Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5013|Trả lời: 30
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Với vai diễn mới của Rain, drama "The Heirs" và "Nine," năm

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Năm 2013 có thể coi là một năm đáng nhớ của kdrama và những nam diễn viên mà tên tuổi đã vượt qua khỏi biên giới Hàn quốc và đến Mỹ. Số lượng những khán giả theo dõi các kdrama trên toàn thế giới tại các website DramaFever, hulu.com and viki.com không ngừng tăng lên khiến các công ty giải trí của Mỹ cũng bắt đầu chú ý đến.

Những ngôi sao phim truyền hình Hàn Quốc rất mong muốn tham gia vào Hollywwod vì vậy có nhiều kdrama được sản xuất trên cở sở hợp tác thông qua những công ty giải trí của Mỹ và một vài kdrama đã được các công ty phía Mỹ mau bản quyền và sản xuất lại.

Hãy cùng bắt đầu với việc "Mỹ tiến" của các ngôi sao nam trong các kdrama, trong đó nổi tiếng nhất phải kể đến nam diễn viên Lee Byung Hun và nam diễn viên - ca sĩ Rain. Lee Byung Hun - ngôi sao của drama "Iris", đã xuất hiện trong hai bộ phim bom tấn của Hollywood năm 2013. Anh tham gia vào bộ phim "Red 2" cùng với các ngôi sao hàng đầu cuả Hollywood như Bruce Willis và Helen Mirren, trước đó anh cũng tham gia vào bộ phim  "G.I. Joe" Retaliation". Sau khi bộ phim "Red 2" đóng máy, Willis đã có những lời khen ngợi về sự cống hiến cũng như những kỹ năng diễn xuất của ngôi sao Hàn Quốc này.

Nam ca sĩ - diễn viên Rain gần đây cũng tham gia vào một phim có  Bruce Willis - "The Prince". Theo đại diện của anh cho biết, ngôi sao của  "Full House" sẽ  đóng chung với Willis, John Cusak và 50 Cent trong một bộ phim hành động. Trong phim anh vào vai bạn của Wills - Mark.

Nữ diễn viên Ha Ji Woon cũng đã ký hợp đồng với công ty tài năng UTA của Hollywood và có kế hoạch tham gia một bộ phim của Hollywood sau khi drama "Empress Ki" kết thúc.

Thế còn nam diễn viên Lee Min Ho thì thế nào? Các công ty Hollywood bày tỏ sự quan tâm nhiều đến Lee Min Ho. Sau khi anh nâng cao khả năng Anh ngữ của mỉnh, anh cũng sẽ bắt đầu "Mỹ tiến".

Nhưng không chỉ các ngôi sao bị quyến rũ bởi Hollywood mà các nhà sản xuất của Mỹ cũng đã ngày càng bị lôi cuốn bởi sự hấp dẫn của kdrama.

Vào năm nay, đài truyền hình ABC của Mỹ đã thông báo họ sẽ sản xuất phiên bản Mỹ của drama "Nine" của kênh truyền hình cáp Hàn Quốc.Yunjin Kim - diễn viên từng xuất hiện trong nhiều kdama sẽ làm nhà sản xuất của phim. Các công ty Mỹ cũng đã làm lại drama "Boys Over Flowers" phiên bản Mỹ, bộ phim được quay tại American College. Trong khi đó, "Boys Over Flowers" là một bộ phim được chuyển thể từ truyện tranh của Nhật Bản mang tên  "Hana Yori Dango", bộ phim này cũng có phiên bản của Nhật và Đài Loan, tuy nhiên phiên Bản Hàn Quốc đã giành được sự chú ý của các nhà sản xuất Mỹ.

Năm nay cũng là năm đánh dấu sự hợp tác sản xuất kdrama đầu tiên giữa công ty của Mỹ và công ty Hàn Quốc. Công ty Hwa and Dam Picture hợp tác với công ty  DramaFever của Mỹ chi nhánh tại Hàn Quốc sản xuất drama "The Heirs" với sự tham gia diễn xuất của Lee Min Ho and Park Shin Hye. Bộ phim đạt rating cao và tỷ lệ rating này là sự khuyến khích cho nhiều sản phẩm hợp tác sản xuất sẽ xuất hiện trong thời gian tới.

Nguồn: Kdramastars
Dịch:[email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Rain_Smile^_^ + 5 Rain... Coming

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 27-11-2013 15:36:30 | Chỉ xem của tác giả
sofa

chưa đọc như hơi giật mình cái news sao lại có anh áo hường của mình

đọc xong rồi.

haiza đọc xong chả bik comt sao vì cái news làm mình giật mình nhưng mà hãnh diện vì anh áo hường của mình.

1 ca sĩ đi đóng film rồi được đóng cả film hồ ly gút nữa với 1 nghệ sĩ châu á được ghi nhận như vậy thì đó là cái nỗ lực vượt bậc

Bình luận

lâu rồi mà chị em vẫn ở nhà M nữa mà  Đăng lúc 27-11-2013 04:43 PM
O_O, sao chuyển qua U-zone rồi à?  Đăng lúc 27-11-2013 03:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-11-2013 15:45:14 | Chỉ xem của tác giả
Tự nhiên thấy new có nhắc tới lão hâm nhà mình, nên thấy sướng ghê luôn.

Nghe nói từ thời City HUnter là Ho được bên công ty Mỹ để ý tới rồi .

Những Mỹ tiến là một điều gian nan, nhưng dù sao vẫn mong Ho được thử sức tại  Hollywood .

Tks thớt nhiều

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 27-11-2013 15:47:43 | Chỉ xem của tác giả
giờ mới biết website DramaFever là của M
chúc mừng các bạn  và em hâm
Kdrama càng ngày được đi khắp thới  giới
tác phẩm hợp tác thành công ,thì khán giả được ngắm
Kdrama hợp tác tuyệt vời hơn nửa ,thanks bạn up new

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 27-11-2013 15:49:16 | Chỉ xem của tác giả
Bài này ý nói đây là năm mà Hàn đã có thể vượt... và tiến.. được vào Mỹ ấy ah
Đọc thì cũng mừng lắm
Sự tấn công của Âu vào Mỹ còn gian nan chứ đừng nói đến Á
Những thành tựu bước đầu như thế này cũng là đáng mừng lắm rồi
Sắp tới thực sự trông đợi ở HJW, hi vọng ss có thể làm nên chuyện lớn, đã mơ ta mơ đến Bond Girl lun
Cũng mong Nine bản Mỹ lắm, tò mò dàn cast thế nào
Mong đợi ở cả những vai diễn mới của Lee Byung Hoon và thấy bảo Bi cũng sắp đóng movie Mỹ mà chưa biết vai đó to nhỏ thế nào

Bình luận

Có Trần Hiểu, Triệu Lệ Dĩnh, thấy bảo Kites k làm sub vì KST làm gần xong rồi, lên youtube tìm sẽ có. Ngoài ra trên youtube cũng có thuyết minh full luôn rồi.  Đăng lúc 28-11-2013 01:13 PM
có ai đóng thế bạn..kites có làm sub ko???  Đăng lúc 28-11-2013 01:05 PM
Lục Trinh Truyền Kỳ bạn ah  Đăng lúc 28-11-2013 12:00 PM
cai ao cua ban trong phim nao the?  Đăng lúc 27-11-2013 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 27-11-2013 15:49:36 | Chỉ xem của tác giả
Mình từng xem nhiều phim Hàn rồi. Nhưng phải công nhận Nine là bộ phim hay nhất mà mình từng xem.

Rất rất rất là ý nghĩa và cảm động.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 27-11-2013 16:00:28 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Oimeoi đang ngồi trên công ty thì thấy new.
Lò dò vào xem, đập ngay vào mặt cái ảnh tí tởn của Bi oppa :))
Bộc phát cười phá luôn ko ngậm dc =)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 27-11-2013 16:04:45 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật ý mấy cái new thấy sướng rơn,
Lão thỏ cũng đc Mỹ tiến :))) Lão quá tí tởn
Lại cực kì cố gắng <3 Phải gọi là công lao đc đền đáp anh ạ ^^
Mong là anh cố gắng, chứ như nàng Won kìa, tham gia Hoàng Hậu Ki xong cb mỹ tiến luôn
chỉ mog bả giữ sức khỏe, chứ ko ai lo :(((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-11-2013 16:07:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
1 năm quá thành công của Drama hàn phải công nhận Nine được nhà đài mỹ làm lại mà mừng quá

Phải nói Nine là 1 bộ phim trên cả tuyệt vời để lại cho mình bao nhiêu là cảm xúc

Anh Rain hay LBH đều là những người tuyệt vời khi Mỹ tiến và ss Ha Ji Won nữa cũng sắp cb mĩ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 27-11-2013 16:38:29 | Chỉ xem của tác giả
nhắc đến anh Rain là đã thấy thik r
phim nine mình vẫn chưa xem hết được nên hơi buồn
nhưng không sao đã đc xem phim the heirs thấy hay là được rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách