Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
1111#
Đăng lúc 29-12-2013 17:18:13 | Chỉ xem của tác giả
http://www.youtube.com/watch?v=WoKLm8_9b3k

post cái này để thay đổi không khí, k biết đã có ai post chưa
cái pv này hình như chưa có sub, nhà mình có ai có thể làm sub đc k ạ?

Bình luận

ai mà đẹp zai thế lày, mình có qen k nhễ =)))))))  Đăng lúc 29-12-2013 08:05 PM
Thích cái voice của bạn ý, đáng yêu k tả đc luôn :D  Đăng lúc 29-12-2013 07:21 PM
nhìn mặt b ý đã thấy bàm bô rồi :))))  Đăng lúc 29-12-2013 07:04 PM
tớ mà có eng thì tớ trans đc nhưng mà k có eng, cũng biết sub :(  Đăng lúc 29-12-2013 06:34 PM
cái mẹt cưng gì đâu :) yêu nhắm nhắm :X:X:X  Đăng lúc 29-12-2013 05:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1112#
Đăng lúc 29-12-2013 17:23:18 | Chỉ xem của tác giả
Mạng từ lúc log in đến giờ load chậm quá, chưa từng có phi vụ chậm như thế này trong lịch sử...

Tưởng là các thánh hắt xì hơi hết rồi nên tìm cách tống mình ra đảo cơ, hay là đang tống thật rồi nhở?

Nghĩ lại thì nếu từ ep 11, suk chịu khó nịnh nọt chị BK, đẩy Rác đi xa một thời gian rồi cưa em Na thì có khi tử tế hơn, mỗi tội thực tế nó không thèm tử tế .

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1113#
Đăng lúc 29-12-2013 18:03:50 | Chỉ xem của tác giả
3 tháng trời đã trôi qua, 3 tháng trời tôi được biết tới anh, cùng cười, cười vui, cùng đau đớn với niềm vui, nỗi buồn của anh.

Chilbong ah~
Joon ah~
Đến bây giờ, chỉ có một Joon trong lòng tôi, một Kim Seon Joon ngọt ngào, tình cảm, nhân hậu, mạnh mẽ và đầy quyết tâm.

Anh xuất hiện như một nhân vật phụ, nhưng dần dần đã trở thành nhân vật nam chính tuyệt vời mà tôi hằng yêu mến.

Anh nỗ lực hết mình từ con số 0 để có được thành công trong bóng chày

Anh luôn mỉm cười với mọi người dù gia đình anh, chẳng một ai quan tâm đến anh

Anh vẫn lễ phép, vẫn kính trọng, vẫn nhẹ nhàng dịu dàng quan tâm đến người khác dù cho đôi khi họ vô tâm với anh

Và mùa hè năm 20 tuổi, anh đã trải qua mối tình đầu ấy, anh đã yêu một người con gái, anh đã để một chỗ trống trong tim anh cho người con gái ấy dù trước giờ tim anh chỉ có một tình yêu là bóng chày.

“Tôi yêu cô ấy, và nhớ cô ấy rất nhiều. Và bởi vì nhớ cô ấy rất nhiều nên tôi càng cảm thấy cô đơn”.

Vậy đấy, anh sinh ra vào mùa đông, lạnh lẽo, cô đơn, dù anh luôn mỉm cười, một nụ cười dịu dàng ấm áp như ánh nắng nhưng đâu ai biết rằng anh là một người thật sự cần một bờ vai để dựa vào, cần một người yêu thương anh.

Bởi vậy mà khi trung tâm thương mại bị sập đổ, khi người con gái ấy ôm lấy anh và khóc vì anh. Anh nhận ra rằng trên thế giới này vẫn còn có người quan tâm đến anh. Và kể từ đó, anh không chỉ còn thích cô gái ấy đơn thuần mà còn là tình yêu sâu đậm.

Hỡi ôi, người ấy đâu biết được, đâu hiểu được và đâu thể cảm nhận được thứ tình yêu của anh chứ.

Đâu biết rằng anh đã vì cô ấy mà bị tiền bối đánh vào chân. Vì muốn ở cạnh cô ấy mà bị HLV phạt, rồi đi xe 6 tiếng, ở lại 3 tiếng và lại bắt xe đi 6 tiếng về Seoul. Vì muốn gần cô ấy trong những ngày cuối cùng mà anh không dám nói là mình đã có bằng.

Bỗng tôi nhận thấy anh giống như Nàng tiên cá phiên bản nam vậy, hy sinh mọi thứ, đánh cược tất cả, để cuối cùng chẳng nhận được gì và hóa thành bọt biển.

"Anh cảm động được trời, cảm động được đất nhưng sao chẳng thể cảm động được em"
Ừ, anh cảm động được nhiều người, mỗi ánh mắt của anh dành cho cô ấy, mỗi nụ cười của anh dành cho cô ấy, tôi cảm nhận được, nhiều người cảm nhận được. Trái tim tôi như được sưởi ấm vậy mặc dù nó ko dành cho tôi bởi vì tôi biết anh hạnh phúc khi ở cạnh người ấy.
Nhưng trái tim tôi bỗng tan nát khi cái hạnh phúc của anh bị đem ra làm trò đùa, trở thành mục đích kiếm tiền. Xót xa làm sao.

Joon ah, anh là Bông, là bông tuyết trắng xóa, và sẽ luôn mãi lạnh lẽo như vậy.

Giờ đây, mỗi khi tới mùa đông, tới khoảnh khắc giao thừa, tôi sẽ lại lặp lại câu nói ấy của anh: “7,6,5,4,3,2,1 … Happy New Year”

Cảm ơn Yoon Yeon Seok, anh đã đem lại một hình ảnh Chilbong tuyệt vời, tuyệt vời hơn tất thảy, ý nghĩa hơn tất thảy, đáng được yêu mến hơn tất thảy.
Và cuối cùng,

Chilbong ah~, Joon ah~
Forever with you <3

Source: http://artemix112.wordpress.com/ ... h-forever-with-you/

Bình luận

ôi chàng tiên cá, bạn so sánh đúng quá:((  Đăng lúc 30-12-2013 10:27 AM
:(((((((((((((  Đăng lúc 29-12-2013 07:23 PM
Bỗng tôi nhận thấy anh giống như Nàng tiên cá phiên bản nam vậy, hy sinh mọi thứ, đánh cược tất cả, để cuối cùng chẳng nhận được gì và hóa thành bọt bien   Đăng lúc 29-12-2013 07:23 PM
Bông àhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh *khóc nguyên xô*  Đăng lúc 29-12-2013 07:07 PM
nhắc đến bong lại buồn khôn siết, giá mà mùa hè năm 1994 nó không đẹp đối với cậu như thế, câu mùa hè năm ấy, mùa hè 20 tuổi cứ làm mình khóc nghẹn  Đăng lúc 29-12-2013 06:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1114#
Đăng lúc 29-12-2013 18:32:34 | Chỉ xem của tác giả
Tâm trạng của con dở hơi sau đêm suốt sáng là như này
Thơ rằng :
Bước tới wedding bóng xế tà
Nhìn Na ôm Rác , Rác hôn Na
Lòng Bông chùng xuống buồn khôn xiết
"Lặng lẽ quay đi chẳng muốn nhìn
Nhớ Na đau lòng Bông bật khóc
Fan nhìn bông buồn cũng khóc theo
Nhìn Na vs Rác mà fan ghét
Muốn tới quăng bom gi*** cả nhà"
Just for fun
tâm trạng lủng củng thơ văn nó cũng lũng cũng nốt mong chị e bỏ qua :3

Bình luận

vãi thơ chứ k phải thánh thơ @Ime à :v- @pearl có hứng mình sẽ sáng tác típ :D  Đăng lúc 29-12-2013 09:01 PM
thánh thơ =)))  Đăng lúc 29-12-2013 08:26 PM
còn tâm trạng thì xoắn thêm một bài dài dài nữa đê ss, cùng nhao chớt-phoa-phưn :)  Đăng lúc 29-12-2013 08:11 PM
đã nói tâm trạng tinh thần tui k bình thường rầu mà =)))  Đăng lúc 29-12-2013 07:17 PM
=)))))))  Đăng lúc 29-12-2013 07:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1115#
Đăng lúc 29-12-2013 18:41:09 | Chỉ xem của tác giả
đề nghị ad nhà mình đổi tên
Chil Bong- Kim Jea Joon, Miracle does exist.
hôm qua thấy biến là vào nhà soompi, các bạn ấy đã đổi ngay tên động, bây giờ thành Bongie& Bonger rồi, xóa cả phần của em quả Na, yêu gì đâu
nhà mình đổi tên đê,

Bình luận

cám ơn @giangleki nha :D  Đăng lúc 29-12-2013 10:01 PM
http://forums.soompi.com/discussion/2021458/official-thread-chilbongie-najeong-the-miracle-couple-of-answer-me-1994 nhà bên ấy ngay từ cảnh ôm của bông là đã đổi tên rồi,yêu lắm ý   Đăng lúc 29-12-2013 09:45 PM
bạn ơi cho mình xin cái link bên soompi vs~ hwa g mình tìm lại mà k thấy~ thanx :D  Đăng lúc 29-12-2013 09:42 PM
rõ ràng tựa ep 20 ghi trên kịch bản của giai là như thế mà k hiểu sao đến khi chiếu lại thành Gửi những năm 90, kiểu giai chắc cũng k biết luôn á  Đăng lúc 29-12-2013 07:30 PM
Kim Jae Joon là chồng NJ nên mình cũng chẳng cần đâu, mình muốn nói là “Joon-ah, cậu vất vả nhiều rồi, chúng tôi yêu cậu”  Đăng lúc 29-12-2013 07:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1116#
Đăng lúc 29-12-2013 19:06:48 | Chỉ xem của tác giả
biết tin từ tối qua, đến tận bây giờ vẫn chưa thể bình tĩnh nổi. bất công cho cả Bông và cho cả chúng ta, công sức chờ đợi của Bông, công sức hi vọng của team Bông, tất cả nhận lại là 2 chữ thất vọng.
cảm giác như BK đã đổi cái kết để chiều lòng fan Hàn, ko có cớ gì mà BK lại ó thể đối xửa quá bất công với 1 con người như thế. đến bây giờ vẫn ko thể tin rằng cái kết đó là sự thật. đã xác định Na ko về với Bông cũng đc, nhưng tại sao lại cho Bông 1 cái kết như thế. cái này có lẽ mọi người đã nói nhiều rùi.
Quyết định cuối cùng là xóa phim, tiếc công down thật đấy nhưng bộ phim này là cái kí ức đáng thất vọng nhất trong công cuộc cày cục phim Hàn của mình. cái kết giáng 1 đòn ko thể mạnh hơn vào tâm hồn fan girl. tạm biệt Chilbong, tạm biệt anh chàng cao thượng, hiền lành, đáng yêu, tốt bụng, em sẽ giữ những hình ảnh đẹp nhất của anh trong trái tim mình
em ko dám xem 2 tập cuối nữa, đơn giản vì em ko thể nhìn thấy anh khóc, em ko đủ tự tin để đau lòng thêm nữa

PS: sù gì đi nữa, Bong là Bông, YS là YS, chúc mừng anh vì từ nay sự nghiệp của anh đã sang 1 trang mới, có thể anh là con ghẻ quốc dân nhưng là con cưng quốc tế, mong 1 ngày anh xuất hine65 trong RM và các show thực tế nhiều hơn, để bọn em hiểu anh nhiều hơn nữa. mong bộ phim mới của anh sẽ thành công, vai chính đáng mong đợi. hẹn anh ở bộ phim mà anh sẽ có cái kết hạnh phúc

YÊU ANH!!!!!!!!!!

Bình luận

tại đây có bán dao, mìn, súng, vũ khí sinh hóa các thể loại đơi *loa loa* :))  Đăng lúc 29-12-2013 09:43 PM
mình cũng mong yys tham gia show thực tế,hươu ơi,thân với yys thế hôm nào kéo cả bạn ấy vào running man nha :)  Đăng lúc 29-12-2013 09:37 PM
*vác loa* tui muốn xử bà biên kịchhhhhhhhhhhhhhhh  Đăng lúc 29-12-2013 07:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1117#
Đăng lúc 29-12-2013 19:35:15 | Chỉ xem của tác giả
Buồn đời ngồi làm tiếp Series "Bong with caps" mà đã hứa hẹn với cả nhà ...

Joon ah ~ Anh có tin vào Định mệnh không?
Định mệnh khiến anh gặp cô ấy.
Định mệnh khiến anh yêu cô ấy.
Nhưng Định mệnh chẳng khiến cô ấy yêu anh ...
Vậy nên bây giờ em đang ghét thứ gọi là Định-Mệnh đó lắm

PART 2

PART 1: http://www.youtube.com/watch?v=iX40nNCLhLs

PART 3 mình chờ ra nốt sub ep 20,21 rồi mới làm. Dù bây giờ ko còn tâm trạng để xem, cũng ko muốn căng mắt ra soi từng chi tiết của 2 tập cuối mắc dịch đấy để cắt ghép nhưng muốn làm hoàn chỉnh món quà tặng nhà mình ... tặng cả Bông Trung Đông nữa

P/s: chọn xem HD nghen, load chậm như rùa T_T

Bình luận

yêu quá đi :*  Đăng lúc 29-12-2013 10:35 PM
@abc: mai đi làm mình up MF cho nghen ;)  Đăng lúc 29-12-2013 10:35 PM
Cho mình xin link down về trữ đi Chuê :)  Đăng lúc 29-12-2013 10:33 PM
gửi ngàn kít xừ tới nàng nhá :v  Đăng lúc 29-12-2013 08:28 PM
Xem đi :") mình cam đoan không phí đâu :))  Đăng lúc 29-12-2013 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1118#
Đăng lúc 29-12-2013 19:37:24 | Chỉ xem của tác giả
Có bạn nào giống mình ko? Vào kites mà ở trên line2day nó cứ chạy tới news kia khó chịu không chịu nổi

Bây giờ nhìn ảnh Bông cười mình cũng đau lòng chứ đừng nói đến xem gif hay cut cảnh ở tập 21.

Nếu có giải nhân vật đáng được phong Thánh của năm chắc mình sẵn sàng ngồi cả ngày vote cho Chilbong luôn. thực sự mà nói nhân vật Chilbong là nhân vật kinh điển và khá quen thuộc, nhưng vì sao vì sao mình lại thích Chilbong tới vậy, có lẽ vì mình thích bóng chày, thích trai bóng chày ném bóng 150km/h chết đi được, nói mình mê trai cũng được vì ngay từ đầu thấy anh mặc đồng phục bóng chày là mình đã thích rồi *mê Chilbong quên luôn cả n.y cơ -_-* mà có lẽ phần lớn vì là YYS mới làm mình điên cuồng như vậy, anh vào vai diễn quá tốt, chỉ cần nhìn ánh mắt, nét mặt thôi mà đã làm cho tim quắn quéo rồi chứ đừng nói đến cảnh anh khóc chắc từ đầu BK ko nghĩ vai này sẽ có sức hút tới vậy đâu, định chọn đại thằng nào làm nền cho cặp chính thôi ai ngờ phản tác dụng TT___TT

Mình biết các fan Bong tức giận ko phải vì Bong ko đc làm chú rể cơ mà đọc comt vẫn ba chấm lắm, họ cứ nói mình Bong ko đc làm chồng nên quay ra chửi BK, N-R, từ đầu N đã chả có tình cảm gì với B, ko có tình cảm mà đợi con người ta tỏ tình 3 lần xong rồi bỏ đi rồi mới đi tìm ôm ấp rồi cảm ơn từ chối, thể loại gì vậy -.-  nếu Bong mà làm chú rể mình cũng vui ko nổi vì một cái kết quá thiếu logic và bị nhiều người ném đá như vậy, cuối cùng ko thể hiểu phim HỒI ĐÁP cái của nợ gì nữa. Xin lỗi cả nhà vì ba chấm quá nên chọn vào đây để xả

Bình luận

anh cute chết bỏ luôn bạn ơi, mình xem feeehug xong meeting là quyết định theo anh luôn, coi film cùng fan là vì đền lại cái freehug ko đc như mong đợi đó  Đăng lúc 29-12-2013 11:32 PM
nổi tiếng hơn thì chịu rồi nên chúng ta có thể an ủi rằng giai nhà mình đi free hug, xem tập cuối cùng fan vì muốn nghĩ cho fan chứ không phải theo trào lưu  Đăng lúc 29-12-2013 11:07 PM
welcome bạn, à vụ freehug kia thì m ko hóng nhưng nghe đồn bên Hàn fan anh ấy rất đông và ảnh nổi tiếng hơn nhiều nên có thể tự suy  Đăng lúc 29-12-2013 10:58 PM
cho mình tham gia cái hội theo anh cameo quốc dân bỏ ny này với. Mình là mình hóng vụ free hug xem có bá đạo đc như giai nhà này ko nữa?  Đăng lúc 29-12-2013 10:55 PM
nghe đồn trong truyền thuyết mấy chị có thể đáp máy bay qua Hàn chốt trước nhà BK đc luôn đó TT_____TT  Đăng lúc 29-12-2013 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1119#
Đăng lúc 29-12-2013 19:43:53 | Chỉ xem của tác giả
Có ai nghĩ giống mình là bà bk bà ý đổi kịch bản ko?
Bông à mình hỏi thật bạn có làm gì đắc tội bả ko, có hay ko nói thật ngay, có đúng ko, có nên mới bị bả cho 1 vố như thế đúng ko
Khổ thân zai tôi, thôi Bông ạ, ngta nói "Hồng nhan bạc phận" ko có lệch đi đâu hết á   nhg nói thật chứ vẫn muốn l.ộ.t.d.a bà biên kịch lắm luôn

Mà lại lảm nhảm rồi các cậu coi đỡ cái này cho đỡ nhớ nó nghen, trời ơi cute đáng yêu chịu ko nổi đó :X:X:X:X:X

http://www.youtube.com/watch?v=GxHMRjeADgg#t=59
Cre: kingkong yt

Bình luận

@thuymien:tìm lại thử đi ss,nhưng đợt trước cũng có 1 cái tin là netizen săn đc cái áo đội bóng của a trong tập nào đó là Soon Joon ấy  Đăng lúc 30-12-2013 10:15 PM
ế, có đoạn gọi tên ảnh là kim jae joon hả, có hả  Đăng lúc 30-12-2013 11:38 AM
Đến cuối cùng lại tên Sun Jun. Nhức cả đầu :v  Đăng lúc 29-12-2013 10:51 PM
Mình còn đang muốn lục lại tập lúc huấn luyện viên gọi Bong đi tập, gọi là Kim Jae Joon luôn nè :'( lúc đó cũng ko biết có phải sub sai không  Đăng lúc 29-12-2013 10:51 PM
Mình còn đang muốn lục lại tập lúc huấn luyện viên gọi Bong đi tập, gọi là Kim Jae Joon luôn nè :'( lúc đó cũng ko biết có phải sub sai không  Đăng lúc 29-12-2013 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1120#
Đăng lúc 29-12-2013 19:54:38 | Chỉ xem của tác giả
Tài hèn mọn nhưng có đam mê và tình yêu với Chil bong nên mình des tặng cả nhà
@giangleki Vì hình bạn đưa chất lượng k tốt bằng cái ảnh mình có trong máy nên mình
des luôn cái này:

It's not over until it's over - size cover fb nhé

Bình luận

cho xin nha :) đẹp quá  Đăng lúc 30-12-2013 08:54 AM
cái hình này quá chuẩn những gì mình mong, có mũ, có đồng phục, có 77 huyền thoại, có ánh mắt buồn của bông, có Yonsei, câu best quote, bây nhiêu là đủ những gì mình n   Đăng lúc 29-12-2013 09:41 PM
nhìn buồn quá đi :( sao giờ nhìn cái j` cũng thấy buồn vậy giời T_T  Đăng lúc 29-12-2013 08:48 PM
ok,everybody! :)  Đăng lúc 29-12-2013 08:48 PM
Cho mình xin làm cover fb bạn nhé :x  Đăng lúc 29-12-2013 08:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách