Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 5695|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tuổi Hồng Xì Tin - Are You Ready?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Bạn yêu thích thời trang?
Bạn sẵn sàng một cá tính?
Bạn muốn định hình phong cách cho chính mình?

Vậy thì đừng chần chừ, hãy đến với gameshow cực hot mang tên "Tuổi hồng xì tin – Nào ta cùng điệu!" của chúng tôi. Với chương trình này, các bạn có thể thỏa sức sáng tạo, thỏa sức kết hợp màu sắc, phong cách của từng loại quần áo hay từng phụ kiện khác nhau, để tự biến mình thành một "Fashion icon" – biểu tượng thời trang trong lòng công chúng.

Thời gian:

Từ 01/10/2012 đến 30/10/2012 (1 tháng)

Đối tượng tham gia:

Tất cả các thành viên trong diễn đàn Kites.vn ( không phân biệt giới tính và tuổi tác  )

Hướng dẫn tham dự:

Đầu tiên các bạn cần đăng ký tại thread ĐĂNG KÝ để lấy SBD tham gia cuộc thi theo mẫu sau:

Nick Kites:
Tên thân mật (nickname):
Ngày tháng năm sinh (theo chứng minh nhân dân):
Đại diện nhà sinh hoạt (nếu có):
Đặt 1 tên giới thiệu khái quát chủ đạo ý tưởng của bạn (sologan):

Sau khi đã đăng ký xong BTC sẽ phát cho các bạn thí sinh 1 SBD, các bạn có thể lập 1 thread trong Box Tuổi Hồng Xì Tin theo mẫu:

SBDxx - Tên mẫu ý tưởng - Tên nhà thiết kế (Stylist)

Nội dung chủ yếu của cuộc thi là khuyến khích các bạn thỏa sức sáng tạo và mạnh dạn bộc lộ tài năng của bản thân trong lĩnh vực lựa chọn trang phục, kết hợp phụ kiện, gu thẩm mỹ fashion... nên không yêu cầu cứng nhắc về cách trình bày. Các bạn chỉ cần đáp ứng trong bài thi của mình có tối thiểu 3 tấm hình chụp người mẫu toàn thân, nổi bật trang phục và phụ kiện người mẫu mặc trên người. Không bắt buộc Designer phải là người mẫu (bạn hoàn toàn có thể tìm một người mẫu đáp ứng được khả năng làm nổi bật trang phục mà bạn thiết kế, chọn lựa...). Với mỗi mẫu thiết kế bạn hãy giới thiệu cụ thể ý tưởng của bản thân: sao lại chọn kiểu trang phục này, lý do kết hợp bộ quần áo và các phụ kiện kèm theo, ngoại hình của người mẫu có ảnh hưởng thế nào đến tác phẩm.... Càng giải thích rõ ràng và ấn tượng các bạn càng có cơ hội ghi điểm cho BGK và các bạn khán giả.

Ngoài ra, cuối mỗi bài thi các thi sinh ghi giúp mình 1 số thông tin cần thiết sau:

Tên Designer:
Tên người mẫu (có thể chính là Stylist hoặc bạn bè - có bao nhiêu người mẫu thì ghi rõ tên của từng người nhé ^^):
So đo hình thể của từng người mẫu (3 vòng, chiều cao, cân nặng):
Thông tin liên lạc (điện thoại, email, yahoo, skype... của Stylist):

Cuộc thi có 1 điểm đặc biệt thú vị giành cho các thí sinh và khán giả đó là sẽ có 5 vị giám khảo, họ không giấu mặt và chỉ đưa ra ý kiến cuối cùng sau khi cuộc thi kết thúc như những cuộc thi khác. Trong suốt cuộc thi các vị giám khảo sẽ ghé thăm các thread của thí sinh nêu nhận xét, đánh giá chuyên môn giúp thí sinh có cái nhìn toàn diện hơn về bài thi của mình, các thí sinh cũng có quyền tranh luận với BGK để bảo vệ, thuyết phục gây ấn tượng với BGK chấp nhận thiết kế của mình, lôi kéo sự ủng hộ của BGK cho bài thi.
Khi các thí sinh lập thread dự thi có quyền giao lưu với các bạn khán giả, cùng nhau thảo luận về ý tưởng thiết kế của mình, có thể bảo vệ quan điểm - ý kiến cá nhân hoặc tiếp thu sửa đổi...

Sau khi cuộc thi kết thúc, BTC sẽ lập Poll để mọi người tham gia bình chọn cho các bài dự thi, 3 thí sinh có số bình chọn cao nhất sẽ được cộng điểm vào điểm đánh giá của BGK.
Chỉ có duy nhất 1 giải đặc biệt giành cho mẫu thiết kế xuất sắc nhất và 2 giải nhất giành cho ý tưởng sáng tạo.

Giải thưởng:

Giải đặc biệt:
10.000K$T
1 medals của cuộc thi
Quyền để sign chữ ký hình đối với member chưa đủ điều kiện
Giải thưởng có giá trị hiện vật lớn của nhà tài trợ chương trình Tuổi Hồng Xì Tin
Có cơ hội quảng bá cá tính thời trang của mình qua kênh truyền hình HTV3, hoặc tham gia các show thời trang do chính chương trình tổ chức, cùng nhiều nhiều các cơ hội khác nữa.

2 giải nhất/mỗi giải:
5.000K$T
Quyền để sign chữ ký hình đối với member chưa đủ điều kiện
Có cơ hội quảng bá cá tính thời trang của mình qua kênh truyền hình HTV3, hoặc tham gia các show thời trang do chính chương trình tổ chức, cùng nhiều nhiều các cơ hội khác nữa.

Rate

Số người tham gia 24Sức gió +125 Thu lại Lý do
Shinhari + 5 Ủng hộ 1 cái!
phank + 5 Ủng hộ 1 cái!
nhoxsongngu + 5 Ủng hộ 1 cái!
Yasha + 5 Ủng hộ 1 cái!
KIMHA + 5 Ủng hộ 1 cái!
cooro_vt + 5 Ủng hộ 1 cái!
FankBu + 5 Ủng hộ 1 cái!
cuopbienmap + 5 Ủng hộ 1 cái!
wallace79 + 5 Ủng hộ 1 cái!
suzannenguyenvn + 5 Ủng hộ 1 cái!
Aqua + 5 Ủng hộ 1 cái!
bnchip + 5 Ủng hộ 1 cái!
thucle + 10 Cảm ơn bạn Bj
mshuang07 + 5 Ủng hộ 1 cái!
violetrose + 5 Lên sóng Kites rùi :x
kunie + 5 Ủng hộ 1 cái!
cotchip2611 + 5 chú đi thi đc đó =))
Chich_bong + 5 - 5
thinhmailinh + 5 ^^
tt_1426 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-9-2012 21:21:46 | Chỉ xem của tác giả
///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
Tranh sofa thế này có bị rết trừ ko Bj
Ủng hộ cuộc thi
Cơ mà khoản này chệ không có năng khiếu rồi{:265:}

Bình luận

chết cha rate nhầm =)) rate cho đứa trên kia mà lộn hàng, xin lỗi đằng ý nhiều nha =))  Đăng lúc 30-10-2012 02:42 PM
*rùng mềnh* chệ sợ cậu roài đó, anh Rùa còn đòi rết trừ chệ kìa,  Đăng lúc 28-9-2012 10:25 AM
chiếm tem mà ko tham gia thi coi chừng bị thù vặt rùi e rết trừ đấy *khửa khửa* ;))  Đăng lúc 28-9-2012 08:15 AM
âu kê Bi, vợi chệ đi thi nhá :))  Đăng lúc 27-9-2012 10:48 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
mint.doli + 5 Mềnh iu tềnh lắm tềnh có bek hơm =.
¶µx€¶)ø + 5 sẽ bị trừ nếu Cong không đi thi =).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-9-2012 21:22:45 | Chỉ xem của tác giả
mỗi độ thu về, Kites lại tổ chức một cuộc thi quy mô lớn
nhớ tầm này năm trước thi Âm nhạc kết nối yêu thương
nay thi thiết kế ak
mềnh nu nhất lĩnh vực nài nên nhảy vo ủng hộ a Bi bựa z thâu
đang hóng Âm nhạc kết nối yêu thương mùa thứ 2 mà hơm bek có tổ chức hok
{:303:}

Bình luận

uh ;)) xì căn đồ nhìu quá mệt ghia! :))))  Đăng lúc 27-9-2012 11:18 PM
dạo này nhìu cái hot nên đang bị loạn =))))))))))))  Đăng lúc 27-9-2012 10:48 PM
e hơm kết ai ngoài a HLV Adam hê hê :">  Đăng lúc 27-9-2012 09:27 PM
dạo này lậm dờ voi rùi nên chả kết nối dc yêu thương với ai nữa đâu, tình yêu có bao nhiêu giành hết cho chú Blake rầu dic ợ =)))))))))))))))))))  Đăng lúc 27-9-2012 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-9-2012 21:37:37 | Chỉ xem của tác giả
Vào lâu rùi nhưng chẳng biết viết gì nên đi ra...

Giờ vào ngó lại vụ BGK thì thấy ku Dic nên đu theo tranh cái mặt tiền vậy =)))))

Chương trình này thấy quảng bá cũng lâu rùi.. giờ mới lên sóng chính thức đây ^^

Ủng hộ BTC bj bựa nhé :)))))

Edit rầu =))) bó tay =))

Bình luận

ờ đúng, dạo này nhìu chiện chiện hot và nhìu xì can đồ=.= e xợ  Đăng lúc 27-9-2012 10:51 PM
mà xao cùng 1 câu mà tiếng trước là ku, tiếng sau gọi là coan =.=chệ làm e cũng hoang mang về giới tính cụa mềnh=.=  Đăng lúc 27-9-2012 10:46 PM
z ng ta goi là đu dic=))  Đăng lúc 27-9-2012 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-9-2012 22:47:02 | Chỉ xem của tác giả
Ohhhhhhhhhhhh...no ...mình xin  1 chận tại page này ....
thời trang của nam đơn giản lắm .  ngồi xem các bạn trẻ phối thế nào oánh giá .

dạo này xu hướng màu cam vàng kiểu triball . {:404:}

Bình luận

anh rùa xì teennnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn =))  Đăng lúc 29-9-2012 10:02 AM
ôi trời a nhắc mới nhớ, e đin rồi, tại 2 người dùng cái kiểu chứ này, mà rõ ràng e thắc mắc sao cậu ấy gọi e là Cong  Đăng lúc 27-9-2012 11:07 PM
=)) tưởng anh là bj à mà ok như đúng rồi ế =))))  Đăng lúc 27-9-2012 10:48 PM
anh Rùa đin  Đăng lúc 27-9-2012 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-9-2012 01:39:42 | Chỉ xem của tác giả
ÔI, vẫn còn đất mặt tiền này
Xin 1 chân ở lô đắt giá
cái vụ BGK nhận xét công khai hay ấy :D
Ủng hộ chú Bi nhé ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-9-2012 13:57:25 | Chỉ xem của tác giả
*bay vào*

Ôi zồi muốn thi quá mà đồ chả có, có mỗi cô model chân ngắn

Đọc đến "giá trị hiện vật lớn" thích thế chứ lỵ

Thôi thì chúc cuộc thi thành công tốt đẹp nhá

*Gió tạt lại bay ra*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-9-2012 02:15:35 | Chỉ xem của tác giả
nhìn cái giải thưởng hoành tráng quá
cơ mà em chỉ thích ngắm đồ thôi chứ chả có năng khiếu mảng này
vào ủng hộ chị Bi một phát
thấy Dic ghẻ ở đây nên cũng bon chen ham hố
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-9-2012 11:36:07 | Chỉ xem của tác giả
êu ơi Bi ơi chị cũng muốn thi cái này =))
chị (staff) thi được không?
:)) ngứa nghề phết :))

Nội dung chủ yếu của cuộc thi là khuyến khích các bạn thỏa sức sáng tạo và mạnh dạn bộc lộ tài năng của bản thân trong lĩnh vực lựa chọn trang phục, kết hợp phụ kiện, gu thẩm mỹ fashion...

Nếu nội dung thi là như thế này thì phải gọi là Stylist thì đúng hơn e ạh, k thể gọi là designer được... nên nếu e muốn thêm mục tự thiết kế trang phục này nọ thì bổ sung nhé.

Bình luận

uhm, em ko hiểu lắm từ chuyên ngành, để em sửa ;))  Đăng lúc 29-9-2012 12:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-9-2012 22:58:21 | Chỉ xem của tác giả
Có vẻ hay ho đây cơ mà bản thân tự thấy khả năng có hạn nhưng...(cho phép lược vế sau)))))
Tự dưng lại nhớ đến cái ước mơ làm NTK từ cái ngày xưa xửa xừa xưa của mình
Thôi thì đặt gạch hóng vậy,nếu cái hứng nó mà nổi lên bất chợt thì sẽ tham gia{:433:}

Bình luận

e đã nói là khả năng có hạn mà=)))))))))))  Đăng lúc 30-9-2012 10:42 PM
Hóng gieeee cô kia! =))) Tham gia đi nhé, em rủ rê nhà mình làm 1 BST đi nha! :xxx  Đăng lúc 30-9-2012 09:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách