Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
431#
Đăng lúc 8-12-2013 14:55:53 | Chỉ xem của tác giả
CLICK - thiệt là cũng tin chẳng còn hot nhưng phải điểm mặt quá trình của nhóc thôi

(Reply 1994) Yoo Yeon Seok, ý nghĩa của lời bày tỏ và quả bóng chày dành cho Go Ara?

Bộ phim tối thứ 6, 7 của đài tvN, "Reply 1994", trong tập 14 vừa qua Chil Bong (Yoo Yeon Seok) đã bày tỏ với Na Jeong (Go Ara) và hình ảnh quả bóng chày cậu chứa tình yêu trong đó.

Trong tập "Những người thay đổi cuộc đời tôi" lên sóng ngày 6 tháng 12, Chil Bong (Yoo Yeon Seok) đã bày tỏ tình yêu của mình dành cho Na Jeong (Go Ara). Mặc dầu Na Jeong (Go Ara) và Rác (Jung Woo) đang hẹn hò, nhưng vẫn chưa thể biết chồng của Na Jeong là ai. Như một ẩn ý thú vị, rằng Chi Bong (Yoo Yeon Seok) có thể là đức lang quân bí ẩn.

Trong tập này, hiện tại năm 2013, quả bóng chày Chil Bong luôn trân trọng ấy nằm trên kệ sách nhà Na Jeong và Jae Joon. Quả bóng này ẩn chứa cả một câu chuyện dài, gồm cả giai đoạn huấn luyện khổ ải trước khi cậu rời Seoul. Vì Na Jeong có quả bóng ấy, nên khả năng người chồng chính là Chil Bong.

Cùng lúc đó, tập 15 phát sóng ngày 7 đêm qua Chil Bong đã gặp Rác, hứa hẹn cuộc chiến của hai chàng trai trong câu chuyện tình này.

Nguồn: innolife

Dịch: [email protected]

LND: tình hình tập 15 vẫn chưa có gì sáng sủa, nguy cơ cho rác và Bong vẫn đều rất cao mặc dù kít xừ bay loạn xạ. Tin này không hot nhưng đó chính là quá trình của Chil Bong :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

432#
Đăng lúc 8-12-2013 16:53:41 | Chỉ xem của tác giả
Con rết tuần này bị chặt chân kinh ghê nhỉ, giảm gì mà xuống tận có 8,1%. Nhưng đọc comment đầu tiên của bài này thì thấy đúng thật, đến dạng cố chấp như mình, lúc đầu tuyên bố là sẽ xem phim vì SCP, Bing, Yoon Jin,... khi Bông - Na không thành mà giờ còn bỏ mấy tuần nay không xem nữa mà, trách sao được một đội thuyền Bông khác bỏ khi tình tiết cứ mãi xoay quanh nhưunxg cảnh tình cảm của Rác - Na. Ai nói Bông nhạt thì kệ người ta, BK cho thời gian lên hình ít kệ BK nhưng sức công phá của Bông với mình thì quá là to lớn.

http://news.line2day.vn/article. ... amp;categoryCode=FM

Vẫn mong free hug nhưng không thể chịu đựng được khi nhìn Bông đau khổ, chắc đó là tâm trạng chung của nhiều fans cậu 7 :(.

Bình luận

ừm chẳng hiểu nổi, nếu từ đầu xđ là Na Rác thì cứ theo hướng đó mà thẳng tiến, việc gì tung hỏa mù lung tung làm gì =.=  Đăng lúc 8-12-2013 09:43 PM
pht
Hình như cũng mất dần những chi tiết giản dị mà cảm động nên mới giảm hay sao ấy.  Đăng lúc 8-12-2013 09:25 PM
chắc cũng chung cảnh ngộ vs cta, không chịu đc cảnh Bông đau khổ, còn nếu phim toàn sweet mmt của Na Rác thì cũng như bao fim tc bth # thôi, còn gì là thu hút  Đăng lúc 8-12-2013 09:23 PM
pht
@lanhbang: Giảm còn 8,1% thôi b ạ.  Đăng lúc 8-12-2013 09:13 PM
Rating giảm hả bạn?  Đăng lúc 8-12-2013 09:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

433#
Đăng lúc 8-12-2013 17:42:58 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang ngâm ep 14 và thấy đoạn ngồi uống rượu trong nhà trọ cả bọn hẹn nhau gặp vào ngày 31 tháng 12 năm 1999. Sau đó ai cũng than có lẽ sẽ có mình mình đến. Nghĩ lại đoạn Bông nói với Na lời cuối trước khi vào trại tập huấn "sau này vài năm sau nếu gặp lại .". Rất khả năng Bông Na sẽ bắt đầu từ đấy. hixx Chẳng có lẽ BK định cho chúng ta đau thêm vài tập nữa sao. Đau quá

Bình luận

đến năm 1999 lại còn cuối năm thì phải 2,3 tập phim nữa. Đã xác định chia tay R-N thì sẽ có lý do hợp lý.  Đăng lúc 8-12-2013 09:37 PM
tập 16 Rác đi quân sự đó, nếu lúc đó họ chưa chia tay bộ để hai bạn ấy thành cặp đôi khốn nạn quốc dân thì nhà Bông che chở nổi k=))  Đăng lúc 8-12-2013 08:22 PM
họ quên, hoặc có việc ko đến được, và nếu chỉ mình Na đến, rồi đang định bỏ về thì gặp Bông =)) Bông-Na nở hoa từ đó, hí hí, lại tưởng tượng rồi   Đăng lúc 8-12-2013 07:43 PM
Bạn nói tự dưng mình mới giật mình nhận ra: Đó có lẽ là tình huống đẹp nhất nếu để Bông-Na đến vs nhau...Sau mấy năm, có thể những ng bạn ở nhà trọ ấy   Đăng lúc 8-12-2013 07:42 PM
ôi tới năm 1999 lận, mà mùa đông nữa chớ, ôi phải đau ở 2,3 nữa rồi  Đăng lúc 8-12-2013 05:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

434#
Đăng lúc 8-12-2013 19:00:52 | Chỉ xem của tác giả
A ha, hình như chỉ sau vài ngày tránh nhà để tránh spoiler, nhà mình tăng page chóng mặt, tăng mem nữa
Sau đây là post của mình đầy tâm sự fangirl cay cú nên k dám post nhà chính trong lúc ng ta đang fly high sợ ném đá vỡ đầu
Đúng là tập lẻ k thể hay bằng tập chẵn, nên dù tập 14 hay cỡ nào đi chăng nữa thì tập 15 lại mình bực mình với biên kịch. Những scene của cặp Jung- rác trong tập 15 đối vs mình đúng là fan service, làm mình chỉ muốn cào cấu màn hình . K phải (hoàn toàn)vì mình fan Bông nên nói vậy, chỉ toàn thấy xoắn xít tít mù như động kinh, hôn hít loạn xạ cả lên.Mình thấy tình cảm ấy hệt như hai đứa trẻ giành được quà sau một hồi giành giật, và cảm thấy sẽ vứt đi k thg tiếc sau khi chơi chán chê. Mình k thấy hai con ng được miêu tả như thanh mai trúc mã, hiêu nhau như lòng bàn tay ở nhg tập đầu đâu nữa . Fan service này đã làm mình bực mình từ hồi mấy tập cuối 97 dù mình k ghét (nhg cũng k quá thik) cặp đó thì đg nhiên qua 94 chỉ tổ làm mình điên hơn. Như bạn isis http://isissapphiremoon.wordpres ... ply-1994/#more-2378 . mình đồng ý là SCP- YJ mới xứng đáng là cặp đôi của phim, là hình mẫu tiêu biểu của việc làm thế nào để một cặp đôi có thể đến vs nhau bất chấp dung hòa. Mình muốn nhìn thấy sự phát triển của các nhân vật, như mình đã từng nói trong vài post trước đó. SCP k hiểu , k muốn hiểu và k bao giờ sự điên cuồng của YJ dành cho STJ nhg cậu ấy chấp nhận con người cô ấy (và sau này là cảnh tương lai ở cuối tập 13) cành chỉ rõ điều đó. Ở đây, Na Jung nhõng nhẽo phát kinh, rồi phụng phịu như các em nữ chính mà mình ghét cay ghét đắng còn Oppa vẫn đập trán cô ấy như thg. Rồi khi Jung voice over" tình yêu có thể thay đổi con ng, như YJ thay đổi SK và SK thay đổi YJ" , rồi dẫn đến cô ấy và Oppa của cô ấy, mình chỉ muốn gào lên:" thay đổi cái khỉ mốc, đừng động đến khoảnh khắc của couple yêu thik của tôi".Mình muốn thấy nhg diễn biến tinh tế, như cuộc gặp gỡ vs tiền bối của Oppa, Oppa giúp Jung k nhàm chán( mình tin nhiều đàn ông k làm đc điều này) hay như Oppa sau vài khoảng khắc quen thuộc"gia đình chúng ta thì sao"( 11 tập còn chưa đủ sao?????????????????) đã đối diện vs gia đình của Jung( Làm sao k thể yêu ánh mắt ấm áp của bố Sung lúc đó?)
Rồi nói  đến thuyền của mình, khoảnh khắc trong tập 14 QUÁ ĐẸP, QUÁ TINH TẾ. Nếu tình đơn phương mà đẹp như thế này thì dù đau đến đâu, mình chịu đc. Lần đầu tiên mình cảm nhận nỗi buồn của Jung ,một người được(bị) yêu đơn phương, cái cách cô ấy trận trọng cậuMình yêu khoảng khắc Bông chỉ đơn giản nói:" gia đình của tui đâu có giống cậu " . rồi "Joon à, tuyết đang rơi kìa", huhu mình muốn rơi nước mắt đi rồi,huhu. Nhưng tập 15 thì hờ, tôi còn thấy hơi nản nữa là nonfan(Nhg mà bị thik cảnh cậu chạy bay trong gió à nha).À, cũng có lúc Jung nhìn thấy mũ cậu có ảnh của cô ấy, tôi đã"yay!" nhg rồi xuống tinh thần gấp 3 vì Jung nằm phịch xuống giường ngủ luôn còn k thèm trằn trọc=))
Vậy, các bạn Bông shipper, các bạn nghĩ thế nào. Tập 7,8 mình còn cứng đầu k Jung thì k ai khác, nhg giờ mình nản rồi, quá buồn và tuyệt vọng. Mình mong đến tạp sau, ngôi sao bóng chày quốc tế về nc trong vòng vây của phóng viên , bám về tận Sinchon=), mang theo cô em siêu hot và bảo Jung :" Sr nhá lời hứa năm ngoái ý mà, mình xin lỗi=). Đùa thôi , mình yêu cầu nếu Trash là endgame(thật rồi) thì đề nghị Mrs Bông tương lai xuất hiện NGAY và LUÔN, chửi thẳng vào mặt cậu :" ai biểu yêu đơn phg ngu si làm chi, cho chết" ,và hai ng sẽ có câu chuyện tình yêu hàn gắn tuyệt vs (để tui còn thik sau SCP- YJ) chứ k phải 30 phút đầu của tập 21, cậu ta đơn phg chán chê, bị dân Hàn anti chán chế rồi vứt cho một cô , nếu vậy thì thà hôn nhân sắp đặt còn hơn, cậu cũng xáng lạn mừ:">. Cô ấy phải hot body à nha, k xinh bằng Go Ah Ra đc đâu, thì cũng phải HOT.(yeah, em đang nhìn chị đấy , Miso, bỏ ngay style tomboy cho tui nhờ)
À , mình cũng mong các bạn đừng bỏ phim, tội tụi mình bị đổ cho phim bớt hot:">, quá yêu Bông mà k thể thg thức phim( Vậy các bạn ý đang phởn mà k thấy tập 15 chán tê tái hở). Thật đấy, các anh cần phải đc ôm chứ>.<. Tập 14 thực sự rất tuyệt, nếu sợ đau lòng quá đỗi hãy xem trình gì tốt tốt tí, như Tvzing, hay down về, vì mình xem eng bằng daily motion mà k thể nào tua nổi mấy đoạn đến  nổi da gà của cặp đôi kia=))
Cũng như bạn isis nói , mình thực sự rất mong Bông - Jung (Haitai cũng ôk) thành đôi vì mình muốn xem bk có thể xử lý tình huống tình thanh mai trúc mã sâu đậm tan vỡ >đau khổ> move on. Jung sẽ lấy ng dù có thể k yêu nhất nhg sẽ là ng dành cho cô ấy, ng chữa được cái hông bà già của Jung để rồi sinh 3 đứa con=)). Nhưng bk quá phũ thì biết làm sao? Số Bông quá đen. Tất cả nhg j Oppa làm cho Jung, cô ấy đều biết và khắc cốt ghi tâm .Jung đã chẳng tinh tế lắm, còn ngây thơ hỏi: "Đi lại 12 tiếng làm je" mà lại còn ..Thế còn lúc Bông bị phạt nhg mỉm cười vì phởn được kiss Jung thì sao, lúc cậu ấy bị đánh vào chân vì bảo vệ đanh dự cô ấy thì sao ? Hay là nhà Bông in screencap full HD hẳn hoi gửi sang Hàn Quốc cho cổ=)
p/s: đọc com bên netizen buzz tôi ngửi thấy mùi thằng khốn quốc dân tiếp diễn cho cậu YYS rồi đấy:-w, thôi biến thành thất tình ngu si quốc dân cho tui nhờ.

Bình luận

20 phút =) nhg mình recommend nhg cảnh của SCP- YJ nhé, rất tuyệt đóa, đừng bỏ lỡ^^  Đăng lúc 9-12-2013 11:46 AM
@linhcu vậy tập 15 bông yêu quý xuất hiện có vài chục giậy thui hả ?  Đăng lúc 9-12-2013 10:03 AM
@khun: nếu vậy sao xem tập 15,cháy máy đó=), tập 14 vừa đủ, cũng tinh tế nữa nên mình ổn  Đăng lúc 8-12-2013 11:32 PM
xem tập 14 đến cảnh RN là mình tua qua không xem nên cũng đỡ (- -)  Đăng lúc 8-12-2013 11:20 PM
Chỉ còn hơn 3 tuần nữa là phim cũng kết thúc rồi nếu BK k tạo thêm chút kịch tính hay cái gì đó đặc biệt thì có khả năng con rết sẽ còn giảm  Đăng lúc 8-12-2013 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

435#
Đăng lúc 8-12-2013 19:33:00 | Chỉ xem của tác giả
đầu tiên là up hình đã :)

cr reply 1994 baidubar

Bình luận

Xem đi xem lại hoài mà vẫn thấy đẹp ứ chiệu được ý =))Dự là cái nắm tay chia ly đẹp nhất mình được xem :v Đẹp hơn cả cái kiss năm mới ep 10 nữa ý ^^  Đăng lúc 8-12-2013 07:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

436#
Đăng lúc 8-12-2013 20:12:04 | Chỉ xem của tác giả
1/5/2013 Born to sing

cr weibo

Bình luận

Cái ảnh t3 zai trông kute thế  Đăng lúc 9-12-2013 08:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

437#
Đăng lúc 8-12-2013 20:17:43 | Chỉ xem của tác giả