Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chomei
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Xuyên Không] Giang Sơn Bất Hối | Đinh Mặc - Truyện sắp xuất bản -

[Lấy địa chỉ]
301#
Đăng lúc 28-9-2013 23:05:52 | Chỉ xem của tác giả
maimase gửi lúc 28-9-2013 22:33
Ủa mọi người cho mình hỏi chút là nam chính trong truyện này có phải ông bố nuôi họ ...

Vậy là bạn chưa đọc đến đoạn Bộ Thiên Hành xuất hiện rồi!
Bộ Thiên Hành là nam chính nhưng mãi sau khi Nhan Phác Tông, Dung Trạm lên sàn rồi anh ý mới xuất hiện. Xuất hiện k bao lâu anh lại bị cho xuống sàn chuẩn bị thêm 1 nam phụ nữa lên. Thế là sinh ra mấy luồng dư luận: người thích A Bộ, người thích A Dung, người lại thích bố Nhan.

Là dzậy đó!

Bình luận

ồ thế là giống kiểu Dục vọng người chinh phục hả bạn??? thế thì cũng khổ cho nữ chính nhỉ :-) thanks bạn nhé :)))  Đăng lúc 29-9-2013 12:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

302#
Đăng lúc 28-9-2013 23:09:07 | Chỉ xem của tác giả
maimase gửi lúc 28-9-2013 22:33
Ủa mọi người cho mình hỏi chút là nam chính trong truyện này có phải ông bố nuôi họ ...

Xí còn nữa, ông bố là họ Nhan.
Phá Nguyệt cho đến bi giờ thì yêu Bộ Thiên Hành, mai mốt thì hôk bít.
Nhiều zai đẹp mà tốt quá thì biết đâu sẽ rung rinh... giống như mềnh nè hè hè...  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

303#
 Tác giả| Đăng lúc 30-9-2013 12:43:30 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên cho Chomei gửi lời cảm ơn đến tất cả các bạn đã luôn theo dõi và ủng hộ truyện này (trong khi tốc độ edit truyện của tớ cứ nhỏ giọt như cà phê fin ^^;)

Như đã viết ngay phần mở đầu, Chomei edit truyện này với mục đích phi lợi nhuận, vì chỉ post tại Kites, nên Chomei rất buồn khi truyện mình làm bị post sang các web khác, và hơn nữa là những web này chuyên repost truyện từ các nơi để thu hút lượt view và đặt banner quảng cáo. Dù dưới bất cứ hình thức nào, thì nó cũng không còn là phi lợi nhuận nữa.

Nói dông nói dài nói dai nói dở, nụ lại thì chuyện repost truyện luôn là vấn đề muôn thuở, Chomei không nói nữa, chỉ muốn gửi một thông báo nhỏ tới các bạn là bắt đầu từ bài này, tất cả truyện Chomei edit sẽ được post dưới dạng Kitesbook hoặc file hình. Chomei biết điều này rất bất tiện với một số bạn hay đọc truyện bằng điện thoại di động, nhưng mong mọi người thông cảm. Các bạn cứ thử nghĩ một ngày đi học đi làm, tối về lại bò ra dịch thô, sau đó lại dò lại từng chữ với bản tiếng Trung, đọc tới đọc lui xem câu văn đã hay chưa, có lỗi lặp từ không, âm nghe còn trúc trắc không. Chương nào ngắn làm cũng mất 4 giờ, chương dài thì phải hai buổi tối. Ấy vậy mà vừa post lên Kites lượt view không tăng bao nhiêu, sang web khác đã thấy ngay truyện mình chình ình trên đó. Nhìn lên nhìn xuống lại thấy truyện mình đặt toàn dưới banner quảng cáo. Thêm nữa bộ Mạnh Bà Truyền Chomei bỏ biết bao công sức làm themesong collection, qua các site khác chỉ đơn giản là repost không một chút cảm xúc. Mình nhìn truyện mình mà mình thấy còn chán nữa nói chi là người đọc.

Chomei vẫn còn đợi bên NXB Kitesbook design hình ảnh giúp. Sau này làm file hình chắc sẽ mất nhiều thời gian hơn trước, nên tốc độ post đành phải chậm lại, mong các bạn thông cảm.

Cảm ơn các bạn, chúc các bạn một tuần mới vui vẻ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

304#
Đăng lúc 30-9-2013 13:14:48 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa đọc truyện này của bạn mặc dù mình thích Đinh Mặc. Hum nay mình thấy thông báo của bạn mình tò mò vào ngó thử. Ờ. Mình ủng hộ bạn làm kitesbook để bảo vệ thành quả của mình. Cố lên bạn nhé nhờ những người như bạn thì bọn mình mới có truyện đọc.
P.s: cm bằng di động. K bít đủ 3 dòng k nữa. Nếu k đủ mong ad thông cảm. He he
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

305#
Đăng lúc 30-9-2013 20:39:38 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn mặc dù truyện có chậm cỡ nào, tụi mình vẫn theo dõi bẳng cả lòng nhiệt tình và đam mê, không phụ tấm lòng của người edit truyện. Mình cũng ủng hộ làm kitesbook để bảo vệ truyện. Cố lên nhiều nhé bạn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

306#
Đăng lúc 30-9-2013 20:48:02 | Chỉ xem của tác giả
Ôi thảo nào mấy hôm nay ngóng truyện của Chomei mãi mà không thấy chap mới
Mình cũng ít đọc bằng điện thoại, dù đọc kitesbook hơi lâu một tí, nhưng mà mình vẫn ủng hộ cách làm này của bạn. Đúng là công sức bỏ ra nhiều như vậy mà bị như thế thì tức thật
Mong mau có chap mới, mình chờ anh nam phụ mấy hôm liền rồi đó Chomei
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

307#
Đăng lúc 30-9-2013 23:47:42 | Chỉ xem của tác giả
Chomei gửi lúc 30-9-2013 12:43
Đầu tiên cho Chomei gửi lời cảm ơn đến tất cả các bạn đã luôn theo dõi và ủng hộ ...

Đọc thông báo của bạn mà m chỉ cảm thấy buồn và rất buồn thôi.

Buồn một ít vì truyện sẽ bị post chậm lại. Nhưng cũng k sao miễn là đừng bị Drop, m ghét cái từ đó lắm, vì đ/v dân nghiền truyện như m thì đọc một truyện bị dở dang là tức biết chừng nào. Cho nên dù b có post dưới dạng nào thì m cũng sẽ theo tới cuối.

Còn rất buồn là  thêm một lần nữa nghe lại chuyện này. Mới một dạo nghe Mẹ Cherry buồn vì bị như thế, giờ lại đến bạn Chomei. M chỉ là người đọc " ké" thôi mà còn thấy bất bình huống hồ chi các bạn đã bỏ công sức ra dịch từng dòng từng chương truyện. Đứa con tinh thần mà mình trân trọng bị người khác chiếm dụng, k tôn trọng, ai mà chả đau lòng.

Chỉ biết an ủi bạn: mặc kệ mấy nguời đó, đừng buồn làm gì! Chúng mình luôn ủng hộ bạn!

Một lần nữa cảm ơn các bạn editor, nhờ các bạn mà dân nghiền truyện như m mới được đọc truyện hoài hoài! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

308#
Đăng lúc 1-10-2013 12:06:41 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên cho Chomei gửi lời cảm ơn đến tất cả các bạn đã luôn theo dõi và ủng hộ ...

mình là một silent reader của bạn. Dù chưa còm cho bạn lần nào (đọc bắt nát truyện rồi mà lười vậy đó ) nhưng mình luôn ủng hộ bạn rất nhiều rất nhiều. Đừng buồn nha. Mình biết công sức edit của bạn rất là cực, vì mình cũng thử edit rồi, eo ôi nó kỳ công kinh khủng. Cho nên nếu bạn thấy post theo định dạng nào cũng được, dù có hơi bất tiện một chút cũng không sao . Mình luôn ủng hộ bạn hết mình nhé. Cố gắng lên, mình luôn chờ mỏi mòn chap mới của bạn đó {:288:}{:301:}{:292:}{:306:}.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

309#
Đăng lúc 1-10-2013 23:08:55 | Chỉ xem của tác giả

Hôm trước cũng đọc được 1 bài do chị Green post lên, cũng bức xúc vì vấn đề repost truyện lung tung ra bên ngoài dù đã được nhắc là không được mang ra khỏi kites. Mình chưa edit truyện bao giờ, nên cũng không thể hiểu được hết cảm giác của 1 người khi nhìn thấy đứa con tinh thần của mình bị mang đi rêu ra khắp nơi. Nhưng thân là người đọc cũng thấy khó chịu thay @@
Nhưng bạn đừng để việc đó làm ảnh hưởng nhé, vì những người ấy vẫn sẽ chứng nào tật ấy thôi, buồn bực chỉ tổ hại mình bạn ạ
Cảm ơn bạn đã edit truyện cho mọi người  nhé {:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

310#
 Tác giả| Đăng lúc 5-10-2013 06:49:09 | Chỉ xem của tác giả

RE: [Tiểu Thuyết - Xuyên Không] Giang Sơn Bất Hối | Đinh Mặc - Truyện sắp xuất b

Trước hết Chomei muốn xin lỗi mọi người vì Chomei đã lặn mất hai tuần nay. Tuần trước Chomei vốn đang đợi các bạn bên NXB Kitesbook giúp mình design ảnh rồi post truyện, không ngờ hai ngày sau lại nhận được tin Cẩm Phong đã mua bản quyền Giang Sơn Bất Hối.

Thật lòng mà nói, Chomei cũng cảm thấy tiếc. Hết quyển một truyện mới bắt đầu thật sự bước vào cao trào, xung đột trong mối quan hệ tam giác giữa Bộ Thiên Hành - Phá Nguyệt - Dung Trạm mới được đẩy lên đỉnh điểm. Nhưng Cẩm Phong đã chính thức công bố bản quyền GSBH và sẽ xuất bản trong một ngày không xa, nên dù bên Cẩm Phong chưa nhắn, nhưng Chomei vẫn phải thông báo Drop truyện tại đây.

Tin rằng với dịch giả chuyên nghiệp, và đội ngũ ban biên tập hùng hậu, chắc chắn Cẩm Phong sẽ không làm chúng mình thất vọng.

Cảm ơn mọi người đã luôn ủng hộ Chomei, mong truyện sớm ngày được xuất bản.

Hẹn gặp lại các bạn ở hố mới.

Bình luận

Uh, tớ buồn thúi cả ruột... Edit xong 2 chương nữa rồi, nhưng bắt đầu là lại không dứt được nên thôi không post nữa.  Đăng lúc 5-10-2013 11:09 AM
tiếc quá nàng ơi, bởi vậy nhảy hố Đinh Mặc nguy hiểm thật...^^  Đăng lúc 5-10-2013 10:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách