Lâm Quân Dật có lẽ nên đứng ngoài mà nhìn, chứ nếu anh ý cũng “đẩy mình sa ngã” thì chắc chết mất thôi, như Hàn Trạc Thần lúc đen trắng lần lộn thì chắc gia đình mình thà từ con chứ ko dám nhận con rể như vậy quá, mình dù có cảm động chân tình anh ý đến đâu nữa cũng ko dám cùng anh.. .. Rất tiếc, gan của mình hơi nhỏ. Hì hì.. Mà GS Dương ko chỉ đến với LL bằng tấm chân tình sâu sắc, mà anh ý còn hiểu, còn biết cái gì tốt nhất, hợp nhất với LL mà lao tâm khổ tứ sắp xếp cho cô ý (Cái này hơi giống anh Việt Việt). Mình, dù chẳng phải là loại con gái dựa dẫm vào con trai, nhưng mình thick mẫu người con trai như thế, vì đôi khi bản thân mình cũng ko biết cái gì là tốt nhất cho mình. Có 1 người con trai yêu và hiểu mình thế, và ngược lại, có 1 người con gái, yêu và hiểu người con trai như thế, thì tình yêu có họ mới có sự sâu sắc, cộng hưởng, bền vững

Lăng Lăng là nữ chính mình thấy cá tính nhất. Cô ý dám làm những gì mình thick, nói những gì mình nghĩ. Cô ấy tốt bụng, thông minh, cá tính và rất kiên cường, bản lĩnh, bền bỉ theo đuổi “công tác nghiên cứu khoa học” của mình Dù đôi khi là sau lưng DLH. Một số nữ chính của DLVT hay sa đà vào suy nghĩ, vào cảm nhận, mà đôi khi ko dám đứng lên, ko dám đối mặt với hiện thực. Và với người con trai cô ấy yêu cũng cá tính ko kém, tình yêu của họ, thật sự ko thể làm người ta ko cảm động.

Nam thứ, từ Uông Đào, TMH tới Lý Phi Phi, đều được tác giả quan tâm miêu tả sâu sắc cá tính, bản chất cho tới hoàn cảnh bản thân. Điều này ko được DLVT quan tâm lắm trong các tác phẩm khác.

TLTYCA có văn phong khá đặc biệt. Vì TT là ngược, mình là người ngoài nên mình biết, mình tỉnh hơn so với LL. Nên mỗi khi cô ấy “cúi đầu” trước DLH rồi về kể tội, kể khổ với Mãi mãi có xa không mình ko thể không nhịn được cười, c ảm phục tác giả, rồi ngồi tưởng tượng ra vẻ mặt của MMCXK với tấm chân tình của mình bị LL nói là “biến thái, chỉ cần nhìn một phát đã muốn ói, cả tháng ăn không vô!” rồi thì “Rất độc ác! Rất mất nhân tính! Rất không công bằng! Liếc nhìn anh ta một cái cũng cảm thấy có lỗi với chính mình!”. Và mình chỉ mong DLVT nhanh nhanh để họ nhận ra nhau, để họ biết đã nói như thế nào về người kia, để cảm cảm xúc “tội lỗi” của LL, để đền bù cho DLH những tháng ngày chờ đợi, vun đắp xây dựng tình cảm.

TLTYCA cũng được DLVT viết khá ưu ái. Mỗi câu nói của nhân vật, đều được tác giả ngẫm nghĩ, phân tích tỉ mỉ cảm xúc của 2 người nói chuyện, cũng như các tình huống, nếu thế này, hoặc thế kia thì thế nào. Kể cả H. Mình thick H trong TT này nhất. H ko chỉ đơn giản là H, nói như 1 bạn nào đó, H chính là thành quả, là trái thơm thảo ngọt ngào của tình yêu giữa 2 nhân vật, mà họ đã trải qua bao nhiêu sóng gió mới đến được với nhau, là bông hoa loa kèn vì chính người yêu mình mà nở hoa. Ah, mình thick cả truyện cười của DLH nữa. Truyện cười nào cũng hay cả, từ truyện “sói - thỏ và sư tử” đến truyện “có một người đàn ông cố lấy dũng khí theo đuổi người con gái mình thương”. Cái nào cũng có ý nghĩa, đầy ẩn ý, để người nghe ko chỉ cười, mà còn suy ngẫm, còn tìm được ra lời giải cho tình huống của mình. Mình thick "Người dạy sinh viên là giáo viên, không phải đại học T, lại càng không phải là Bộ Giáo dục! Làm nghiên cứu không cần một thiên tài phòng thi, mà cần người siêng năng hiếu học, có nghị lực, có quyết tâm bền chí, quan trọng nhất là, có năng lực biểu đạt tốt, cũng như năng lực giao tiếp với người khác" Điều này, mình nghĩ ít SVVN nghĩ thế. Thi ĐH quan trọng là danh tiếng và chất lượng của trường, của quốc gia. Dù vào học trong trường ĐH rồi, cũng ít nghĩ đến giáo viên hướng dẫn tai to mặt lớn thế nào. . Ah, lại nói đến đây, DLVT đúng là “nông sâu khó lường”, câu chuyện nào cũng có liên tưởng, câu nào cũng sâu sắc, ý tứ ẩn ý đằng sau. Như status về loa kèn của LL, nếu tác giả ko nói thì mình đọc đến n lần cũng chẳng hiểu. Rồi các định luật nữa, DLVT ơi là DLVT, văn chương của cổ đã sâu sắc thế này rồi thì các môn tự nhiên, cô có giỏi nữa ko mà cái định luật nào cô cũng biết, rồi đâu đơn giản là biết, cô còn cho nó “ứng dụng đơn giản dễ hiểu” thế chứ.

Edit: Tình yêu của DLH và LL thật khiến người ta tâm phục, khẩu phục. Nam chính, nữ chính cảm nhau, có thể nói ngay lần đầu tiên, ngay lúc mới chat QQ với nhau, ngay lúc gặp nhau mà “nhìn nhau ít nhất 17 giây”. Cái này, kiểu như tình yêu sét đánh ý, gặp nhiều trong các tiểu thuyết rồi. Nhưng tình yêu của họ đâu chỉ có thế, nam chính yêu nữ chính lắm lắm, nhưng chỉ dám yêu thầm, ở phía sau hỗ trợ, khuyến khích động viên và quan tâm LL; còn nữ chính yêu nam chính rồi, nhưng mà ko nhận ra tình yêu của mình, mà “khẩu xà tâm phật”, lòng thì thầm cảm phục tính kiên nhẫn của anh, trí thông minh của thiên tài DLH, lại thêm vẻ đẹp hoàn hảo của chàng, nhưng, miệng thì luôn mắng DLH là biến thái, cầm thú…. Họ trải qua rất nhiều khó khăn mới đến được với nhau, từ chuyện ở lễ tốt nghiệp đại học, rồi chuyện chọn GS hướng dẫn, chọn chuyên ngành, rồi cả chuyện trực 100h làm thí nghiệm nữa, chuyện ở lễ tốt nghiệp Thạc sĩ, … Rất nhiều rất nhiều chuyện. Mà chuyện gì cũng được DLVT miêu tả hết sức cặn cẽ, từng tình huống, từng câu chữ, mỗi cảm xúc, suy nghĩ đều có lý do của riêng nó. Họ đến với nhau vừa là sét đánh, vừa là mưa dầm thấm lâu. Mình tin, tình yêu của họ được xây dựng trên nền tảng vững chắc, với khoảng thời gian tìm hiểu nhau rất nhiều như thế (ko nói về thời gian nhá) thì tình yêu ấy sẽ bền chặt, đơm hoa kết quả và trọn đời bên nhau. Điều này ở các tác phẩm khác của DLVT ko có nhiều. Đôi khi nữ chính, nam chính, dù khoảng thời gian bên nhau có thể nhiều hơn LL và DLH, nhưng họ ko có nhiều phản ứng, cảm xúc để đến với nhau, đôi khi nhanh quá, đôi khi đột ngột quá, .. Có lẽ chăng mình già rồi, nên cần cái gì bền chặt, từ từ ngấm, chứ ko đùng đoàng như thanh niên bây giờ. Nên tình cảm của LL và DLH càng ngầm dần vào từng ngóc ngách trái tim, từng cảm xúc của bản thân đến như thế.

Xin lỗi, mình lảm nhảm mà thấy mình tốn dung lượng của kites quá rồi. Kết lại, tớ đi đọc lại TLTYCA và nghe “Si tâm tuyệt đối” đây. Và PS của kết là cảm ơn DLVT đã “sinh ra” một đứa con xinh đẹp, thông minh và cá tính như TLTYCA, cảm ơn ekip nhỉ, những bạn đã bỏ ra rất nhiều thời gian cũng như công sức, tâm huyết để chuyển tải, dịch giả, format, post bản dịch chất lượng như thế này để mình “thưởng thức”. Với tài hèn sức mọn, nếu có gì giúp được bất cứ ekip nào, xin mọi người chỉ bảo, mình sẽ nhiệt tình giúp đỡ. Xin cảm ơn!

Bình luận

thì ra ss cũng thích Mãi mãi, em cũng thích Hàng ca lắm, đọc xong truyện từ tháng 11 năm ngoái, đến h vẫn còn bấn loạn :3  Đăng lúc 1-2-2013 09:16 PM
Quá chuẩn!! Hàng ca đúng là cực phẩm trong cực phẩm!! Hehe  Đăng lúc 7-5-2012 12:47 PM
=)) DLH nói riêng và mấy "anh" GS còn khá nhiều mặt " tốt" mà DLVT ko dám kể ra đâu =))  Đăng lúc 7-5-2012 01:48 AM
mình cũng rất rất thích tác phẩm này!!! GS Dương quá hoàn mỹ, đúng là cực phẩm của cực phẩm!!!  Đăng lúc 7-5-2012 12:32 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
StefanieVu + 5 tuyệt
Spica + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 16-5-2012 19:22:07 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi, truyện này đọc đến chương mấy thì mới hay nhỉ?

Tớ đọc đến chương 15 rồi mà chưa thấy hấp dẫn gì cả.

Không thích kiểu nam chính về nước rồi mà còn chat chit như kiểu lừa đảo ấy, trước mặt thì nghiêm khắc hành hạ nàng, khi chat thì dịu dàng, quan tâm, cứ thấy giả dối làm sao á.

Lăng Lăng cứ ngốc nghếch nông cạn thế này ấy, yêu qua mạng mà say đắm quằn quại quá, bảo bỏ mà không bỏ được, rồi đem mọi nỗi lòng sự tình kể hết cho cái tên lừa đảo kia, haizzz, đọc mấy đoạn chat chit mà thấy ức chế bực mình.

Thử nghĩ cái mặt của anh nam chính khi chat với nàng xem: chắc hẳn là cười hắc hắc đắc chí lắm vì lừa được một con gà.

Tuy là trước mặt nàng cố gắng nghiêm khắc như vậy là muốn tốt cho nàng, muốn nàng cố gắng mà tiến bộ nhưng mà mình chẳng thích kiểu ấy, mình dị ứng với những người "sâu sắc" quá vậy.

Truyện này đọc không thích bằng Sói và dương cầm.

Mình thích kiểu dịu dàng người lớn của anh Thần, kết quả học tập của bé Thiên thuộc hàng "ngoại hạng" như thế mà anh chẳng trách móc gì cả, không ép buộc, không gây áp lực với Thiên Thiên tí nào cả.

Mà so với Lăng Lăng, Thiên Thiên cũng sâu sắc hơn mấy lần.

Nhưng mà bộ này ai cũng khen cực phẩm nên sẽ đọc cố, biết đâu đoạn sau mới hay.

Bình luận

Phải nói là càng đọc càng hay.....:)  Đăng lúc 16-5-2012 07:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 16-5-2012 20:07:37 | Chỉ xem của tác giả
ngocdiep219 gửi lúc 16-5-2012 19:22

Tớ đọc đến chương ...

Ấy ấy, bạn đừng nói anh Hàng của bọn tớ là lừa đảo thế chứ. Bạn đọc thêm 1 chút nữa, sau khi LL chia tay xong UD, lâu nhất là ep 27, bạn sẽ hiểu thế nào là cách "nước ấm nấu ếch" của LL

Bố mẹ LL chia tay nên cô ấy hơi đặc biệt một chút. Như DLH nói "Trẻ em lớn lên trong gia đình chỉ có ba hoặc mẹ chia làm hai loại, một loại vô cùng e sợ hôn nhân, chúng không tin hôn nhân có thể kéo dài. Một loại khao khát hôn nhân, luôn muốn có một gia đình yên ấm để chúng có thể dựa vào, che mưa chắn gió. Mà em, hai loại khuynh hướng tâm lý tồn tại cùng lúc, em e sợ hôn nhân, đồng thời lại khao khát một gia đình đầm ấm…”. Nhưng để đến với cô ấy, anh ấy ko thể ngay lập tức đến với cô ấy mà cưa cẩm, tán tỉnh. "Bạch Lăng Lăng sợ bị tổn thương, nên mới cố ý giấu kín bản thân dưới vẻ ngoài kiên cường và phóng khoáng. Trừ phi chính cô ấy chịu đi ra, còn không thì không ai có thể tiến vào được. Tôi biết cô ấy không yêu Uông Đào… Nhưng tôi không muốn bức cô ấy, không muốn thấy cô ấy khó xử… Cứ để cô ấy tạm thời sống trong cảm giác an toàn mình tưởng tượng nên… Tôi sẽ chờ cô ấy, chờ chính cô ấy bước ra!" - TMH.

Cách của DLH tán tỉnh LL rất đặc biệt. Một mặt, DLH với ấn tượng ban đầu của LL là "rất biến thái", anh tìm mọi cách giúp đỡ LL từ ép học lên thạc sĩ, tiến sĩ, chuyện làm thí nghiệm, rồi tâm sự với cô ấy (chuyện trong phòng thí nghiệm).. Một mặt VVCXK luôn động viên, cổ vũ, khuyến khích cô ấy (hơi nịnh nọt nữa) để cô ấy biết, hiểu việc DLH đối sử với cô ấy chỉ với mục đích giúp cô ấy tự tin, đạt được mơ ước trở thành giảng viên ĐH.

Tớ đang busy 1 chút, nên lời lẽ có lẽ hơi lủng củng 1 chút. Lần đầu tớ đọc cũng cảm thấy như bạn, nhưng dần dần thì bị nó cuốn vào lúc nào chẳng hay. Chúc bạn có những khoảng thời gian vui vẻ khi đọc truyện này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 16-5-2012 21:34:47 | Chỉ xem của tác giả
ngocdiep219 gửi lúc 16-5-2012 19:22

Tớ đọc đến chương ...

Đúng là mỗi người một sở thích, mỗi người một cảm nhận rồi!
Truyện mình bấn loạn đến chết lên chết xuống luôn vậy mà bạn lại ko thích!hihi
mình chờ gần cả nữa đời người để tìm ra một người đàn ông " biến thái "như DLH mà khóc ròng thắp đuốc suốt đêm trường mà cũng không thấy!
Một người có thể biết rõ mình muốn gì hơn cả bản thân mình, một người một tay xây dựng tương lai tươi đẹp cho mình, một người buộc phải đóng vai phản diện để mình có thể có ý chí vươn lên, khẳng định tài năng của bản thân mình, một người ngày đêm trăn trở lo lắng cho tương lai của mình...để rồi sợ mình mệt, sợ mình quá sức , sợ mình buồn mà chấp nhận làm người bạn tri âm , làm chổ để mình trút giận..ngày ngày nghe mình ta thán, chử rủa chính bản thân hắn mà hắn vẫn vui vẻ, tìm lời lẽ chân tình nhất động viên mình...
Nếu cuộc đời cho mình được gặp một kẻ " biến thái" giống y như Dương Lam Hàng thì dù buộc cho mình có phải khổ sở học tập, vươn lên, phải khờ , phải ngốc hơn LL khi yêu ảo như vậy gấp 10 lần mình cũng cam tâm!!!
Thật sự đối với mình Dương Lam Hàng chính là một thiên thần đúng nghĩa...soái ca của TT ai cũng cực phẩm nhưng những người còn lại mình vẫn thấy có chút tì vết, chỉ riêng DLH là như phê lê, không một tì xước nào hết...hoàn hảo đến không thật...mình không tìm ra được 1 phần một triệu khuyết điểm nào của anh ta hết...và chính là như vậy nên cho điểm anh ta thì mình chỉ cho 9,5/10 thôi dẫu mình thừa biết NV này xứng đáng 100/10 ah...nhưng mình trừ đi 0,5 điểm vì quá vô khuyết, quá hoàn hảo đến không thật!!!
Đây là cảm nhận chủ quan mình chia sẽ vối bạn thôi...mình biết ai cũng có chính kiến...và không ai sẽ vì lời nói của ai mà thay đổi quan điểm cá nhân đâu, cũng ko ai bắt được người khác giống mình..vì vậy mình cực kỳ tôn trọng sở thích của bạn...nhưng một phút tâm trạng nhớ nhung, ngưỡng mộ Thầy Dương lại trỗi dậy nên muốn nói ra chút tiếng lòng mình...bạn thông cảm ha!!!hihi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách