Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2517|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Yoon Si Yoon kể về thời thơ ấu của anh: "Tôi không được đi nhà trẻ"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Trong tập Strong Heart phát sóng tối ngày 25/12, Yoon Si Yoon đã kể về sự giáo dục theo lối truyền thống nghiêm khắc của bà mình, người đã nuôi lớn Yoon.

Anh bắt đầu kể: "Tôi lớn lên trong một ngôi làng nhỏ, được bà nuôi lớn, điều này khiến tôi trả qua thời thơ ấu khác biệt so với các bạn đồng lứa. Tôi sinh năm 1986. Trong khi các bạn đồng lứa tuổi của tôi được đi đến nhà trẻ và học tiếng anh, tôi lại đi đến trường làng (Seodang), một ngôi trường truyền thống dạy Nho giáo. Có một ngôi trường Seodang trong làng tôi, được thành lập dưới thời Joseon. Tôi được học tiếng Hoa và đọc Myeangsim Bogam (một loại sách triết học của Hàn Quốc). Bà của tôi luôn đề cao cách ứng xử và các tục lệ, vì vậy tôi được dạy những điều này rất nghiêm khắc. Khi nhà tôi có khách, tôi phải chạy ra chào họ. Khi tôi không kịp chào hỏi, tôi sẽ bị bà phạt."

Yoon tiếp tục kể: "Tôi chưa bao giờ được ăn pizza đến khi tôi lên lớp 3. Trước đó, tôi nghĩ pizza là một loại bánh mì. Tôi bước ra với thế giới với cái bánh pizza đầu tiên được ăn."

Trước khi kết thúc, Yoon Si Yoon đã tỏ lòng biết ơn với bà mình, người đã đưa anh đế thành công: "Tình yêu và sự giáo dục nghiêm khắc của bà đã đã giúp cháu được như bây giờ. Có những bữa ăn ngon mỗi ngày và cuộc sống khỏe mạnh. Cháu yêu bà."

Cr: en.korea.com
Trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-12-2012 12:42:13 | Chỉ xem của tác giả
Giật cái tem đã nào

không được đến trường như các bạn cùng trag lúa nhưng anh đã được học tiếng trung và học về văn hóa truyền thống cảu hàn quốc rồi

Tuy sống trong lối sống phong kiến nhưng anh ấy vẫn luôn cảm ơn bà  mình vì có bà mới  có được anh ấy cảu ngày hôm nay

Thật là 1 người chá hiếu thảo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-12-2012 13:03:27 | Chỉ xem của tác giả
em cũng đâu có được đi nhà trẻ
và tới tận năm nay em mới được ăn bánh pizza đấy thôi :))
dù sao cũng cảm động với tấm lòng mà anh dành cho bà :D
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-12-2012 13:12:31 | Chỉ xem của tác giả
anh Yoon khác xa với Hye quá :))
giáo dục kiểu truyền thống hàn quốc như thế ko bik anh Yoon có tư tưởng truyền thống bảo thủ ko nhỉ ^-^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-12-2012 14:28:47 | Chỉ xem của tác giả
Hồi quay MV "I Promise You" của Park Hyo Shin, phóng viên đến hiện trường phỏng vấn khen YSY khóc giỏi, YSY bảo, mỗi khi muốn khóc lại nhớ đến bà, vì bà rất nghiêm khắc và hay đánh đòn. Cậu trả lời nửa đùa nửa thật ấy khiến mọi người trên trường quay cười vui vẻ nhưng không ngờ YSY lại thân thiết với bà của mình đến vậy.

Hóng phim mới của cậu quá đi :D.

Bình luận

^o^ ổng bảo khóc giỏi vì nhớ tới bà wánh quá đau =)) thương bà lắm cơ =))  Đăng lúc 26-12-2012 02:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-12-2012 17:15:57 | Chỉ xem của tác giả
hình như tin tức của anh Yoon toàn liên quan đến việc học

đúng là KIng of study. =))))))))

mà nhìn anh đúng kiểu chân chất, chăm học, luôn.

mà ở nhà bà dậy nghiêm khắc thế khéo khi còn tốt hơn là đến nhà trẻ quậy. há há

dù sao anh Yoon rất đặc biệt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 26-12-2012 19:53:56 | Chỉ xem của tác giả
Được bà dạy dỗ cẩn thân như thế bẩu sao nhìn anh Yoon trông ngoan ngoãn thật thà ghê cơ :x

Nhìn đã thấy có cảm tình :D

Anh được ăn Pizza hồi lớp 3 là còn may đấy, em cấp 3 mới đc ăn đây này :)))

hôm nay news của anh tới tấp nhể :)))

còm mỏi tay :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-12-2012 21:37:28 | Chỉ xem của tác giả
xem cái news này lại chết đứ đừ với ku Yoon thêm 1 ít

trai nhà nào mà ngoan thế không biết

P/s: ship^^

Bình luận

thế à, thế thì em nhắn mẹ với bà xem phim này nhá^^  Đăng lúc 27-12-2012 03:54 PM
=)) lúc nào cũng ôm sách thế sao ko ế dc ss =)) với lại ổng nghe lời mẹ với bà cho quen ai mới wen mà =))  Đăng lúc 26-12-2012 09:57 PM
có chắc là ế không????  Đăng lúc 26-12-2012 09:45 PM
Trai ngoan mới ế đó ss =))  Đăng lúc 26-12-2012 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-12-2012 22:53:35 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Kể cũng tội cho anh không đc đi nhà trẻ và ăn pizza như bạn bè. :) nhưng công nhận nhìn anh yoon đúng kiểu ngoan ngoãn hiền lành kiểu gì ấy. Ngay từ đầu đã có cảm tình roài :*. Nhờ anh giúp đỡ chỉ bảo cho hye hâm nhà em nhé :)).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 26-12-2012 23:59:21 | Chỉ xem của tác giả
một đại diện tiêu biểu cho việc không đi/được đi nhà trẻ là mình đây :)
down xong tập này buổi chiều rồi ý mà chưa xem được
thong thả thôi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách