Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
1191#
Đăng lúc 30-12-2013 23:44:58 | Chỉ xem của tác giả
Mình thề là cứ đêm đến mình lại nhớ nó điên đảo T_T

Ôi tôi có phải bị điên r koooo

Còn đang định mò đi xem nốt tập cuối nữa, trời ơi đi xong ai hốt xác m về hả hả hả *tự vả*

Bông à Bông ơi a đã làm gì tôi thế này

Nhân tiện mng cho mình hỏi có fansite nào của Suk để lấy ảnh vs new ko, mò vào DC của nó àm trời ơi tui . đâu . có . biết . tiếng . Hàn

Bình luận

Mình hiểu rồi. Cảm ơn bạn. :)  Đăng lúc 31-12-2013 01:24 AM
hoặc cũng có thể mod đó fan Rác *trời ơi cái này là tui nói vu vơ thôi à nha* 8-}  Đăng lúc 31-12-2013 01:23 AM
có thể vì nhiều mem bash quá, các mod nhắc nhở nhiều lần r nhg ko đc nên ban hết luôn, đợt bên nhà suju mod bên đó xử vậy r :-?  Đăng lúc 31-12-2013 01:22 AM
PM hỏi mấy mod đó lí do ko ai trả lời hết, may có mod ở đây nên hỏi thăm thôi.  Đăng lúc 31-12-2013 01:18 AM
ko phải ý gì đâu, vì bạn là mod nên mình hỏi ý kiến để biết luật thôi.  Đăng lúc 31-12-2013 01:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1192#
Đăng lúc 30-12-2013 23:52:03 | Chỉ xem của tác giả
Cái thế nào mà tập 20 nó bị hành dữ vậy trời. Có thể tại ep 20 mọi người xem raw không hiểu tiếng chứ nếu xem sub thì nhận ra ngay Chil Bong bị xử te tua hoa lá cành luôn.

Cái quái thế nào mà để cả đám ngồi nói chuyện tình mẫu tử mẹ con. Câu chuyện đó rất okie, không có gì kì lạ hay ý kiến ý cò gì hết, nhưng sao lại phải lia máy quay vào mặt Bong đang nhớ mẹ và buồn mà chẳng có ai biết, mà cũng chẳng cần thiết thế không.

Tính hành nó tới bao giờ?

Làm tốt lắm Joon à. Tôi tự hào về cậu. Cậu đã sống, yêu và nỗ lực, không quỵ lụy, không hối tiếc, không đớn hèn.

Nếu quay về lần nữa, tôi vẫn đồng tình với cậu nếu cậu chọn cô gái ấy lần nữa, bởi vì trong lựa chọn này, cậu mới chính là cậu, và hành xử rất đẹp.

.

Đập đầu chứ, muốn nói cái gì đó cho bõ tức.
Sau đó thì được câu này an ủi, đúng rồi đó, Chil Bong khác hẳn

Bình luận

mình cũng k phải mỹ nhân, lại cẩu thả nên có ng lo việc cho,hị hị  Đăng lúc 31-12-2013 09:49 PM
một bên là tình hồng,một bên là tình gặp ngoài đời, e mình học lớp 11 bảo rằng chta phải lấy nhg ng như thế,mình thì okay chấp luôn SCP luôn, chẳng xấu gì,cao nữa   Đăng lúc 31-12-2013 09:49 PM
so sánh màn cầu hôn của anh cả R vs a già SCP thấy khác hẳn :D  Đăng lúc 31-12-2013 09:46 PM
anh "già" SCP đúng là có tư tưởng "chín chắn" hơn tất cả =))))  Đăng lúc 31-12-2013 04:54 PM
ko trách lũ trẻ, ta chỉ trách bk vô cớ cho lũ trẻ chi tiết đó, cơ bản tụi nó ko có vô tâm như thế  Đăng lúc 31-12-2013 03:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1193#
Đăng lúc 31-12-2013 00:05:54 | Chỉ xem của tác giả
Douple nên sẽ nhờ xóa bài này

Làm tốt lắm Joon à. Tôi tự hào về cậu. Cậu đã sống, yêu và nỗ lực, không quỵ lụy, không hối tiếc, không đớn hèn.

Nếu quay về lần nữa, tôi vẫn đồng tình với cậu nếu cậu chọn cô gái ấy lần nữa, bởi vì trong lựa chọn này, cậu mới chính là cậu, và hành xử rất đẹp.

Bình luận

úi chết, lỡ rồi :D  Đăng lúc 31-12-2013 12:15 AM
pht
Post 1 bài thôi c ơi, mod tính là spam bây giờ.  Đăng lúc 31-12-2013 12:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1194#
Đăng lúc 31-12-2013 00:33:44 | Chỉ xem của tác giả
iuHo_oHui gửi lúc 30-12-2013 11:52 PM
Cái thế nào mà tập 20 nó bị hành dữ vậy trời. Có thể tại ep 20 mọi người xem raw kh ...

sau khi đọc xong cái mấy cái dòng như hình
thì thật sự thấy cái ôm của Na chả khác nào cái tát vào mặt người xem
zai Bông đã từ bỏ rồi, xuất phát từ chính tâm thức của zai về cái cuộc tình vô vọng này
vậy thì cần quái gì cái ôm đầy "thương hại" và để cho zai phải khóc ở trên sân bóng chày như thế
hờ... càng nghĩ càng tức
>>"<<

Bình luận

đến cả cái preview nó còn troll đến phút cuối cùng, quả thật t phải vái lạy ai đã sắp xếp các cảnh của preview ep cuối, thật sự là cú lừa ngạn mục  Đăng lúc 31-12-2013 12:28 PM
con ghẻ mà*khóc*  Đăng lúc 31-12-2013 11:50 AM
sao mình vẫn thấy bên mình bị lừa đau hơn nhờ =))  Đăng lúc 31-12-2013 11:49 AM
lừa cả hai bên như vậy sao perfect được:-j  Đăng lúc 31-12-2013 11:47 AM
hint 2013 toàn nhắm vào B, cái đó k hiểu theo nghĩa nc đôi được, R trong phân cảnh 2013 quá mờ nhạt, đến mức 100% là khách --> nên giờ chúng ta mới điên lên :))   Đăng lúc 31-12-2013 11:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1195#
Đăng lúc 31-12-2013 00:41:14 | Chỉ xem của tác giả
Thấy trên tumblr có bài hay hay mạn phép trans cho cả nhà xả xì-trét,ngôn ngữ đã việt hóa nhiều,tuy mấy cái lí do này chỉ là muối bỏ bể so với đống sạn mà khối ng chẳng muốn công nhận nhưng thôi...đọc giải trí là chính

Reply 1994 dạy tôi điều gì?

1.Điều kì diệu ếu có tồn tại đâu
2.Làm việc chăm chỉ cũng ko có được đền đáp đâu
3.Cư xử thô lỗ và tự nhiên như ruồi ở nhà tình yêu đầu cũng bình thường thôi
4.Một khi đã chia tay-cứ bình tĩnh,chán rồi cũng về thôi
5.Cái quái j mà nó chưa kết thúc đến tận khi nó kết thúc,lần sau hãy dùng câu Hy vọng là điều cuối cùng ng ta làm trc khi  bại trận ý
6.Chiều cao ko là vấn đề
7.Trình độ PTS cũng chẳng là vấn đề đâu
8.Bạn có thể quên cô gái bạn yêu tha thiết chỉ ngay sau 1 đêm nếu bạn muốn ý mà
9.Bạn còn có thể cư xử thân mật với tình yêu đầu ngay cả khi cô ta đã kết hôn (và ck cô ta ngay lù lù 1 đống trc mặt nữa chứ )

Để kể ra hết các lí do thì chắc mình phải nhân với n lần mất...chấp nhận thôi vậy

Bình luận

=))) kể ra thì cáng lúc càng thấy hại não với BK =))))  Đăng lúc 31-12-2013 09:25 AM
:)) đọc cái này để giảm nguy cơ tăng xông mỗi khi nghĩ đến cái kết!!! :))  Đăng lúc 31-12-2013 01:12 AM
cái com buồn cười quá,đọc mà cười đau bụng :)))  Đăng lúc 31-12-2013 01:05 AM
gần gũi quá còn gì nữa,đừng có hy với vọng với nỗ lực làm cái quái j,dù sao cả đống thất bại đang chờ trc mắt thôi...Hura,từ mai chỉ có chơi thôi =)))  Đăng lúc 31-12-2013 12:51 AM
bôi bác cho cái gọi là phim gần gũi thực tế =))  Đăng lúc 31-12-2013 12:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1196#
Đăng lúc 31-12-2013 00:45:06 | Chỉ xem của tác giả
libraIme gửi lúc 31-12-2013 12:33 AM
sau khi đọc xong cái mấy cái dòng như hình
thì thật sự thấy cái ôm của Na chả khá ...

Cuối cùng thì sau 7 giờ liên tục thì mình cũng đã kết thúc tập 20 vietsub của bộ phim về Rác này. Xin được mạn phép lấy tên nam chính gắn cho tên phim. Thật là hân hạnh.

Xem từng chi tiết, và xem rất chậm, để có thể chấp nhận.

Tới giờ này kết thúc xong tập này, với sub thì quả đúng tập 20 đã quá rõ ràng Bong đã được dẹp rất ư là tàn tạ. Không giống như lúc xem raw vẫn thấy mọi người nuôi hi vọng cho Bong.

Cố gắng, bị chấn thương, rồi thấy nàng ở lại chăm sóc mà vui, nhưng vì càng vui nên khi thấy cô ta cứ mãi nhìn về nv kia mà càng đau, rồi từ bỏ. Mà từ bỏ thì chọn cách nói tổn thương mình, nói dối rằng mình đã bớt để xuất viện, mang cái tay đau về để lại nỗi cau có trên mặt cô nàng vô tư kia rằng mình đã gải đò đau để cô ấy chăm sóc.

Thằng ngốc.

Vì cuối tập, đoạn xem chương trình phỏng vấn của Bong, lúc đó Bong đã đi rồi, và hai người kia cũng đã hôn hít nối lại rồi. Vâng. Tuy chưa xem tập 21 nhưng biết chắc thế. Cảnh xem chương trình phỏng vấn xảy ra sau sự kiện Bong đi Mỹ và hai người kia nối lại.

Nhắc đến cảnh đó, thật muốn đạp vô màn hình khi thấy cả đám te te chạy đi gọi điện khoe khoang. ) Muốn chửi thề quá. BK làm quá, làm j có cái kiểu bạn bè thế. Tôi biết các bạn ấy vô tư, tôi biết các bạn ấy không câu nệ tiểu tiết. Nhưng có cần đạp đổ nhân cách của các nhân vật đó như vậy không? Các nhân vật đó đều tốt. Cớ sao lại phải thêm vô cái cảnh đó để làm xấu đi hình ảnh của họ. Cơ bản tương tự tui vẫn thấy Rác hoàn toàn có tư cách làm người tốt, cớ sao lại phải cứ thêm mấy cái tính bẩn thỉu vào làm gì. Một vừa hai phải thôi chứ.

Bong à, đi thôi đi thôi. Tôi tuy không thể hiểu nổi tại sao bk lại cho thêm mấy cái chi tiết làm trò hề nhân cách của các nhân vật ấy. Nhưng tôi cũng ngàn lần cảm ơn vì đến giờ bà ấy chỉ hành hạ cậu chứ không làm bẩn cậu. Tôi đánh giá cao điều đó. Cảm ơn chân thành.

Bình luận

haiz, thật ra thỳ so sánh 2 nv này cũng có chút khập khiễng >"<  Đăng lúc 31-12-2013 07:52 PM
hồi chú Wong In diễn I Hear Your Voice nhập tâm đến nổi g nhìn mặt chú vẫn sợ ế :))  Đăng lúc 31-12-2013 10:27 AM
like mạnh câu: "cảm ơn vì đến giờ bà ấy chỉ hành hạ cậu chứ không làm bẩn cậu" :v :v :v  Đăng lúc 31-12-2013 09:27 AM
"cảm ơn bà ấy chỉ hành hạ cậu chứ không làm bẩn cậu" thích cái này, và đồng tình với bạn về cái đoạn khoe khoang của các nhân vật kia :3 bk lởm!   Đăng lúc 31-12-2013 01:15 AM
e k xem nhưng ss nói e lại tức -_-  Đăng lúc 31-12-2013 01:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1197#
Đăng lúc 31-12-2013 01:03:18 | Chỉ xem của tác giả
Từ hôm xem tập 20 và 21 raw, rồi engsub, cuối cùng là vietsub (phải nói là mình quá can đảm ngồi xem anh nhà bị ăn hành tới 3 lần ) mình như bị ám ảnh bởi Bông. Chỉ còn vài ngày nữa là bắt đầu ki thi học kì của mình, nhưng trong đầu mình lúc nào cũng chỉ quay cuồng hình ảnh của Bông và không thể tập trung vào nổi mấy con chữ trong sách. Đầu thì như thế mà con tim với cõi lòng thì quặn đau, buồn rầu đâu không à Đêm đêm mất ngủ, mắt mũi thì sụt sùi đỏ hoe mỗi lần nghĩ đến cái kết bất công cho Bông, mỗi lần nghĩ về cái khoảnh khắc cô đơn của Bông trong bệnh viện, dù người Bông yêu đang ngay cạnh bên, nhưng không thể chạm tới, cái đó còn đáng sợ hơn cả nỗi cô đơn khi phải ở một mình nữa.

Hic, nếu mấy ngày không lên khắp các báo mạng và diễn đàn để đọc tin về Bông và YYS thì chắc mình tự kỉ chết mất, lên thấy nhiều người đồng cảm, thấy anh nhà được nhắc đến nhiều, được ngắm ảnh của anh nhà mà tâm trạng khá khẩm hơn, nhưng khá khẩm hơn không có nghĩa là hết suy nghĩ, thế nên đêm hôm khuya khoắt mới đành gác bút nghiên để lên đây làm vài dòng tâm sự cho nhẹ bớt nỗi lòng.

1. Dù cái kết quá ư bất công, nhưng mình phải công nhận Rep94 là drama Hàn hay nhất mình từng được xem. Vốn dĩ các drama Hàn đều đã được làm rất khéo, có những tiếng cười sảng khoái dí dỏm, có sự lãng mạn nhẹ nhàng và cũng có những cảnh xúc động lấy đi không biết bao nhiêu nước mắt của mình, cốt truyện cũng hay nữa, nhưng quả thật chưa có bộ phim nào để lại ấn tượng sâu đậm cho mình như Rep94. Điểm mấu chốt có lẽ vì phim đã phản ánh một cách chân thật cuộc sống thực sự của đại đa số những người dân Hàn bình thường, của những sinh viên Hàn chứ không kiểu bị lý tưởng hóa theo các mô typ thường thấy kiểu anh nhà giàu yêu chị nhà nghèo, các cảnh phim, cách mọi người ăn nói, sinh hoạt đều chân thật, hài hước và dí dỏm khiến mình muốm xem đi xem lại nhiều lần, và mỗi lần đều không hề bị chán (đặc biết là nửa đầu phim . Đặc biệt là trước khi biết tới và bắt đầu cày Rep94, mình đã bị tra tấn và đầu độc bởi "The Heirs", bộ phim không có gì đặc sắc ngoài dàn diễn viên khủng! (Hi vọng không có fan Kim Tan ở đây! bởi vậy, bắt được Rep94, mình như bắt được vàng vậy

2. nói về Bông của mình, nếu như sau architechture 101, Suzy trở thành "Tình đầu quốc dân". YYS trở thành "Thằng khốn quốc dân" thì sau Rep94, Bông xứng đáng trở thành "Tình đơn phương quốc dân". Bông quá cao thượng và ngốc nghếch nữa. Còn nhớ cái buổi tối Rác và Jung hẹn nhau ở quán cafe và Jung trở về khóc lóc thảm thiết trong phòng của mình, Bông đứng ngoài cửa và ngập ngừng không biết nên vào hay không. Người ta chẳng nói lúc người con gái đang đau khổ nhất cũng là lúc người ta dễ yếu lòng nhất còn gì, nếu Bông không phải người cao thượng, Bông sẽ đến bên và để Jung ngã vào bờ vai của mình, nhưng Bông đã không làm thế mà chỉ lặng lẽ ở bên cạnh, chờ đợi và hi vọng Jung sẽ quên đi, có phải Bông quá ngốc không? Bông cũng quá đáng thương nữa, mua bánh sinh nhật cho người mình yêu đơn phương vào đúng ngày sinh nhật của mình, bị tai nạn và chấn thương cũng đúng vào sinh nhật nữa, trời ơi xem đến đoạn Bông được phỏng vấn trên tv và nói về ngày sinh nhật này mà nước mắt mình cứ ứa ra, vừa thấy thương Bông, vừa thấy giận lũ bạn vô tâm, xem xong còn chỉ chăm chăm vào việc mình được nhắc đến trong tv mà không nghĩ đến việc Bông đã buồn và cô đơn thế nào trong ngày sinh nhật của chính mình chứ!!! >"< Còn nhắc đến gia đình thì không còn gì buồn hơn, trong khi Haitai và mọi người cứ thao thao bất tuyệt về tình mẫu tử, Bông nhà mình chỉ biết im lặng và nếm trải nỗi cô đơn chỉ mình Bông mới thấu hiểu. Bk à, tại sao bà không cho mẹ Bông đến thăm Bông chỉ một lần trong bệnh viện, dù chỉ 1 lần thôi, thì cả Bông và fan của Bông cũng cảm thấy được an ủi hơn bao nhiêu không, huhu, thương Bông lắm Bông à

3. nói về YYS, điểm qua những vai diễn từ khi debut của anh nhà, toàn là vai phản diện và người thứ 3, toàn những vai có cái kết không có hậu, và toàn vai phụ nữa. Thế mới thấy anh nhà đã làm việc cần mẫn thế nào để có được vai diễn xuất sắc như ngày hôm nay, một Chilbong đã để lại trong lòng fan bao nhiêu cảm xúc. YYS đã thể hiện quá tuyệt vời tất cả các phương diện cảm xúc của Chilbong, khi thì tình cảm sâu sắc với mẹ, với Jung, khi thi đau khổ trong một tình yêu đơn phương đầy tuyệt vọng, nhưng cũng có khi thách đầu đầy quyết tâm với tình địch Rác, thể hiện 1 tinh thần như khi đang thi đấu trên sân bóng vậy, rồi lại có những lúc sôi nổi và trẻ con, nũng nịu và dỗi hờn, yêu không chịu được. Dù đã sang tuổi 30 rồi, nhưng YYS lại thể hiện một Chilbong trẻ trung và nhiệt huyệt quá tuyệt vời. Có thể anh chỉ là nam thứ, nhưng thực sự anh đã diễn quá tốt và lấn át cả nam chính Rác, để lại quá nhiều tình cảm cho fan. mình chưa xem phim nào xong mà lại bị cảm tình và ấn tượng với vai thứ nhiều hơn đôi nam-nữ chính như phim này

4. nói về kịch bản, mình sẽ không phê phán bk vì cái kết đâu, mình chỉ ước giá mà kịch bản có thể thay đổi một chút, một chút thôi, để Bông đỡ khổ hơn. Đầu tiên là, nếu như trong vài tập đầu, khi Bông không dự đám cưới mẹ được, Bông đã gọi điện cho mẹ và được nghe lời nhắn ghi âm của mẹ trong điện thoại, thể hiện mẹ vẫn còn tình cảm và quan tâm đến Bông, rõ ràng là như thế, vậy thì tại sao khi Bông gặp tai nạn và phải nằm viện, thậm chí ở tập 21 còn phải phẫu thuật như thế, bà bk à, tại sao, tại sao bà không cho mẹ đến gặp Bông chỉ 1 lần thôi cho Bông không còn cảm thấy cô đơn và bị bỏ rơi, đồ độc ác. Thứ 2 là, sao người đâm vào bông chẳng xinh gì vậy trời, đồng ý là phải đến cuối ny Bông mới xuất hiện vì bà muốn kịch bản của mình thật là twisted!!!, nhưng làm ơn hãy gửi xuống 1 thiên thần xứng với Bông của con hơn chứ,ít nhất là cũng phải xinh hơn Jung chứ!!! thứ 3 là, trong khi các nhân vật khác được nhắc đến chuyện gia đình hạnh phúc này nọ thế kia, bà không cho Bông của con thêm 1 ít đất diễn với ny và vợ tương lai của anh ý, chỉ được mỗi cái đoạn tìm dép với mỗi câu nói của anh lúc cho vợ chồng Jung-Rác thuê nhà là sao, là sao? Mình chỉ muốn 1 lần được nhìn thấy Bông thực sự hạnh phúc với tình yêu đích thực của anh ý sau bao nhiêu năm đau khổ yêu đơn phương thôi mà! Nhưng mà dù sao, cũng phải nói là, nhờ bà đưa Bông của con đến tận cùng đau thương mà Bông nói riêng và YYS nói chung là đã được đông đảo dân tình ủng hộ và cảm thông sâu sắc, đi đến chuyện là anh nhà có thêm bao nhiêu là fan, cũng nhờ bà mà YYS của con đã thể hiện được hết đẳng cấp diễn viên của mình sau bao nhiêu năm rèn luyện tay nghề với những vai diễn từ lớn đến nhỏ, cảm ơn Rep94 lắm lắm, nhờ phim mà mình biết đến anh nhà và trở thành fan cuồng của anh

5. nói về chuyện fan, tìm được những người chung chí hướng, mình vui làm sao chứ, vui không tả xiết, được đọc những dòng chia sẻ đúng ý mình, thật nhẹ hết cả người, thấy mừng vì ít nhất anh nhà YYS sau khi đau khổ biết bao nhiêu trong phim đã có được 1 lượng fan hùng hậu ủng hộ anh hết mình. Lại còn được tha hồ ngắm ảnh anh, xem clip của anh, chỉ tiếc giá mà có người dịch sub cho clip, không thì mình cũng quyết đi học tiếng hàn đế hiểu anh nói gì Mong rằng các fan nhà mình mãi mãi ủng hộ cho anh, để anh thành công nhiều hơn nữa trong những dự án sắp tới, cũng mong các fan nhà mình đừng vì uất ức cho Bông quá mà manh động, dù có bất công, nhưng cũng chỉ là một nhân vật mà anh nhà đóng, hơn nữa còn là nhân vật đưa tên tuổi anh nhà phất lên như diều gặp gió, đưa anh nhà đến với những fan như mình.

giờ thì thoải mái rùi, hi vọng tối nay ngủ ngon hơn, chờ đợi anh nhà với những dự án sắp tới, sẽ tiếp tục đào xới khắp các mạng xã hội và diễn đàn để lùng tin và ảnh anh nhà, hi vọng "tình đơn phương quốc dân" sẽ có những cái happy ending ở những dự án sau

Chúc may mắn cho anh nhà, cho những fan cũng đang như mình, bấn loạn vì anh dù kì thi học kì đang lơ lửng trước mắt

Bình luận

mình thấy mấy người bạn kia của bong toàn ích kỷ, thấy tên được nhắc tới nên chạy về để khoe với gia đình rằng có nhắc đến tên mình. Vãi biên kịch  Đăng lúc 31-12-2013 12:11 PM
mình thấy mấy người bạn kia của bong toàn ích kỷ, thấy tên được nhắc tới nên chạy về để khoe với gia đình rằng có nhắc đến tên mình. Vãi biên kịch  Đăng lúc 31-12-2013 12:09 PM
mình thấy mấy người bạn kia của bong toàn ích kỷ, thấy tên được nhắc tới nên chạy về để khoe với gia đình rằng có nhắc đến tên mình. Vãi biên kịch  Đăng lúc 31-12-2013 12:04 PM
mình thấy mấy người bạn kia của bong toàn ích kỷ, thấy tên được nhắc tới nên chạy về để khoe với gia đình rằng có nhắc đến tên mình. Vãi biên kịch  Đăng lúc 31-12-2013 12:02 PM
chi tiết đó để gây hài cho phim mà bị vô duyên quá :))  Đăng lúc 31-12-2013 10:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1198#
Đăng lúc 31-12-2013 01:17:20 | Chỉ xem của tác giả
catwoman gửi lúc 31-12-2013 01:03 AM
Từ hôm xem tập 20 và 21 raw, rồi engsub, cuối cùng là vietsub (phải nói là mình quá can ...

Trong lịch sử xem phim Hàn của chị thì chị không đánh giá cao Reply 94. Tuy vẫn có những điểm hay nhưng R94 có quá nhiều sạn và những cảnh gậy ông đập lưng ông khiến cho kịch bản trở nên chắp vá và lố bịch. Mặc nhiên những phân cảnh về gia đình bạn bè được xây dựng ấm lòng, điều này giúp cho R94 dễ dàng đi vào lòng người.

Mạn phép giới thiệu cho em bộ phim Hàn mà chị đánh giá cao về kịch bản lẫn diễn xuất, cũng có thể nói là định dạng kiểu lèo lái từng phút từng tập và úp úp mở mở nhưng độ nhất quán và chân thật thì phải nói là tuyệt. Phim NINE - Nine times time travel. Em có thể xem ở ĐÂY. Một phim nữa là Queen In Hyun's Man (Tuy nó hơi chuối tí, nhưng okie)

Đài khác thì có I Hear Your Voice của SBS.

Hiện giờ nhớ được có tới đó Ta có thói quen xem phim xong quên hết

Mà nói chứ phim Architect 1001 gì gì đó xem rồi, nhưng mà không nhớ nỗi YYS là ai Chỉ biết YYS trong Gu Family Book với WolfBoy

Bình luận

I hear your voice quá hay, queen in hyun' man làm mình thấy tình yêu thật tiệt vời vượt qua cả không gian thời gian  Đăng lúc 31-12-2013 12:04 PM
e cũng thế, k nhờ YYS là ai trong Architect, hình như là cái anh sunbae khóa trên của tình đầu suzy  Đăng lúc 31-12-2013 11:21 AM
mình cũng vote đôi tai ngoại cảm!  Đăng lúc 31-12-2013 11:07 AM
nếu vote phim em sẽ vote cho đôi tai ngoại cảm  Đăng lúc 31-12-2013 09:43 AM
ôi chị abc, chào mừng chị quay lại :D  Đăng lúc 31-12-2013 08:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1199#
Đăng lúc 31-12-2013 01:35:13 | Chỉ xem của tác giả
Chết cười với các thím bên soompi mất, các thím ấy đang chế lại tên phim hay nói cách khác là giật tít lại cho bộ phim!
Mình xin phép bưng về đây cho các gái giải trí

We should write a parody guys, pick one for the title:

That Drama The Wind Blows Chilbongie
Scary Movie 7
Horror Stories 3
Richard Simmons and I
My So-Called-Best-Friend Wedding
Life Actually (Is An Richard Simmons)
The Lord of The Land: The Return of The First Love (To Rent And Ask Discount)
7 Things I Hate About Her (And Her Trashy Life)
I Know What You Did Last First Snow

- Never after Six years in one-sided love
- Winter in her frozen heart
- THE MYSTERY OF RICHARD SIMMONS
- Singing in the Pain
-It's a Wonderful Lie
-C.B the Plot Device
-All about Chilbong
-Finding Joon in 21 episodes
-Troll Story
-Iron Man 77
-Breakfast at Rich Owner Kim (breakfast at tiffany)
-The wages of fear and trash  (the wages of fear)
-The Good, the bad and the trash (the good the bad the ugly)
-7 Angry man (12 angry man)
-Trash club (fight club)
-Chilception (inception)
-Snow wars (start wars)
-Life is a richard simmons (life is beautiful)
-Chilbonged away (cast away)
-Some like it Trashy  (some like it hot)
-7 shades of grey (50 shades of grey)
-How to loose trash in 7 days (how to loose a guy in 10 days)
-The wedding fiasco ( the wedding singer)
-The girl who cant be named's Diary (bridget jones diary)
-My big fat trashy wedding (my big fat greek wedding)
-You've got Trash (youve got mail)
-Forgetting the girl who cant be named (forgetting sarah marshall)
-She's Just not that into you
-He's all that
-Failure to choose (failure to launch)
-He's out of my league
-Never been loved (never been kissed)
-The Accidental husband
-Fate is a richard simmons
-Nothing but a lie
-We all know  what you did with Rich Owner Kim

Enjoy nhé các gái

Bình luận

@linh: cái này đúng mà, chính Na nói đó!  Đăng lúc 31-12-2013 11:32 AM
@katy: chẳng lo bị ban đâu, mod k phải trẻ trâu, chỉ k ngăn đc trẻ trâu cắn xé vs "dở " thôi:))  Đăng lúc 31-12-2013 11:28 AM
vừa làm việc vừa ngồi phì cười vì cái độ trâủ tre bên đó,ko edit từ đêm qua thì sáng nay có khi thấy nick bị ban rồi =))  Đăng lúc 31-12-2013 11:27 AM
Ối giời,tôi đến bái phục nhà chính mất,bài tôi bên kia edit đi có vài câu nội dung khác hoàn toàn mà có đến 4 cái dở,bó tay  Đăng lúc 31-12-2013 11:25 AM
@hana: thích cái HIMY uncle CB:v  Đăng lúc 31-12-2013 11:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1200#
Đăng lúc 31-12-2013 01:35:24 | Chỉ xem của tác giả
Viết tâm sự vài dòng trước khi quay lại thực tế.

Cảm ơn mọi người vẫn nhớ đến đứa đã bị ban nick là mình đây Tuy muốn động viên cỗ vủ mọi người chiến đấu vững bước nhưng tâm trạng không được tốt cũng như việc phải bảo vệ cái nick mượn này mà mình chỉ biết nói bâng quơ.

Trong lịch sử xem phim Hàn của mình, thú thật là mình xem không nhiều đến mức gọi là nghiện hay fan của phim Hàn, nhưng cũng được gọi là có kinh nghiệm xem phim, cũng như trong lịch sử 6 năm sử dụng cái nick bị ban vừa rồi bên nhà cũ rồi nhà mới này, thì đây là lần đầu tiên mình điên với một câu chuyện trong phim. Và cũng là lần đầu tiên mình thấy phim có nam chính mà mình lại có nhiều chuyện kì thị đến vậy. Và cũng là lần đầu tiên mình bị ẩn bài, xóa bài, và ban nick. Số phận con ghẻ mà, theo Bong rồi ở Reply 94 thì chỉ bị hành hạ thôi. Bản thân cũng tự nhận thấy mình đã ghét nhân vật đó quá nhiều nên cũng chẳng trách những người yêu nhân vật đó ghét lại mình. Nói chứ thấy nể Bong ghê cơ, Bong nhà mình thơm tho sạch sẽ và rất tốt tính nên chẳng sợ ai nói. Xin lỗi cậu vì dù yêu cậu rất nhiều nhưng không thể nào bao dung và thánh thiện như cậu mà bỏ qua hay làm bạn với nhân vật chính.

Mà nếu viết về Bong thì mình sẽ viết thành một dòng sông nước mắt mất thôi. Cứ mỗi lúc định thần nghĩ viết về Bong thì lại túng quẫn, túng quẫn trong chính đường thoát của mình. Vì vậy chắc có lẽ để thư thả xong tập 21 để hiểu thêm cuối cùng Bong như thế nào, khi đó chúng ta sẽ nắm tay Bong bình yên đi trên quãng đường còn lại.

Ngày mai trực, lại trực đúng đêm Giao thừa nữa cái phận mình trực toàn vào mấy ngày thiêng

Ngày mai trực nên hi vọng sẽ rảnh ran đêm lên đây đón giao thừa cùng mọi người nhé. Mà cũng không biết có ai không, giao thừa nên chắc có mỗi đứa phải đi trực là mình đây lên đây hóng rồi

Chúc mọi người giao thừa hạnh phúc và bình an

Bình luận

lamhang không phải y tá. :) nghề gì ko quan trọng, ngày mai nếu rãnh sẽ tâm sự cùng Bong  Đăng lúc 31-12-2013 01:46 AM
pht
Hi vọng c sẽ gắn bó lâu với nhà Suk Suk. Giao thừa vui vẻ :). https://www.youtube.com/watch?v=vHdBkyMU8nM  Đăng lúc 31-12-2013 01:46 AM
ss mần nghề y tá hả @iuho chúc ss sớm quay lại và có những bài viết hay,năm mới bình an nhóe :)  Đăng lúc 31-12-2013 01:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách