Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Panda Động] Hướng bom đạn mà tiến lên/ 向着炮火前进/ Ngô Kì Long, Cam Đình Đình [Tập 41-44 END]

[Lấy địa chỉ]
291#
Đăng lúc 30-8-2013 21:45:33 | Chỉ xem của tác giả
cucnt93 gửi lúc 30-8-2013 18:00
thank bạn boconganhpp nha, phải công nhận xem phim là muốn xem hết luôn ah, không thì kh ...

phim này ko có lồng tiếng nhỉ.
để xem 1 mạch cho hết.
đúng là xem mà chờ đợi lâu quá cũng thấy chán và tiếc phim

Bình luận

Nếu xem sub quen rồi thì khẳng định là bạn sẽ chẳng bao giờ muốn xem lồng tiếng đâu, mất đi rất nhiều cái hay của film ( đấy là ý kiến của riêng mình)... :D   Đăng lúc 1-9-2013 12:39 PM
Có lồng tiếng Tầu @@  Đăng lúc 31-8-2013 01:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

292#
Đăng lúc 1-9-2013 12:05:28 | Chỉ xem của tác giả
[Panda Dong].Huong.bom.dan.ma.tien.len.E09.SD.KITES.VN.mkv

[Panda Dong].Huong.bom.dan.ma.tien.len.E10.SD.KITES.VN.mkv

Link download page 1. Chúc các bạn xem phim vui vẻ. ^^

P/s: hôm bữa có nói sẽ cố gắng up bù 2 ep tuần trước cộng thêm 2 ep tuần này nhưng phải lỗi hẹn với mọi người rồi. Mình lực bất tòng tâm ah. {:399:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

293#
Đăng lúc 1-9-2013 14:12:39 | Chỉ xem của tác giả
" Niềm vui vừa chớm nở,nỗi buồn lại cần kề"hehe buồn vui lẫn lộn.tuy bạn không giữ lời hứa với mọi người là 4 tập,nhưng mình thấy bạn đã quá nỗ lực vì mọi người,và mọi người cũng rất biết ơn về điều đó.mong bạn sẽ làm tiếp trong tuần sau ,khoảng giữa tuần thì đẹp.hiii chúc bạn và cả diễn đàn nghỉ lễ quốc khánh thật vui vẻ,hp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

294#
Đăng lúc 3-9-2013 19:14:45 | Chỉ xem của tác giả
càng ngày càng cuoodng anh này, đóng phim nào cũng hay, diễn xuất cũng đỉnh, mà nhân vật nào của anh đóng cũng khổ sở ghê, mongc hờ phim này quá nghe mấy dứa bạn dụ, giờ mình sẽ dowload phim về xem, lại quá chuẩn subteam nhà mềnh làm sub, cảm ơn các ban nha. vui quá đi. Anh Long của mình thật tuyệt, tạo hình phim này cũng cá tính, ngầu nữa

Bình luận

có lẽ là vậy , bạn hơn tuổi mình mà, xưng hô bạn tớ kỳ quá đi. nhìn điểm cao mà ngưỡng mộ quá.  Đăng lúc 3-9-2013 10:33 PM
Haha, lão bị thích ngược bạn ơi. Phim nào cũng chọn nhân vật ngược hết. Có tưng bừng khúc đầu thì khúc cuối kiểu gì cũng nước mắt. :-ss  Đăng lúc 3-9-2013 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

295#
Đăng lúc 3-9-2013 21:13:56 | Chỉ xem của tác giả
boconganhpp gửi lúc 1-9-2013 12:05
.Huong.bom.dan.ma.tien.len.E09.SD.KITES.VN.mkv

Bạn ơi mọi người đều hiểu là bạn đã nỗ lực cố gắng rồi mà (như bạn nghean007 - post 293) và ai cũng có công việc riêng (như bạn trung9898 - post 285), bạn và ST bận như vậy, mà các bạn đã dành thời gian ra sub cho mình cũng như mọi người xem phim, điều đó thật đáng quý. Và mình cũng như mọi người đều rất biết ơn và cảm ơn các bạn nhiều lắm. Vì vậy bạn không hề có lỗi gì cả đâu bạn à, và cả việc bạn không thể up bù hai tập nữa, mình thấy cũng không sao đâu bạn, ai cũng đều hiểu mà nên bạn đừng bùn nha {:161:}
Mình rep bạn chém phim lun một thể ^^
Lão thái thái đã ra đi rùi . Không biết sau một tháng thì bên nào thắng đây. Lúc lấy hạt đậu chọn theo bên Thượng Quan Vu Phi chọn bên Lưu Kiến Công, Lôi Tử Phong tức giận ra mặt kìa, anh đập bàn hét to lên kìa {:438:}. Không ngờ Hầu Tử cũng có người quen bên quân Nhật.
Mình thấy những lời Kenzo nói thực ra cũng chính là suy nghĩ của nhiều người muốn độc lập, muốn có một cuộc sống bình yên, không đau khổ, không nhà tan cửa nát. Vậy mà Ikeda thì lại thích chiến tranh, san bằng lãnh thổ, cười vui trên sự đau khổ của người khác thiệt quá tàn ác {:426:}. ST vất vả rùi thanks ST nhìu nhìu {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

296#
Đăng lúc 3-9-2013 21:26:09 | Chỉ xem của tác giả
o0bluesky0o gửi lúc 3-9-2013 21:13
Bạn ơi mọi người đều hiểu là bạn đã nỗ lực cố gắng rồi mà (như bạn nghean007 - ...

haha, thanks bạn. ^^
Lần nào ra ep mới cũng hóng phần bình luận của bạn. :D
Cuộc sống mà bạn, có những người luôn muốn gây sóng gió, kiểu cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng ấy
Những người như vậy chỉ nhìn thấy lợi ích của bản thân là nhiều, chứ đâu nhìn được lợi ích chung mấy đâu.
Vậy mới tạo nên cuộc sống muôn màu. :D
Phim cũng là phản ánh 1 phần của cuộc sống.
Mà cuộc sống thì ko chỉ có những người tốt, 1 màu hồng mà còn nhiều thành phần người, nhiều màu sắc đan xen nữa.
Cái bản mặt tức giận của Lôi Tử Phong trong phim này, lúc nghiêm thì nghiêm dễ sợ, lúc thì trông giống trẻ con làm nũng hơn. =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

297#
Đăng lúc 3-9-2013 21:54:33 | Chỉ xem của tác giả
boconganhpp gửi lúc 3-9-2013 21:26
haha, thanks bạn. ^^
Lần nào ra ep mới cũng hóng phần bình luận của bạn.
Cuộc sống ...

Hihi ^^ mình bình luận về phim mang tính ủng hộ ST là chủ yếu, chứ mình cũng không viết được những bài viết hay đâu .
Uh bạn nói mình cũng thấy đúng, mình thấy thế giới này cuộc sống muôn mặt, muôn màu sắc. Nó luôn có những cái đối xứng nhau đó bạn. Có người tốt thì cũng có kẻ xấu, có người giỏi thì cũng song hành cạnh đó là những người không giỏi phải không bạn...
Nhưng cũng chính vì như thế mà mới giúp cho con người nhận ra đâu là đúng, đâu là sai; đâu là phải đâu là trái. Từ đó có người thì sẽ đi theo tối có người thì đi theo sáng, có người thì họ chọn đững giữa hai làn đường đó. Để rồi khi họ trưởng thành lớn lên, sẽ hình thành nên những con người mà chúng ta thấy hiện giờ nhỉ.
Và kết luận rằng dù sinh ra trong hoàn cảnh hay môi trường như thế nào đi chăng nữa chỉ cần mình có niềm tin đi trên con đường mà mình muốn thì ắt sẽ thành, nhưng đương nhiên là nhiều khi không được như ý muốn, khi đó sẽ tùy cơ ứng biến thui à ^^
Trở lại về phim, phim này đúng là càng xem càng thấy hay. Phim này như bạn nói không chỉ là một bộ phim về chiến tranh mà trong từng tập nó cũng phản ảnh nhiều điều từ cuộc sống thực.
Ví như Lôi Tử Phong chẳng hạn, khi xem đến cảnh Lão thái thái kể cho Thương Quan Vu Phi về LTP thì mình thấy cái việc từ sau người vợ Tú nhi của Phong tự sát, anh liền bỏ con đường là người lính, làm một quân nhân bởi anh đã mất hi vọng vào đó rồi. Anh tự lập một nơi và anh là thổ phỉ, cướp của giàu chia người nghèo, anh cho rằng không thể tin vào quân nhân nữa, những người ái quốc và anh cũng đã từng.
Nhìn ngoài cuộc sống cũng vậy, nhiều khi có người bị lừa dối chẳng hạn, nỗi đau đó đã trở thành một vết nứt trong lòng và bản thân cũng không thể tin ai được nữa. Nhưng nhìn lại xem bên cạnh LTP còn những người anh em cùng anh vào sinh ra tử, và cũng không thể vơ đũa cả nắm thế được. Nỗi đau đó cũng như một bài học nhưng không thể vì thế đánh đồng tất cả với nhau. Như Thượng Quan Vu Phi, Lưu Kiến Công... họ là những đồng chí yêu nước, cũng có lòng nhiệt thành như anh vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

298#
Đăng lúc 3-9-2013 22:27:42 | Chỉ xem của tác giả
muatrensongha gửi lúc 3-9-2013 21:14
càng ngày càng cuoodng anh này, đóng phim nào cũng hay, diễn xuất cũng đỉnh, mà nhân  ...

có lẽ là vậy,anh này đóng vai đau khổ hợp mà, bạn hơn tuổi mình mà, nghe bạn tớ mà thấy ngại quá. điểm bạn cao thế. nhìn mà choáng. xóa hộ tớ nha. viết nhầm nơi. có gì các đồng chí giơ cao đánh khẽ. chân thành cảm ơn.
Subteam làm phim giữ gìn sức khỏe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

299#
Đăng lúc 7-9-2013 16:06:57 | Chỉ xem của tác giả
boconganhpp gửi lúc 3-9-2013 21:26
haha, thanks bạn. ^^
Lần nào ra ep mới cũng hóng phần bình luận của bạn.
Cuộc sống ...

Boconganhpp ơi, liệu tuần này có phim không vậy?{:138:}
Biết là ST chắc bận lắm nhưng hóng phim của các bạn quá nên mạo muội hỏi vậy{:156:}
Chúc ST rồi dào sức khỏe, cảm ơn các bạn nhìu!

Bình luận

Tuần này có nhé bạn. :)  Đăng lúc 7-9-2013 04:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

300#
Đăng lúc 7-9-2013 17:07:30 | Chỉ xem của tác giả
tuần này có mấy tập vậy bạn ơi?
mong lắm nhưng ko dám gọi các bạn.
các bạn lại cho là ...
mong rằng từ tuần sau co phim vào thứ 6 hoặc thứ 7.
cảm ơn nhóm vietsub nhé.

Bình luận

không có gì bạn ạ. phim hay mà,nhiều khi mong ngóng quá thì nói ra một vài câu thôi,bạn cũng thông cảm. bạn đã cố gắng rồi.cảm ơn nhiều.  Đăng lúc 9-9-2013 04:56 AM
xin lỗi bạn nha do máy mình mới sửa nên mình enc chậm 2 tập này, các khâu khác làm đúng hẹn r do mình thui, bạn thông cảm nha  Đăng lúc 9-9-2013 01:55 AM
đến giờ này không có thì tức là o tập rồi ra mong vào trông mà thế này . chắc không mong ngóng nữa có lẽ lại ra nhanh ý nhỉ  Đăng lúc 8-9-2013 06:50 PM
Có 0 tập được upload ^^  Đăng lúc 8-9-2013 01:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách