Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
501#
Đăng lúc 10-12-2013 13:59:04 | Chỉ xem của tác giả
Nghe phong phanh tựa đề ep 18 là "Should I say I love U Again"

Và cũng có một bài hát tên "Should I say I love U" của Kim Dong Ryul

Lời bài hát có vẻ rất giống vs tâm trạng của Bông nhà mình, đúng cảnh chờ đợi người yêu luôn, nghe muốn tứa cả nước mắt :(

Mời mọi người thưởng thức :D

http://www.youtube.com/watch?v=-A0hMNOI4sM

P/S: Hôm wa quên giới thiệu, mình là 94-er, có lẽ nhỏ tuổi hơn mn ;)
Nên hôm wa đến giờ nói chuyện có lỡ bất kính vs ai thì mn bỏ qua nhé  :D

Bình luận

:"> điểm danh nào.. mình cũng 90 đêy....nhà mình nhiều bô lão quá  Đăng lúc 14-12-2013 12:59 AM
bỏ từ ep 10 đến h, nhưng vẫn cập nhập tin tức thế nào, lo cho Bông :(  Đăng lúc 10-12-2013 11:03 PM
Cũng tự nhủ là sẽ bỏ phim rồi đấy chứ :( nhưng cứ đến t6, 7 là lại mò lên xem tình hình thế nào :( nói chung là khó dứt mặc dù bik là sẽ làm mình bực :(  Đăng lúc 10-12-2013 10:26 PM
mình cũng bỏ từ tập 11, mệt, phiền, tức tối, biên kịch quá bất công, nếu sau này nhìn fan rác họ ăn mừng chắc mình tức tửi mà chết mất  Đăng lúc 10-12-2013 10:19 PM
@hoadim: mình cũng zậy :( lúc đó nhìn mặt zai sầu thảm mà đau lòng không dám ngó mất :(  Đăng lúc 10-12-2013 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

502#
Đăng lúc 10-12-2013 14:59:46 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là phải nhờ lưu lại cái bài này ở đây nha, bên kia rối quá, nhiều lúc buộc phải lướt lướt thôi

Nếu tôi chạm vào cậu lúc này, tôi sẽ mất cậu vĩnh viễn, phải không?

Na Jeong à, cậu là đồ ngốc ư? Vì mình thích cậu, nên mình mới đến đây. Vào khoảnh khắc này, trước khi năm mới đến, mình muốn chấm dứt tình đơn phương của mình. Na Jeong à, happy new year. (bôi đen tiếp nếu muốn đọc, ha ha) *trời ạ, đang tỏ tình mà happy new year, em tửng vừa thôi Bong, lúc đó cứ saranghaeyo khí thế vào phía sau HPNY rồi kiss cũng được mà*

Không thể yêu đơn phương hai năm. Ừ, cậu yêu đơn phương ba năm trở lên thôi chứ gì, biết liền mà.

Này nhóc, cậu bắt đầu thương Na Jeong từ lúc nào nhỉ? Từ lúc cậu cười mãi khi nhìn thấy Na Jeong? Chắc cũng tầm cỡ đó. Lên kế hoạch tỉnh tò nhiều lần mà cứ phải đi đánh bóng trên sân, bận bịu với trái bóng trên sân mà nhiều khi lỡ mất trái bóng hình trái tim cậu dành cho Na Jeong. Thế nên tỉnh tò cũng hơi muộn màng. Nhưng mà sớm hơn lúc đó thì cậu lại chưa đủ sức để đánh. Tóm lại là cậu bị chệch múi giờ một chút. Lại nhắm vô cô nàng đã có sao bắc đẩu, thì ôi thiệt tình, Bong à, con gái mà để ý tới ai rồi thì khó mà chú tâm được đến người khác. Thêm nữa Na Jeong được khắc họa là toàn tâm toàn ý hướng về người khác rồi. Thế nên cậu không ghi điểm được là chuyện thường tình. Ấy vậy mà cậu lại ghi được điểm, dù không phải điểm đủ để đậu. Tuy điểm zero với điểm 6 đều là RỚT (xin lỗi, tui thi phải 6.5 mới được tính đậu) nhưng dù sao 6 cũng lớn hơn zero =))

Nhưng mà rốt cuộc ai mới tốt nghiệp được? Thi rớt thì thi lại được mà =)) Tinh thần tỉnh chưa từng thấy =))

Nhóc à, nhóc làm rất tốt. Nhóc đã cười trước nhỉ? Nhóc cười trước, vui trước, cười vui trong lúc còn vô tư, rồi nhóc nhìn, rồi nhóc hiểu, và rồi nhóc nhận ra nhóc đã chọn Na Jeong, dù thế nào đi nữa nhóc cũng chọn Na Jeong. Thế giới của nhóc không quá nhiều người. Ba mẹ ly tan. Một mình. Một bóng chày. Vậy thôi. Để đến một lúc đón nhận một ai đó vào cuộc sống vốn đã kiệm người của cậu quả không dễ. Mà với những thế giới kiệm người như vậy, để ai đó vào rồi thì sẽ giữ mãi khó buông. Khác hẳn với một thế giới người vào người ra không còn phân biệt. Riêng với nhóc, dù thế nào đi nữa cũng là Na Jeong. Nhóc một mình. Và giờ nhóc có Na Jeong - trong tim của nhóc.

Giờ tự dưng muốn gọi Chil Bong là "nhóc" quá chừng chừng luôn. Bởi cảm giác được nâng niu Bong Bong trong vòng tay thật là thích. Khà khà. I like it.

Chil Bong ơi Chil Bong à...

Joon à...

Trong nhà trọ ấy, cậu chưa từng tâm sự với ai. Rác còn điều nhỏ điều to với Bing, lời to lời nhỏ với Hai Tai. Còn cậu thì chắc chỉ mỗi đứa em họ Bing Bing hiền lành dễ thương mà cũng hiểu cậu. Giả sử như đó là Hai Tai, hay là Sam Cheon Poo hay Yoon Jin thì cậu hẳn sẽ cười và nói sang chuyện khác. Cảm ơn đó là Bing Bing để cậu có thể tự vấn và nói ra được những lời tự động viên chính mình. "Nếu không phải là lúc thì anh chỉ có thể chờ đợi thôi. Anh không bỏ cuộc đâu." Phải rồi. Đừng bỏ cuộc Joon à. Bỏ cuộc trong tình yêu của mình là một tội lỗi. Đó là cảm giác mà tôi từng trải qua. Những năm tháng tôi quyết định từ bỏ tình yêu của mình chỉ vì người ấy không hướng về tôi, tôi đã sống trong cảm tưởng mình mang tội và sẽ phải chịu đọa đày vì từ bỏ tình yêu của mình. Thế nên tôi rất tự hào vì cậu không bỏ cuộc. Nếu có lúc phải dừng, thì khi đó tự con tim cậu sẽ dừng, con tim cậu sẽ buông cảm xúc và thôi không thổn thức nữa, khi ấy, cậu sẽ hết yêu và sẽ dừng lại. Còn bây giờ, khi nó vẫn còn đập và bay phất phới về phía Na Jeong, cậu hãy cứ để nó bay đi tìm chốn trở về của nó nhé. Như vậy sẽ chẳng có gì phải hối tiếc, cậu đã có một tình yêu đẹp, dù là tình đơn phương.

Trước lúc chia xa, như sét đánh ngang tai, cậu đón nhận bước lùi của mình với cái tin nụ hôn cháy bỏng của anh em Na Jeong. Hình như phản ứng lúc ấy của cậu rằng cậu đã biết chuyện này rồi, cậu đã biết hai người ấy đã đến với nhau, chỉ là lúc này Yoon Jin nhắc đến nụ hôn mà thôi, phải không Bong? Vì vậy mà cậu quyết định sang Nhật, câu hỏi Bing nêu ra cậu vẫn còn chần chừ mà. Cậu rút lui như thế đó, vì bây giờ không phải là lúc.

Một ly rượu chia tay. Vì cậu và người con gái ấy có thể sẽ không còn gặp lại nhau nữa.

Nhưng Joon à, tôi có thể cảm nhận được, cậu đã chạm được vào trái tim của người con gái ấy rồi. Chỉ là không đủ để kiểm soát nhịp xoang vốn có dành cho Rác thôi.

Tôi thẩn thờ trong khoảnh khắc cậu buông tay Na Jeong ra. Nụ cười. Hiền quá đỗi. Cậu đã ném trái bóng ấy về phía Na Jeong, ném thật mạnh và trông chờ Na Jeong đáp lại. Nhưng cậu lại ném lúc Na Jeong nhìn về hướng khác rồi. Thế nên, cứ đi đi Joon à.

Ra đi để trở về Joon nhé. Tôi nhớ ở đâu đó có câu nói thường nhắc nhở tôi, ra đi là để trở về. Khi ấy, khi Na Jeong không nhìn về hướng nào khác, cậu sẽ vẫn là Chil Bong, ném trái bóng tình yêu của cậu thật mạnh và chuẩn xác về phía người con gái cậu yêu, Joon nhé.

Tình đơn phương, thú vị nhỉ, tình cảm là của mình, cảm xúc cũng là của mình, nhưng lại bị người khác chi phối. Tình đầu vắt vai không-thể-yêu-đơn-phương-trong-hai-năm ấy của cậu tính đến giờ vào tháng 1 năm 1997 đã là 3 năm rồi đó.

Thời gian cứ trôi, mọi thứ dần thay đổi. Tình cảm cũng thay đổi. Và cậu sẽ càng yêu Jeong nhiều hơn? Cậu sẽ càng yêu Jeong nhiều, nhiều thật nhiều đủ để từ bỏ?

Phải rồi, cậu phải yêu Jeong nhiều đến mức đủ để cậu từ bỏ thì cậu mới từ bỏ được. Cũng chẳng ai đo lường được đủ hay không đủ. Giờ cậu yêu nhiều đủ để cậu không thể từ bỏ, nhưng đủ để cậu buông tay đúng lúc và chờ đến thời điểm của mình để ghi bàn.

Qua Nhật Joon nhé, ở bên đó ăn tốt, tập luyện tốt, rồi thành công nữa. Rồi trở về. Khi mà Jeong vẫn còn ở đó mà không có Rác kề bên, cậu hãy về khi ấy nhé.

Thật khập khiễng nếu như nghĩ đến chuyện chú rể không phải là Rác cho đến lúc này khi hai người ấy tung tăng yêu đương. Nhưng cảm giác vẫn cứ mách bảo rằng người đàn ông trải qua tình yêu thật sự và đi đến đích ấy lại là cậu Joon à.

Nhưng dù sao 2013 cậu vẫn cười và hạnh phúc, điều đó đã quá đủ rồi. Cậu đã có lựa chọn cho mình, và cậu hạnh phúc. Tôi tin vào lựa chọn của cậu, và tôi cũng thề là thắp sáng nhà BK nếu như BK bóp méo đời cậu chỉ để phục vụ cho sự nghiệp troll lẫy lừng của ông ấy, tin tôi đi.

Qua Nhật mạnh khỏe Joon nhé.

--

Hôm nay em Bong đã là được một việc là đánh động được sự bất an trong chính hạnh phúc vốn đã không có gì làm chắc chắn của cặp Rác Jeong khiến một số nơi nổi lên làn sóng khều tim gan lòng ruột của Bong ra mà cân đo đong đếm độ chính nhân quân tử của Bong Bong được bao nhiêu. Em Bong tuyên bố qua Nhật rồi mà dân quân khắp nơi còn giật mình sợ sệt như thế chứng tỏ lòng dân bất an vì couple tối cao không cung ứng đủ. Good good. Vỗ tay cho em Bong nhà ta. Bản thân đối thủ luôn bất an - lợi thế của em đó Bong à. Giặc ngoài có mạnh cũng khó đánh được khi lòng dân một lòng một dạ. Nhưng sẽ dễ dàng nếu giặc trong đã tự lục đục lung lay. Oh yeah.

Vậy là thứ hai đầu tuần đã đến. Chắp bút cất bàn phím lên đường, hẹn cuối tuần sẽ quay lại đón Bong từ Nhật trở về. Khi đó toàn dân hô phán một câu: BONG ĐÃ TRỞ LẠI VÀ LỢI HẠI HƠN XƯA =)) Thôi, Bong Bong ngủ ngon, chơi bóng giỏi, và giữ mãi nụ cười và trái tim ấm áp đó nhé nhóc. Chil Bong, >:D<.

Trời thần, cuối cùng cũng xong HD mà đúng cái lúc phải đi ngủ roài. aigooo, thiệt là không đúng lúc mà. Thôi thì đi ngủ vậy, rất chi là fit với cái tâm trạng "đây không phải là lúc" của Bong Bong =))

Hồ Chí Minh
09/12/2013 - 01 AM

Bình luận

về rồi làm 1 phát lun nhé :D  Đăng lúc 10-12-2013 07:17 PM
pht
Bông về đi nhé...Hãy về đi nhé...  Đăng lúc 10-12-2013 07:08 PM
cho phép e tí đọc nha. bài dài quá :(  Đăng lúc 10-12-2013 03:59 PM
đọc bài ss thấy phê, cứ như được tiếp thêm hy vọng vậy :D  Đăng lúc 10-12-2013 03:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

503#
Đăng lúc 10-12-2013 16:01:36 | Chỉ xem của tác giả
cho mn đọc cái stt này

lượn lờ trên fb và vớ được

con e mình nó viết

Sáng ra đọc được mấy dòng k đc ưng.
Các bạn chắc có lẽ chưa baoh yêu đơn phương?
Cảm giác yêu một người mà không dám bày tỏ đến lúc biết ng đó cũng đang yêu đơn phương ng khác giống như mình, buồn lắm chứ. Quyết tâm bày tỏ tình cảm và theo đuổi cho đến khi ng đó công khai hẹn hò, đau lắm đấy
Các bạn có thể nói Bông si tình nhưng đừng nói Bông chõ mũi vào chuyện người khác. Ai là người khác ở đây? Ai chõ mũi vào, Bông thậm chí còn k dám gọi điện về hỏi thăm con Na, chỉ bảo sẽ đợi, là ĐỢI thôi chứ nó làm j phá đám đôi uyên ương đấy?
Mình k ghét Rác-Na, chúng nó ngọt, lãng mạn. Mình cũng k hẳn ship BôngNa, dù bâyh có xuất hiện thêm 1 nv nữ nữa r yêu Bông thì vẫn rất vui, mình đơn giản chỉ là thích Bông thôi. Nhưng mình ghét cái kiểu biên kịch thì hành nó làm nó khổ các kiểu xong fan Rác lại vào chửi nó đi chõ mũi vào RácNa rồi hành động như thằng điên. Cáu, cực kì cáu trước mấy câu của các bạn. Nên là phải viết vài dòng lảm nhảm

cre FB

chuẩn girl mình cũng chỉ là fans Bông chứ k ship Bông-Na. nhìn thấy ng mình thích bị lũ netizen xỉa xói những vấn đề vô cùng vô lí ai mà vui cho đc

Bình luận

tui yêu Bong chứ hổng yêu Na =))  Đăng lúc 10-12-2013 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

504#
Đăng lúc 10-12-2013 18:35:25 | Chỉ xem của tác giả
hey ya, tính viết bài nói lên những cảm nhận mình thấy đc rằng có thể Bông là chồng Na mà hok dám , sợ gây war nên chỉ dám lặng lẽ qua đây chơi thôi, vì phim này tựa đề là lời hồi đáp nên mình tin tưởng vào những gì mình thấy ở năm 2013, tức là ở hiện tại, từ cái cách đi vô phòng cởi áo tự nhiên, áo len, vớ có hình khác hẳn mọi người, rồi tâm trạng đối lập nhau giữa Rác và Bông khi xem clip đám cưới, rồi cả cái cách rất lạ tự nhiên giữa Bông với Na, rồi những lời nói của YoonJin ám chỉ rằng để có đc Na thì chú rể đã rất khó khăn đến nhường nào. Năm 2013, có thể thấy Bông có vẻ hiểu Na, từ trò chơi đến ăn uống...rồi cả cái cách quát Bông như thế. ai bảo là Na ko thể quay sang yêu Bông, còn những 6 tập với thời lượng phát sóng dài như thế nữa mà, chỉ cần hợp lý là đc hết, nếu ko những câu nói mà Bông nói ra hóa ra chỉ là nói cho hay và vô nghĩa thôi à, vậy thì những 21 tập thì có ích gì, đày đọa người ta để đên cuối ko đc xơ muối gì ráo, tui mà ngoài đời có người yêu tui như dzị là t hốt lun roài, mong là mấy tập về sau một là cho e Na nó phũ 1 cái thẳng thừng lun, để Bông tui khỏi phải mơ mộng gì ráo, còn ko thì cho e Na nó tiến tới đi, cuồng nhiệt gấp mấy lần Rác Na hiện h lun   tui là tui Bông Na tới cùng đó.

Bình luận

hình tượng cũng y chang Rác đấy thôi, trong khi Bông nhà e thiệt thòi đủ điều,thiếu thốn tc giống YJ  Đăng lúc 10-12-2013 07:02 PM
nói như vậy chứ a trai Yoon Jae cũng iu SiWon như thế mà cuối cùng cũng bt đấy thôi, có khác gì đâu, hin  Đăng lúc 10-12-2013 07:00 PM
rồi tóc e ấy có thể làm đủ kiểu nữa kìa  Đăng lúc 10-12-2013 06:59 PM
với cái đầu đó có thể làm đc kiểu gì, trong khi e Bông của tui chưa bao h mặc vest nên dĩ nhiên e ấy sẽ khác khi trở thành chú rể  Đăng lúc 10-12-2013 06:58 PM
từ tập 1 đến h tui để ý và soi kĩ lắm, thấy có nhiều cái ám chỉ Bông, tui nghĩ quài ko ra Rác mà trở thành chú rể thì  Đăng lúc 10-12-2013 06:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

505#
Đăng lúc 10-12-2013 18:57:10 | Chỉ xem của tác giả
Ep 16 Reply 1994

cr baidu

Bình luận

Đẹp quá  Đăng lúc 10-12-2013 07:04 PM
cái preview chẳng buồn xuất hiện đến 1s, phũ thế, hôm nay xuất hiện cái này sao  Đăng lúc 10-12-2013 07:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

506#
Đăng lúc 10-12-2013 19:05:47 | Chỉ xem của tác giả
BTS MV "What I should do tomorrow"

cr weibo

Bình luận

pht
Vãi 2 cái ảnh thứ 3 vs thứ 4 từ trên xuống:)).  Đăng lúc 10-12-2013 07:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

507#
Đăng lúc 10-12-2013 19:42:20 | Chỉ xem của tác giả
fangzhi gửi lúc 9-12-2013 16:50

haizzz chẳng biết  knet có hiểu không nữa :( Bông có làm gì quá đáng đâu, chỉ âm thầm dành tình cảm cho ng con gái đó, chỉ đơn giản là yêu đơn phương, đơn giản là chờ đợi,... chứ có phải nhảy vào cướp Na từ tay Rác không?? mà lại nói Bông như thế :( mấy ng đó k có trái tim sao >3< Thực sự đến h phút này, đọc những dòng cmt đó, k muốn Bông là ck Na nữa, Na k xứng với Bông :| có lẽ xứng đôi với Rác hơn, nên hy vọng là bạn Bông sẽ nhanh chóng quên đc Na, ko muốn nhìn thấy Bông đau khổ nữa. Dù thuyền có chìm thì cũng cố xây lại thuyền mới cho Bông, tìm 1 ng con gái xứng đáng hơn để ngồi lên thuyền :<

Bình luận

hầy, bên mình có nói đụng chạm gì đến Rác đâu, cớ sao bên ý lại nói Bông nặng lời T+T  Đăng lúc 14-12-2013 02:23 PM
mình chỉ nhỡ nói động vào rác có xíu thì làm loạn lên mà nói Bông tệ hại chả ra j.... thiệt bực hết cả mình  Đăng lúc 14-12-2013 01:05 AM
cứ như 1 lũ bênh :< hầy  Đăng lúc 10-12-2013 09:02 PM
tụi netizen thì có đứa nào có trái tim đâu >.< kiểu nào tụi nó cũng nói đc hết đó  Đăng lúc 10-12-2013 08:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

508#
Đăng lúc 10-12-2013 20:00:48 | Chỉ xem của tác giả

chữ trong hình là tên cuốn sách "Giấc mơ của bạn là gì?"

Chúng tôi yêu nụ cười dịu dàng của cậu.
Chúng tôi yêu sự cố chấp, kiên nghị của cậu.
Chúng tôi yêu sự khiêm tốn, lễ nghĩa của cậu.
Chúng tôi yêu sự ngây ngô đến đáng yêu của cậu.
Cậu nói nhất định sẽ chờ đợi tình yêu của cô ấy, thật là 1 kẻ ngốc mà, những lời nói khiến ng ta đau thương.
Nhưng Bong ah, người biết chờ đợi nhất định sẽ có được quyền lợi của tình yêu.
Cuộc sống chính là định luật 10.000 giờ
Cuộc sống chính là "cửu cục hạ ban" (9 lượt,2 ra)
Chúng tôi và cậu, chúng ta cùng nhau chờ đợi, giấc mơ đám cưới sẽ thành hiện thực

cr 萧小诗 weibo

Bình luận

huhu, fan Trung thâm nho quáT_T  Đăng lúc 10-12-2013 09:36 PM
mình cũng đang chờ đây, chờ cho đến kết phim với 1 nụ cười mãn nguyện.  Đăng lúc 10-12-2013 08:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

509#
Đăng lúc 10-12-2013 20:16:56 | Chỉ xem của tác giả
Hai người này thì sao nhỉ? Quá ổn

Cre: DC YYS

Bình luận

2 bạn này được đấy, ship ship :3  Đăng lúc 14-12-2013 11:34 AM
Bo Young đáng yêu thế <3 <3 <3 Mà sao hum ra mắt A Werewolf Boy bạn Bông lại ko để quả đầu bóng mượt như trong phim nhể, để kiểu lãng tử này mới chết chứ =))   Đăng lúc 11-12-2013 11:04 PM
Tưởng SJK là Moon Chae Won chứ nhỉ =))  Đăng lúc 10-12-2013 10:15 PM
đúng vậy đấy ạ, SJK nhập ngũ rồi, tiến đi anh!  Đăng lúc 10-12-2013 09:37 PM
Tớ thích PBY, gán bạn ý vs đủ các anh =))  Đăng lúc 10-12-2013 08:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

510#
Đăng lúc 10-12-2013 20:23:52 | Chỉ xem của tác giả
Lơ nga lơ ngơ thế nào kích vào, thật ra là kích vào để xem có cái couple Na - Young bên The Heirs không thì không ngờ zai nhà lại có tên chình ình trong này :)). Dù cho nhìn thấy cả mấy couple thì thấy đây là 1 cái BXH chuối chuối :)).

Dạo này zai nhà được cưng thế nhỉ, độ hot tăng lên vùn vụt.

http://news.line2day.vn/article. ... amp;categoryCode=PU

Bình luận

pht
E xem phim này vì Ara thôi chứ xem Rep97 e còn chả hiểu nó hay ở chỗ nào mà đc khen cơ*thật lòng ạ*.  Đăng lúc 10-12-2013 10:27 PM
30 chưa phải là tết mà, để coi bk nó phũ e Bông đến mức nào,coi mà bik đường tránh xa phim của bk này ra =))  Đăng lúc 10-12-2013 10:24 PM
mình bỏ rồi từ tập 11 đó  Đăng lúc 10-12-2013 10:24 PM
pht
@lanh:Theo mình, bực thì bỏ đê:)).Mình cũng bỏ phim lâu r:)).  Đăng lúc 10-12-2013 10:21 PM
Mình bực bội khi cứ nhìn thấy những chứng cứ bất lợi cho bông hay những lời đồn về tập 18,19...thật sự bực đến phát điên rồi, biên kịch ác quá, phũ quá   Đăng lúc 10-12-2013 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách