Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
1021#
Đăng lúc 28-12-2013 22:15:50 | Chỉ xem của tác giả
xin chào cả nhà e là mem mới
yêu bạn Bông lâu lắm rồi, cũng vào nhà mình coi mọi ng lâu rồi mà không biết xác nhận nick như nào
hôm nay thật tình cờ và thật bất ngờ hóa ra con bạn ở trong diều lâu rồi nên mới nhờ nó táy máy hộ để vào nhà chơi với mọi ng
e tên là Hyp ạ, mog đc làm quen với tất cả nhà mình ạ

Bình luận

@bolide: m đừng vào cà khịa t hiểu chưa :)))  Đăng lúc 28-12-2013 11:18 PM
ồ cũng biết cafe rồi xao, giỏi, giỏi=))))  Đăng lúc 28-12-2013 10:53 PM
ồ cũng biết cafe rồi xao, giỏi, giỏi=))))  Đăng lúc 28-12-2013 10:53 PM
hị hị,cam xa han mi ta :)))  Đăng lúc 28-12-2013 10:43 PM
trời ơi đống xèng kìa. thèmmmmmmmmmmmmmmm. *ôm hôn chào mừng*  Đăng lúc 28-12-2013 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1022#
Đăng lúc 28-12-2013 22:22:47 | Chỉ xem của tác giả
Khi chúng tôi nói nên cho dừng con đg ở ngõ 15, cậu đi Nhật rồi cũng giống ntn, 1 cái voiceover là kết thúc tất cả như hôm qua chẳng hạn, nhưng ng ta đâu có chịu, họ tiếp thêm cho chúng tôi ngọn lửa hy vọng hay đúng hơn yêu cậu rồi thì biết làm sao, cậu k dừng chúng tôi cũng k bỏ cuộc, cũng ngốc nghếch và cứng đầu hệt cậu.

Kiên nhẫn chờ ng con gái ấy trưởng thành như cậu chờ trong suốt 6 năm, rồi cô ấy cũng trưởng thành, trở nên phù hợp hơn đối với cậu. Tưởng kết thúc sẽ ntn, cậu hạnh phúc và chúng ta cùng hạnh phúc.

Con đường dường như đẹp đẽ ấy rốt cục cũng chỉ là từ 1 nhà thầu cũ k hơn, chúng tôi đã đầu tư, hi vọng để rồi thất vọng.

Họ nói sao lúc đầu kêu cậu ít đất cần cho cậu nhiều hơn, để bây giờ gào lên nên dừng từ sớm ? Họ k hiểu và sẽ k thể hiểu đc, chúng tôi cần là cần những sự kiện xung quanh cậu chứ k phải là để đày đọa cậu ntn, xót lắm.

Buồn vì công sức bao ng bỏ ra, tìm kiếm những thứ có lợi để chứng minh cho cậu, tưởng như rất logic nhưng cuối cùng đều là thứ vứt đi.
Là ng ta dạy cho chúng tôi rằng quote thì vẫn mãi chỉ là quote, rằng cuộc sống hiện thực là cuộc sống hiện thực thôi, lên fim đời vẫn như mơ lắm.

Nếu happy ending với cậu chúng tôi k hả hê mà là mãn nguyện, cậu XỨNG ĐÁNG đc hạnh phúc.

Vẫn chưa thể nói nhiều hơn đc nữa, nc mắt cứ rơi mãi, vì ng ta chà đạp lên chút niềm tin khó tìm kiếm trong cs xô bồ này

Dù sao thì tạm biệt ChilBong, tạm biệt Joon, chào mừng Yoo Yeon Seok

(khi tôi nói Joon thì chỉ mãi là cậu tên Joon thôi, ChilBong ah)

Bình luận

hơi ác miệng 1 xíu là dường như họ coi thường tình cảm fan dành cho nv của họ ( đang tức quá)  Đăng lúc 28-12-2013 10:36 PM
@lạnh mình k ghét rác lấy na nhưng ghét cái kiểu xd nv bông , mọi nỗ lực cố gắng của 1 con người chỉ đc coi như là chất xúc tác cho mối tình thanh mai trúc mã đó....   Đăng lúc 28-12-2013 10:35 PM
cẩu thả đến buồn cười vì cái hình cưới trên  Đăng lúc 28-12-2013 10:32 PM
biên kịch chà đạp lên những điều bà đã xây dựng, chỉ có những ai cuồng rác mới khen phim hay quá, zậy đó. Khách quan mà nói, đây là bộ phim thiếu sự logic,   Đăng lúc 28-12-2013 10:31 PM
:(( đọc hoài chắc khóc hết nc mắt quá, ức quá ss ơi  Đăng lúc 28-12-2013 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1023#
Đăng lúc 28-12-2013 22:25:46 | Chỉ xem của tác giả
Hello, Chil Bong team
Có lẽ bỏ nhà chính được rồi, đọc comment thấy mắc mệt quá
Nào là yêu đơn phương như thế k còn j để mất, với lại sống đúng vs tuổi trẻ
Gì chứ yêu đơn phương đến hết phim rồi cho đâm sầm vào cái cô chời ơi đất hỡi nào xấu xí nữa
Để câu rate mà k cho con ng ta có cơ hội tìm hiểu cô em xinh tươi nào , ít ra thì cũng như anh Tae woong chứ
Tính ra biên kịch có hàng tá chi tiết thừa thãi chỉ để troll mọi người )
Đùa chứ, chưa bao h mà cảm thấy sự hụt hẫng lớn đến vậy, trc h xem phim Hàn đều rất yên phận vs cái kết và luôn chấp nhận được dù có thể nào cơ mà với phim này thì vượt quá giới hạn rồi

Bình luận

mình mệt mỏi với nhà chính quá rồi =))  Đăng lúc 28-12-2013 10:46 PM
phim có cái kết nhảm nhất năm mà. chắc lượng down 2 tập cuối sẽ giảm mạnh  Đăng lúc 28-12-2013 10:45 PM
cảm giác sống cùng nhân vật suốt 2 tháng qua để rồi nhận lấy cái kết thúc đó, thiệt là k xứng đáng, cảm giác bị phản bội  Đăng lúc 28-12-2013 10:36 PM
chị ấy đáng yêu mà,T_T, dv thực lực đó, à mà yêu đơn phg 2-3 năm thì tuổi trẻ, nhg 7 năm là giết một phần tim nó rồi đâu  Đăng lúc 28-12-2013 10:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1024#
Đăng lúc 28-12-2013 22:25:56 | Chỉ xem của tác giả
À, trước khi bái bai hẳn phim, mình có một số câu hỏi nho nhỏ, vì mình không có khả năng chịu đựng để xem tập cuối.

1 là ba mẹ của Bông cuối cùng có xuất hiện không?
2 là Bông cuối cùng có vợ không ? hay là cô đơn suốt đời?
3 là Bông hiện giờ đang ở nơi nào mà sao vô nhà người ta tự nhiên quá dzậy?

Dzậy thôi đó =.=

Bình luận

Mình k xem cơ mà 2. Cuối phim Bông đâm sầm vào 1 cô => hết phim 3. Nhà đó là nhà của Bông cho vc Na thuê =='  Đăng lúc 28-12-2013 11:42 PM
reply 1994 sẽ đoạt giải thưởng bộ phim không nên tốn thời gian xem nhất năm 2013  Đăng lúc 28-12-2013 11:10 PM
Mình xem chỉ để coi cái phim này nực cười thế nào :))  Đăng lúc 28-12-2013 10:50 PM
em còn ko muốn coi ep này nữa luôn íh :((  Đăng lúc 28-12-2013 10:47 PM
Sau khi xem xong, mình sẽ trả lời bạn =)) mình cũng đang muốn biết lắm đây  Đăng lúc 28-12-2013 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1025#
Đăng lúc 28-12-2013 22:26:19 | Chỉ xem của tác giả
Nè thì hi vọng, nè thì hint, nè thì troll...
Dẹp, dẹp hết. Quá nhảm, quá nản, quá là rầu thúi ruột.
Ko xem 2 tập cuối nữa, xóa luôn ổ 94 luôn. Một cái kết quá thảm cho bạn Bông và toàn thể team Bông. Bông hoa lá hẹ gì thì cũng tan tác hết rồi.
Newfeeds fb mình bây giờ chỉ toàn tiếng la ó rên rỉ kêu gào đòi đốt nhà, bóp cổ, cạo đầu thả sông BK *nam mô a di đà Phật*
Muốn cho 2 người đó viên mãn thì cứ để họ vui vẻ cười giỡn đụng chạm ôm iếc hun hít từ đầu đến cuối luôn đi. Mắc cái mớ gì mà đày đọa thằng Bông dữ vậy   
21 tập, 1 tập 1 tiếng rưỡi, BK quá là tham lam sa đà cái trò troll mà cuối cùng khiến cái kịch bản nát bét như tàu hũ bị chẹt dưới bánh xe =.= Mà thà là đừng tốn công xây dựng hình tượng nt cho th Bông. Xây cho cố vô để làm gì rồi cuối phim 1 nhát bóp nát nó luôn. Quá dã man.
Chưa có bộ phim nào làm mình chấn động như 94.
Nếu như mục đích của bà là tạo dấu ấn thì bà thành công rồi đó BK nim. Nhưng đáng tiếc dấu ấn này bốc 1 mùi ko hề nhẹ. BỰC! CÓ 1 CHỮ BỰC RẤT TO!!!!

Bình luận

cứ lên lớp fans Bông này nọ nhưng Rác mà bị như thế các bạn ý có khi còn lồng lộn hơn mình  Đăng lúc 28-12-2013 11:17 PM
các bạn ý chỉ thắng đc trên film thôi, mặt trận lâu dài thì anh nhà mình ăn đứt nhà đó là chắc (y)  Đăng lúc 28-12-2013 11:07 PM
Vô lội đc 2 page thấy toàn giọng điệu hả hê với lên lớp, nhói lòng quá nên quay dép lào đi ra :'(  Đăng lúc 28-12-2013 11:02 PM
nghe giọng điệu mấy bạn bên đó thấy ghét dễ sợ, mà thôi kệ, h bên đó khóc mới lạ =))  Đăng lúc 28-12-2013 10:54 PM
vs team Rác thì kịch bản quá hay, kết thúc quá tuyệt vời =)))))) bị buồn cười vs mấy cái suy nghĩ hay của các bạn ý  Đăng lúc 28-12-2013 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1026#
Đăng lúc 28-12-2013 22:28:57 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra cái kết mình mong muốn nhất cho Bông là đi Nhật đi Mỹ xong chả may chết mất xác đi >"< thế là đỡ bị dày vò, đỡ bị lôi ra làm xúc tác, đỡ phải quay lại dự đám cưới
Bạn Bông bị trong sáng quá à???? tại sao có thể vui vẻ đến dự đám cưới như thế được?????
Mình phát điên mất thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1027#
Đăng lúc 28-12-2013 22:30:10 | Chỉ xem của tác giả
LOL I'm actually Laughing. ROTFLMAO

The groom shrank(I demand to see him in those High Heel he was on earlier LOL)

Someone gives those two Ahjumma At the wedding Some sunglasses.

The Groom has some serious mouth. He shared CB's secret about baseball to everyone including Yoon Jin.

The Yoon Jin think CB throwing Baseball to T means a "Long Story". LOL

What happened to Magic eye Book. Is it in a Recycle Bin? LOL

The groom has two wallet

The Groom has a whole new set of parents.

The Groom sits on his couch letting his guest to serve to his mother-in-law

ChilBong got a huge Brain Surgery and is in Amnesia mood right now. The Love He couldn't let go for 5 years,He let it go in 2 days.LOL

ChilBong is actually that Ghost in Insidious Movie trying to get into T's body While He asleeps.He never existed.That's Why He was badly photoshopped in that Wedding photo. I swear I would do a better Job.LOL That's the only explanation I came up with.

All Bow Down to Young Do from The Heirs, Because He stayed true to the "First Love" quote and demand not to see the girl anymore.

Surprisingly I'm not Sad or Mad, I actually laughed about the Ending.Which is sad.

Vừa qua soompi đọc cái này kéo mood lên zã man.

Mình nói chung từ bỏ ý định kể lể khóc thương hay rủa xả giề chệ biên kịch roài. Mình nên noi theo gương thờn Joon-không-Jae đi phẫu thuật não và quên xừ hết đi. Không hết thì đi kiếm bác sĩ Rác chữa cho hết, chữa vẫn ko hết nữa thì có cớ ôm bom phá nhà luôn.

Bình luận

đùa chứ về coi mấy mv của zai còn ngon hơn=))  Đăng lúc 29-12-2013 06:42 AM
Nhưng cũng ko dc nằm trong top doanh thu mờ :)) từ đận Wandeugi của YAI là phim Hàn khởi sắc rồi :)) nhưng dù sao 5,5tr thì cũng ko nhỏ thật :)  Đăng lúc 28-12-2013 11:40 PM
Nhưng cũng ko dc nằm trong top doanh thu mờ :)) từ đận Wandeugi của YAI là phim Hàn khởi sắc rồi :)) nhưng dù sao 5,5tr thì cũng ko nhỏ thật :)  Đăng lúc 28-12-2013 11:40 PM
đấy, người nông dân lên sàn đời nó khác ngay  Đăng lúc 28-12-2013 11:38 PM
@yanny: Ha Jung Woo toàn Baeksang chứ chả có cái giải nào ra hồn, nhg doanh thu 5,5 triệu vé:-ss, ghẻ cái quái nào được  Đăng lúc 28-12-2013 11:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1028#
Đăng lúc 28-12-2013 22:32:20 | Chỉ xem của tác giả
artemix_112 gửi lúc 28-12-2013 10:25 PM
À, trước khi bái bai hẳn phim, mình có một số câu hỏi nho nhỏ, vì mình không có khả ...

bố mẹ k thèm thăm nó lúc nó nằm viện thì bạn biết ntn rồi đấy
vợ thì cũng có, cũng cute
sống ở mỹ, nhg hai ng kia thuê nhà của nó ở Hàn nên tự nhiên như ruồi

Bình luận

k bạn ạ, mình k cute thế đâu, mình ghét tất, chỉ k ghét dv thôi, nhg cũng chẳng mê nổi  Đăng lúc 28-12-2013 10:46 PM
mình không giận Na, cũng chả ghét Rác, mình chỉ điên BK,vì quá sức tàn nhẫn với Bông :-<  Đăng lúc 28-12-2013 10:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1029#
Đăng lúc 28-12-2013 22:35:02 | Chỉ xem của tác giả
Gửi Chilbong

Phải rồi,Chilbong à,tạm biệt a,tạm biệt chàng trai Seoul ngọt ngào của tôi,tôi chẳng thể làm gì cho a,chỉ có những giọt nước mắt ngắn dài chảy nối tiếp theo a mà thôi...nhưng tôi biết Chilbong mạnh mẽ của chúng ta ko thik ủy mị đâu nhỉ?càng ko muốn những ng yêu thương mình phải buồn phiền.Chilbong à,có lẽ sau này khó lòng tôi có thể nhìn lại a 1 lần nữa,tôi sợ cái vết thương cứ âm ỉ,âm ỉ mãi ko dứt,tôi biết h chúc a hạnh phúc chẳng khác j lời nói vô lương tâm,tôi ghét cái cách ng ta đâm tôi,đâm a 1 nhát như thế,tôi ghét cái cách a cười nói hạnh phúc như vậy năm 13,họ có quyền j bắt a cười như thế?họ có quyền j bắt a phải nhận 1 cái hạnh phúc từ trên trời rơi xuống đó?tôi ko cần,tôi đã yêu mến 1 chàng trai sâu sắc,u buồn thì cũng sẽ biết chấp nhận 1 cái kết ko viên mãn,ko cần sự thương hại giả dối đóChilbong à,a ko cần sang Mỹ,ko cần đi đâu hết,a ở đây...trong trái tim chúng tôi...cũng cảm ơn a vì đã xuất hiện trong đời tôi,để tôi có thể yêu,có thể cười,có thể khóc vì a,cảm ơn vì nhờ a tôi đã biết đến 1 YYS giỏi như thế nào

Gửi YYS

Cảm ơn vì đã diễn bằng cả trái tim và cảm xúc của mình,chúng tôi đã có 1 Chilbong hoàn hảo theo 1 cách rất riêng,rất YYS...cảm ơn vì đã nhận lời tham gia bộ film này,cảm ơn vì đã đi cùng Chilbong,đi cùng chúng tôi suốt 2 tháng qua...để chúng tôi nhận ra 1 dv giỏi là như thế nào,Suk Suk à,hãy để Bông ra đi đi,chúng tôi sẽ luôn bên a và cổ vũ những vai diễn tiếp theo của a,hãy để Bông làm 1 kỉ niệm đẹp thôi...hãy nắm lấy cơ hội Bông mang lại và ngày càng tỏa sáng nhé,yêu a

Vừa đọc đc bên soompi 1 câu rất ấm lòng

ChilBong is the second Han Tae Suk
Yoo Yeon Seok is the new Won Bin

Nhà mình à,hãy gạt nước mắt thôi,chúng ta đã có 1 siêu Won Bin riêng cho mình rồi

Bình luận

nát hơn tương  Đăng lúc 28-12-2013 10:53 PM
đâm chốt lần cuối vào tim,rơi bịch 1 phát xuống dạ dày e ạ =)))  Đăng lúc 28-12-2013 10:48 PM
chị NHẦM rồi, ai bảo chị là chúng ta và hắn BỊ ĐÂM 1 LẦN?????  Đăng lúc 28-12-2013 10:42 PM
Uh,vai diễn để đời của Won Bin đó bạn..thôi thì an ủi phần nào :'(  Đăng lúc 28-12-2013 10:42 PM
Han Tae Suk có phải là trong phim TTMT ko vậy bạn?  Đăng lúc 28-12-2013 10:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1030#
Đăng lúc 28-12-2013 22:38:30 | Chỉ xem của tác giả
Khóc 1 xô nước mắt khi xem đoạn này ( thực lòng là k đủ can đảm để xem hết
http://www.youtube.com/watch?v=LQ0VmJe0-EM

Khóc thêm 1 xô nữa khi nghe bài hát này
http://www.youtube.com/watch?v=YzY3ObVFeLk
"Anh cảm động được trời, cảm động được đất nhưng sao chẳng thể cảm động được em"

( Khóc cho chàng trai Seoul ngọt ngào của tôi

Bình luận

Mình đã khóc và đang khóc khi xem đoạn này! Thương Bông quá cơ, cảm giác như chính bản thân mình bị thất tình vậy! Buồn ghê gớm  Đăng lúc 28-12-2013 11:45 PM
mình đã khóc đoạn này, h click vào để nhìn lại cậu B 1 lần nữa mà rồi k thể xem hết đc, đau lòng quá B ơi, tình yêu của cậu sao cứ hoài lg lẽ và ám ảnh vậy   Đăng lúc 28-12-2013 11:08 PM
xem xong chỉ biết khóc 1 chặp k nói gì đc nữa  Đăng lúc 28-12-2013 11:03 PM
ánh mắt Bông buồn quá....thế mà lúc đầu còn nghĩ nó shock nữa chứ, cứ tưởng đoạn này là Na xác nhận tc vs Bông chứ, trời ơi  Đăng lúc 28-12-2013 10:58 PM
còn mình thì h mới xem đó, lúc ko xem thì thấy tức nhiều hơn, còn h xem thì thấy thương Bông quá, lâu lắm mới lại khóc vì phim ntn :(((  Đăng lúc 28-12-2013 10:57 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
leeteuk.chip + 5 Bông àh T_T

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách