Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
811#
Đăng lúc 26-12-2013 16:41:07 | Chỉ xem của tác giả

có đôi điều muốn nói về hình này:
1. Chú rể là đóng thế tai chú rể đã đc so rồi, k giống R mà cũng k phải Bong

2. HaeTae hơi cao so vs Na, nhìn như Na khuỵu chân xuống

3. Nếu chú rể là R thì bên cô dâu phải có anh nam nào thiệt cao nhưng chỉ thấy mỗi HaeTae là đực rựa
quay lại bên chú rể cũng k thấy a nào cao hơn CheonPo vs Bing

4. Bong là chồng thì Rác đâu, xin thưa ảnh chờ tới lượt chụp vs gia đình, đây là bức chụp vs bạn bè mà
vậy sao Bing vô chụp ? vì Bing e họ, còn R là anh trai, là ng đc bố Sung mặc định thay cho Hoon đã mất

5. Bong chờ tới lượt chụp vs gia đình cô dâu vì ảnh đc bố mẹ Sung nhận nuôi (nên 2013 mới kêu apoji omoni đó )

băn khoăn chút xíu là k có ai bên chú rể cao cao để có thể nghĩ là cậu bạn "vợ", k lẽ nhà Bong ít ng, cậu InSung đó lại thân thiết nên chờ tới lượt chụp gia đình
hết rồi ai soi gì nữa thì soi, chờ mai lên thớt

Bình luận

nhà h toàn thánh soi =)))))))  Đăng lúc 27-12-2013 08:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

812#
Đăng lúc 26-12-2013 17:06:51 | Chỉ xem của tác giả
http://news.line2day.vn/article. ... amp;categoryCode=PU

Tập đặc biệt, 1 kiểu sờ pe sồ của Hờn <3 Mình đoán tập đặc biệt này sẽ giống kiểu của the Heirs (nghe đồn) là gồm những cảnh NG, phỏng vấn nọ kia + giải thích tại làm răng mà Bông là chồng Na Nếu R là chồng N thì chắc sẽ k cần đến 2 tập đặc biệt đâu R và N thành là điều hơi bị hiển nhiên mà Có khi cho ra đời cái này vì BK sợ nhà mình sáng nhất Seoul khi NỠ XUỐNG TAY chia cắt cặp đôi thanh mai trúc mã kia Để nữ chính lấy nam thứ ))))))))))))))))))))))))))))))))

Phá hoại mối tềnh 20 năm xâu xắc và 17 tập xoắn xuýt đới )))))))))))))))))))))))))))))) Cần 1 sự giải thích chi tiết là thực ra N phải lấy B mới đúng các bợn ạ, kiểu kiểu thế

Bình luận

Reply 1994 chắc lập kỉ lục bá đạo tập phim mất, từ chuyện có tập 0 cái mà với mình chưa từng xem thấy có phim nào có đến việc có 2 tập đặc biệt nữa :))   Đăng lúc 27-12-2013 01:22 AM
phỏng vấn, hậu trường, NG thì 1 tập là đủ rồi, tập còn lại mình mặc định là ep 22 giải thích những cái ỡm ờ trước h BK dày vò thuyền Bông đấy =)))))))   Đăng lúc 26-12-2013 05:49 PM
mình cũng nghĩ y như bạn =)) 1 tập special đã là quá lắm rồi, vì chúng ta đã có ep0 rồi mà =)) đằng này chơi tận 2 ep special luôn =))  Đăng lúc 26-12-2013 05:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

813#
Đăng lúc 26-12-2013 17:44:49 | Chỉ xem của tác giả
murasakihik gửi lúc 26-12-2013 03:21 PM
Sắp hết phim rồi, cố lảm nhảm nốt... Dù chẳng biết có ai đọc không...

9 end 2 outs

Tuyệt vời bạn ơi Cảm ơn bạn nhiều lắm lắm
Từ đoạn Bông nói "It ain't over until it's over" rồi bố Na nói 9 end 2 outs mình đã mong ngóng có bạn giải thích giúp mình hiểu 9 end 2 outs là cái gì (vì cái tính lười và đầu óc chậm chạp nên sợ luật bóng chày lằng nhằng quá ko hiểu được T_T). Vậy nên vớ được bài của bạn là mình zoom chữ to 200%, đọc ngấu nghiến từng chữ luôn Cảm ơn bạn lần nữa

Lần đọc thứ nhất mặt cứ đần ra, vừa run run xúc động vừa ... ko hiểu nổi vì đầu óc chậm tiêu, đọc mà như vịt nghe sấm Nhưng đọc đến lần thứ 3 thì có thể hiểu hết đc những gì bạn giải thích rồi. Tuyệt vời !!! Ko còn cái hint nào có thể có lí hơn cái hint này !!! DAEBAKKKKKK!!!!
Lôi sang nhà chính tặng quà Noel cho thuyền Rác thôi bạn hiền êiiiiiiiiii

Bình luận

cơ SW là fan cuồng của Tony mà ss, sao đi cuồng bạn cuồng bạn Bông đc, YJung cuồng Bông còn có lý hơn đấy ss =)) độ đó SW cũng bik Bông gián tiếp qua YJ :D  Đăng lúc 26-12-2013 11:36 PM
mình là mình chỉ nhớ chi tiết Ah Jeong fangirl bạn Bông và mình cũng nghĩ SW nó fangirl bạn Bông luôn :)) ít ra bố nó cũng là dân bóng chày :3  Đăng lúc 26-12-2013 10:36 PM
đúng rồi trong 1 năm mà còn nhận ko ra huống hồ là sau 20 năm ;))  Đăng lúc 26-12-2013 09:48 PM
mình k hề nghĩ ng Siwon nhận ra trc mặt là R nhá :)) Đến hôm đi mua nhẫn nó còn chả nhận ra nữa là sau này  Đăng lúc 26-12-2013 09:46 PM
phẫn nộ quá vại Chuê =)) nói chung là đến 2013 Siwon nó còn nhận ra thì dù có còn chơi bóng chày hay ko cũng chả ảnh hưởng gì đến độ nổi tiếng của Bông nhở   Đăng lúc 26-12-2013 09:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

814#
Đăng lúc 26-12-2013 19:53:33 | Chỉ xem của tác giả
trời, học cả ngày nhác về nhà, tốn tiền xăng thế là em đành ở cả ngày tại trường, chẳng thể vào nhà hóng hớt được. Cơ mà bây giờ về nhà rồi là em hóng hớt vô ngay nhà bong của chúng ta
tình hình là cứ zô nhà chính thì em lại bị hoang mang stye nặng luôn. Mà hình như cái trang line2day đó người đăng bài là fan rác hay sao mà đăng toàn những bài đưa rác lên mây và có lợi cho rác thế
tối mai là có phim rồi thế mà tinh thần cứ lên xuống bất thường không kiểm soát được. Nhưng mà yêu nhất là nhà mình, vô nhà lúc nào cũng phải ôm bụng cười, đọc bài gật đầu lia lịa
chil bong rất là nhiều bằng chứng chứng tỏ ảnh là chồng, là kim jae joon cơ mà nếu biên kịch để rác làm chồng chắc em đập đầu zô tường liền, đập ngay cái màn hình máy tính vì quá là có lý để bong là chồng, chỉ hơi bất lợi một chút đó là bong-na chưa có cảnh nào thiệt sự hot như rác-na thôi
đang rất mong sẽ có cảnh thiệt là hot giữa bong-na còn tình cảm hơn cả rác-na là em thỏa mãn ok
thứ lỗi mình hơi bị tham lam, đòi bong là chồng rồi giờ lại đòi có cành hot giữa bong-na như ôm hôn nồng cháy thiết sâu, nếu bed scene nữa thì hớn hở lắm
đang rất mơ mộng những cảnh hot. Hi vọng cuối tuần sẽ được phớn lớn, hú hét đầy sung sướng

Bình luận

không, có cảnh oánh nhau trên giường thôi  Đăng lúc 27-12-2013 11:43 AM
ủa R N có bed scene rồi hả mấy ss  Đăng lúc 27-12-2013 11:38 AM
pht
À, fan Bông vốn đen tối sẵn, giờ mới bộc lộ ra thôi, làm mình tưởng mỗi mình đen tối, hóa ra ai cũng vậy :)).  Đăng lúc 26-12-2013 11:38 PM
@Pht: ý mình là con rết của topic này ý =)) à à, nên gọi là rating mới đúng, giờ lên 19+ ràu :))  Đăng lúc 26-12-2013 11:01 PM
pht
Con rết hiện giờ là bao nhiêu thế?  Đăng lúc 26-12-2013 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

815#
Đăng lúc 26-12-2013 21:41:38 | Chỉ xem của tác giả
ShinAra gửi lúc 26-12-2013 02:31 PM
Nhìn thấy cái hình này trên Soompi.  

em cũng thắc mắc cái đoạn lần đầu tiên Bông Na gặp nhau, lúc xem mấy ep đầu, em hóng dữ lắm cái cảnh gặp đầu tiên của 2 người. Nghĩ là lúc 2 ng gặp nhau lần đầu chắc chắn phải ấn tượng lắm. Chờ hoài chờ mãi, cuối cùng cũng không chiếu cảnh gặp đầu tiên T_T Cái đấy là nhân tố quan trọng nhất ý, em muốn xem cảnh đó >3< BK làm ơn flashback lại điiiiiiiiiiii

Bình luận

em cũng đang tràn trề hy vọng đây :"> từ lúc đọc thêm cái tin có 2 ep special =))  Đăng lúc 27-12-2013 11:40 AM
biết đâu tập 20 sẽ có flashback cảnh lần đầu gặp nhau của Bông và Na :"> *tràn trề hi vọng*  Đăng lúc 26-12-2013 09:50 PM
chắc sẽ có, nếu bong là chồng thì sẽ có thui sẽ có plashback, nghe nói cảnh sập trung tâm thương mại sẽ có flashback lai mà nên mình nghĩ sẽ có thôi  Đăng lúc 26-12-2013 09:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

816#
Đăng lúc 26-12-2013 22:22:08 | Chỉ xem của tác giả
haizzz, fan nhà mình từ lúc thấy cái ảnh ấy là đòi flashback mãnh liệt, riêng gì chứ cái bảo là yêu từ cái nhìn đầu tiên mà k có flashback thì nhà BK sáng nhất seoul với nhận được thuốc chuột từ VN là điều k cần phải nghĩ
Có ai thấy mấy tập này đứa nào trang điểm cho Bông mà mặt hơi bị bóng nhờn k, đoạn vừa tắm xong này, đoạn trong xe oto với Na này, thiệt là mất cảm xúc quá đê, như cái hồi xem Bộ bộ kinh tâm ấy, Nhược Hy khóc lê hoa đoái vũ mà mặt bóng nhờn làm mình cảm động k có nổi, xem độ SD lại càng chán hơn.May là mấy tập cuối rồi đấy.

Bình luận

chắc có lẽ đến mùa đông rồi, nên anh phải bôi nhiều kem dưỡng da => da bóng nhờn như vậy =)) mà do da mặt zai trắng rồi, bôi kiểu ý nhìn hơi ghê  Đăng lúc 27-12-2013 11:42 AM
mình cũng thấy tập 18, 19 trang điểm cho bong sao sao í. Mấy tập đầu là nhìn đẹp nhất, trẻ như cún con vậy, nhìn mấy tập đầu con tim rụng luôn vì bong  Đăng lúc 26-12-2013 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

817#
Đăng lúc 26-12-2013 23:09:13 | Chỉ xem của tác giả
trước khi đi ngủ mình muốn làm vững thêm niềm tin cho cả nhà trước ngày mai đầy rủi ro
không biết có ai nói về cái này chưa
mọi người có còn nhớ ở tập 3 hay 4 gì đó cảnh mà bố na jung lái xe đi đâu đó có cả mẹ na jung nữa, lúc đó bong định đi đám cưới mẹ mình và vì bố na jung cũng có chuyện nên chil bong đi ké xe của bố na jung đó
đi môt đoạn và bố na jung không thể nhịn đi vệ sinh được và phải tìm nhà vệ sinh, sau nhiều lần ráng nhịn để chở bong đến chổ đám cưới cho kịp nhưng thấy bố na jung ko thể nhịn được nên anh đành nói là không sao, chú cứ tìm nhà vệ sinh đi nhưng mà anh chàng này chỉ đường đến chỗ nhà vệ sinh vẫn ko ra hồn, có lần  còn chỉ đường kiểu gi mà lộn làn đường luôn, nói chung cảnh đó dài dòng nhưng nói chung mình thấy chil bong hơi bị khù khờ về đường xá, minh chứng năm 1994 có thể thấy rõ điều đó dù anh là người seoul chính gốc
đó là lý do năm 2013 na jung gọi điện cho chồng và phải hướng dẫn cho chồng cô-chil bong về đường phố
còn việc năm 2013 bong nói rành mạch về chỗ căn hộ cũng đương nhiên, nếu anh là chồng tất nhiên anh í phải biết rõ vị trí căn hộ của mình chứ nhỉ
Thôi em dưỡng sức đi ngủ sớm đây, mai phải đi học sớm nhưng nhà mình hơi xa trường, tiết học lại bắt đầu vào tiết 1
và cũng phải dưỡng sức để tối mai hóng hớt nữa chứ.
hẹn gặp lại ngày mai, hi vọng ngày mai là ngày tốt lành, hạnh phúc đối với fan bong chúng ta

Bình luận

pht
Mình cũng đã nghi ngờ chi tiết này từ lâu :)).  Đăng lúc 26-12-2013 11:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

818#
Đăng lúc 26-12-2013 23:31:50 | Chỉ xem của tác giả
Nói về vụ flashback lần đầu Na-Bông gặp nhau thấy có bạn nói đó là lần Na đến cổ vũ Sang Min oppa của Na,lúc đoạn đầu cổ hét ầm ĩ "Oppa-ya" ý,lần đó có lẽ là lần đầu Bông nhìn thấy Na...nhớ lúc 2 đứa ngồi ăn mì với nhau Bông nói sao mỗi lần nhìn thấy Na đều thấy buồn cười vậy?có lẽ chàng ta đã buồn cười như vậy từ lúc gặp Na đang làm loạn trên khán đài lần gặp đầu tiên rồi,thế nên mỗi lần nhớ lại đều rất buồn cười Nhớ lại có lần Bông đã gọi cho Sang Min oppa và cho Na trò chuyện nhưng cô nàng nhát gan ko dám nghe máy...Bông thân với Sang Min và vì thế thường xuyên xem các buổi tập và thi đấu của Sang Min là chuyện thường...và tất nhiên là gặp Na cũng vì thế?

Nhà mình có để ý là Bing là ng cuối cùng vào nhà trọ Shincho ko?rõ ràng lúc đó đã bắt đầu năm học rồi thì phải vì Hai Tai và SCP,Yoon Jin đều đã vào nhà trọ và đi học 1 thời gian rồiBing nhập học muộn ư?cũng có thể,mà cũng có thể là do lần gặp đầu tiên với Na mà bạn Bông quá ấn tượng rồi lân la tìm hiểu bạn Na biết nhà bạn Na có cho thuê trọ nên bắt thằng e đổi ngay nhà trọ qua nhà Na,mà ko khéo chính chàng ta gọi điện hỏi nhà trọ còn phòng ko luôn ý chứ rồi bắt Bing dọn ngay đến nỗi đêm mới sắp xếp xong...rồi mình thì hì hục dọn đồ giúp suốt cả đêm để sáng ra mặt dày ngồi ăn uống như đúng rồi,hơn nữa lúc bố Na gọi "Ai đây?có phải ChilBong của trung học Hwi Moon ko?" Bông ko hề ngạc nhiên khi nhận ra mình thuê trọ đúng nhà của HLV Seoul Twins mà cười rất tươi chào lại "Chào HLV"   Rõ ràng chàng biết bố Na biết mình,hơn nữa còn có thể là thuyển trưởng thuyền Bông nữa ý chứ

Hí hí,mình đoán vụ này BK ko làm flashback là ko được rồi...Các bạn có nhớ bức ảnh chụp 5 ng trong đám cưới ko?Ng đứng đầu là Rác sau đó là SCP,Bing và Haitai,cuối cùng là Bông3 ng còn lại đều đã gọi tên hết rồi,mà đều theo thứ tự từ Rác trở đi...phải chăng ngay từ đầu BK đã mặc định Rác mới là chất xúc tác cho nhân vật cuối cùng là Bông?Ngay từ đầu Rác đã là ông a 1 cách đúng nghĩa rồi?

Cuối cùng,đó là khi pv YYS đã nói rằng đây là bộ film mà a lần đầu làm nam chính,dù chưa biết tập cuối ra sao nhưng 1 dv để nói ra câu đó mà chưa biết trc như thế nào thì rất dễ bị ăn gạch đá,nhất là đó lại là showbiz Hàn...thế nên YYS luôn động viên fan rằng KEEP THE FAITH,chắc chắn phải có lí do khi a nói lần đầu a làm nam chính chứ?hay chính a cũng bị BK troll?

Chính vì những lí do trên,hãy cùng vững bước nhé nhà mình...oh yeahh /

Bình luận

mình cũng nghĩ như bạn  Đăng lúc 27-12-2013 10:02 AM
@Peter: Thư đó chắc chắn của 1 fan bên Soompi đấy, bạn này ghi rõ là mình viết nhưng chắc người post sang bên mình hiểu nhầm và ghi là của YYS  Đăng lúc 27-12-2013 08:29 AM
Tớ hơi nghi ngờ cái thư tay đó, vì khi ký HĐ, diễn viên phải cam kết ko làm lộ KB. Nếu thư do YYS viết, dù ý tứ ko hẳn rõ nhưng cũng có thể làm NSX ko hài lòng   Đăng lúc 27-12-2013 07:55 AM
fan kêu R là thánh vì đi cưới ng iu cũ, Bong là thánh vì one side love 6 năm, còn t kêu fan Bong là thánh =))))  Đăng lúc 27-12-2013 07:42 AM
cho mình cái ảnh đó đi bạn >"<  Đăng lúc 27-12-2013 12:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

819#
Đăng lúc 26-12-2013 23:48:23 | Chỉ xem của tác giả
lanhpro19 gửi lúc 26-12-2013 11:09 PM
trước khi đi ngủ mình muốn làm vững thêm niềm tin cho cả nhà trước ngày mai đầy rủ ...

Sếp mình là người Hàn, zai Seoul chính hiệu con nai vàng luôn Có lần ổng về nước, mình có nhờ mua đồ rồi đưa rõ địa chỉ luôn nhưng ổng tỉnh queo bảo: "Để order online để nó ship đến tận nhà chứ ko biết địa chỉ này, tốn thời gian đi tìm"

Vậy đó, kể cả có là người gốc ở đó cũng chẳng thể ai cũng biết rõ mọi ngóc ngách cả. Mình ở HN hơn 20 năm rồi mà nhiều khi nghe tên phố lạ lạ hoặc khu đô thị mới xây nào đó cũng đần cả mặt luôn, huống chi Seoul nó rộng hơn HN rất nhiều, bạn Bảy Bông của chúng ta lại là vđv chăm ngoan luyện tập hiếm khi đi chơi ...

Tóm cái quần lại là: Mình nghĩ chi tiết Na chỉ đường cho chồng chỉ là để troll hoặc để giới thiệu Na 2013 đã nói sõi tiếng Seoul lắm rồi mà thôi Rác hay Bông đều có khả năng mù đường vì chúng ta đều ko biết anh chồng đang trên đường đi làm về nhà mới hay đang từ chỗ khỉ ho cò gáy lạ lẫm nào về mà

Bình luận

Tập 1 có tựa là "Người Seoul", chi tiết Na chỉ đường cho chồng tớ nghĩ chỉ chứng tỏ Na đã trở thành người Seoul thực thụ thôi ^^  Đăng lúc 27-12-2013 07:48 AM
thấy nhà a Rác như vậy bỗng dưng e thấy hả dạ cho những lần trc :v  Đăng lúc 27-12-2013 12:55 AM
h ghét sang đó,cơ mà mỗi lần sang phải làm 1 bài mới về đc,thấy mà rõ hài luôn =)))  Đăng lúc 27-12-2013 12:52 AM
có có :)) thấy phản ứng của nhà Rác mà chỉ biết lăn ra cười rồi chạy về nhà mình chơi tiếp :))  Đăng lúc 27-12-2013 12:50 AM
mấy chị có coi cái clip 19+ của bông nhà mình bên nhà chính k, fan a Rác cũng mần 1 cái y zị kìa :v  Đăng lúc 27-12-2013 12:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

820#
Đăng lúc 27-12-2013 00:17:37 | Chỉ xem của tác giả
Nhà mình ơi,h mới nghĩ ra vì soi cái ảnh flashbacsk,các bạn có nhìn thấy cánh tay Bông bị thương ko?chắc chắn hôm TTTM bị sập chàng ta có bị thương ở tay nên mới phải đến hiệu thuốc mua thuốc...hôm đó Na đến muộn do bị tắc đường,nhưng trên lí thuyết lúc đó Na phải có mặt ở đó rồi nên Bông sẽ đi tìm Na dù trong đống đổ nát do ko biết Na đến muộn...do tìm Na nên mới bị thương...và

Chính vết thương đó là nguyên nhân gây ra chấn thương dai dẳng ở tay mà tập 19 Bông phải băng bó?(soi ảnh thì thấy là cùng 1 tay mà) cũng chính vết thương đó là nguyên nhân Bông cũng có thể phải từ bỏ sự nghiệp bóng chày của mình?có thể hôm TTTM bị sập,do vết thương ở trong ko chảy máu nên Bông nghĩ qua loa ko sao đâu,để cuối cùng thật sự nó là vấn đề nghìn sao...(soi lại cảnh đó Na khóc Bông ôm Na rất là gượng tay nhé,mà gượng chắc chắn ko phải do xấu hổ rồi nhỉ? )và đó là lí do có flashback cho cảnh nàycảnh khóc của Na chưa chắc là do chia tay với a Rác mà có thể là lí do Na biết đc sự thật này.Và đó là lí do tại sao khi Bông ở bv bó tay Na lại có mặt ở đó chăm sóc với thái độ "đương nhiên là vậy" Với bản tính của Bông chắc chắn sẽ giấu nhẹm chuyện bị thương hôm ở TTTM đi nên khả năng bạn Na sau này mới biết tấm chân tình của Bông và cảm động?

Bông nói rằng Bông ko muốn Na thương hại cậu ý,cũng ko muốn vì vết thương cậu tự gây ra để ràng buộc cô...Na sẽ quát "Babo,cậu nghĩ tôi thương cậu sao?là tôi yêu cậu"   ôi,mai tớ phải đi làm BK đây cả nhà ơi,nếu vụ này tớ đúng bỏ nghề luôn đi làm nghề BK

Bình luận

@isis : nếu thik coi thử cái MV này đi ha,đúng chuẩn Bing Geure luôn,cưng hết cỡ á =))) http://www.youtube.com/watch?v=uw1ZSSS4hjE  Đăng lúc 27-12-2013 11:07 PM
với lại bong là người ném bóng cho nên biên kịch rất có ý đồ trong việc này  Đăng lúc 27-12-2013 10:07 AM
uk, mình cũng ko hiểu vì sao bong lại phải đi khám tay và có cảnh băng bó ở tay ở tập 20 vậy là vết thương này có thể do vuk sập trung tâm thương mại  Đăng lúc 27-12-2013 10:06 AM
sau bài của ss và sau phim, k hiểu sao em bị thích cái ng trong ava của ss *nói chiện rất liên quan*  Đăng lúc 27-12-2013 08:48 AM
tay Bông có bị thương đó. có cái ảnh zoom kĩ tay Bông lúc vẫy Na có thấy vết mà  Đăng lúc 27-12-2013 08:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách