Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HuGeHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥HuGe House♥•´¯) ๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑

[Lấy địa chỉ]
29941#
Đăng lúc 23-9-2020 13:22:25 | Chỉ xem của tác giả
Để em đổi lại vào đây viết bài xả "street". Up fb nhiều người dòm ngó, up vào đây cho nó public

Ông sếp em sau khi hôm sinh nhật Ca bị em la rồi em ghét bỏ đi luôn thì mấy hôm nay thái độ nhỏ nhẹ hẳn, nói chuyện cũng nhẹ nhàng. Nhưng với kinh nghiệm xem phim cung đấu bao nhiêu năm nay của em thì vẫn phải đề phòng trước mưa giông trời thường sẽ đẹp

Bình luận

Em tưởng là bỏ bê hết rồi chứ haha vẫn còn lòi 1 staff ở đây oai phết =))  Đăng lúc 25-9-2020 03:15 PM
Người ta là công chức mà =))  Đăng lúc 25-9-2020 03:09 PM
Lé sao rate được hay vậy =))  Đăng lúc 25-9-2020 01:37 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Leebabycutepro + 5 Chúc ss vượt qua giông bão

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29942#
Đăng lúc 24-9-2020 11:30:17 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 23-9-2020 01:22 PM
Để em đổi lại vào đây viết bài xả "street". Up fb nhiều người dòm ngó, up vào đây ...

hehehe Mình đã trở lại
Nhớ cái con thỏ ăn hại này quạ =

Mất tiêu cái quần

Bình luận

e chỉ thấy cái quần của ss nó ghi "xem ảnh", click vào thì ra cái ảnh nhỏ xinh ^^  Đăng lúc 24-9-2020 12:35 PM
Băng thông giờ ít lại hay sao ah, chứ hồi xưa toàn quần động mà load vô tư =))  Đăng lúc 24-9-2020 12:18 PM
chắc load ko nổi hay gì rồi =))))  Đăng lúc 24-9-2020 12:08 PM
Hôm qua vào thread phim em vẫn thấy quần ah  Đăng lúc 24-9-2020 11:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29943#
Đăng lúc 24-9-2020 13:42:15 | Chỉ xem của tác giả
shinemy1987 gửi lúc 24-9-2020 11:30 AM
hehehe Mình đã trở lại     
Nhớ cái con thỏ ăn hại này quạ ...

Chào mừng ss về nhà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29944#
Đăng lúc 24-9-2020 21:02:04 | Chỉ xem của tác giả

Ủa giờ còn luật viết một dòng bị xóa bài ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29945#
Đăng lúc 25-9-2020 08:11:01 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 24-9-2020 09:02 PM
Ủa giờ còn luật viết một dòng bị xóa bài ko

Có ai vào đây mà soi đâu ss. )) Đủ ký tự được rồi. Nhà có ô to lo gì ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29946#
Đăng lúc 25-9-2020 15:12:15 | Chỉ xem của tác giả
Leebabycutepro gửi lúc 25-9-2020 08:11 AM
Có ai vào đây mà soi đâu ss. )) Đủ ký tự được rồi. Nhà có ô to lo gì )) ...

Công chức dạo này thân chính phủ quá, ko sợ chết nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29947#
Đăng lúc 25-9-2020 17:40:58 | Chỉ xem của tác giả
Chán đời quá, em xin nghỉ việc đây. Em đang càng ngày càng chống đối chế độ.

理由:没有时间花钱

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Leebabycutepro + 5 Haha

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29948#
Đăng lúc 25-9-2020 20:24:52 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 25-9-2020 05:40 PM
Chán đời quá, em xin nghỉ việc đây. Em đang càng ngày càng chống đối chế độ.

理由 ...

Bởi vì em rất ngưỡng mộ độ ngầu của ss nên ss quyết định thế nào em cũng ủng hộ nha.
Có thể ss sẽ tìm được công việc phù hợp với mình hơn.
Thiếu gì đất dụng võ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29949#
Đăng lúc 25-9-2020 21:34:31 | Chỉ xem của tác giả
Leebabycutepro gửi lúc 25-9-2020 08:24 PM
Bởi vì em rất ngưỡng mộ độ ngầu của ss nên ss quyết định thế nào em cũng ủng hộ ...

Cái đó người ta gọi là ngông cuồng ấy Nhà không có gì ngoài điều kiện, điều kiện không có gì ngoài tiền, đất, nhà +  tâm lý đi làm không vì tiền nó thế. Vũ Hán còn phải đợi ss về mới dám bùng dịch là biết vía nặng cỡ nào rồi. Nhớ lúc đó tính 8/1 về vì còn kẹt tuần cuối thuyết trình ngày 6/1. Cái xong chán đời thấy về cận Tết quá nên nhắn tin cho thầy xin nghỉ tuần cuối về ăn đám cưới bạn thân. Ổng vừa ok là đi book vé máy bay 1/1 về liền. Chuyện sau đó thì ai cũng biết rồi

Thực ra ba mẹ ss cũng không thích. Nói đi làm xa (15km, chạy tầm 40-45ph, đi về là thấy 1h30ph rồi), làm nhiều. Ss làm ngày 1/9. Ngoại trừ 2/9 nghỉ lễ ra thì chỉ nghỉ được chủ nhật ngày 13/9, còn lại 2 chủ nhật kia đều tăng ca. Nay về nói chủ nhật tăng ca thì ba mẹ nói thôi nghỉ đi, bóc lột quá. Đi làm giờ hành chính, lương ít hơn nhưng khỏe, về nhà còn nghỉ ngơi. Ngày trong tuần làm từ 7h-20h (trước chỉ nói làm tới 19h, giờ cứ 20h suốt). Sáng 5h30 hoặc trễ nhất 5h45 phải dậy. Tan ca ra về tới nhà cũng 20h45. 22h-22h30 lại phải đi ngủ mai đi làm. 1h15ph - 1h45ph vừa phải tắm rửa, ăn cơm, skincare, coi phim. Nói ko có thời gian xài tiền thật sự không phải là chém gió. Ss tính mua cái ví cầm tay mà cứ tối cầm đt lên tính lướt taobao là gục luôn

Mà công việc làm rất ức chế. Không có kế hoạch sản xuất mà nhận một đống đơn hàng. Suốt ngày cứ hỏi đơn này còn thiếu bao nhiêu, mày phải cho tao số chính xác (trong khi xưởng sản xuất thì số thay đổi liên tục. Cho rồi thì mày tự xử lý đi, chứ tao cũng éo biết xử. Ít nhất 3 đơn hàng, mỗi đơn mấy ngàn thùng rồi. Rồi bữa ss ngồi dán mã tem mới lên thẻ tem cũ (là việc ss làm phụ, ss ko cần phải làm). Với trình độ thạc sĩ đương nhiên ss sẽ có cách xử lý khác. 1 tờ giấy vậy là 32 tem. Dán xong ss đếm lại và sẵn kiểm tra lần nữa, do tem nó hay dính lắm, nó dính là cái dưới ko dán vẫn thành 1 thẻ, rồi qua tụi bấm thẻ vào tụi nó đâu kiểm tra, cứ vậy bấm thôi. Ổng bảo là đếm vậy mất thời gian, cứ lấy 32 thẻ đem đi cân ra số g và cứ vậy làm. Ss giải thích đếm là để kiểm tra mặt sau xem nó có dính tem ko, nếu đếm ko ra 32 thì đương nhiên biết dính. Còn đã mỗi tờ 32 thì lấy 3 tờ là 96, cộng thêm 4 cái lẻ là ra 100 rồi. Cái khó vậy ông chưa từng nghĩ tới phải ko

Hơn nữa tối ngày so công nhân VN với TQ, nói không làm bằng bên TQ. Ss cũng hỏi lại ổng sao ko nói con gái TQ xấu hơn con gái VN đi, so con khỉ chứ so Nói công nhân không chịu phấn đấu làm việc kiếm tiền. Ss nói tụi nó bảo kiếm tiền không phải để mua thuốc, làm cũng vừa phải thôi, đã không đủ người, còn cố nhận đơn. TQ giỏi vậy thì làm bên TQ đi, qua VN làm gì, đã chấp nhận qua VN thì phải chấp nhận hai hệ quy chiếu khác nhau là không thể so sánh. Như tao có bao giờ nói con trai TQ xấu hơn con trai VN đâu. Xin lỗi chứ nhan sắc lão đại còn ko bằng một góc nyc của tao, ít nhất là trong mắt tao

Rồi thì keo kinh khủng khiếp. Đi làm mà cái gì cũng phải tự mua hết, từ giấy vệ sinh, máy tính tay, bút chì, gôm, bút dạ quang... Vào cho được 1 cây bút đỏ, 1 cây bút xanh, 1 cây bút lông, 3 cuốn tập và 1 cuốn sổ như tập nháp. Tụi công nhân còn khổ hơn, quạt riêng (quạt chung cả xưởng 2 cái mà ko mát tí nào), băng cá nhân, văn phòng phẩm phải tự mua hết, pin bỏ vào cân tiểu li cân hàng công ty cũng phải mua rồi về trả tiền lại sau. Đỉnh điểm là hôm nay vào hỏi một câu nghe mà nóng máu. Đồng nghiệp của vợ bạn ổng bán bánh trung thu. Nói là phúc lợi của công ty mà hỏi kiểu muốn lấy bánh có hộp hay không hộp. Bánh có hộp thì date xa, bánh hơi cũ, còn loại không hộp thì bánh mới. Với tư cách cầm đầu phe chống đối, ss đương nhiên nói công nhân nó không cần bánh trung thu đâu, chỉ cần tiền là được. Keo tới mức đó là biết rồi. Nên làm chán lắm luôn. Thôi dẹp mie đi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29950#
Đăng lúc 27-9-2020 18:30:19 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 25-9-2020 09:34 PM
Cái đó người ta gọi là ngông cuồng ấy  Nhà không có gì ngoài điều kiện,  ...

Ông sếp này theo em nhận định qua lời kể của ss thì là một người cố làm sếp trong khi bản thân không có tư chât lãnh đạo. Tư duy không giỏi, các quản lý công việc không tốt, đến cả đắc nhân tâm cũng k có thì làm sao giữ người được. Bỏ đi ss ạ. Còn cái vấn đề cứ so sánh ng VN không chăm chỉ, không chịu phấn đấu bằng NHật, Hàn Trung gì đó, cái gì cũng có sự đánh đổi cả. VN tuy không bằng kte nhưng hạnh phúc hơn nhiều, không nhất thiết phải bán mạng vì tiền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách