Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
1371#
Đăng lúc 5-1-2014 19:41:03 | Chỉ xem của tác giả
catwoman gửi lúc 5-1-2014 07:10 PM
oimeoi quả không hổ danh thánh đào mộ, các bác bên TQ lại khai quật được hàng hiếm  ...

ôi oppa đúng là tự nhiên ko dao kéo
nhìn từ nhỏ đã đẹp trai, cute
trông đúng kiểu leader của lớp ý

Bình luận

tks linhcu nhé, đầu óc t làm sao ý T.T  Đăng lúc 5-1-2014 09:07 PM
ui edit đi, cẩn thận spam>.<  Đăng lúc 5-1-2014 08:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1372#
Đăng lúc 5-1-2014 19:43:58 | Chỉ xem của tác giả
Hi các bạn nhà Bông, lần đầu vào forum do bạn linhcu giới thiệu, tks bạn
Có bạn nào tham gia dự án YYS IFC ko, mình thấy bên Soompi đang lên ý tưởng và chuẩn  bị sách ảnh để tặng tận tay oppa YYS trước sinh nhật a đó. Mình cũng đang chuẩn bị dù khả năng photoshop í ẹ, hi vọng là nhờ bạn nào đó tư vấn giùm.

Bình luận

t muốn tham gia nhưng phải chỉ cho t từng bước =))))) mù công nghệ lắm lắm :)))  Đăng lúc 5-1-2014 10:14 PM
hóng thành phẩm của nhà  Đăng lúc 5-1-2014 08:55 PM
hóng sản phẩm của mấy gái nhà mình  Đăng lúc 5-1-2014 08:49 PM
nghe nói oppa thích chụp ảnh, nên t tính tìm ảnh nào đẹp chút làm theme, vẫn đau đầu vì 200 từ t.a T.T  Đăng lúc 5-1-2014 08:23 PM
@rik: hóng xem các bạn như nào thì mình góp dép vô =)) chứ mình pts mù tịt, TA thì lẹt tẹt biết sao 8->  Đăng lúc 5-1-2014 08:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1373#
Đăng lúc 5-1-2014 19:52:28 | Chỉ xem của tác giả
cả nhà mình có ai đi câu với tớ k
bước đường cùng của cái nick nghèo hèn đành phải xách mông lên và đi câu cá
vừa hôm nay làm quả kèo, tổng thiệt hại nếu fail toàn bộ là 500
kể ra ra đó thư thái phết mọi người ạ
Ai muốn tăng điểm tăng xèng thì đi câu với tớ nhá )

Bình luận

rủi nhá, mới tham gia thì nhẹ nhẹ tay thôi ...:)) mềnh oánh mạnh là nếu có thua thì còn lôi con nick chính ra gánh nợ =))))))))))))  Đăng lúc 6-1-2014 12:25 AM
@vnxk: láo! dám bảo mềnh ngâu là xao :(((((((((((((((((((((((((((((( mềnh cũng ngày cùng tháng tận số long đong đến mới phải thế này. nhưng khuyến cáo chị em là may r...á   Đăng lúc 6-1-2014 12:25 AM
http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=420398&page=3#pid7721112 <== đây nhá các nàng  Đăng lúc 6-1-2014 12:24 AM
đi câu là vác cần ra ao rồi mua cá gắn vào lưỡi câu thả xuống ao kéo lên câu đc con cá í, mỗi tội là phải mất tiền ngâu như cam=))  Đăng lúc 5-1-2014 08:57 PM
chỗ nào vậy bạn mình đi kiếm xèng với dạo này đói quá  Đăng lúc 5-1-2014 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1374#
Đăng lúc 5-1-2014 20:20:27 | Chỉ xem của tác giả
hippo_226 gửi lúc 5-1-2014 07:43 PM
Hi các bạn nhà Bông, lần đầu vào forum do bạn linhcu giới thiệu, tks bạn
Có bạn nào t ...

t nghe nói oppa thích chụp ảnh nên mình làm ảnh nền kiểu Vn rồi chèn ảnh CB vô, nói chung là đang lên ý tưởng mà tiếng anh diễn đạt kém quá
ôi lại nhầm trả lời thành bình luận, T.T
phải bắt đầu làm vụ này để ủng hộ YYS oppa thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1375#
Đăng lúc 5-1-2014 20:46:37 | Chỉ xem của tác giả
nghe theo chingu nào đó lượn ra nhà chính,
oa, nhiều tin rác thật, cái nhà ấy bây giờ thành ổ rác thật
và tình yêu Luna lại lên cơn bảo chúng ta phải tập chấp nhận cái kết đi, xl, tình yêu ấy có phải bố/mẹ/boss của mình đâu mà ra lệnh như đúng rồi ấy
vafhoj bảo fan Bông nhà mình cuồng với kích động, ẻm Luna làm quả 30GB chỉ để lưu rác thì phải biết rồi đấy. vào nhà chính fan rác cũng lụi rồi thì phải, hay cũng làm ổ riêng như nhà mình rồi. có mỗi em Luna với pandora muốn gây war với "nhớ" nhà mình, nhưng tiếc là "chó cứ sủa" và người cứ đi, em chán rác của em thì em khác tự tắt thôi
tập special rate giảm ghê nhỉ, chắc một phần lớn fan Bông chấp nhận cái kết ấy nên ứ thèm xem nữa à

Bình luận

don't care!!!!!!!!!  Đăng lúc 6-1-2014 12:28 AM
thâu thâu hạ hỏa, ý ta cũng là cái bài đó đó, lội mệt mới đến nhỉ, căn bản nhiều .....ấy ....quá =)))) các bợn ý nói kệ các bợn ý, mềnh là mềnh cơ mà :))) ...   Đăng lúc 6-1-2014 12:27 AM
e đó đạt level cao thâm rầu mà ss, thấy thâm thâm giề đâu a, bóng gió kiểu gì cũng ếu phải ra đảo *pshhhhhhhhh*  Đăng lúc 5-1-2014 10:14 PM
ẻm Luna này độ cuồng nặng luôn ấy, cãi nhau hăng, vậy mà ứ phải ra đảo, bài viết vừa rồi mang nặng tính bash dưới quan điểm cá nhân, đến chết với ẻm  Đăng lúc 5-1-2014 09:58 PM
@lingcu, hình như 4, mấy ấy,  Đăng lúc 5-1-2014 09:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1376#
Đăng lúc 5-1-2014 21:06:59 | Chỉ xem của tác giả
(Thể theo ý linhcu) Nhặt từ nhà chính về một cái comm khá hay của bạn panda2336 về bạn Bông Bạn nàyi nói toẹt hết tất cả các ý mình muốn giải bày hehe bị thích

P.s Mình k bik cách quote từ nhà chính về nhà mình nên chỉ copp past >.<

Lúc đầu nhất quyết k xem R1994 với suy nghĩ rằng phần tiếp theo k thể hay được như phần đầu R1997 tuy nhiên mấy hôm nay trong lúc thi xog rảnh rỗi nên quyết định xem R1994 và kết quả là mê đứ đừ và xem hết 21 Ep trog 2 ngày :Ooo
Với R97 mọi nhân vật đối vs tôi đều thật đáng yêu và đáng mến tuy vậy đến R94 thì ngoài các nhân vật khác qua ngòi bút của biên kịch khắc hoạ vẫn đág yêu đág mến như vậy thì có một nhân vật khiến tôi phát cuồng và đó làa:  ***bạn Bông :">*** vậy nên ở bài này tôi sẽ chỉ nói về cảm nhận của mình đối với nhân vật này.
Ngay từ những tập đầu Bông đã đc khắc hoạ là 1 con ng cô đơn. Ừ thì trai thành phố, đẹp trai, cao ráo, sáng sủa, con nhà giàu đó nhưng cậu nào có thấy vui bao giờ với 1 mái ấm gđ  rạn nứt, có lẽ niềm vui chỉ đến khi cậu chơi bóng chày - tình yêu duy nhất khi đó đối với cậu. Bông cứ sống vậy cho đến khi cậu được gặp Na Jung và những ng bạn tại nhà trọ Shinchon, lần đầu tiên cậu cảm nhận đc sự ấm áp về 1 mái ấm gia đình, về tình bạn và cả tình yêu. Cậu yêu Na Jung có lẽ cũng như 1 lẽ tự nhiên, từ thích thú với hành động và lời nói của 1 cô gái luôn khiến cậu cười, từ tình cảm mà cậu nhận được từ các thành viên trong gia đình cô đến sự quan tâm của chính cô ấy, thử hỏi 1 người đã quá quen với sự cô đơn như vậy sao có thể k rung rinh r dần dần nhận ra là mình đã thích cô ấy. Nhưng cũng chính vì thích Na Jung mà cậu càng trở nên cô đơn hơn, luôn kiên trì với mối tình đơn phương của mình với châm ngôn "It's not over until it's over" nhưng r cũng đến lúc cậu nhận ra rằng mình phải buông tay vì trái tim cô gái ấy vốn dĩ chưa và sẽ chẳng bao giờ thuộc về cậu. Ngoài mối tình đơn phương đó thì với tôi Bông còn là 1 con ng ấm áp, ân cần, chu đáo và tốt bụng với mng xung quanh qua lời nói, lối hành xử của cậu như khi chọn quà cho bố mẹ Na, lao ra biển cứu ng đàn ông nát rượu hay như câu nói "Cậu có làm sao ko" khi các ông tướng kia còn đang phân vân mở hay đóng cửa =,...> đấy đấy, cậu đốn tim fangirl như vậy thì bảo sao ko phát cuồng cho đc :<
Nhưng cũng chính vì yêu mến cậu đến vậy mà tôi thực sự vẫn ko thể hài lòng với cái kết dành cho cậu. Nó có vẻ quá kiên cưỡng và k thực sự thích hợp với cái cách cậu đối diện với mối tình đầu kéo dài đến tận 7 năm. Dường như BK và đạo diễn đã quá mải mê với câu hỏi ai là chồng Na Jung mà đã ko xử lý tình huống của cậu thực sự phù hợp (nói đến đây tôi ko hề có ý chê trách BK và đạo diễn đâu vì thực sự họ đã tạo nên 1 bộ phim r tuyệt vời rồi chỉ là sau khi xem xog 21 tập trong 2 ngày thì đây là vết gợn duy nhất trong lòng mình về cái kết phim). Với tôi 1 cái kết hoàn hảo là cậu sẽ buông tay Na Jung theo 1 cái cách cool nhất có thể ( như Choi Young Do của "The heirs" í phải nói thật là xem The heirs thì cảnh đó là ấn tượng duy nhất vs t đến tận bây h). Sao cứ phải là tình yêu k thành thì sẽ thành tình bạn, nhất là còn là 1 tình yêu kéo dài đến tận 7 năm vậy mà giờ đây khi 40t mọi người trong đó có các nhân vật chính của mối tình lại có thể ngồi nói cười đùa như nó chẳg là gì, chỉ là 1 thời tuổi trẻ trâu mà thôi (mà lúc đấy 26,27t rồi cơ đấy, là những cng trưởng thành hết cả r đấy). Sao ko để cậu ra đi và ở 1 chân trời khác cậu sẽ tìm đc cho mình 1 nửa phù hợp, sao cứ phải quẩn quanh bên cạnh cái hình bóng của Na Jung khi đâm sầm vào một cô gái có cái điệu bộ y hệt Na Jung đó. Sao cái cuộc đời của cậu lại cứ phải gắn chặt vs Na đến vậy (tự thấy hỏi ngu k như vậy thì lấy đâu r phim mà xem ). Tôi nghĩ dù ko còn Na bên cạnh thì cậu cũng vẫn có những ng bạn như Yoon Jin, Sam Chun Po, Hae Tae hay Bing bên cạnh mà, đâu nhất thiết còn cần gắn chặt với cả cái mối tình đầu và tình địch của mình nữa đến mức còn cho thuê nhà giá rẻ dù bị vợ cằn nhằn =.=.
Đúng là R1994 k hề có 1 cuộc tình tay ba nào cả, chỉ là câu chuyện về tình yêu của 2 con người đã bên nhau từ bé và 1 cuộc tình đơn phương cùa cậu Bông vậy nên khi xf và thích cậu t đã xác định là sẽ buồn cùng cậu từ khi mới xem đc có nửa bởi quả thực tình yêu giữa Na và Rác chả có 1 khoảng trống nào mà cậu có thể xen vào vậy nên tôi chẳng quá buồn với cái kết Na Rác là vợ chồng mà chỉ buồn vì cái kết cho cậu thực sự ko hề hợp lý đối với t. Dù vậy đối với tôi thì cậu vẫn là nhân vật tuyệt vời nhất của bộ phim và *vẫy vẫy* *nói nhỏ*: "cậu biết ko, à chắc cậu biết đấy nếu tôi là Na thì tôi sẽ chọn cậu đấy  - chàng trai Seoul tuyệt vời ạ" <3<3<3

Bình luận

trời ơi tui lại nhớ Bông *khóc nguyên xô*  Đăng lúc 5-1-2014 10:58 PM
có mỗi mình tui mong có người phản động cùng mình hả? =)))))  Đăng lúc 5-1-2014 10:08 PM
=)))) lôi kéo rủ rê thành phần phản động nha Chuê =))))))  Đăng lúc 5-1-2014 10:03 PM
đề nghị câu kéo bạn ý về nhà ta đi :3 tui nghi là bạn ý sẽ có nhiều điều để 'chởi bới' cùng chúng ta =))  Đăng lúc 5-1-2014 10:02 PM
môi trường bên đó bây g trong sạch hơn ngày đó chúng ta cùng nhau chửi :))  Đăng lúc 5-1-2014 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1377#
Đăng lúc 5-1-2014 21:09:47 | Chỉ xem của tác giả
http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... 404019&page=617, ôi đọc com bạn panda2336 , mình thật ghen tỵ vs bạn ấy  vì nếu biết trước cái kết ,  xem liền tù tì sẽ k bị mắc bẫy vào trò chơi tìm chồng của biên kịch và đạo diễn ,tâm trạng cũng sẽ k quá đau đớn. Bạn ấy cũng viết thật nhẹ nhàng và lịch sự nên cũng chả ai thèm làm gì bạn ấy. Nhưng mình vẫn giữ nguyên quan điểm cặp đôi thần thánh là cặp đôi rởm đời nhất mà mình từng xem

Bình luận

@vnxk: nhưng ăn nói trong khu này k như khu vườn bông nhóm kín đâu nhá, vẫn phải chừng mực, kẻo nặng hơn là ban IP đấy :(  Đăng lúc 6-1-2014 12:31 AM
xem xong ep 21, đợi sub kites, đợi cụ cố nhà em được ra tù, em sẽ khởi nghĩa cùng các bợn =)))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 6-1-2014 12:30 AM
ra đảo đê rồi cho hẳn cái nick ruby này luôn "nháy mắt kiểu chil Bongie  Đăng lúc 5-1-2014 11:57 PM
pht
Cơ mờ thôi, e k có ních dự phòng các trỵ ạ, như thế thì e nhớ các trỵ lắm :(.  Đăng lúc 5-1-2014 11:13 PM
ở đảo mún làm giề thì làm, ko bị soi xét đâu =)))))))  Đăng lúc 5-1-2014 11:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1378#
Đăng lúc 5-1-2014 21:33:15 | Chỉ xem của tác giả
Anh ơi anh ơi

Bình luận

hự hư, đừng thêm cái fact "zai nhà giàu" nữa nghen :-ss tui đau tim :-ss Bảo sao ảnh cứ xoen xoét là CB giống mình nhứt :v  Đăng lúc 6-1-2014 01:14 AM
mềnh like cái hobby à nha, hẳn là hội trưởng hội nông dân =)))))))))))))))))))  Đăng lúc 6-1-2014 12:32 AM
@hx: có part2 rồi kìa, hóa ra zai hơn Bong tỷ lần khoản học hành =))))))))))))) có bố giáo sư hơn có mẹ giáo sư ha ;))  Đăng lúc 6-1-2014 12:16 AM
pht
Comt nhầm, đáng lẽ là rep lại mụ mờ i nờ in nờ i e kia ở chõ khác, huhu.  Đăng lúc 6-1-2014 12:00 AM
pht
@Mờ i nờ in nờ i e: Cùng hội đờn bà tuyệt vọng như nhau mà sao phũ với nhau thế hả mụ?  Đăng lúc 6-1-2014 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1379#
Đăng lúc 5-1-2014 21:35:45 | Chỉ xem của tác giả
Bạn PrettyUr này comm hài, chúng ta k nên trách BK, PD này nọ, có trách hãy trách số anh quá đen Bề ngoài, tính cách, gia thế tất tần tật đều đánh bật đối thủ~ nhưng âu cũng là do ăn ở nên mới bị trù dập vậy

hic, muốn coi tập special quá muh chẳng hiểu mấy nên hóng sub thôi ...
Dù phim đã hết nhưng sao mình vẫn thấy bồi hồi thế chứ. Giá mà ngày đầu lúc Na bảo muốn lấy anh trai, mình nên theo quan điểm ủng hộ anh Rác thì có lẽ cũng ko như bi h . BK cũng chơi khó tụi này quá, vẽ ra một Chil Bong chả chê đc cái ji trừ số đen
Bữa rồi coi lại Sói, thấy Bông phim í buồn cười ghê, cướp gái nhà lành

Bình luận

tim đen là do bàn tay BK nhuộm :))  Đăng lúc 5-1-2014 09:42 PM
k phải số đen mà tim cặp đôi ấy đen:-j  Đăng lúc 5-1-2014 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1380#
Đăng lúc 5-1-2014 22:27:28 | Chỉ xem của tác giả
ôn thi chán quá nên lại đi lùng ảnh anh nhà xem cho đỡ nhớ, cái mẹt gì đáng yêu đâu không Giờ thì giới thiệu cả nhà bộ sưu tập sọc của ảnh-part 3 gớm quá cơ chẳng biết có bao nhiêu cái áo sọc ngang sọc dọc, đen trắng đến bảy màu mà lão tha lôi đi mặc khắp nơi

Bình luận

Sọc đủ màu mới gớm =)) cả cái điệu sờ cằm, vuốt môi (râu đâu mà vuốt) :))  Đăng lúc 6-1-2014 12:13 AM
suốt ngày tạo dáng vuốt cằm  Đăng lúc 5-1-2014 11:20 PM
kẻ sọc quốc rân..:">  Đăng lúc 5-1-2014 11:11 PM
ơ mà trường các bạn thi muộn nhể mình thi xong rồi nên cả tuần độc lên hóng anh thôi  Đăng lúc 5-1-2014 10:51 PM
đủ thể loại sọc ngang  Đăng lúc 5-1-2014 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách