Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
591#
Đăng lúc 14-12-2013 22:22:50 | Chỉ xem của tác giả
Khi mưa rơi, nước sẽ ngập đường( đoán bừa)? Yoo Yeon Suk( Reply 1994) đang tràn ngập trong những lời nghị đóng phim điện ảnh gần đây, và sau movie với Im Soo Jung , đây là một dự án dựa trên câu chuyện có thật The Informant (tạm dịch: người đưa tin), anh sẽ đối đầu Park Hae Il (Aging Family). Bộ phim kể về Hwang Woo Suk, giáo sư ngành công nghệ sinh học tại trường Đại học Seoul người gây ra tai tiếng làm giả các thí nghiệm tế bào gốc và sau đó là tạo ra tế bào thông qua nhân bản , rồi tất cả bị phanh phui là giả tạo.
Park Hae Il được chọn vào vai vị giao sư tai tiếng , một người đàn ông được trọng vọng trên trường quốc tế và được phong là nhà tiên phong trong lĩnh vực khoa học, để rồi bị buộc tội lừa đảo và biển thủ vì đã dựng lên những phát hiện của mình. Ông nhận bằng thạc sĩ dược nhưng chọn làm bác sĩ thú y,rồi trở thành nhà nghiên cứu nổi tiếng cho đến khi bị phanh phui năm 2006.
Yoo Yeon Suk sẽ là người đưa tin theo tựa đề của phim, người đã phát hiện ra những hành động sai trái và là chìa khóa trong vụ án trống lại vị giáo sư. Bộ phim mang phong cách của một trò chơi mèo vờn chuột thông minh, và càng thêm phần căng thẳng vì những mâu thuẫn có thật. Khi vụ việc ngoài đời gây ra những hậu quả khủng khiếp như vậy, thật không khó để làm nên một bộ phim thú vị. Phim được đạo diễn bởi Im Soon-rye , người đằng sau máy quay của các bộ phim”The best moment of our life “ và “Southbound”.
Phim vẫn đang trong giai đoạn hoàn tất casting và sẽ bấm máy vào đầu năm tới. Xem ra Yoo Yeon Suk sẽ có một năm rất bận rộn.

Bình luận

http://kites.vn/thread/yoo-yeon-seok-tiep-tuc-nhan-them-du-an-moi-doi-dau-voi-park-hae-il-418992-1-1.html  Đăng lúc 14-12-2013 10:45 PM
người đưa tin, hay ng đưa thông tin, chắc cái sau đ hơn  Đăng lúc 14-12-2013 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

592#
Đăng lúc 14-12-2013 23:40:26 | Chỉ xem của tác giả
moi người ơi, cha này làm việc quên tình rồi:-ss
http://www.dramabeans.com/2013/1 ... no-really/#comments
nhưng cái này đóng phụ phụ thôi nhg trời ơi, mình lo lắm đấy nha:((, nhỡ không đóng nổi, ảnh hưởng đến chất lượng đấy nha

Bình luận

Là cái movie mà có PSH vs GS đấy hả. Đóng vai phụ nhỏ cũng k sao mà. Chắc là đóng nhanh thôi. 2 phim kia quan trọng hơn  Đăng lúc 15-12-2013 09:44 AM
đừng ôm đồm quá nhiều chất lượng là trên hết cơ mà toàn đóng với dv hạng A bỏ cũng tiếc lắm bông giữ sức khỏe,khỏi cần cameo trong reply nữa cũng đc  Đăng lúc 14-12-2013 11:55 PM
mèng ơi anh ham hố quá.. ít nhưng chất cho con nhờ  Đăng lúc 14-12-2013 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

593#
Đăng lúc 15-12-2013 00:02:58 | Chỉ xem của tác giả
duongcuonghvtc gửi lúc 14-12-2013 21:32
Có vẻ như zai rất thích chiếc áo thun kẻ này

diện đi diện lại ah

Hình như ổng bị ghiền áo kẻ :v
Lại áo kẻ nữa nè.

Cr fb

Bình luận

có giống cái ở mấy ảnh kia k nhỉ? có khi ổng mua cả lố để mặc r  Đăng lúc 15-12-2013 08:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

594#
Đăng lúc 15-12-2013 08:25:23 | Chỉ xem của tác giả
Kĩ năng ca hát của ChilBong?Yoo Yeon Seok chăm chỉ ghi âm cho OST "Reply 1994"

http://kites.vn/thread/ki-nang-c ... 94--419003-1-1.html

Những bức ảnh nam diễn viên Yoo Yeon Suk thu âm cho OST của bộ phim tvN "Reply 1994" đã được tiết lộ.

Các diễn viên Jung Woo, Son Ho Joon, và Yoo Yeon Suk gần đây đã ghi âm và phát hành OST thứ 7 của "Reply  1994" bài hát "Only Feeling You."

Trong bức ảnh, Yoo Yeon Suk đang hát trước mic trong phòng ghi âm hay ghi nhớ lời bài hát, biểu cảm của anh cho thấy sự nghiêm túc và tập trung hết mức

Theo đại diện, khi anh biết mình có cơ hội tham gia vào OST của bộ phim,Yoo Yeon Suk đã không che giấu sự phấn khích của mình và liên tục nghe bài hát này ngay cả trong lịch trình bận rộn của mình .Anh còn rất chăm chỉ luyện giọng để thể hiện tốt bài hát lần này.

Source:http://www.kpopstarz.com/ ... nd-1994-ost.htm
Trans:[email protected]

Bình luận

đáng yêu quá đi trời ơi =)))))))  Đăng lúc 15-12-2013 09:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

595#
Đăng lúc 15-12-2013 10:02:38 | Chỉ xem của tác giả
thôi qua nhà nói chuyện cho vui chứ bên kia thị phi quá :"> Người ta đang vui mà mình cứ vào đó phân tích hiện thực với lại ý nghĩa thì không được = Thực ra mình không biết nếu đổi lại là Na - Bông, Rác là người thứ 3 thì chúng ta có nice được không nhưng mình nghĩ ít nhất nếu là Bông - Na thì sẽ k có những màn kiss hết sức vô nghĩa và vô cảm :"> Ít nhất mình tin Bông phải là nv như vậy, cậu ấy cho mình 1 cảm giác giờ chỉ đang từ thích chuyển sang yêu Na 1 cách nghiêm chỉnh nhưng tình cảm của cậu ấy thực sự rất sâu sắc. Mình cũng cho khoảng thời gian k ở Hàn là lúc cậu ấy lấy lại thăng bằng của mình, xem xét lại trái tim mình 1 cách nghiêm khắc xem cậu ấy có thực sự muốn có Na hay không.

Na trẻ con, fan girl đến mức có phần quá khích và mù quáng nhưng mình vẫn đợi cô ấy trưởng thành và mình tin cô ấy sẽ trưởng thành khi cô ấy rời xa Rác. Giờ thế giới của cô ấy hẹp lắm và BK dù thế nào cũng sẽ không bỏ qua khía cạnh trưởng thành đâu.

Hôm qua có bạn nào đó nói YYS đã nói với fan là keep the faith :">. Một chàng trai tốt sẽ lấy đc cô gái tốt và xứng đáng. Đến giờ mình vẫn hy vọng và tin được là BK không để cho Bông nói bao nhiêu câu hay ho như thế để rồi là vô ích cả và cuối cùng sẽ là thông điệp kiểu: ng ta đã được định sinh ra là cho nhau, cậu chân thành, cậu cố gắng rồi thì vẫn ZERO hoàn ZERO thôi. Nói tự sướng thì là: Bông cho chúng ta thấy khía cạnh cậu ấy với công việc, cậu ấy với bạn bè/anh em, cậu với tình yêu, nhờ bóng chày mà cậu ấy k từ bỏ Na 1 cách đơn giản khi khó khăn.

*Những điều ấy, Rác có không??? Trừ với Bing 1 chút, thực ra anh ấy không có gì và cũng không phải 1 nv sâu sắc như cái vỏ mà anh ta thể hiện. Những điều này mình chỉ dám nói ở đây thôi:

-Từ đầu đến giờ nv Rác nói được câu nào thật hay?
-Cảm giác anh ấy xoắn xuýt về việc 2 gia đình thân nhau --> giờ yêu Na thì không được: về lý thuyết đó là 1 chi tiết hay nhưng do BK không chú tâm hay do bản thân nv không đủ sâu mà cách thể hiện ra rất hời hợt?
-Từ khi bày tỏ với Na anh ấy làm được gì? Anh ấy và Na có trưởng thành hay không?
-Cái vỏ bác sĩ chẳng qua để làm màu cho hot nhưng trừ đoạn sau khi bách hóa sập thì mình k thấy con ng bác sĩ của anh ấy nữa. Mà ai xem phim Nhật, Mỹ nhiều sẽ thấy phân cảnh đó thực ra rất nông, mang tính điểm sự kiện.
-Bác sĩ và bừa bãi, hút thuốc --> Ý BK là...
.

Có bạn nào đã nói BK bảo sẽ xây dựng Chilbong là nv trc nay chưa từng có ở Hàn. Tiêu cực thì là chưa có ai cameo như cậu ấy. Tích cực thì là... bạn biết rồi đấy. Có bạn nào đó viết trên wp của mình là bạn ấy thấy Na - Rác yêu nhau đơn giản quá, lười biếng quá, như 1 lẽ đương nhiên vậy. Mình cũng nghĩ thế. Nhưng Reply là bộ phim cho mình cảm giác nv sẽ phải bước qua những giới hạn cũ của họ. YJ sau vụ của Seo Taiji, cô ấy đã như vậy. Haitai cũng thế. Bing cũng thế...

Giờ Bông đang ở dưới đáy, khi đã rơi chạm đáy thì sẽ lên. 4 tập nữa đủ để mọi thứ xảy ra. Chú rể đã đợi rất lâu dù yêu cô dâu như vậy, 2002 mới đám cưới cơ mà :"> Cứ hy vọng chứ, Bông còn chưa bỏ cuộc. Nói nhiều câu hay như thế mà k chốt lại được 1 kết luận cuối cùng thì có mà dở hơi. Mình vẫn tin sẽ có 1 kết thúc xứng đáng cho cậu ấy.

PS: đoạn đầu ep 16: chắc Na k có bảo KHÁCH đi đổ rượu và bình rượu nhân sâm của BỐ ĐẺ mình đâu nhờ :"> Nhất là khi thằng đó là cái cây si đáng thương hồi còn trẻ =))

Bình luận

thêm tập nếu viết về Bông, còn thêm tập chỉ để nói về Na Rác thì thôi chấm dứt nhanh chóng dùm  Đăng lúc 15-12-2013 10:41 PM
chọn cái hướng vừa quá hời hợt, làm cho phim chán và chẳng có hứng để xem, 21 tập làm gì cho khổ, chắc viết nhiều hơn là nhiều tiền hơn rồi chứ gì  Đăng lúc 15-12-2013 09:38 PM
thì bà cũng gạch đá đầy nhà, ai biểu tự mình làm khổ mình, từ đầu bà biên kịch đã có nhiều hướng đi cho các nhân vật và câu chuyện thế mà chọn theo cái   Đăng lúc 15-12-2013 09:37 PM
biên kịch để giải quyết cái mớ bòng bong ở hiện tại làm sao đây? mấy cái đó giải thích hời hợt là gạch đá đầy nhà, với lại ko để rác-na tới với nhau   Đăng lúc 15-12-2013 09:35 PM
túm lại là quá khứ thì thấy Bông hết đường rồi, còn tương lai thì lại thấy trăm mối vẫn là anh , chịu Bk luôn, troll quá thể  Đăng lúc 15-12-2013 09:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

596#
Đăng lúc 15-12-2013 10:21:40 | Chỉ xem của tác giả

Có ai để ý có con khỉ mởi ôm Khỉ Oppa không nhỉ? dự là có biến rồi >"<
P/s: sao đăng hình cứ bị lỗi ý :'(

Bình luận

chẹp, 2 em đấy là tượng ấy chứ >"<, k phải em cún bông mà  Đăng lúc 15-12-2013 11:09 PM
h đừng tin nữa,thấy trên tivi 2 e chó bông nhỏ hun nhau ầm ầm kia kìa mà thấy đời có sáng lạng gì đâu :P  Đăng lúc 15-12-2013 11:06 PM
hình như trên line2day có hay sao ấy, đọc nhiều chỗ quá, k nhớ rõ nữa >"<,  Đăng lúc 15-12-2013 11:00 PM
cho em cái bài viết đấy đi ss :D  Đăng lúc 15-12-2013 10:54 PM
không đâu, có cái bài viết là đoán tình tiết qua thú bông ý mà, xem vị trí mấy em thú mà đoán tình tiết của phim ý, cũng liên quan lắm  Đăng lúc 15-12-2013 10:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

597#
Đăng lúc 15-12-2013 13:28:04 | Chỉ xem của tác giả
isis gửi lúc 15-12-2013 10:02
thôi qua nhà nói chuyện cho vui chứ bên kia thị phi quá :"> Người ta đang vui mà mình c ...

Bàn luận nhiều đi bạn , mình thích bạn lắm:), cứ tg k lên wp nên k viết thêm
Mình hiểu tại sao bạn tự hỏi, Na- Rác cứ yêu nhau, Bông đã cố gắng mà k đc gì, phim sẽ được cái quái j sau những định luật bóng chày quái đản kia, nhg đến giờ này thì mình chỉ có thể nói rằng , k nên đánh giá quá cao BK:">
Nc là bạn bị ném đá là phải thôi=)), yêu cầu cao quá mà,vì nhiều phim Hàn, BK bảo yêu là phải YÊU, xoắn xít hôn hít , thì đấy , bằng chứng yêu k ngộ nhận đấy còn j, CHẾT là phải chết, RỒ cũng phải phát rồ, vân vân, để hợp với số đông, tăng rating, ,k cần logic, nhân tình thế thái. Họ quên( hay muốn quên) rằng một bộ phim hay, các nhân vật cần phải SỐNG, chứ k phải là plot device cho người xem:). Na jung cũng vậy thôi, cô ấy trẻ con, tuổi ấy rồi mà k nghĩ đến tương lai nghề nghiệp, thì chỉ mình tức thôi, vì cô ấy yêu Oppa còn j, fan cũng chỉ cần thế thôi, chứ đâu có nghĩ cho cô ấy
Riêng nghề bác sĩ thì mình vẫn nghĩ Rác là một bác sĩ tuyệt vời, mình vẫn thích. Mình đánh giá cực cao anh này trừ Na Jung, từ lúc tác giả hét lên: "HẦY, YÊU NÓ ,NHANH!". Người như anh ta có thể nói một người vì mọi người , nên cuối cùng k có thời gian cho nhà mình đâu. Người phụ nữ của Rác sẽ là người hy sinh cho sự việc phục vụ cộng đồng của anh ấy, còn NJ có cái tôi rất cao, nhưng cũng k phải nuông chiều qúa mức kẻo hứ:">. Mình luôn thấy YJ chuẩn, tg chỉ biêt mỗi STJ, nhg cô ấy rất LÕI ĐỜI, nói cái j chuẩn cái đấy, rất tiếc cô ấy k phải là BK:)
Còn Bông, nv của cậu ta bị phá nát rồi còn gì. Mọi người có biết tại sao dù bực mình với NJ nhiều tập trước, nhiều fan vẫn thik cô ấy cho Bông k? Vì cô ấy có cái gia đình mà cậu ấy không có. Bông yêu Jung, và yêu gia đình của cô nữa. Mình luôn tin rằng hành trình tình yêu của họ, sẽ rất tuyệt vời. Hai tâm hồn hầu như k có  j chung, khá lạc quẻ, học cách hòa quyện , vượt qua những trải nghiệm, trống hoác trong họ. ấy vậy mà bk k làm . Mình hết hy vọng rồi, vậy thôi.
Nếu như đây là phim Nhật, hoàn toàn có thể có cảnh Rác vẫn là nam chính, vâng nam chính hay k, thì tôi luôn cảm nhận cái vibe anh cả đám trẻ của anh , trao em gái hờ cho Bông. Nhưng đây là HÀN QUỐC ,bạn à, nam chính, hay nam phụ trờ thành nam chính cũng phải get the girl:)

Bình luận

tất cả hy vọng đều bị đổ vỡ rồi :(  Đăng lúc 15-12-2013 09:26 PM
pht
Đùa, hóa ra ai cũng đã từng hi vọng vào 1 tuyệt tác để rồi thất vọng giống mình sao:)).  Đăng lúc 15-12-2013 05:23 PM
tui đi thi tiếng nhật vs cái kiss trả trên cái giá chân thg của Bông đó, k biết đâu  Đăng lúc 15-12-2013 04:09 PM
Nhiều năm rồi mới xem tử tế đc 1 drama Hàn, hy vọng nhiều nên thất vọng cũng k ít. Ai giả lại thời gian tôi đầu tư vào cái phim này đây :((  Đăng lúc 15-12-2013 02:12 PM
thế nên hỏi sao phim Hàn luôn làm ng ta ngán ngẩm  Đăng lúc 15-12-2013 01:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

598#
Đăng lúc 15-12-2013 14:01:35 | Chỉ xem của tác giả
Còn Bông, nv của cậu ta bị phá nát rồi còn gì. Mọi người có biết tại sao dù bực mình với NJ nhiều tập trước, nhiều fan vẫn thik cô ấy cho Bông k? Vì cô ấy có cái gia đình mà cậu ấy không có. Bông yêu Jung, và yêu gia đình của cô nữa. Mình luôn tin rằng hành trình tình yêu của họ, sẽ rất tuyệt vời. Hai tâm hồn hầu như k có  j chung, khá lạc quẻ, học cách hòa quyện , vượt qua những trải nghiệm, trống hoác trong họ.

Mình rất thích đoạn này của bạn, đó là điều mình đã thấy ở ep 3 mà mình quên mất :">. Mình nghĩ Bông thực lòng quý bố mẹ Na từ cái lúc bác gái đưa thẻ điện thoại cho, bắt cậu ấy gọi về cho mẹ. Thực sự mình thích đoạn ấy kinh khủng luôn. Giờ nhìn lại rõ ràng BK có nhiều con đường, nhiều phương án khác để chọn, để khai thác và đạt được cái lạ và sâu sắc, tiếc là từ ep 13 đến ep 17 vừa rôi, BK đã từ chối những cái đó và đi theo 1 đường có vẻ như chiều fan, vì chiều fan nên dễ dãi.

Mình vẫn cho nv Rác k đủ sâu, những gì anh ấy thể hiện ra khi là 1 bác sĩ có thể còn HAY hơn, HAY HƠN nữa kia, nhưng sau những cái lóe sáng lúc đầu, giờ thì có cái gì *nhún vai*. Bông cũng vậy. Ep 10.000 giờ cố gắng mình nghĩ nên có cách kể chuyện khác sâu sắc hơn. Phương án nhà làm phim đưa ra k tệ nhưng dễ dãi. Vì là nghe kể lại từ miệng "vợ" của cậu ấy nên nó vẫn cho tớ cảm giác hơi bị giả trong khi cái tớ chờ đợi phải là cái gì lớn hơn cơ. Chúng mình xem phim Nhật nhiều, Nhật họ có cách kể chuyện khác, tự nhiên mà sâu sắc hơn, nhỉ? Giá như những ép gần đây có cảnh liên quan đến việc Bông với bóng chày thì tốt hơn bao nhiêu. Đừng để cậu ấy xoắn vì mỗi t.y thế chứ :(

Bình luận

để cho cái quá khứ và gia cảnh của cậu cứ trôi tuột đi vậy  Đăng lúc 15-12-2013 03:28 PM
tren poster đc đặt vị thế ngang hàng với Rác, nhưng Rác Na có quá khứ, trong khi quá khứ của Bông có nhiều sự sâu sắc tác động đến Bông bây h thì lại k khai thác   Đăng lúc 15-12-2013 03:28 PM
chẹp, đoạn Vợ bông kể về sự cố gắng của Bông, em thấy thay vì chỉ kể, sao k kiếm 1 diễn vien nhí đóng cảnh ngày nhỏ của Bông tái hiện 1 số hình ảnh, Bông   Đăng lúc 15-12-2013 03:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

599#
Đăng lúc 15-12-2013 15:39:20 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì ngừng hi vọng vào chuyện cho rằng BK troll rồi:)). Mình đã từng hi vọng từ ep 6, ep 10 rồi tắt ngúm.

Mình cũng đã từng có đi viết lách mấy cái sến sến gọi là fan fic, và mình hiểu cái tâm trạng: Một khi đã là fan girl của cái gì thì sẽ phải cho nó một cái viên mãn nhất có thể, sau bao nhiêu khó khăn thì phải thật là tử tế và hạnh phúc đến tột cùng. Và hơn nữa, một lỗi mà người viết lách hay mắc phải (mình mắc rồi) là quá quan tâm đến tiểu tiết, đến những chi tiết nhỏ, cho đó là một cái gì đó thực tế hay dung dị của cuộc sống mà quên mất cái làm cho tác phẩm của mình có ý nghĩa là TƯ TƯỞNG, TRIẾT LÝ (nghe có vẻ quá vĩ đại và sách vở nhưng đúng là thế thật).

Mình nghĩ ở đây là BK đã bỏ công mài rũa nhân vật Rác quá nhiều, bao nhiêu những tinh hoa dồn hết vào anh này và rằng cho anh đóng vai Bông xuất hiện ở ep 0 và lên tiếng tỏ ra như kiểu ta đây mới là vai chính chỉ là một sự che lấp, giấu nhân vật vĩ đại của mình đi thôi, nhưng có 1 điều mà BK không lường được là cái anh tốt thí đó về sau lại gây ảnh hưởng dữ dội không kém nhân vật đã được tốn công xây dựng lên kia. Và cũng vì đã từng viết lách nên mình hiểu, có những chi tiết mình cố tình nhấn nhá, mất công xây dựng lên thì cuối cùng độc giả lại thích những cái khác, những chi tiết mà mình không bỏ công xây dựng thì độc giả lại thấy đáng yêu hơn. Lúc đó, cảm thấy rất bối rối.

Ở trường hợp này thì có lẽ BK đã không còn cách nào khác là phải làm cho Bông mờ đi, tặc lưỡi tiếp tục gọt đẽo câu chuyện Na- Rác thật sự ấn tượng để tìm cách làm chìm cái anh tỏa sáng không đúng lúc đúng chỗ kia đi.

Đến cuối cùng, không như Rep97, cái đọng lại lớn nhất trong lòng người xem *như mình* là những chi tiết hồi tưởng quá khứ chứ không đơn thuần là 1 câu chuyện thanh mai trúc mã mẫu mực nữa. Đáng ra thanh mai trúc mã thì phải như Rep97 thôi, làm một lần gây ấn tượng đẹp là được, Rep94 cũng là thanh mai trúc mã thì có phần bị nhàm chán rồi.

Mình nghĩ có lẽ mất công xây dựng nhân vật Rác kiểu thế, hay Rác giống Yoon Jae có thể là vì đã từng có một câu chuyện ám ảnh về tình yêu thanh mai trúc mã ngoài đời thật và rằng vì đã không đạt được hạnh phúc thật thì đứa con tinh thần thanh mai trúc mã phải đạt đến độ hoàn mĩ, hạnh phúc hết mức có thể.

Có bạn bảo: Kiếm cho Bông một cô chân dài bên Nhật cũng được, nhưng mình không chỉ thất vọng cho 1 cặp đôi mà cái mình thất vọng nhiều hơn là biên kịch kìa, đúng là không nên kì vọng nhiều vào 1 drama Hàn.

*Chị isis vào nói làm mình có cảm giác muốn bày tỏ quan điểm tí, thật ra là ngay hồi đầu mới xem Rep94 cũng không nghĩ là có ngày BK lại diễn tiến câu chuyện theo hướng fanfic thế này đâu. Mình cũng đã từng giả định những khả năng sẽ xảy đến với câu chuyện, và cái diễn tiến câu chuyện kiểu này là tình huống giả định mà mình đã từng cho là dở nhất trong các tình huống mình đã nghĩ*.

Bình luận

Mấy tập đầu t không thấy Bông mờ nhạt tí nào, cách thể hiện ẩn hơn, gián tiếp hơn nên khó nhận ra thôi. Nhưng mấy tập gần đây thì chán chẳng buồn nói :|   Đăng lúc 15-12-2013 04:55 PM
Rác hao hao giống Tae Woong ấy, có chăng là thêm điểm thanh mai trúc mã nên ở cái thế trội hơn hẳn Bông  Đăng lúc 15-12-2013 04:52 PM
Đúng là bông lá hẹ, lẹ quẹ đi xa, quét ra toàn rác. :v  Đăng lúc 15-12-2013 04:34 PM
đọc lại vẫn thấy tâm đắc,hức, nếu như bạn nói Bông bị cố tình làm mờ thì post cái đoạn đáng lẽ ra k bị làm mờ ấy đi , bk ơi, cho tui tưởng tượng:(  Đăng lúc 15-12-2013 04:33 PM
Ta thấy BK xây dựng nv Bông rất là vớ vẩn. Toàn nói những câu to tát nhưng lại chẳng thể hoeenj đc những cái to tát ấy ra. Càng về sau nv Bông càng dở  Đăng lúc 15-12-2013 04:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

600#
Đăng lúc 15-12-2013 16:07:36 | Chỉ xem của tác giả
Bạn mình 1 đứa đang du học ở Hàn, 1 đứa thì trùm sò xem phim Hàn từ cái thời bản tình ca mùa đông này nọ lọ chai, hai đứa nó đều đi đến 1 kết luận: HQ bị hội chứng mối tình đầu, coi đó là cái gì hoàn mỹ, tuyệt đối trong sáng. Trong sáng, k toan tính là đúng nhưng mình lại quan điểm, phải có mối tình thứ 2, thứ 3 thì mới có cái gọi là "đầu tiên" chứ. Yêu đừng nhiều quá nhưng cũng đừng ít quá, không có so sánh thi sao biết được thế nào mới là chân tình, là cái mình cần cho cuộc sống hôn nhân hay cho sự trưởng thành của chính bản thân? Nếu Na - Rác thành, okie, nó thỏa mãn tâm lý fan girl nhưng thực tế mà nói, thông điệp từ couple này đưa lại không phải quá phi thực tế sao? Với loại tình cảm như thế và sống với nhau như vợ chồng đến già??? Cuộc đời từ lúc nào bị đơn giản hóa đến ngờ nghệch như vậy? Hẳn là đây là nhà nên thích nói gì thì nói =))

Bông nếu bản thân cậu ấy không thay đổi, không thành một người đàn ông trưởng thành hơn nữa thì nó cũng sẽ lại rơi vào một sự bế tắc, luẩn quẩn như cái couple thần thánh kia thôi. Và nếu Na Jung không thay đổi thì thôi, Bông buông tay được rồi vì khi cậu ấy tiến lên, cô gái cậu ấy thích vẫn dậm chân tại chỗ thậm chí thụt lùi thì độ vênh giữa họ là không thể cứu vãn. Tuy nhiên mình vẫn tin ở lòng "nhân" dù rằng thứ này nói với BK Hờn Quắc là hơi bị xa xỉ :">

Khi sáng tác thì có ít nhất 2 kiểu sáng tác, đấy là với kinh nghiệm viết của bản thân mình. 1 loại thực sự là sáng tác, tức là nghĩ sao thì làm vậy. 1 loại tuy có tiếng là sáng tác nhưng thực ra chỉ làm người ghi lại những gì nhân vật đang làm với tư cách là người thứ 3 quan sát, không can dự vào diễn biến câu chuyện theo chủ kiến cá nhân, để nhân vật tự bộc lộ ra con người thật của họ. Cách viết số 2 thì khó kiểm soát câu chuyện và không theo thị hiếu. Cách viết số 1 thì ngược lại nhưng lại dễ áp đặt cái mà bản thân cho là hợp lý lên 1 tiến trình mà người khác nhìn vào chả hợp lý gì cả. Ờ, và BK đang chọn phương án 2 :"> Mình rất tán đồng với cách nhìn từ phía ng sáng tác của bạn pht nhé :">

Ờ mà mình chưa chắc là "chị" đâu :">

đáy thì đã rơi chạm rồi, cứ chống mắt lên xem BK xử lý tất cả những cái hướng đến Bông ở năm 2013 thế nào. May mắn thì sẽ là 1 bộ phim bất ngờ, có thể hay. Còn không thì... những phim HQ tệ hại, rác rưởi đâu có hiếm :">

Bình luận

đọc mấy bài của ss hay quá, bài đầu tiên ss viết ở trên làm em có thêm chút hy vọng, nhưng hy vọng thì ít quá T_T Thất vọng, buồn lại càng nhiều  Đăng lúc 15-12-2013 09:40 PM
Bông ở quá khứ thậm chí khi tất cả mọi người gọi Bm Na là bm thỳ Bông cũng đâu có gọi  Đăng lúc 15-12-2013 05:21 PM
@pht: Mình k đọc fanfic nên k biết. Mong là đẩy nhanh nhưng cũng phải hợp lý :D  Đăng lúc 15-12-2013 05:16 PM
@lanh: tập trung vào thi đi cho đỡ bực bạn à :D  Đăng lúc 15-12-2013 05:10 PM
pht
Có 1 điều đến giờ mình mới nhận ra là ngay từ Rep97, mình đã thấy BK này hơi có gì đó fanfic, qua cái HE 1 cách dữ dội và diễn biến những ép cuối.  Đăng lúc 15-12-2013 05:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách