Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
441#
Đăng lúc 8-12-2013 21:15:31 | Chỉ xem của tác giả
EP 15 có gì mới không mọi người? Tình hình là có tiến triển gì cho Bông chúng ta không? Không biết còn bao lâu nữa thì phim mới end đây >3< chờ đợi, nhớ Bông đến chịu không được rồi T_T

Bình luận

=)) em mới xem đến ep 10, chịu k nổi bà Na nên đành đợi cuối phim vầy :v  Đăng lúc 9-12-2013 12:12 PM
Ss vừa xem hết ep 13 :))))  Đăng lúc 9-12-2013 08:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

442#
Đăng lúc 8-12-2013 21:20:07 | Chỉ xem của tác giả
Hé hé, dù biết là chắc ai cũng đọc rồi, nhưng mà vẫn cứ post lên cho vui cửa vui nhà.
Nhất anh zai nhà đấy, quá này sướng điên đảo đến mất ngủ chứ chả đùa :)).
Ước gì nàng làm cameo :(.
http://kites.vn/thread/amanda-se ... inh-418338-1-1.html

Bình luận

chị này có ng yêu r =)))))) khô thân zai  Đăng lúc 8-12-2013 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

443#
Đăng lúc 8-12-2013 21:37:04 | Chỉ xem của tác giả
thế này, bên baidu bar của reply94 nói là ep 18 có tựa "Should I Say I Love You Again"
tênh hềnh lúc đó đã đến 31/12/1999 chưa để ng nói câu đó là cậu bóng chày si tình hay câu đó đc phát ra từ oppa đáng kính sau 1 hồi anh chị giận dỗi

và bên soompi thì cap cái này

cr soompi

dù gì thì các bạn thiệt cute :3

Bình luận

cái cảnh bông tự nhiên cởi áo rồi đi vào phòng ngủ =)) cứ như là chủ nhân ấy :))  Đăng lúc 9-12-2013 12:14 PM
khâm phục khả năng săm soi của các bạn và thật sự mình lại hy vọng ngùn ngụt :))) so awesome :))  Đăng lúc 8-12-2013 11:01 PM
ối zời ơi, hetttttttttttt  Đăng lúc 8-12-2013 10:43 PM
tức là zai ngủ ở phòng của Na => zai là ck r =)))  Đăng lúc 8-12-2013 10:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

444#
Đăng lúc 8-12-2013 21:54:34 | Chỉ xem của tác giả
đây là 1 vài bình luận của fan Trung bên reply 1994 baidubar, và cũng là cảm nhận của đa số ng, vì bài post cũng có nhiều sự tán thành ^^

Bình luận

cuối cùng là sao T_T Bongie của cta chỉ là chất xúc tác thôi sao T_T  Đăng lúc 9-12-2013 12:17 PM
pht
Chuyện bố mẹ Bông có thể sẽ là 1 kho chuyện cảm động, thế mà BK cho mỗi chi tiết bà mẹ, thiệt tình...  Đăng lúc 8-12-2013 11:54 PM
mà đã có chat chit vs fan Bông chưa nhỉ, e đọc đâu đó rằng, YYS viết cho fan Bông"keep the faith" , chắc là soompi?  Đăng lúc 8-12-2013 11:24 PM
Bông, đến lúc ấy , bên đấy lại rối rít xl vì đã nói xậu cậu ấy chứ và YYS đc lợi nhất, hêhe  Đăng lúc 8-12-2013 11:23 PM
Jung- Rác làm e k thiệt tình care nữa, nếu cứ lovey dovey như giờ, e sẽ tua hết đến đoạn của họ, em mong biên kịch viết câu chuyện subplot thật cảm động cho  Đăng lúc 8-12-2013 11:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

445#
Đăng lúc 8-12-2013 22:05:27 | Chỉ xem của tác giả
1 bn đã động viên như thế này
Vừa mới tra về "Cửu cục hạ ban" mà bố DongIl nói (câu mà cuối ep 13 bố DongIl nói phút cuối 9 lượt, 2ra) , sức hút lớn nhất của bóng chày chính là trận đảo ngược cuối cùng, hiện tại tuy Rác đang chiếm ưu thế, tuy nhiên, đừng quên nghề nghiệp của ChilBong, một cầu thủ bóng cháy có thể đảo ngược trong trận cuối cùng, biên kịch đã viết ra nhiều cảnh giữa ChilBong và bóng chày, chính vì muốn sắp xếp cho cậu ấy có thể đảo ngược cuộc đời một lần, trở thành chồng của NaJeong, đây mới là đảo ngược tuyệt vời, hơn nữa biên kịch đã đưa ra nhiều gợi ý cho chúng ta, đừng nên lo lắng,ChilBong nhất định sẽ đảo ngược thành công.

Bình luận

chả biết dân hàn nghĩ gì =/= sao lại bài xích Bông đáng yêu =.= ss có thể dịch mấy bài nói về Bông của knet đc k?  Đăng lúc 9-12-2013 12:18 PM
Ôi zời ss bực làm j vs fan quốc tế Bông là số 1.kể cả fan Việt nha ss  Đăng lúc 9-12-2013 07:07 AM
à và vâng, dù j bên đó Rác đc yêu thik hơn:D  Đăng lúc 8-12-2013 10:49 PM
cũng k hẳn họ ghét đâu chị ơi, nhg Jung - Rác bây giờ đã như gạo nấu thành cơm, bên đó rất cổ hủ, họ còn coi làm bạn vs ng yêu cũ quá kỳ quặc,k tg tg đc  Đăng lúc 8-12-2013 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

446#
Đăng lúc 8-12-2013 23:10:37 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Có khi nào Bong sẽ tỏ tình lần 2 vẫn là khoảnh khắc giao thừa vào 31/12/1999 ko nhỉ, làm sao mà Bông yêu đơn phương xuyên thế kỉ đc :)) vì thế mình có linh cảm là Bong sẽ tỏ tình thành công vào cái ngày trái đất diệt vong hụt ~.~
Với cái tiến độ vù vù của phim tập 15 là 1997 rồi thì tuần sau là sang 1999 luôn :D
Mong chờ ngày comeback hoành tráng của Bong :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

447#
Đăng lúc 9-12-2013 01:12:51 | Chỉ xem của tác giả
Nửa đêm không ngủ được lại lên đây chém gió vài dòng ạ : {:98:}

Ngay từ đầu mình đã thích Bông, mình ko hề xem ep 0 mà xem lun tập chính, đến khi cái khoảnh khắc Na-Bông ăn mỳ với nhau, rồi tự dưng Bông cứ cười như tên ất ý, cười không hiểu tại sao cười, cứ cười thế, cứ thế rồi mình bị thích bạn lúc nào không hay, cũng không hiểu tại sao thích ^^

Nhưng thú thực với cả nhà, là bản thân mình thích là thích BÔNG nhiều hơn Yoo Yeon Seok...Đúng là bạn Yeon Seok làm nên Bông, nhưng mình cuồng anh chàng ngu ngơ si tình kia kìa...Bạn Seok rất cute, cơ mà thực sự chưa có nhiều thời gian tìm hiểu về con người ngoài đời của bạn ý nên cũng mới dừng ở chữ thích, chứ chưa cuồng, hì hì ^^

Quay lại với mạch thích bạn Bông của mình trong phim: Đầu tiên mình thích cái độ cười ngây ngô của chú nó, rồi dần dần thích cái bo đỳ xịt máu mũi của chú nó, thích cái cách nịnh hót siêu siêu yêu kia *chỉ chỉ*...Đơn giản thế thôi! Nhưng mình vẫn hai chân hai thuyền: Bởi anh Rác quả thực tính cách được xây dựng rất thú vị, kèm thêm ánh mắt, lối diễn xuất thần của Jung Woo làm mình không ít lần tuyên bố hùng hồn là theo phe Rác, bỏ thuyền Bông-Na (Dù vẫn thích Bông)...

Mình vẫn hai chân hai thuyền ấy cho đến mấy ngày hôm nay...Và cụ thể là hôm nay!

Bình thường bởi tâm lý hai chân hai thuyền, Jeong đến với ai cũng được nên vào thớt chính thấy khá thoải mái, kể cả các bạn chỉ ra khuyết điểm của Bông thì mình cũng thấy hoàn toàn hợp lý, cũng ko ảnh hưởng nhiều đến mình! Nhưng hôm nay, chợt nhận ra rằng cái tình yêu bền bỉ của bạn Bông sao bị nhiều người chỉ trích vậy? Và tình yêu có đáng bị chỉ trích như vây???

{:93:} Tâm trạng của fan Bông-Na sịp pờ mấy hum nay đang lơ lửng ở mấy tầng dây điện, có khi điện giật xẹt phát qua tim lun, rồi có khi đọc một câu của vài bạn cũng đủ đau lòng chim én {:140:} ...Mình không hiểu tai sao mình lại thay đổi như thế? Có lẽ do càng gần đây, tình cảm Na-Rác càng mặn nồng, Rác-Na shipper sợ tình cảm ấy mất đi chỉ vì Bông, vì thứ tình cảm "đến phút cuối cùng" của cậu ấy bị chê trách quá nhiều. Mình thấy đau thay cho nhân vật Bông ấy thực sự!

Người ngoài nghĩ khác, fan Bông-Na nghĩ khác, bởi thực sự tình cảm của hai phe đều khó mà dùng lời lẽ nói lên được, nhưng cái sự áp đặt ý kiến vào tình yêu khiến mình cảm thấy rối ren quá!
Đúng là Rác-Na bây giờ đang có nhau, hạnh phúc với những phút giây tuyệt vời ấy! Nhưng quả thực là có phải anh Rác quá dễ dàng có một tình yêu tuyệt vời như vậy không?? Đấy là suy nghĩ của mình! Thế nên mình cũng nghĩ là như lời tiên tri của cô bé em họ anh Rác đã nói, Rác-Na trong tương lai rồi sẽ chia tay, đó mới là thử thách của tình yêu chứ...Đến lúc đó, anh Rác nên thể hiện tình yêu của mình thực sự, và nếu thành công thì kết quả như đúng những gì mình suy nghĩ...và ngược lại, thất bại, thì đúng là kì tích mà biên kịch tạo ra cho nhân vật Bông, cho tình yêu của chang trai tưởng như là motip nam thứ điển hình, nhưng lại rất khác ~

{:93:} Mấy tuần trước chị gái mình (đã lấy chồng) cũng cuồng phim, nhưng chị ý ko bao giờ comment mà chỉ inbox hỏi mình những suy luận các kiểu. Mình nghĩ chị lớn rồi, lại lấy chồng hẳn sẽ thích anh Rác, một người chín chắn trong tình yêu, nhưng ko ngờ chị mình bảo nếu Bông là chồng Na- thì đó mới là thành công của phim! Đây là những lời chị mình nói nhé: Anh Rác được xây  dựng tưởng như là siêu rác (nhiều điểm xấu) nhưng thực sự anh ý quá hoàn hảo (Từ bác sỹ thiên tài, đá bóng giỏi, đẹp trai, gia đình cũng đầm ấm, đâu đâu cũng có đàn em quan tâm, và anh tốt đối với bất cứ ai, là chỗ dựa cho rất nhiều người...) và ngược lại: Bông tưởng như là chàng trai hoàn hảo (ko hề có điểm xấu nào) thì lại không như thế (Cậu ấy học không giỏi, không phải thiên bẩm thể thao, nỗi đau gia đình, thậm chí bị nhiều người trong đội bóng ghét, cậu ấy cũng ko quá quan tâm đến mọi người xung quanh...) Và cách "anh chàng ko hoàn hảo" ấy yêu rất giống với một "tình yêu": Tức là có tất cả mọi cung bậc: có vui, có buồn, có nhớ nhung, có hi sinh, có chờ đợi...Đơn giản như thế thôi, chị thích tình yêu như vậy!

Và những lời ấy hôm nay mình mới nghiệm ra được ^^ Có lẽ bởi hôm nay là ngày mình đọc được quá nhiều bài hắt hủi tình cảm chân thành của bạn Bông nên mình mới thấm được điều đó! Cá nhân mình chỉ nghĩ đơn giản thôi: Yêu thì cứ yêu hết mình, để sau này không hối hận là được! Và thực sự là Bông đã thích Na Jeong, nói với Na Jeong tình cảm của mình trước khi biết anh Rác cũng thích cô ấy! Và không lý nào mọi người bảo cậu ấy là kẻ chen vào được! Cậu ấy thích! Và cậu ấy chọn cách chờ đợi! Chứ không ép buộc bất cứ ai~ Cậu ấy cứ chờ cô gái ấy dù không biết liệu có thành hay không ~~~

Fan Rác-Na cũng trân trọng khoảng thời gian hạnh phúc này của đôi trẻ, fan Bông-Na thì cố bám trụ lấy từng chút chút hi vọng...Fan bên nào cũng vì cặp đôi mình thích cả ^^ Thế nên cứ đá xoáy nhau, rồi nói qua nói lại về chuyện tình cảm của phe kia chỉ khiến không khí nặng nề hơn thôi: Bông-Na nhà mình cứ cố chèo thuyền, cố đến phút cuối cùng như bạn Bông ý nhé! Và nhà anh Rác cũng đáng được tôn trọng tình cảm của họ, vì cùng là tình yêu, cùng muốn bảo vệ tình yêu, bảo vệ couple của mình hết, nên hãy thông cảm cho nhau nhé! hí hí

Gửi nàn nụ hôn đến Bông-Na sịp pờ, đến những bạn vẫn chăm chỉ vực dậy niềm tin cho các bạn khác (trong đó có mình)...Tự dưng thấy chúng mình cũng giống Bông bây giờ: Cứ giữ tình iu đến cùng, vẫn chưa phải là kết thúc cho đến khi bác Biên kịch ngừng tay anh em ạ ~~

P/s: Nếu phim kết thúc, và mình vẫn còn bám trụ ở nhà trồng bông này, thì là mình thích bạn Yoo Yeon Seok lắm rồi, còn nếu không thì là mình thích bạn Bông lắm rồi nhé! ^^

Bình luận

thật sự bi h chỉ thik coi những đoạn 2013 thôi, lúc ấy Bông thật giống chủ nhà quá đi, cơ mà chờ những 3 tuần mới hết phim.haizz  Đăng lúc 10-12-2013 02:20 PM
lôi ngay ý chứ. ai cho phép dạt nhà. zai mà biết là zai buồn đấy  Đăng lúc 9-12-2013 03:20 PM
Giờ chúng ta cứ nỗ lực hi vọng vào cái kì tích thôi ~ Nếu cuối cùng không phải là Bông thì cũng học cách chấp nhận dần dần ^^ @duongcuong:Nếu t bay mất thì lôi về nha   Đăng lúc 9-12-2013 02:12 PM
thực sự nếu cuối cùng ck là Bông thì phim mới thành công :) cái kỳ tích ấy liệu có xảy ra không?  Đăng lúc 9-12-2013 12:24 PM
Hết phim cô đi đâu tui sẽ đi lôi về nhà. Tưởng bỏ nhà mà dễ hả  Đăng lúc 9-12-2013 07:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

448#
Đăng lúc 9-12-2013 06:32:21 | Chỉ xem của tác giả
Tập 15 mình chưa dám xem vì nghe nói Bông nhà mình thảm lắm Mình là mình chưa hết hi vọng đâu, nhưng chẳng làm được gì, thôi đành cống hiến cho nhà mình bằng cách ngày ngày cắm trại bên soompi, tìm được gì hay thì khuân về đây chia sẻ Đây ạ, clip của Bông nhà mình đây. Xem mà thấy anh nhà mình riêng khoản cute thì thiên hạ vô địch

cre http://www.youtube.com/watch?v=0YbVPKWgb3c#t=19

Hàng tặng kèm

cre as tag

Bình luận

Bị chết mê chết mệt mấy đoạn làm nũng với giả đò giận dỗi ý =)) clip yêu quá đi <3  Đăng lúc 9-12-2013 02:09 PM
Zai nhà mình cute ghê gớm, yêu quá đi mất^^  Đăng lúc 9-12-2013 02:01 PM
=)))) cute mà sao pha chút đểu thế lầy :)) cái pic cuối cùng nhìn chỉ muốn đấm :3  Đăng lúc 9-12-2013 12:25 PM
Sho
Clip trên Bông nhà mình phải nóilà siêu siêu siêu ku-te luôn :v  Đăng lúc 9-12-2013 08:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

449#
Đăng lúc 9-12-2013 09:13:28 | Chỉ xem của tác giả

cr weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

450#
Đăng lúc 9-12-2013 09:14:43 | Chỉ xem của tác giả
Newsen

cr weibo

Bình luận