Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3693|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[18.09]Cách mạng Tân Hợi: Hồ Ca không ngại vào vai nhỏ - Không vì sự nghiệp mà t

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
[18.09]Cách mạng Tân Hợi:
Hồ Ca không ngại vào vai nhỏ - Không vì sự nghiệp mà từ bỏ tình yêu

Ngày 16/09, bộ phim điện ảnh sử thi đề tài chiến tranh Cách mạng Tân Hợi đã có buổi chiếu giới thiệu tuyên truyền phim tại trường Đại học Giao thông - Thượng Hải. Đạo diễn Trương Lê cùng các diễn viên trong phim Triệu Văn Tuyên, Trần Xung, Lý Băng Băng, Hồ Ca, Tôn Thuần, Phòng Tổ Danh, Dư Thiếu Quần, Đỗ Vũ Hàng, ...đã cùng xuất hiện tham gia tuyên truyền.

Hồ Ca: Tiếc là trong phim không viết Dữ thê thư.

Hồ Ca trong Cách mạng Tân Hợi diễn vai Lâm Giác Dân. Đây là lần đầu tiên anh vào vai một nhân vật có thật trong lịch sử cách mạng TQ. Nói về cảnh khó diễn nhất, Hồ Ca cho biết đó là cảnh Lâm Giác Dân anh dũng hy sinh:

Khi bị bắt, diễn viên đa phần sẽ biểu hiện dùng ánh mắt căm thù nhìn kẻ địch , nhưng mà đạo diễn lại nói với tôi, rằng tôi cần phải thể hiện ánh mắt đùa bỡn để diễn tả thái độ thản nhiên lãnh đạm, đối với kẻ thù không coi ra gì của Lâm Giác Dân. Bởi vì lúc đó anh ấy đã viết xong bức Thư gửi vợ (*Dữ thê thư*) rồi, anh đã bỏ lại gói quần áo rồi.

Trong phim Lâm Giác Dân sau khi hi sinh bị vứt xác xuống nước. Để thân mình chìm xuống nước, Hồ Ca phải đeo trước ngực rất nhiều khối chì nặng, anh cười nói thực sự là bản thân cũng nhịn thở luôn. Có điều không thể trong phim viết Thư gửi vợ, Hồ Ca biểu hiên có phần hối tiếc.

Không ngại vào vai ít cảnh diễn - Không vì sự nghiệp mà từ bỏ tình yêu

Trong các bộ phim truyền hình trước đây, Hồ Ca thường là đảm nhận vai nam chính. Lần này trong phim điện ảnh Cách mạng Tân Hợi số lượng cảnh diễn không nhiều. Nhưng Hồ Ca tuyệt không để ý:

Chính vì số cảnh diễn không nhiều, nên tôi hy vọng mỗi cảnh quay trước ống kính đều được thực hiện thật nghiêm túc cẩn trọng.

Trong phim, Lâm Giác Dân vì sự nghiệp cách mạng anh dũng hy sinh, ngoài đời, Hồ Ca đối với sự nghiệp và ái tình lại có ý khác.

Tuyệt đối sẽ không vì sự nghiệp mà từ bỏ tình yêu, nếu có bạn gái nhất định sẽ thừa nhận, nhưng cũng không chủ động đối với báo chí tự khoe.

Source: ent.163.com
     Vtrans: Lộng Nguyệt (Lộng_Nguyệt@KST)
     [Kst.net.vn] Tin tức được thực hiện bởi thành viên KST, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 18-9-2011 06:39:36 | Chỉ xem của tác giả
hí hí, sớm chủ nhật các bạn còn ngủ nướng, mình tự giành tem cái.

Có bạn gái sẽ thừa nhận, nhưng cũng không chủ động với báo chí tự khoe. Ôi Ca ca =))
Thế này chẳng phải chờ người ta bắt quả tang nhân chứng vật chứng đầy đủ rồi mới thừa nhận rồi sao. Nhưng thôi, vậy coi như cũng đủ thành thật rồi, còn hơn nhiều người ỡm ờ khiến fan điên đảo không biết đường nào mà lần

Bình luận

Á, là lỗi gì thoai chứ hông phải ta hic hic  Đăng lúc 19-9-2011 08:48 AM
cũng k thấy nàng invite tui bao giờ, :D  Đăng lúc 19-9-2011 08:37 AM
la~ bà trăng hoa cháu co viec muon hỏi  Đăng lúc 18-9-2011 11:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-9-2011 06:47:31 | Chỉ xem của tác giả
Lộng_Nguyệt gửi lúc 18-9-2011 06:39

Có bạn gái sẽ  ...

bà bà sáng sớm, tự giựt tem.
tự com
bà bà thật là xì tin
phim sắp công chiếu rồi
caca trc giờ là vậy, thích vai diễn hơn là vai chính
number 1 !!!!!!!!!!!!!

Bình luận

kou kia, đã vào com new ss chưa hửm :-w  Đăng lúc 18-9-2011 04:30 PM
chào anh, gio ko chào nham nua nhe  Đăng lúc 18-9-2011 11:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-9-2011 06:48:21 | Chỉ xem của tác giả

Có bạn gái sẽ  ...

Bà bà ăn gian quá :'( Ai lại tự giành tem vậy.

Sáng chủ nhật nhưng có em không ngủ nướng đây nè.

Oái Ca nhà mình chắc phải khi naò tang chứng, vật chứng,nhân chứng được bày ra hết thì mới chịu nhận quá. Haha. Nhưng thôi kệ đi, Ca vậy cũng okie lắm rồi.:loveliness:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-9-2011 07:01:27 | Chỉ xem của tác giả
Chủ thớt đã trans news rồi mà còn giành luôn cả sofa ngồi nữa ;P
Thích Hồ Ca ghê, vai diễn của ảnh ngày càng đa dạng, kinh nghiệm phong phú.
Trong mấy phim đã coi thì thích vai Tiểu Xuyên trong "Thần Thoại" nhất.
Nhưng lại tức nhất khúc cuối, chờ mòn mỏi suốt hơn 2000 năm rồi mà cuối cùng cũng ko cho 2 người ở bên nhau, là sao? Là sao?
Haizzz mới sáng sớm, nguội nguội lại =.=

Bình luận

huhm, nhắc tới khúc cuối Thần thoại là mình cũng xì khói, biên kịch gì kỳ vậy, bắt Tiểu Xuyên chờ 2000 năm gặp nhau 20 phút là xong rồi @_@  Đăng lúc 18-9-2011 07:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-9-2011 07:46:37 | Chỉ xem của tác giả
em thick bộ vest của ca hum nay
trong chững chạc với phong độ hơn cái bộ màu trắng hum bữa
nói thật em hok thick vest trắng cho lắm,có cảm giác nó hok hợp
mờ quan điểm của Ca về tình yêu và sự nghiệp cũng đáng nể phục đấy chứ
liệu sau này có khi nào người yêu Ca bắt Ca vì tình yêu mờ bỏ sự nghiệp diễn xuất ko ta ;P

Bình luận

anh lang thang kinh nhi  Đăng lúc 18-9-2011 11:26 AM
á, làm ơn, đừng tưởng tượng kinh dị vậy. Mong Ca sớm lấy vợ, không mong Ca từ bỏ sự nghiệp đâu hic  Đăng lúc 18-9-2011 07:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 18-9-2011 07:52:08 | Chỉ xem của tác giả
ღ♥Nh0kBj♥ღ gửi lúc 18-9-2011 07:46
em thick bộ vest của ca hum nay
trong chững chạc với phong độ hơn cái bộ màu trắng hum b ...

Hôm trước Ca cũng diện vest mà.
Bộ vest trắng đó là mặc có chút xíu buổi chiều, trước lễ họp báo giới thiệu phim. Lúc đó là lên lăng Tôn Trung Sơn á.
Cả hai buổi tuyên truyền ngày 15-16 ở Nam Kinh và Thượng Hải Ca đều diện vest, và rất đẹp trai ha ha

Bình luận

Đâu có cùng buổi. Ca lên Trung Sơn lăng là chiều 15, chiếu giới thiệu toàn cầu buổi tối 15, họp báo tuyên truyền chiều tối 16, 3 buổi 3 bộ khác nhau mà :P  Đăng lúc 18-9-2011 07:57 AM
cùng 1 buổi ak,nhưng em vẫn thick vest đen hơn,đàn ông diện vest đen trông mạnh mẽ và quyến rũ hơn,lại có 1 chút nguy hiểm nữa,mafia toàn chơi vest đen thui =))  Đăng lúc 18-9-2011 07:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-9-2011 08:02:30 | Chỉ xem của tác giả

Có bạn gái sẽ  ...

Ối ối ối, câu cuối của bà bà là phi thường đụng chạm nha, ỡm ờ lừa fan, chuẩn=]]
Hừm, Ca Ca, nhớ đấy nhá, trả lời cũng như ko, có người yêu thì sẽ thừa nhận nhưng lại ko tự khoe, phải đợi bị tóm mới khai, bó tay =]]
À post tin vô box chưa đó ss =]]

Bình luận

chào ss iu  Đăng lúc 18-9-2011 11:26 AM
Từ bà bà sến súa, dui dui dui dui a =]]  Đăng lúc 18-9-2011 08:43 AM
Ơ, mà hình như mình biết ku Lee nhiễm từ Ơ của ai rồi này :|  Đăng lúc 18-9-2011 08:33 AM
Hơn nữa Ca cũng không có nói phải nhân chứng vật chứng đầy đủ, là tin đồn mà hỏi có lẽ cũng khai đó hihi  Đăng lúc 18-9-2011 08:33 AM
Ơ, nhưng ỡm ờ là nói người khác mà. Ca hỏi là khai thật không gian dối, sao bảo ỡm ờ được hi hi  Đăng lúc 18-9-2011 08:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-9-2011 08:43:24 | Chỉ xem của tác giả
tất nhiên rồi.ko có vai nhỏ thì làm gì có vai lớn mak` đóng
mong đến ngày caca thừa nhận mình có người iu quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-9-2011 08:47:59 | Chỉ xem của tác giả
Ca thật là điển trai
Ca thật là biết cách nói chuyện,có thì sẽ thừa nhận nhưng ko chủ động khoe với báo chí.
Em thích, em duyệt ;P ;P ;P

Bình luận

hem thít, em duyệt, ha ha ha  Đăng lúc 18-9-2011 04:32 PM
chào ss  Đăng lúc 18-9-2011 11:26 AM
A á á, chốt page của ss :((  Đăng lúc 18-9-2011 08:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách