Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
891#
Đăng lúc 28-12-2013 00:49:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa mò vào nhà Nareki bên soompi xong mặt đần kiểu ko hiểu sao mỗi nhà lại hiểu theo 1 kiểu. Em cần sub em cần sub cơ mà nếu theo kịch bản của các bạn nhà Rác (Na Rác ko chia tay mà Na chỉ trách mắng tại sao Rác luôn giấu mọi chuyện và nói mình ổn, cho nên khi thấy Rác nt thì Na quá xúc động zì cuối cùng Rác cũng chịu mở lòng mà oà khóc) thì em xin phép nhận xét là loveline chính của AM1994 nhuốm màu hơi bị tím rịm cái đó mới là makjang đó

Ngày mai lại là 1 ngày đau tim nữa ...

edit: nghe nói là ở bàn ăn 2002, các bạn bên soompi soi ko có thấy Na đeo nhẫn hay dây chuyền Rác tặng hi vọng hi vọng

Bình luận

biết được tình cảm của mình dành cho bong rồi  Đăng lúc 28-12-2013 09:55 AM
có sub là biết liền, na jung chắc sẽ chưa hoàn toàn quên rác nhưng mớ tình cảm hỗn độn nên cô ấy mới buồn thôi, na jung khóc sau khi bong bỏ đi vì thế cô ấy đã   Đăng lúc 28-12-2013 09:54 AM
quay lại với rác vì rác bệnh sao, thôi đừng có thương hại rác như thế  Đăng lúc 28-12-2013 05:55 AM
bạn nói đúng, chúng ta cần subbbbbbbbbbb  Đăng lúc 28-12-2013 01:02 AM
mình thấy giấu giếm thì có gì hay:|, NJ vs nhà R đâu có xa lạ, kiểu quái gì cũng biết sớm thôi, bên soompi bảo khiến cho mối quan hệ R- J rạn nứt là do J cảm giác k   Đăng lúc 28-12-2013 01:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

892#
Đăng lúc 28-12-2013 01:00:58 | Chỉ xem của tác giả
Mình ko soi cảnh có Rác nhiều lắm nên cũng ko nhớ chi tiết về Rác, nhưng có phải những câu trích dẫn nổi tiếng đều dành cho Bông ko? 10.000 giờ? It ain't over till it's over? 9 end 2 outs ???
Nếu chồng Na là Rác thì BK định làm j`? Lấy 1 bộ phim của mình để khẳng định những câu nói nổi tiếng kia đã sai hả?
Có cố gắng 10.000 giờ cũng ko thể thành công hả? Có những chuyện sẽ chấm dứt trước cả khi nó thực sự kết thúc hả
Tui ko tin BK đủ tự tin để bật lại những người nổi tiếng đó

Bình luận

thay rồi mà sao ko thấy kites cập nhật ta..:"> vẫn thấy bông nở hoa à =))  Đăng lúc 28-12-2013 02:40 PM
Thay từ hôm qua rồi đây Li ơi xDDDDD Chúng mềnh mặc áo đôi :v  Đăng lúc 28-12-2013 12:54 PM
chuê ôi thay áo điiiiiiiiiiiiiiiiiiii..:"X  Đăng lúc 28-12-2013 09:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

893#
Đăng lúc 28-12-2013 01:03:40 | Chỉ xem của tác giả
Cho hỏi cái trước khi ngẩu:
1. Mẹ R mất rồi, ok, giải quyết xong vụ mẹ chú rể, nhưng còn bố chú rể thì sao, hay ep 21 bố R lại mất nữa *makjang* *ho*

2. Chưa coi raw nên ep này sn Bong hay Na? Dù sinh nhật ai thì lại có cái để so rồi sn Na ẻm ngồi 1 mình còn đây hiểu sao thì hiểu
Mà có nói Joon sinh ngày nào hok, trước giờ t cứ đinh ninh ảnh là chàng trai Xử nữ đó ;_;

Bình luận

@Chuê: Xử Nữ thì cũng k đúng vì đang đầu năm mà, chắc Bảo Bình rồi, t lại bias 1 thằng BB nữa /:)  Đăng lúc 28-12-2013 07:34 AM
ngẩu mà đọc cứ tưởng ngủm chứ =))  Đăng lúc 28-12-2013 06:48 AM
Tui nghi cô Na Bạch Dương điên loạn nhg thích làm việc nhà quá =))  Đăng lúc 28-12-2013 01:07 AM
sn Bông ạ :D tình hình này có lẽ Bông là cuối Ma Kết hoặc đầu Bảo Bình  Đăng lúc 28-12-2013 01:07 AM
Mình nghĩ là Xử nữ hoặc Kim ngưu cứng đầu hoặc Song Ngư ngọt ngào gái ạ :v  Đăng lúc 28-12-2013 01:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

894#
Đăng lúc 28-12-2013 02:55:06 | Chỉ xem của tác giả
Nửa đêm ngồi xem lại vớ thêm được cái hint nữa. Không có chuyện đạo diễn lại vô cớ zoom tới 3 lần một quyển sách trong có 3 phút đâu nhỉ? Cuốn này tựa đề là 누가 내 치즈를 옮겼을까? hay Who moved my cheese? của Spencer Johnson.

Sau khi toét cả mắt với cái màn hình, cuối cùng mình cũng hiểu được đại khái nội dung của cuốn sách. Cuốn này, ờ thì, có thể tóm gọn trong 2 chữ "thay đổi". Khi đối mặt với thay đổi, con người thường dễ dàng chùn bước, họ cảm thấy thoải mái với sự quen thuộc và lo sợ về những gì chưa biết. Cứ ở nguyên một chỗ, cứ tiếp tục thoải mái, dễ thôi, nhưng khi ấy sẽ không có pho mai (hạnh phúc) nào dành cho bạn. Chỉ khi gạt bỏ nỗi sợ hãi và chấp nhận thay đổi, chúng ta mới có thể hưởng thụ cuộc sống một cách tuyệt vời nhất và tìm được pho mai mới cho riêng mình.

Như vậy Na đang có sự thay đổi về mặt tình cảm và đang còn chần chừ chưa dám chấp nhận? Như cuốn sách này gợi ý, lựa chọn cuối cùng của Na sẽ là pho mai mới? Hì hì, pho mai mới ngon đẹp bổ rẻ, không ăn luôn là thiệt đấy Na nhé. Mà nói thật, chả lẽ Bk&PD trưng cái cuốn này ra rồi để Na về với cuộc sống cũ và từ chối thay đổi? Vô nghĩa quá đấy. Chốt lại là Bông, hint mới mủng gì cũng Bông hết. Thấy các bạn bên kia tự tin thế, mình đây cũng vênh được, hố hố, nhưng mờ mình vênh là vênh có cơ sở nhé. Thôi mình đi ngủ đây cả nhà à (mà chắc chẳng còn ai thì phải), sáng còn phải dậy canh sub nữa .

Bình luận

thay áo rùi a, thay từ tối qua mà h mới hiện á  Đăng lúc 28-12-2013 12:29 PM
tay nay la tay a nha minh do ha , sao ma gan no noi het ra ngoai roi -_-  Đăng lúc 28-12-2013 09:38 AM
@liv: Đc, để hết ngày mai luôn :))  Đăng lúc 28-12-2013 09:25 AM
B là cứ phải chậm mà chắc nhé :))  Đăng lúc 28-12-2013 09:23 AM
@linhcu: oki, đang chạy ngon lắm đây này :)), @fangzhi: phải là thế, e chỉ bực nó thể hiện k rõ nên có ng cứ khăng2 Na k có tcảm gì vs Bông @@ K phải tên lửa như R,   Đăng lúc 28-12-2013 09:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

895#
Đăng lúc 28-12-2013 07:37:05 | Chỉ xem của tác giả
bình quân rết hôm wa đc 10,1 kìa, chả đã dự liệu để hnay đi phờ ri hug
cao nhất 12,4 k biết là cảnh nào

Bình luận

đó thấy chưa, rating tăng chẳng phải vì bòn sao, ôi free hug  Đăng lúc 28-12-2013 09:18 AM
xong phim này chắc làm hẳn 1 cái tít "tạo sao rệt lại tăng khi Bông và những ng bạn xuất hiện" =))  Đăng lúc 28-12-2013 08:43 AM
nếu vậy thì Bông và những người ban rating cao hơn Rác và những người bạn ấy chị=))))  Đăng lúc 28-12-2013 08:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

896#
Đăng lúc 28-12-2013 08:25:42 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi , mình muốn bàn luận một số thứ
Các bạn fan R rất nhiều người không thích câu nói của Bông:" It's not over until it's over", vì họ cho rằng tình yêu k phải là chiến thắng ,giành giật trái tim ai đó, cái này nhiều fan R trung lập đã nói, okay, nhg ai là người so sánh tình yêu với bóng chày ở đây, hỡi người.
Một blog phim e khá thích nói rằng , kinh nghiệm của cô ấy, k được thích lại , cô ấy sẽ tử bỏ,okay, bình thường, mình cũng vậy, bạn bè, người thân mình sẽ khuyên như vậy, Bing cũng đã khuyên như vậy. Nhưng đó là Bông, là sự lựa chọn của cậu ấy,mà nhg ng như mình sẽ k làm. Tập 20 đã giải thích rõ rồi.Cậu ấy k tự tin 100%, k delulu , nhg cậu ấy vẫn cố gắng, CÓ CHỪNG MỰC(riêng nụ hôn năm mới thì mình cũng phải công nhận k đáng khen ngợi ở đây).

Bông khẳng định k yêu cầu Jung phải thích lại mình. Tập 12, mọi người có nhớ lúc Bông biết NJ chờ sẽ đi vs R ở clb k, cậu ấy đã bảo cô nhanh lên(còn mình lại nghĩ cậu ấy sẽ xuất hiện đột ngột ở clb để giải cứu cho NJ nhg nếu vậy thì thực k nên,bởi J đã có hẹn vs R,và k biết anh ta sẽ xuất hiện lúc nào). Họ đã là bạn, nhg sau khi R- J hẹn hò, họ giữ khoảng cách.Khi biết tin cô ấy kết hôn,T_T, thì cậu ấy từ bỏ, nhg vẫn còn yêu cô ấy. Việc ai đó lưa chọn mình suốt 7 năm ít nhiều gây áp đặt cho NJ, nên khi nghĩ rằng NJ yêu R, cậu đã lặng lẽ ra  đi. À, đừng quên ,có bạn comment bên bài viết tuyệt vời của leila bên couch- kimchi là B k thèm đoái hoài đến NJ hồi ở bên Nhật nhé,nên k đời nào chịu hy sinh à nha.

Bạn có tự hỏi bao giờ đổi lại vị trí của họ cho nhau, thì hết phim mẹ từ lâu rồi. Rác là loser thực sự trong tình yêu. Anh ta phải có người chỉ ra thì mới biết mình yêu cô ấy đến như thế nào, nhg HÀNH ĐỘNG, LỜI NÓI là gì hả R, anh cứ giữ trong đầu, phụ nữ đâu khả năng giáo sư Xavier mà biết hả zời. Cách duy nhất để giữ cho mối quan hệ của hai người này là đeo lọ gia vị Bông Bông vào cổ ấy, R ạ. Trong tình yêu, R luôn đổ vấy cho hoàn cảnh. Mọi người còn nhớ:" Nếu tôi gặp cô ấy ở đại học, blah blah, tôi sẽ tỏ tình blah blah" Zời ạ, cái mối liên kết 20 năm ấy chính là lý do cô ấy yêu anh. Nếu giống anh, thằng B sẽ khóc lóc, giãy đành đạch vì nó chẳng có khỉ gì. Định mệnh đứng về phía anh , R ạ. Bông chỉ biết LỰA CHỌN thôi.

Bông mà như R, cậu ấy sẽ nghĩ: " trời , cô ấy mới chia tay, cũng có thể anh ta ở đó, blah blah" Cậu ấy k hề biết có mỗi mình NJ ở đó! Và NJ cũng k biết mình nên chờ ai! Mình thích nụ cười của họ, nụ cười khi tìm thấy nhau.

Mình cũng biết tình yêu k phải ai xứng đáng hơn, nhg đừng đánh giá nhg thứ khác như nỗ lực, sự quan tâm, etc, nếu hai người đó 50-70 thôi thì R - J k có ai cản trở đc, nhg 3-100 thì khác. Hành động của R mở lòng mình, nhg hmm LẠI nhờ ai, có thuyết phục k?

Bình luận

nếu cũng là cảnh đó, là B thì B sẽ lao vào nhà đó, 1 phần vì cậu đã hứa, 1 phần vì cậu ngốc :)) Thế mới nói B khác R. R có tất cả nhưng không quyết được   Đăng lúc 28-12-2013 09:44 AM
@mura: trong tình yêu thì R là thằng hèn, còn ở ngoài thần thánh ntn là chuyện khác:|  Đăng lúc 28-12-2013 09:42 AM
Đổ lỗi cho fate trong khi tự bản thân không cố gắng trc thì, nói hơi ác tí, là thằng hèn đấy ạ  Đăng lúc 28-12-2013 09:35 AM
Lại nhớ đến câu "Fate is shit" của Rác. Hờ hờ, fate thì cmn fate, quan trọng là anh k dám quyết định, k dám hành động chứ Fate của anh là cái thứ sau cùng ạ   Đăng lúc 28-12-2013 09:32 AM
vẫn cúi chào biết lễ nghĩa và ở lại chịu trận! Đó là ngươi đàn ông mà phụ nữ cần tìm!  Đăng lúc 28-12-2013 09:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

897#
Đăng lúc 28-12-2013 08:36:29 | Chỉ xem của tác giả

cr weibo

sắp chia tay gia đình này rồi, 11 tuần lên xuống vui buồn cùng mọi ng

Bình luận

ôi thế là tối nay phải chia tay phim rồi, thời gian qua thật xảy ra biết bao nhiêu là chuyện vui buồn cùng reply 1994  Đăng lúc 28-12-2013 09:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

898#
Đăng lúc 28-12-2013 08:58:56 | Chỉ xem của tác giả
vững tin thuyền Bông sẽ cập bến Na
*đau lòng khi type dòng trên nhưng mờ biết sao được*

tất cả những bằng chứng, những câu nói, những hành động và ánh mắt Na trong mấy tập gần đây đều ko chỉ còn dành riêng cho Rác
so sánh kiểu này thì hơi phũ một tí
nhưng chọn người cũng ko khác chọn vật hay việc mấy đâu
khi đã quan tâm cái thứ 2 rồi, thì tốt nhất nên bỏ cái thứ nhất
vì nếu cái thứ nhất đủ tốt, đủ để ta đặt cả tình cảm vào đó, thì làm gì có chuyện ta nhìn thấy cái thứ 2

Nếu Na đã ôm Bông, thì với tính cách của Na từ trước đến giờ,
ôm là nhớ, là xác định tình cảmchứ chả phải là từ chối đâu,
nếu từ chối mà còn đi ôm, ko sợ bị Bông nó đẩy ra à,
BK và PD tập cuối ko cần thiết phải xát muối vào tim Bông lẫn tim fan Bông như thế đâu
nếu mà kết thúc với Bông rồi thì cho zai ở Mỹ luôn chứ còn vòng về Hàn làm cái gì

Nên cả nhà ơi, chuẩn bị bánh kem pháo bông đi... đêm nay chúng ta mở tiệc nhá

Bình luận

vô nhà mình là hạnh phúc, tối nay ai chuẩn bị ăn mừng chưa  Đăng lúc 28-12-2013 09:23 AM
đúng là chỉ nên về nhà mình thôi... vào nhà chính nghe các bạn rác vui mừng này nọ mình lại hoang mang.. nhà mình jjang!!!  Đăng lúc 28-12-2013 09:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

899#
Đăng lúc 28-12-2013 09:03:03 | Chỉ xem của tác giả

sơ đồ phòng ngủ nhà RHK
ep mà Joon cởi áo đi ngủ là đi thẳng phải hôn, đi qua luôn 2 cánh cửa phòng bên phải phải hôn

Mura ơi dịch mấy cái chữ đó đi ;_;

Bình luận

phòng ngủ to nhất là phòng ngủ chính =)))) zồi ôi, có khách nào mà chui lên giường của vợ chồng chủ nhà ngủ ko =)))))))))))))))))))  Đăng lúc 28-12-2013 11:03 AM
phòng bự nhất là phòng ngủ đấy,vì có cả wc trong phòng,đích thị là phòng của vc và Bông đi vô phòng đó :D  Đăng lúc 28-12-2013 10:43 AM
cậu phi thẳng để cuối hành lang ạ  Đăng lúc 28-12-2013 09:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

900#
Đăng lúc 28-12-2013 09:13:18 | Chỉ xem của tác giả
omie ơi, ai cập nhật tình hình rate hộ cái
chả hiểu thế nào chứ bảo Rác được dân Hàn yêu quí, rồi ghét Bông nếu đến với nhau mà con rate nó lại nói ngược lại
chẳng lẽ dân Hàn ghét bông nên có tập của nó phải xem cho bõ ghét, để rate tăng cho biết mặt
trong khi giai cưng rác quốc dân thì moment tim hồng tóe loe lại để rate giảm cho thương
mà giai hứa free hug thì phải trên 10% đúng k, mà vừa đọc bên soompi rate là 10,1, cao nhất 12,4, chưa biết thuộc về cảnh nào vì toàn tiếng hàn.Anh em sub hộ cái
It's Joon's centric eps! @reply_tvN: #응답하라1994 어제 20화 시청률은 평균 10.1% 최고 12.4% 입니다. 오늘이 마지막 방송이라니 믿기지가 않네요. 오늘 저녁, 최종화 <90년대에게>가 방송됩니다. http://t.co/rtZ4qcCiPg I want hugs from Yoonseokieeeer!!!

Bình luận

Ờ, chả hiểu ghét thế nào mà lại thế =)) Ngó cái cảnh Free hug của zai mà lòng vui vui <3  Đăng lúc 28-12-2013 02:46 PM
mặt dày quốc dân, giai đểu quốc dân k cameno cái rate làm quả chạm hai con số, yêu giai nhà mình lớm  Đăng lúc 28-12-2013 09:39 AM
cảnh " Jae Joonie" của mama cao nhất đấy bạn, nhg là cảnh cuối cùng thì phải, không tính, nhg trb là ngon ăn rồi  Đăng lúc 28-12-2013 09:36 AM
k có nói cảnh nào chạm trần, zai nhà có khả năng tiên tri thông báo freehug từ hwa cái tối rết lên 10,1% =)))  Đăng lúc 28-12-2013 09:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách