Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
1181#
Đăng lúc 30-12-2013 19:54:00 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới có time góp vui tử tế lày . Mạng lag lởm, giờ mới tính là thi xong.

Thấy cả nhà đã nguôi ngoai nhưng dù sao đây cũng là 1 phim Hàn hiếm hoi đem lại cho mình cảm giác tưởng ăn bắp cải cuối cùng lại thành ăn củ chuối nên vẫn muốn viết gì đó :v, chắc không đủ mức chạm vào nỗi đau đâu. Bài này đáng ra nên post bên box phim, nhưng mà… chắc ai cũng biết rồi. Dù sao cũng là con đường mình đến với Bông, tìm ra được 1 diễn viên có tên Yoo Yeon Suk nên post luôn đây.

1. Háo hức

Mình xem phim vì Ara, vả lại nghe nội dung thì hi vọng có chuyện tình nhà trọ, mình vốn thích mấy chuyện tình kiểu: khách ở trọ yêu con chủ nhà vì bố mẹ mình cũng đến với nhau theo kiểu này. Mình đã xem Rep97, và sau khi xem xong thì chả hiểu nổi vì sao nó hay (chắc không hợp gu), phim này lại nói về bóng chày nữa, mà mình chả hiểu cái quái gì về môn này (chỉ xem mỗi bóng đá thôi) nhưng cũng mặc kệ, xem vì Ara, mình có tật lười xem phim , chỉ xem phim nào có người mình kết.

2. Sung sướng

Không hiểu sao nhưng linh cảm phim sẽ thành công rực rỡ. Khi đọc comment của K-net về tập 1 thấy có vẻ ổn lắm nên xem, đúng là tập 1 thấy: Đây là phim mình cần xem. Cảnh nhà trọ, lạc đường, y như mình hồi năm nhất lơ ngơ đi 1 vòng quanh Hà Nội vì cái tội có mỗi đường từ trường về nhà cũng lạc. Thấy Ara diễn cũng ổn, tập 2, mình đã hơi rung rinh trước Oppa, định ship Na – Rác nhưng chưa đủ đến mức thích lắm, nên chờ đợi tiếp.

Đến tầm ep 3 hay cuối ep 2 thì cậu nhà mình xuất hiện, và cái ep 3 (hay 4 nhỉ) là cái mình quyết định ngoắt sang thích cậu này luôn, vì hoàn cảnh cậu bi thảm quá, có một gia đình không hạnh phúc như appa mình. Mình mơ tưởng về một tình yêu mà nàng cho chàng một gia đình (đúng hơn là bố mẹ nàng) để bù đắp những nỗi đau mà chàng phải chịu đựng (như chuyện thật), thấy đồng cảm và thế là… bái bai Na – Rác, Na – Bông mới là định mệnh.

Lúc đó ở chỗ công cộng vẫn còn chung sống hòa bình lắm, còn hơi tự hào một chút vì sự hòa bình đó, hiếm có phim nào mà 2 phe lại hòa bình…blah blah. Nhà của anh zai cũng đã có, nhưng chỉ comment 1 tí ủng hộ rồi bay, mà qua nhà anh zai mới biết ngày xưa anh toàn đóng vai ác, hự, thế mà phim này không ghét nổi.
Đến ep 10, là sự thăng hoa của Bông, cái khoảnh khắc đối lập: người hào hứng nhảy ô tô về quê tỏ tình, người đi chơi bi –a ,phút đó mình đã từng chắc mẩm: Không là Bông thì là ai. Quên mất không mở ngoặc là thấy ep 9 hết hi vọng rồi, mà nghĩ là trò troll của BK nên cứ tin, rồi lại hi vọng. Ep 10 còn đi thắc mắc chi tiết bắt anh zai nhảy xuống nước đóng cảnh cứu ông say rượu là ý gì chớ, sau mới biết hóa ra chỉ là một cách dìm Suk Suk của BK, cho chi tiết này vào làm chi rứa? Nụ hôn kia thì quá tuyệt không nói nhé, nói chung tất cả… ep10 là ep của Bông.

3. Thất vọng

Trước hết, cái thất vọng đầu tiên là cái nhà êm đẹp ngày nào đã không còn nữa. Thôi thì cũng qua rồi nên nói luôn, không rõ bên nào bash anh zai của bên kia trước nhưng bên châm ngòi, kết án thắn fan bên kia là fan Oppa, sau đó thì tình hình tạm lắng nhưng có một lần, mình phát hiện ra đã bị 1 thánh bên kia đánh úp. Buồn, thất vọng luôn, từ đó ít vào nhà đấy hẳn. Lúc đó cũng phát hiện ra cái nhà trồng bông này nên ghé vô chơi, rồi sau đó mới thấy hóa ra ở đây cũng lắm người bị tơi tả vì chiến tranh như mình nên đóng đô luôn ở đây, ít vào nhà chính dần.

Thất vọng thứ hai thì ai cũng biết. Mình bỏ xem từ ep 11, chỉ tua cảnh 2 bạn ôm ôm nhau. Đọc spoi mà thấy chả biết thuyền có còn hi vọng hay không, nhưng BK đã có dấu hiệu show ra “trình độ viết” chỉ đáng mức fanfic của mình. Khi Bông trở về, đọc phân tích của mọi người, mình có sự tin tưởng lại một chút, nhưng không phải tin tưởng đến cùng vì tất cả những gì gọi là “trình độ fanfic” của BK đã dừng ở mức đáng báo động và không thể cứu vãn nổi nữa. Sau đó thì… ai cũng biết, một bộ phim hay đã bị khai tử một cách đáng buồn bởi BK.

Không đồng ý khi có ai trách mình là yêu cầu cao quá với 1 sitcom(?) nên kêu ca nhiều, vì đã từng yêu quý và mê mẩn nên mới thất vọng và kêu ca nhiều như thế.  Ara, Jung Woo , tất cả đã cố gắng nhưng sự cố gắng đó là không đủ để cứu vãn vì các nhân vật của họ càng về sau càng khiến mình mất cảm tình.

4. Về zai

Xét ở góc độ tích cực thì cách BK dìm Bông có khi lại có một tí may mắn. Thà dìm, cho xuất hiện chưa quá 3’ còn hơn chiếm thời lượng gần hết phim mà cứ quanh quẩn để đến mức bị người mất cảm tình như cặp đôi kia. Tất nhiên, mình đã đồng cảm với nhân vật nên thấy thế, chứ người ngoài nhìn vào thì thấy cậu ta nhạt thênh thếch.

Còn mình thích Yeon Suk vì cá tính của zai, đơn giản vì anh trót thật thà thú nhận là chỉ thích chó mèo khi người ta hỏi “Mẫu người lý tưởng của bạn là gì?” . Zai là một diễn viên giỏi, và chung quy lại, Rep94 cũng chỉ là một cái bàn đạp cho zai thôi, và bàn đạp thành công rực rỡ. *đến 1 đứa chả bao giờ để ý zai đẹp như mình mà còn bấn*.
Vid này hình như có ai post rồi nhưng không xem được, đúng là khi ra khỏi phim thì bắng nhắng quớ

Cre: youtube

Bình luận

ác nhân trá hình tử tế,bộc lộ dần dần, Bông đứng cạnh phàm trần cũng thành thiên thần:-j  Đăng lúc 30-12-2013 10:54 PM
cái cảnh cứu ông say rượu là plot device, để thể hiện bản chất đẹp đẽ và si tình của Bông ,để bạn ấy thêm thảm hại, nhg mà đ là khi mấy ng kia đều  Đăng lúc 30-12-2013 10:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1182#
Đăng lúc 30-12-2013 20:01:45 | Chỉ xem của tác giả
clip Bông đánh piano và hát Will you marry me trong film tasty life nè <3
Bông nhà ta trong tasty life, chưa xem phim này nhưng nghe thiên hạ đồn đại kết thúc cũng không được hạnh phúc
http://vimeo.com/80148885

Bình luận

chỉ có thể hỏi liệu ăn ở sao mà đắc tội với BK PD =))  Đăng lúc 30-12-2013 08:25 PM
cưới được vợ mà cô ta ko yêu anh sao, quay về với người kia sao. Sao mà bi thương thế  Đăng lúc 30-12-2013 08:15 PM
ảnh cũng đơn phương vợ ảnh chục năm đó bạn, đám cưới rồi mà chỉ ko quên đc anh kia thế là ly dị ợ  Đăng lúc 30-12-2013 08:12 PM
gì cơ, lại là cái kết ko hạnh phúc hả, mình cứ thấy cái cụm từ ko hạnh phúc là chẳng muốn xem rồi, mình khó tính lắm xem phim thì phải có cái kết HE mới chịu   Đăng lúc 30-12-2013 08:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1183#
Đăng lúc 30-12-2013 20:14:13 | Chỉ xem của tác giả
Cả nhà ơi show này là show j? Sao mà zai nhà mình cute thế nhờ. Có ai làm sub được ko ta???????http://www.youtube.com/watch?v=36IzIEB0NOQ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1184#
Đăng lúc 30-12-2013 20:15:33 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới biết giai nhà có cái thói quen này đấy, yêu thế
Phát hiện thú vị về thói quen tay của Yoo Yeon Suk
http://news.line2day.vn/article.ksn?articleNo=1975615
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1185#
Đăng lúc 30-12-2013 20:20:17 | Chỉ xem của tác giả
mọi người ơi xem này http://kites.vn/thread/-tvn-2013 ... o-404019-581-1.html, cả hai bài đều rất hay về bông và mình xin chia buồn vs bạn HeoTep vì đã nói sự thật
Mọi người giúp đỡ che chở bạn ấy nhé

Bình luận

ở dưới lại thấy có 1 bài của fan R nữa, đọc cũng hài, cũng "trung lập" phết. Rõ ràng trải nghiệm sống, thang giá trị khác nhau thì k nói chuyện đc mà :-<   Đăng lúc 30-12-2013 10:01 PM
mình chỉ muốn nói đưa nv vào thì phải xử lý đc trọn vẹn, k làm đc bị ném đá thì đừng kêu. Thế nên mình thấy fan R bảo chúng ta k đc chê BK này nọ nó hài lắm   Đăng lúc 30-12-2013 10:01 PM
@linh:chị thấy nhảm,ai mượn dzô com xong lại đổ lỗi cho team mình=))  Đăng lúc 30-12-2013 09:59 PM
@isis : CB nổi tiếng hơn quốc tế, nhg ở Hàn là Rác mà:v, một phần Jung Woo diễn rất giỏi  Đăng lúc 30-12-2013 09:56 PM
hê hê, nói chung thỳ k đc phũ vs BK quá, vì BK nhìn ra tài năng của YYS mà các phim trc k nổi bật đc nên cho a vào, ai dè cho vào a lại nổi hơn cả nam chính =))  Đăng lúc 30-12-2013 09:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1186#
Đăng lúc 30-12-2013 20:44:09 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Để xoa dịu lòng fan hay sao mà hậu trường Bông Na có vẻ nhìu nhể  Đăng lúc 30-12-2013 11:45 PM
Bông ta bị cuồng làm Chữ V xoay tròn =)),  Đăng lúc 30-12-2013 09:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1187#
Đăng lúc 30-12-2013 20:49:40 | Chỉ xem của tác giả
Tối qua mình có đọc được một bài viết của một Chilbongers trong thread bên soompi, thấy hay nên mang về vì cũng khá giống những gì mình nghĩ. Có lược bớt vài đoạn vì dài nên lười

Tôi có thể chia sẻ những suy nghĩ của mình với những Chilbongers ở đây được ko? Bài viết này ko chỉ về Chilbong, sẽ là về cả drama này nhưng phần lớn sẽ là những cảm nhận của tôi về nhân vật Chilbong. [...]
Trước tiên, giới thiệu cái đã, tôi là khoá 1994 (chồng tôi cũng vậy và thậm chí anh ấy còn trải qua 1 năm học tại ĐH Yonsei vào năm 1994). Do vậy mà drama này cơ bản là về thế hệ của chúng tôi, ko cần phải nói tôi đã trông đợi bộ phim này như thế nào. Tôi cũng là fan của Reply 1997 vì nó tươi trẻ, ngập năng lượng và mọi thứ về nó thật tuyệt vời, diễn biến nhanh nhưng khá tốt và cũng nhiều ý nghĩa, tôi đoán các bạn đều thích Reply 1997 vì nó gần với thế hệ của các bạn.

Cr: joicy1@soompi

Bình luận

Vắng có một ngày mà lỡ nhiều ch hay quá :)) cảm ơn mido :x  Đăng lúc 31-12-2013 05:45 PM
bạn ấy viết dài lắm lắm, lại chẳng cách dòng nên thôi đi ngủ>.<  Đăng lúc 31-12-2013 12:13 AM
tối nay thánh hiển linh làm mấy phát, khổ quá làm cho nhà mềnh đọc mà ách đứa nào đọc hok biết có nhụt hok nứa =))  Đăng lúc 31-12-2013 12:12 AM
@midoris nhìn mặt thánh là e hết muốn xem bài rồi :))  Đăng lúc 31-12-2013 12:06 AM
thánh ngọc trinh post bài mới kìa cả nhà =)) quyết tâm lắm mới đọc 2,3 dòng đầu xong rồi đến câu thứ tư thì kéo tuột xuống dưới bài sau luôn =)))  Đăng lúc 31-12-2013 12:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1188#
Đăng lúc 30-12-2013 21:14:02 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay xem tin thời sự , tin khủng bố ở Nga, rồi những em học sinh chết đuối ở Cần Thơ
Tôi nhận ra ở đời, có những người tốt, k làm gì sai mà chịu cái kết quá nghiệt ngã, chết vì k biết sao họ
Joon à, có lạ đâu nhỉ, nhg cậu biết không
Những người gây ra đau khổ cho cậu lại được tung hô thần thánh, vẫn k nhận ra nhg gì họ gây ra cho cậu,k có chút dằn vặt lương tâm
Như khi ai đó nói rằng hãy biết ơn bk vì tạo để nhân vật để mình "cuồng " như vậy, nó như nói với những đứa trẻ bị bố mẹ bỏ rơi , rằng đừng cằn nhằn vì nhờ có bố mẹ mình mới có mặt trên đời
Mà Joon cũng sẽ nói vs chúng tôi đừng buồn , đừng trách cứ ai vì cậu ấy đúng k
Và lỗi của tôi là yêu một plot device, tôi thề, cậu là nhân vật nam đầu tiên trong phim tôi thực sự yêu
Tôi ích kỷ, khi chưa yêu nhg ng xung quanh tôi bằng họ yêu tôi, nên tôi k thấy lý do gì phải yêu ai đó nếu họ k quan tâm đến mình
Tôi sẽ học cách yêu, cho trc khi nhận, học cách tha thứ, move on như cậu,dũng cảm đối diện vs tình cảm của mình, cố gắng như cậu
Tôi sẽ học cách k chà đạp lên cảm xúc của ai đó  như ng ta đối xử vs cậu, vì tôi k muốn có thêm Joon bơ vơ  khóc cho mình  nữa
Tôi có thể tin được cậu hoàn toàn  đã quay về nơi ấy và cười , nhg tôi k tin có ai đó thực sự ở bên cậu
Thật may mắn, so vs một số ng, dù đau đớn đến đâu, vs nhg tình huống ng khác quật vào mặt cậu, cậu vẫn là Joon mà tôi yêu
Tôi k thất vọng vì đã yêu cậu mà, tôi hứa đây, dù tôi đau lắm

Bình luận

m thấy có thể học ở Bông được nhiều thứ, còn bạn R... kia thì kiểu "ngồi mát ăn bát vàng", chả cần làm j, vai chính khó hiểu nhất m từng thấy :))))   Đăng lúc 31-12-2013 04:49 PM
c cũng đã đọc rồi, thấy chẳng có gì thô tục hết, là cún hunter nên thấy bài nào ko ưng thì cạp đi thôi =))  Đăng lúc 31-12-2013 12:15 AM
mod k làm gì em hết, bỏ qua luôn, chị phải vào cái post đấy, một bạn chê phim lối mòn>bash phim=)))  Đăng lúc 31-12-2013 12:12 AM
pht
Đã bảo rồi, thánh mà, người nhà trời sống hường phấn lắm, chứ có khổ sở như người trần đâu, nên k còn việc gì, đi cáp cạp cho đỡ chán ấy mà :)).  Đăng lúc 31-12-2013 12:07 AM
=))tội ! mấy thánh chỉ mong chờ có chuyện để nhảy dzô cạp cạp, khổ thân e chưa =))  Đăng lúc 31-12-2013 12:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1189#
Đăng lúc 30-12-2013 22:57:50 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay đang ngồi xem ep 20.

Sao mỗi lần Chil Bong xuất hiện là mỗi lần tim đau thắt.

Có vài phân cảnh mà rợn người nhận ra BK có chủ ý. Giờ vẫn chưa xem xong được vì cứ ngắt quảng hoài nhưng tạm thời liệt kê ra vài điểm

Thứ nhất là đoạn BK "tự tát vào mặt mình"

Cả đám bạn ngồi chơi và tập cho CB trả lời phỏng vấn. Có câu hỏi vì sao CB chọn bóng chày. CB trả lời là có j nói nấy nên sự thật là cô giáo tiểu học bảo chơi thì chơi thôi. Nhưng sau đó Hai Tai đã la lên rằng cậu phải nói một câu chuyện mùi mẫn, cảm động, đánh thức tuổi trẻ gì đó, bla bla. Sau đó là câu chuyện: Tôi có người bạn thân từ nhỏ, lúc cậu ấy mất đã nhắn nhủ muốn tôi thành cầu thủ ném bóng giỏi ... vậy đó, phải cảm động vậy đó, dù nó là nói láo (mạn phép không dùng từ nói dối) nhưng phải nói vậy mới cảm động được người xem. Chẳng nghĩ đến đoạn lí do nhân vật chính chọn Ng Thần Kinh. Đó là 1 lí do đẹp. Tôi muốn trân trọng và cũng thấu hiểu. Nhưng BK thêm cái đoạn này vào trước đó thì đúng là .ngàn chấm.

Phòng bệnh của CB là 404 - số tử Giết nhân vật ngay từ cái số phòng

Bình luận

Bong là mã lỗi :))))  Đăng lúc 31-12-2013 06:49 PM
Chẳng riêng Nhật, Trung Hàn cũng rứa. Còn cả 404 error nữa =)) Bông là mã lỗi duy nhất của phim :|  Đăng lúc 31-12-2013 05:53 PM
số 4 trong tiếng nhật có cách phát âm giống với từ tử nên cấm dùng số 4 với cách phát âm giống tử  Đăng lúc 31-12-2013 12:22 PM
pht
À, thảo nào, mình dùng mấy khẩu ngữ của 6x *do nhiễm từ mẹ mình* mà bọn bạn mình nó còn chả hiểu, chắc từ cổ rồi.  Đăng lúc 31-12-2013 10:39 AM
thong manh là mù, mắt toét, đại khái vậy... từ này là từ cũ, tại nhà mình ông bà hay dùng nên mình biết thôi  Đăng lúc 31-12-2013 10:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1190#
Đăng lúc 30-12-2013 23:29:48 | Chỉ xem của tác giả
Xem tới cái đoạn Bong nằm trong bệnh viện, càng nhìn thấy Jeong hướng về nhân vật kia, cậu càng đau lòng, một chút ít kỉ, hoặc có thể là bao nhiêu ích kỉ trong đời cậu chắc đã được sử dụng hết trong lần này, giữ Jeong bên cạnh mình những ngày nằm viện. Giữ một lần thật chặt, thử một lần được cô ấy chăm sóc, trải nghiệm một lần được cô ấy quan tâm, rồi buông tay.

Nửa đêm nó đau vai quằn quại không ngủ được, mặt nó nhăn. Nhưng ta lại thấy nó đau ở tim thì đúng hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách