Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Trao Lầm Tình Yêu Cho Anh | Diệp Lạc Vô Tâm

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 18-5-2012 12:18:45 | Chỉ xem của tác giả
Cả nhà ơi, cho mình một chân vô đây hóng nhá :D mình đang bị cuồng TT, những tp của TT dường như liên quan đến nhau 1 chút j đó giữa các nv, cuốn đầu tiên mình đọc của TT là Vượt qua lôi trì, rồi đến Động phòng hoa chúc sách vách, và g là Trao lầm tình yêu cho anh (Mãi mãi là bao xa). Đọc k những vì nghiền văn phong của TT mà lòng thì đã loạn hết lên vì các Soái ca của TT, đúng là ngày càng sắc nữ ;)) Các nữ chính của TT mỗi ng một vẻ, nhưng có lẽ mình thích nhất là kiểu nữ chính k quá ướt át, lạc quan, có nghị lực như LL và MM, BB. 3 tác phẩm đã đọc đều kết các couple quá, các soái ca của TT ai cũng pro, No 1, TSV, TSN, DLH, DCT đều quen bik nhau và đều quân nhân (ý DLH thì hẻm pải, TSV đã từng nhỉ)
Lảm nhảm một tí để xí cái chỗ hóng nhá, các bạn đừng ném đã,
Thực sự rất muốn trong các phiên ngoại của TT nhắc đến thêm các nv chính ở các truyện khác, cảm giác như bik thêm, sau khi họ đến với nhau, kết hôn thì cs của họ tiếp diễn ntn :d
Bạn nào đọc hết các tp của TT rồi, nói qua cho mình mqh của mấy soái ca của TT với :D

Bình luận

bắt tay làm quen với bạn cái nha!mình cũng là crazy fan của DLVT nè.từ hồi đọc truyện của TT rùi thì sau này xem truyện nào cũng lấy ra so sánh với truyện của TT cả   Đăng lúc 18-5-2012 09:35 PM
Mình cũng kết các tác phẩm của TT - bạn đọc 2 bộ Đồng Lang Cộng Chẩm (Ngủ cùng sói) và Đồng Lang cộng hôn đi cũng hay lắm ^^  Đăng lúc 18-5-2012 08:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
 Tác giả| Đăng lúc 18-5-2012 13:00:42 | Chỉ xem của tác giả
grace_Mk gửi lúc 17-5-2012 21:18
Cả nhà ơi, cho mình một chân vô đây hóng nhá mình đang bị cuồng TT, những tp của ...

Thầy Dương (TLTYCA) và anh em Trác Siêu Việt (VQLT), Diệp Chính Thần (ĐPHC) là bạn bè với nhau.
Thầy Dương cũng là anh họ của Âu Dương Y Phàm (Thoát ko khỏi ôn nhu của anh)
ADYP là bạn thân với Lâm Quân Dật (Sa ngã vô tội)

Còn có bộ 3 tác phẩm khác: An Dĩ Phong (Đồng lang cộng hôn) là bạn với Hàn Trạc Thần (Đồng lang cộng chẩm)
bộ "Chờ em lớn lên đc ko?" là về An Nặc Hàn - con của An Dĩ Phong

hix, 1 rừng soái ra, bạn cứ từ từ mà đọc

Bình luận

đúng là một rừng mỹ nam tài năng , cực phẩm...sao toàn dân hại dân hại nước...hại sắc nữ ko thôi!!!hihi!  Đăng lúc 18-5-2012 09:41 PM
hắc hắc thèm nhỏ dãi =))))))  Đăng lúc 18-5-2012 02:26 PM
Tưởng tượng cảnh 3 chàng ngồi 1 bàn, trời ơi, t xỉu mất thôi, có ai đỡ tôi k?  Đăng lúc 18-5-2012 02:15 PM
@ cô cà: câu "nguyên 1 nhóm bạn bè, anh em chơi chung với nhau toàn trai đẹp" làm tôi chớp chớp và trước mặt bàn giờ đây toàn nước :)))))  Đăng lúc 18-5-2012 02:12 PM
cảm ơn cô Cà khai sáng :))))  Đăng lúc 18-5-2012 02:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 18-5-2012 13:42:53 | Chỉ xem của tác giả
Đây là cuốn tiểu thuyết ngôn tình duy nhất mình đọc đi đọc lại 3 lần =))
Yang Prof là mẫu người trong mộng của mình từ khi còn bé tí nên.... túm được một truyện na ná thì đương nhiên bám chặt không rời rồi
Nói thật các nhân vật nam chính của DLVT xây dựng thì đến 90% nằm trong đối tượng mình chỉ muốn xách dép chạy =)) Nghề gì không làm toàn xã hội đen, giám đốc với quân nhân, toàn những nghề nay sống mai chết ( vì bị ám sát lấy tiền) thế nên tác phẩm của DLVT mình chủ yếu đọc tử tế cái mở đầu với cái kết cục còn lại thì đọc lướt ( Cài chế độ đọc tự động trong máy, đọc được đến đâu thì đọc)
Yang Prof là người đầu tiên khiến mình thích thú bởi ngoài cái chỉ số IQ cao ngất (hơn 200- lí do mình sáng mắt vì dzai là đây) thì còn mắc hội chứng ngốc kinh niên, tự kỉ cao độ( kawaii ứ chịu được) với những người chỉ số thông minh thấp+ chậm hiểu tuyệt đối không có ý coi thường và còn khá tận tình chỉ bảo ( dẫu cho Yang Prof làm thế là có lí do mờ ám cả)
Mình thích 50% tính cách của Bạch Lăng Lăng, thích sự nỗ lực, biết đặt mục tiêu và phấn đấu tới cùng của cô ấy( Tuy phải thi 6 lần để lấy chứng chỉ tiếng Anh cấp 4 nhưng vẫn không từ bỏ)... tuy nhiên cực ghét cái kiểu suy nghĩ lung tung đâm nghĩ quẩn ( Người như Lăng Lăng ( mà không có Yang Prof nhà ta hỗ trợ) tuyệt đối không thể tồn tại trong giới học thuật được, sẽ sớm bị nỗi cô đơn ( + sợ gián) bức cho nhảy lầu),
Yang Prof của mềnh dĩ nhiên là cực phẩm, tuy nhiên quá... dại gái, Vì một người con gái chưa từng gặp mặt , mới chat với nhau lâu lâu mà dám hi sinh cả tiền đồ to bự để quay về bên mỹ nhân ( Lại còn thấy hối hận vì về muộn mới đau đời chứ lại) thì đúng là phí công.... ông trời,

Bình luận

Anh Hàng đáng yêu cũng vì cái "tật" dại gái đấy chứ, nếu ko thì chả có truyện mà đọc. Mình cũng muốn có 1 anh "dại" mình như vậy đấy chứ. :D   Đăng lúc 19-5-2012 06:06 AM
Dại gái thì chắc chắn rồi, may là Thầy Dương chỉ dại 1 gái là LL thôi. Tâm si tuyệt đối  Đăng lúc 18-5-2012 07:03 PM
@Spica: Cứ cưới thử một anh dại gái về sẽ biết mùi " lợi hại" =))  Đăng lúc 18-5-2012 01:58 PM
thế mới nói thầy Dương là cực phẩm của cực phẩm, mình là mình thích mấy anh dại gái đó bạn ơi =))  Đăng lúc 18-5-2012 01:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 18-5-2012 13:46:13 | Chỉ xem của tác giả
Spica gửi lúc 18-5-2012 13:00
Thầy Dương (TLTYCA) và anh em Trác Siêu Việt (VQLT), Diệp Chính Thần (ĐPHC) là bạn b ...

Thank bạn đã giải đáp :D
Tác phẩm của TT đúng là 1 đại gia đình luôn :))
DLH, anh em TSN, TSV và DCT thì mình bik
Thoát không khỏi sự ôn nhu của anh nói về Tiểu Úc và Âu Dương Y Phàm thì chưa đọc đc nd T_T
Cho mình hỏi, đọc truyện Vượt qua lôi trì và Động phòng hoa chúc sát vách, lúc TSN or DCT nằm viện mình luôn chú ý tới 'bác sỹ Lâm" - K lẽ là anh Lâm Quân Dật của Sa ngã vô tội (bộ này cũng chưa có time đọc T_T) nếu đúng thì quanh đi quẩn lại toàn những ng quen nhau :)) mấy chị nữ chính cũng gần như quen nhau tuốt, LL với BB nè :))

Bình luận

Nữ chính bên đây chỉ có LL và BB quen nhau thôi. Mà LL cũng là bạn của Quan Tiểu Úc :)  Đăng lúc 18-5-2012 02:14 PM
Nhutphonglin: bạn type nhầm :((  Đăng lúc 18-5-2012 02:12 PM
Ủa.....đâu có Tiếu Tiếu ở đây, Trong Thoát k khỏi Dịu Dàng nhân vật nữ chính là Quan Tiểu Úc :)  Đăng lúc 18-5-2012 02:01 PM
Bác sỹ Lâm đó ko phải anh Dật, Lâm Quân Dật mở công ty bất động sản cơ ;))  Đăng lúc 18-5-2012 01:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 18-5-2012 14:47:24 | Chỉ xem của tác giả
thầy Dương là bạn của anh em họ Trác và cũng là bạn của Diệp Cầm thú, Hoa hoa công tử Âu Dương là em họ của Thầy Dương, mà Hoa hoa công tử lại là bạn thân của Lâm Quân Dật nên túm lại "bọn chúng" là "cá mè một lứa".... ý lộn, là quen biết cả. An lưu manh và Anh già Hàn Trạc Thần là anh em kết nghĩa, An lưu manh sau 15 năm tung hoành trong giới hắc đạo thì trúng được giải độc đắc là có thằng con 14 tuổi, sau đó thằng con này bị hai bố già dụ dỗ, dọa dẫm cộng với gài bẫy đã thành công gả cho con gái Anh già Hàn. đấy là toàn bộ bố cục truyện của Tâm Tâm.
Thực sự thì các nam chính trong truyện của TT cực kì dại gái, từ thầy Dương kiên trì nấu ếch năm năm, đến Trác nhị thiếu sẵn sàng giành gái từ tay anh trai mình, rồi Diệp cầm thú dám cả gan đánh đuổi vị hôn phu của người ta, rồi Lâm Quân Dật dùng thủ đoạn ép con gái nhà lành làm tình nhân, hoa hoa công tử mặt dày theo đuổi cho dù đối phương vì tình trường của anh này mà chạy dài. Hay An lưu manh dám theo đuổi cô cảnh sát, hay anh già độc mồm luôn khuyên người anh em là đừng bao giờ yêu đương lại dám nhúng chàm con gái nuôi của mình. chính vì thế các anh sẽ mang tiếng xấu không thể rửa sạch được, nhưng mà các anh mặc kệ, đơn giản vì đẹp trai +chai mặt+ si tình= cực phẩm.he hé

Bình luận

bồ kết bạn quá, chuẩn k thể chỉnh :)) đẹp zai k bằng chai mặt =))  Đăng lúc 18-5-2012 10:04 PM
Kết soái ca Tâm ai cũng dạy gái :)  Đăng lúc 18-5-2012 04:53 PM
Quá chuẩn :)))))))))))))))))  Đăng lúc 18-5-2012 04:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 18-5-2012 19:11:23 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, đọc cm của mọi người. Mình lại mở tưởng 1 ngày nào đó, cả bộ truyện của TT được dựng thành 1 bộ phim thì hay biết mấy. Có đủ các mối quan hệ dây dưa giữa các nhân vật, cá tính có, hiền lành có, lưu manh có, đểu giả cũng có luôn, quân nhân có, viên chức có, xã hội đen cũng có luôn... Lại toàn hàng cực phẩm, xinh đẹp + chung tình + giàu có... Toàn những thứ hút hồn fan girl thôi

Hình như chưa có truyện nào của TT dựng thành phim thì phải nhỉ?

Bình luận

nhiều khi mình sợ diễn viên lại ko lột tả được khí chất của những soái ca, đâm ra lại làm hư tác phẩm. Thôi để đọc rồi tự tưởng tưởng cho sướng.  Đăng lúc 19-5-2012 06:14 AM
tìm được người có vẻ đẹp như thầy Dương và có thần thái của thầy thì khó đấy, người ta phải mất 12 năm để tìm ra nàng scarllet mà.  Đăng lúc 18-5-2012 10:32 PM
cảm giác dựng nv trong truyện áp vào một dv, cứ gượng ép sao đó, thích nv này ở trong tưởng tượng của mỗi độc giả và cảm nhận nv :X  Đăng lúc 18-5-2012 10:07 PM
mình cũng k khoái dựng thành fim, cảm giác dv k thể ch? tải hết đc hình tg nv, hc kban k thể ch? tải hết đc nd truyện, như anh có thích nc mỹ k? dựng thành fim mà nản   Đăng lúc 18-5-2012 10:06 PM
Cá nhân mình k thích dựng film, cụ thể chọn k ra DV hợp vai lại làm hỏng hình tượng của thầy Dương, thà để độc giả tưởng tượng :)  Đăng lúc 18-5-2012 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 18-5-2012 21:00:52 | Chỉ xem của tác giả
Đọc bản in của "Mãi mãi là bao xa" đã thấy hay lắm rồi đọc bản đầy đủ "Trao lầm tình yêu cho anh" càng ngất ngây hơn - tình yêu của Dương Lam Hàng và Lăng Lăng đẹp quá ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 18-5-2012 21:11:36 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong 3 hôm nay rồi mà vẫn "nhớ mãi không quên, lưu luyến ko dứt" với giáo sư Dương biến thái :))
Yêu em từ cái nhìn đầu tiên khiến mình trong vòng 1 tuần đọc lại hơn 5 lần, còn in ra, đọc mãi không chán, Đạo Tình khiến mình đọc từng chữ cũng thấy kích thích tim, Này, chớ làm loạn khiến mình cười ko ngớt, thì Trao Lầm Tình yêu cho anh khiến mình thực sự bị cảm hóa đến nỗi muốn yêu luôn ( căn bản mình đến chỉ muốn forever alone thôi) mà nay muốn kiếm tình tình yêu luôn rồi =))
Bất quá ko kiếm đâu ra được 1 anh khoa học gia, cũng ko kiếm được 1 anh giáo sư :))
Khi mình đọc chờ em lớn lên được không anh của Diệp Lạc Vô Tâm đã nghĩ, ôi phải kiếm 1 anh chàng khi mình bấm 3 lỗ tai liền anh ấy sẽ hỏi mình có đau không chứ ko phải bảo mình có cá tính, ai dè, còn có anh thuộc hàng xa xỉ tới cực phẩm đỉnh của đỉnh Dương Lam Hàng :)) Anh quả thực khiến mình á khẩu ko biết dùng từ nào luôn chỉ có thể nói 2 từ cực phẩm vô hạn nha ...
"Có một chàng trai, vì người con gái mình yêu mà sẵn sàng từ bỏ tiền tài, danh vọng, sự nghiệp, miễn là cô ấy ở bên anh. Có một cô gái, vì chàng trai mình yêu hết lòng hết dạ mà “trốn” anh đi đến một bờ đại dương khác, bởi cô ấy không nỡ nhìn anh tiếp tục hy sinh cho mình. Một lần nữa, họ lại đuổi bắt nhau, đuổi đến tận đất nước của những rừng anh đào bạt ngàn. Cuối cùng họ không tìm thấy cầu vồng, nhưng họ đã tìm lại được tình yêu vỗ về con tim mỏi mệt, xoa dịu nỗi nhớ dày vò đêm thâu, họ tìm được những cánh hoa anh đào thanh ngọt tựa như tình yêu bền bỉ của cả hai.Quan trọng nhất, họ tìm thấy niềm tin. Tin vào chính mình, tin vào đối phương, thậm chí tin vào tương lai không thể đoán biết. Bởi cô gái hiểu rằng, sau mùa hoa tàn lụi, nhành cây sẽ lại đâm chồi."
=> từng câu từng chữ đúng là thấm vào lòng người, người con trai nhu tình như anh, yêu tới nỗi có thể từ bỏ nhiều như vậy vì 1 người con gái, có thể từ từ dùng thời gian 2 năm để "đun nước lạnh hầm ếch xanh" quả thực ko biết phải nói sao .
Quá thích truyện này luôn, trong vài truyện đã đọc của ss Tâm Tâm thì có lẽ bộ này khiến mình lưu luyến nhất, dù mấy bộ kia chưa có đọc qua LOL mới đọc được 4 bộ hà.
Mọi người cho hỏi, truyện này ở VN có được xuất bản ko thế? Nếu có thì mình còn nhờ ng mua giùm, ko thì đi in ra gối đầu giường :))

Bình luận

ủa, là 2 nick hả :)) làm mình thấy lạ lạ hehe  Đăng lúc 19-5-2012 11:20 PM
@heybaby: uhm! mình hay lang thang trong khu này, nhất là mấy nhà của Tâm Tâm ah!!!^^  Đăng lúc 19-5-2012 10:52 PM
Vậ à @@ uhm thôi để chờ vậy ^^  Đăng lúc 19-5-2012 01:38 PM
Truyện này xuất bản có tên Mãi Mãi Là Bao Xa, nhưng bản MMLBX ko có ngoại truyện. Mình khuyên bạn nên chờ bản tái bản. Mình lỡ mua rồi, giờ chờ tái bản, mua tiếp. :D   Đăng lúc 19-5-2012 06:12 AM
hehe, bạn có phải hay không chuyên ở khu TT thế :P truyện này quá hay ý <3 yêu kinh xD hàng cực phẩm LOL  Đăng lúc 18-5-2012 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 18-5-2012 21:51:41 | Chỉ xem của tác giả
Heybaby gửi lúc 18-5-2012 21:11
Đọc xong 3 hôm nay rồi mà vẫn "nhớ mãi không quên, lưu luyến ko dứt" với giáo sư Dư ...

Truyện này được xuất bản ở VN với tên "Mãi mãi là bao xa"

Cơ mà bị cắt nhiều lắm, k trọn vẹn như trong đây đâu bạn.

Tâm Tâm còn nhiều TT hay lắm đấy, mình thì thích tất cả :)

Bình luận

đang cố gắng nhấm nháp từ từ =)) đang tranh thủ nhấm nháp Vượt Qua Lôi Trì để xem Việt Việt biến thái gian tình nham hiểm hehe  Đăng lúc 18-5-2012 10:43 PM
Bị cắt nhiều lắm à :-ss cơ mà xuất bản là được rồi, để mình nhờ ng tìm mua hộ ^^ mình có xem qua list truyện của Tâm Tâm rồi, đã down về gần hết ebook   Đăng lúc 18-5-2012 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 19-5-2012 17:11:43 | Chỉ xem của tác giả
Heybaby gửi lúc 18-5-2012 21:11
Đọc xong 3 hôm nay rồi mà vẫn "nhớ mãi không quên, lưu luyến ko dứt" với giáo sư Dư ...

" Mãi mãi là bao xa" sắp xếp lại chương nên đọc rất khó hiểu, bao nhiêu cảnh H gần như bị cắt hết ( Đoạn đối thoại gây shock của Yang Prof với Ivan trên tàu du lịch hay như thế mà dám cắt đi đúng câu...quan trọng, đọc mà tức ói máu)
Chưa kể dịch giả không phải là fangirl nên không sử dụng quen "thuật ngữ chuyên ngành" =)) Ví như đoạn " Đam mỹ" thì dịch giả dịch thành " Yêu cái đẹp", cũng không chuyển ngữ được khái niệm " Công" "thụ" =))
Bởi khi mua bản quyền tác phẩm chưa xuất bản hết nên vẫn còn thiếu sót, nhà xuất bản hứa rằng khi tái bản sẽ... bù nhưng đợi tái bản thì chắc.... còn lâu

Nếu không phải trước khi đọc truyện này mình đã người thật, việc thật với quá nhiều anh khoa học gia thì chắc khi đọc truyện cũng ôm mộng về 1 Dương Lam Hàng cực phẩm, Cơ mà sống thực tế quá nó cũng chán nên thôi kệ đời, cứ tự thuyết phục là trên đời này có thể tồn tại một Dương Lam Hàng đi cho nó... đẹp

Bình luận

@hoi_bi_shock: trước giờ mình đọc ngôn tình là để giải trí ( như đọc truyện cười ý) chứ có bao giờ ôm mộng đâu, sống thực tế quá cũng khổ =))))))))  Đăng lúc 20-5-2012 12:25 PM
nghe nói cũng sắp rồi á Heybaby. :)  Đăng lúc 20-5-2012 03:04 AM
minh thì ko dám mơ gặp khoa học gia DLH nhưng mong sẽ có 1 Trịnh Minh Hạo :)) xD ko biết bao giờ có tái bản nhỉ, chờ vậy ^^  Đăng lúc 19-5-2012 07:33 PM
Ko phải mục đích của đọc ngôn tình là vậy sao? Đọc để tự tưởng tượng ra những cái đẹp, cái hoàn hảo mả trong đời thực hầu như không bao giờ tìm th  Đăng lúc 19-5-2012 05:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách