Kites

Tiêu đề: Thông báo • Kiện cáo • Thắc mắc • Yêu cầu và Góp ý cho Box Lakorns! [In trang]

Tác giả: tt_1426    Thời gian: 20-2-2012 12:11 PM
Tiêu đề: Thông báo • Kiện cáo • Thắc mắc • Yêu cầu và Góp ý cho Box Lakorns!
Các bạn thân mến  !
Mọi thắc mắc, kiện cáo, yêu cầu và góp ý cho box Lakorns vui lòng post vào đây nhé ^^ !
Những bài báo cáo spam, gây rối mất trật tự, bashing,.... bạn sẽ được thưởng tiền mặt (Kite$) nhiều hay ít tùy tình hình{:438:}
Rules:
             - Không spam.
             - Không gây war.
             - Không post bài không dấu.
             - Không được hỏi ngày ra phim. Những phim nào hối sub sẽ được dừng lại vô thời hạn.
             - Ngôn ngữ bình thường, giản dị, không dùng quá nhiều từ chat chit.

Để boxLakorns ngày một hoàn hảo và sạch đẹp hơn, rất mong nhận được hợp tác từ các bạn {:418:}

Thân !
Puta ( Mod box Thailand Lakorns )

Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 24-2-2012 07:27 PM
Sau mấy ngày k vào,hôm nay mới thấy có 2pic này
Anh cuối cùng cũng đã về đúng chuyên môn,k ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng nữa

Vào góp ý tí nào
-Cái này thực ra em cũng lê lết kêu la nhiều nơi rồi,hôm nay trực tiếp vào đây nói :Hi vọng sắp tới subteam sẽ xem xét việc làm lakorn CH5 và CH7 cho đa dạng và phong phú
-Cái này lúc đầu em định k nói,nhưng mà thấy vẫn cứ nên thẳng thắn nói ra :Ở ngoài ấy,có dòng chữ CHỈ CÓ TẠI T-ZONE  rồi phía dưới là banner SNNT và MT.Thực ra thì nếu tìm hiểu  kĩ thì k phải mỗi nhà mình làm hai phim đấy đâu,mà cũng có chỗ làm,vậy thì từ "Chỉ" hơi k hợp lí lắm(Cái này có bị cho là soi mói k ạ?)

Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 27-2-2012 01:33 AM
hehe, cái thớt này cuối cùng cũng đã đc lập
vậy là có chỗ để bắt bẻ a Puta rồi
dù em biết a vẫn thik la cà nhà khác hơn

em hoàn toàn đồng ý với 2 cái gạch đầu dòng của nàng thao...
a là fải xem tnào điều chỉnh hộ bà còn đi, chớ bà con cũng muốn xem film ch5 với ch7 lắm đó
còn cái tile welcome , đúng là hơi có tý vấn đề

mà hoan nghênh a chăm chỉ tạo cái thớt tổng hợp. nhưng mà a tổng hợp sót mấy chú rồi nhớ, e fải check lại hộ a nè, biết a lười mà
Bpom Ruk Roy Adeed
Gae Roy Ruk
Proong Nee Gor Ruk Ter
Oum Ruk
Song Kram Nang Fah
Plerng Torranong
Pimmala
Jai Rao
Prajan See Roong

mà em góp ý tẹo, a đừng vội highlight mỗi khi có thớt mới vội, để khoảng 2,3 hôm, ko để hẳn cuối tuần hoặc một ngày nào đó cố định để mà bôi màu (ví dụ như e lập thớt liên tục là cho a bôi nhiệt tình luôn đó ) mà bôi xong thì a update vào thớt list luôn cho đỡ rối, jống mấy mod khác hay làm đó, k sau này a lội box là mệt nghỉ luôn, ko biết cái nào list rồi, cái nào chưa {:262:}

ý kiến ý cò đến đây là hết, đi la cà đây
Tác giả: leciel89    Thời gian: 28-2-2012 12:24 PM
mọt ơi cái box giới thiệu phim ấy  ko set cái chế độ có bài mới thì nó lượn lên , ko có gì mới thì đạp nó xuống dưới được sao *gào thét*
để vậy khó theo dõi thread nào có gì bài mới quá
như thế sao em hóng hớt đc mọi người tám chín về phim ntn
đặng còn đi mần chứ

Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 28-2-2012 05:36 PM
lại ý kiến fát nữa {:438:}

a Puta ơi, sao khu t nhà mik ko lập một chỗ Thái Showbiz jống các khu khác
ko thì a lập một cái box con trong này đi

chứ cái thớt tin tức nó lổn nhổn quá, mọi ng vừa post new vừa reply với còm nên nó loãng hết cả đi
h nhà T mình fát triển r mà, nguồn tin tức cũng phong phú, mọi ng cũng chăm dịch lắm
thiết nghĩ nên để một box riêng, chứ cứ để một thớt thể, khó theo dõi lắm ý

đã xong, té
Tác giả: tt_1426    Thời gian: 28-2-2012 05:45 PM
rukato_peo gửi lúc 28-2-2012 17:36
lại ý kiến fát nữa

a Puta ơi, sao khu t nhà mik ko lập một chỗ Thái Showbiz jốn ...

anh cũng mún  lắm cơ mà chưa  phát triển  dự án  này đc cu ợ !
Tin tức  về Showbiz thái  thấy ít người post  với  ít  nguồn nên chưa biết ra sao ,nếu trong thời gian tới  thread New có  hướng phát triển tốt thì có thể  xem xét ^^ ( tềnh  hềnh chắc phải đi dọn dẹp một số chỗ rồi đây {:398:})

Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 29-2-2012 06:00 PM
tt_1426 gửi lúc 28-2-2012 17:45
anh cũng mún  lắm cơ mà chưa  phát triển  dự án  này đc cu ợ !
Tin tức  về Showbiz  ...

Theo em ở thời điểm này chưa nên lâp Box News.K  phải k có người dịch mà là nguồn tin k ổn định lắm.Ở bên có box khác đều có người biết tiếng bản địa nên có nhiều thuận lợi,bên mình hình như k có(cái này thì k chắc) Em thấy nguồn news bằng tiếng Anh k ổn định lắm,lúc thì nhiều tin,có khi vài ngày k có.Em thấy tạm thời cứ để theard tổng hợp đã rồi sau này khi box mình phát triển hơn ta tính tiếp
Tác giả: lamlamlinh    Thời gian: 29-2-2012 07:46 PM
Thường làm SR thui nhưng cũng có 3 ý kiến góp ý cho box lakorn
Đầu tiên mình nghĩ mỗi lần ra sub phim chỉ nên 3 phim, nhìu lắm cũng chỉ nên là 4 thui
Vì tuy số lượng người xem lakorn đang tăng lên nhưng thực tế là so với phim Hàn, phim Trung thì vẫn chưa bằng
Hơn nữa ra 3 phim thôi giúp nhân lực làm phim tập trung hơn, ra sub đều đặn hơn
Mình bít là công việc làm sub rất nhìu công đoạn và rất vất vả nhưng có những phim cả tháng ko ra tập mới, thì thực sự làm người xem rất nản, đến nỗi có nhìu mem phải com hỏi là có làm phim nữa ko?  

- Thứ 2: như ý kiến của nhìu bạn là quan tâm đến phim của đài khác CH5, CH7 chứ chỉ có phim của CH3 ko thì cũng nhàm
- Thứ 3: về Thai Showbiz News nên chăng tuyển người trans news lun

Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 29-2-2012 09:27 PM
Về 3 ý kiến của bạn ở trên,em cũng tiện góp ý luôn
-Thứ 1:Em cũng nghĩ là làm sub thì làm ít phim mọt,dứt điểm luôn.Hơn nữa em nghĩ là khi làm sub thì ST nên xem xét xem phim đó đã có nơi nào làm sub chưa.Vì phim Thái ở VN k nhiều,lượng fan cũng chỉ ở mức tương đối nên nếu phim đó có nơi khác làm hơn 1 nửa hoặc làm xong rồi thì theo em nhà mình nên để lại tìm phương án khác.
Ngoài ra,em nghĩ là phim làm sub do subteam chọn thì đúng rồi,nhưng thỉnh thoảng có thể lập poll bầu chọn 1 phim làm sub(cá nhân em nghxi nên chọn mấy phim đã chiếu xong rồi,đa dạng giữa các đài để mem bầu chọn)
-Thứ 2:CH5 và CH7 thfi em nghxi chắc sẽ làm thôi,nhưng mà hi vọng trước khi làm những dự án mới,sub team hoàn thành 1 số dự án đã lâu chưa xong của bên mình(cái này có tính là hối sub k ạ? Em k cố ý đâu nhá).Em tháy việc làm tầm 4 phim 1 lần là hợp lí

Tác giả: nhan    Thời gian: 3-3-2012 08:51 PM
mình có một ý kiến dạo này có rất nhiều tin tức hoặc
nhửng giải thưởng hăng năm của thái rất nhiều
mà phạm vi tin tức giải trí không được mở rộng
theo mình nghỉ tin tức giải trí cần có nhà riêng
và cần có mod quản lí chặc chẽ về tin tức mới
củ mà các fan cần biết ,trong đó cũng có mình
nếu không có những bạn post những thông
tin ,tin tức của các dv thì  mình cũng không
biết được những thông tin đó

Tác giả: nhan    Thời gian: 3-3-2012 09:24 PM
thì bạn ấy nói tạm thời để cho nó
tổng hợp nhưng mình mình nghỉ
thời điểm này chắc sẽ thích hợp hơn
vì khi fan tìm đọc tin tức liên quan đến
dv mà lại người có người không thì có chút không công bằng
đó là cách suy nghĩ của riêng mình
Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 3-3-2012 09:40 PM
nhan gửi lúc 3-3-2012 21:24
thời điểm này c ...

cứ bình từ nàng ạh,
nhà T cần thời gian hoàn thiện,
nên các mod fải nghĩ về cái lâu dài cũng như hướng fát triển của nó
cũng ko trách đc {:425:}

mik cũng đang cô gắng fấn đấu để có cái khu new riêng đây ^^
mỗi 1 com của bạn cũng như của mọi ng là một đóng góp rất lớn vào sự fát triển của thớt news và cũng là một nguồn động viên lớn cho ng dịch
Tác giả: thao1994_1984    Thời gian: 3-3-2012 10:02 PM
nhan gửi lúc 3-3-2012 21:24
thời điểm này c ...

K phải là fan của ai thì dịch tin người ấy đâu
Thực ra cái này cũng khó lắm,tại loanh quanh thường lấy tin bên Spicy,Inw với Diity
Mà tin bên mấy chỗ đấy lúc có lúc k,cũng chỉ tập trung vào những dv đnag hot,được fan nước ngoài quan tâm(vì đấy là trang tin tiếng Anh)
Bây giờ đầu năm nên giải thưởng nhiều,mới lại bạn thấy nhiều tin là do bạn rukato chăm,lôi cả nhiều tin  tháng trước ra dịch chứ nhiều lúc có khi cả tuần k có tin mới
Nói chung là bạn cứ bình tĩnh.Mình thấy bây giờ vẫn chưa thik hợp(cái này cũng là suy nghĩ cá nhân thôi)
Nói chung là vẫn cứ động viên bạn ruk bạn ấy chăm,đang phấn đấu.Đợi khi nào quân số đông hơn thfi chắc chắn sẽ có box riêng

Tác giả: nhan    Thời gian: 3-3-2012 10:11 PM
thao1994_1984 gửi lúc 3-3-2012 22:02
K phải là fan của ai thì dịch tin người ấy đâu
Thực ra cái này cũng khó lắm,tại l ...

vậy mình theo lời bạn vậy ,mình
sẽ kiên nhẫn đợi và mình mong sẽ
là một ngày không xa ,ước mơ
thành hiện thực và mình cũng muốn xin lỗi
mod đã không biết chuyện

Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 14-3-2012 12:18 AM
lại vô đạp cửa ý kiến

cơ mà a Puta đâu rồi, về nhà trông nhà đi chớ
đi lông nhông hoài
cứ thấy chỗ nào zai đẹp là sán vô {:428:}

mấy tuần rùi a chả buồn update với bôi màu bài j cả
hôm qua vô cái box giới thiệu mà nó loạn hết cả lên rùi

em kiến nghị a lập một cái thớt rule cho cái box đó đi nhá
chứ các bạn mem mới, chả đề ý j cả, lập thớt tùm lum
còn trùng bài nữa chớ
http://kites.vn/thread/-ch7-2008 ... wan-184401-1-1.html

mà e ko nhầm thì fải tự dịch, ko đc lấy bài ở trang khác mừ
nhắc rồi mà bạn ý ứ sửa
http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... 6orderby%3Ddateline
http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... 6orderby%3Ddateline

a lập một cái rule, kêu mọi ng fải soát kĩ trc khi lập
với cái lập để tên thớt theo một cú pháp nhất định đi
ko mỗi ng lập một kiểu, lộn nhộn cả cái box
bn công mik làm ăn nghiêm chỉnh

để thế này nè [Đài Năm] Tên phim phiên âm tiếng thái | tên diễn viên chính
vd  [CH3 2011] Tawan Deard | Mark & Yaya

a về nhà đi nhá {:430:}{:430:}{:430:}{:430:}{:430:}

mà a ơi, ngoài box, a ghi thiếu rùi nhá, Phim đã hoàn là cái jề
Tác giả: leeteuk.chip    Thời gian: 1-4-2012 10:15 PM
góp ý chút vs a Puta nhé ;))
a nghĩ sao nếu thr fim a lập hiện tai và thr fim bên box Giới thiệu có thể nhập lại :-? nthe có thể update thêm info c~ như pic cho các mem vì e thấy đa số các mem c~ k vào bên box Giới thiệu n` đâu :D
a xem xét nhé ;)) còn ở bên box movie của e toàn move thr ở box Giới thiệu ra nên k bh nhập 2 thr vs nhau cả :-ss

thêm nữa đk vs a làm drama [CH3 2011] Tawan Deard | Mark & Yaya nhá =))))))))))

Tác giả: tt_1426    Thời gian: 1-4-2012 10:50 PM
leeteuk.chip gửi lúc 1-4-2012 22:15
góp ý chút vs a Puta nhé
a nghĩ sao nếu thr fim a lập hiện tai và thr fim bên box Giớ ...

Cúm ơn lời góp ý của cu nhé!
Dưng mà cu đã đọc  thông tin đã post trong T zone chưa hử
Nếu nhập lại thì chủ thớt sẽ ko còn là a mà là bài post trước nhất  đứng đầu thread !
Để tránh tình trạng  link down bị bốc hơi ko rõ lý do và một số lý do khách quan khác nên là ko gộp chung vào đc cu nhé^^
đã hiểu  chữa{:426:}

Tác giả: sica_1993    Thời gian: 25-4-2012 02:09 PM
cho mình hòi
các vietsub của 4r trên youtube là channel nào vậy @@

lên kiếm mà ko thấy,

thanks
Tác giả: leciel89    Thời gian: 25-4-2012 02:17 PM
sica_1993 gửi lúc 25-4-2012 14:09
cho mình hòi
các vietsub của 4r trên youtube là channel nào vậy @@

vào đây lục xem
http://kites.vn/98-1/online-thailand-drama.html
còn nếu như link die thì qua thread
http://kites.vn/thread/thread-da ... team--4265-1-1.html
để báo link die rồi chờ Uteam reup lại vậy
Tác giả: nguyenhoang_hp    Thời gian: 23-5-2012 02:31 PM
Sao mình thấy hình ảnh của phim " Ngày mai anh vẫn yêu em", nhưng khi kich vào thì nó lại quảng cáo ra phim khác là sao vậy chủ thớt ơi, kiểm tra lại giúp mình với nha. Hóng phim đó ghê quá, hic
Tác giả: leciel89    Thời gian: 27-5-2012 10:31 PM
mình góp ý cái banner treo ở ngoài box về lễ kỉ niệm 1 năm lên sóng SB
nó bị to quá cỡ nên ko hiện hết toàn bộ banner được
đề nghị mod resize lại rồi hẵng treo
===========================================================
edit : poster bị tháo xuống rồi nên em xin rút lại  ý kiến  {:438:}
Tác giả: leeteuk.chip    Thời gian: 13-6-2012 11:21 AM
tt_1426 gửi lúc 1-4-2012 22:50
Cúm ơn lời góp ý của cu nhé!
Dưng mà cu đã đọc  thông tin đã post trong T zone ch ...

nhờ mod box drama move thr này về khu giới thiệu movie Thái giúp e =))
hqa e hoa mắt nên move nhầm sang đây :">
http://kites.vn/thread/sunset-at-chaopraya-331691-1-1.html

Tác giả: elise200    Thời gian: 8-7-2012 06:40 PM
cho e hỏi lakorns Pin Anong của đài CH7 đang theo dõi thì sao h e vào để cập nhật tin tức thì lại không thấy đâu ko biết có vấn đề ij không vậy
Tác giả: vy_julie    Thời gian: 8-8-2012 01:23 AM
Thấy cái vụ này hơi lâu rùi mà chẳng thấy ai thèm sửa lại cho nhà TNNKK cả.
Click vào hình poster ở trang ngoài cùng của diễn đàn hay vào trang lakorn đều không vào được và hiện chữ.
"Có lỗi, Chủ đề không tồn, đã bị xoá hoặc đang được duyệt".
Hết sức là bực bội.
Mod để ý sửa lại giúp cái này với nhỉ.
Tác giả: TLakorns    Thời gian: 18-8-2012 11:53 PM
Thời gian qua trong box Lakorn mình nhận thấy một số ít bạn nhiều lúc cmt bình luận, góp ý với từ ngữ có phần không thuận mắt.
Các bạn thân mến, rất vui vì các bạn luôn theo dõi và đóng gosp xây dựng box nhưng có những lúc các bạn dùng từ rất chi là chối tai từ staff cho đếnphaafno (à những ai thì mình không tiện nêu ra đây) Mình nghĩ có những lúc các bạn nghĩ thân thiết nên muốn nói gì nói mà không ngại mất lòng người khác nhưng bạn nghĩ xem, có phải ai cũng bỏ qua và ai đọc vào cũng thấy thuận mắt không? Có những bạn vì quyền lợi của nhà mình, chưa kịp suy nghĩ suy xét xem chuyện là ntn nào, chỉ biết hết sức bực bội và nhờ ai đó lại đi đặt một câu hỏi với người khác quả thật là người đọc cũng gần như là bực bội theo ^^.
Ông bà ta ngày xưa có câu "lời nói không mất tiền mua lụa lời mà nói cho vừa lòng nhau" hẳn là ai cũng đã nghe qua rồi nhỉ? Rất mong các bạn sau này muốn nói gì vui lòng uốn lưỡi 99 lần trước khi nói, hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi muốn cmt nhé! Đừng vì nhất thời nóng vội nói ra mà gây mất lòng lẫn nhau. Việc nhỏ này các bạn làm được mà phải không ^^?
Về việc những bài post sai quy định các bạn nhắc nhớ nhiều lần mà người được nhắc vẫn không nghe, những lần sai phạm sau vui lòng các bạn tích vào ô "Báo cáo" ở góc phải bên dưới post cần báo, mod onl sẽ biết và sớm xử lý. Các bạn không nên đôi co vì nóng nảy mà nói lời tổn thương lẫn nhau nhé! Mỗi một bạn đến nơi đây chúng tớ đều rất vui và quý trọng, mong là các bạn sẽ luôn gắn bó với chúng tớ ở nơi này. Đừng vì tổn thương mà rời bỏ chúng tớ nhé. Mọi việc đều có cách giải quyết của nó, đừng nên nóng nảy nhất thời mà có quyết định sai lầm không nên có :) .
Lan man vài dòng mong là các bạn hiểu cho chúng tớ !
Thân
Người ở đảo 3 tháng!

Tác giả: phuongminh.122    Thời gian: 19-8-2012 01:32 PM
TLakorns gửi lúc 18-8-2012 23:53
Thời gian qua trong box Lakorn mình nhận thấy một số ít bạn nhiều lúc cmt bình luận, g ...

@TLakorns: Em hiếu ý của anh rồi ạ ^^ Em sẽ cố gắng hơn trong việc quản lý box chờ ngày anh trở về :x

@Các bạn: Trước hết, mình muốn gửi lời xin lỗi chân thành tới các mem trong box vì thực sự chưa làm trọn nhiệm vụ của MOD. Đầu tiên là việc mình không theo sát tình hình của box hàng ngày, không kịp xử lý các bài viết vi phạm, nhiều khi không thể online trong 5-6 ngày hoặc chỉ online về đêm. Rồi bản thân mình cũng chưa có sự hiểu biết nhiều về thế giới phim, các diễn viên T, chưa có kế hoạch phát triển box rõ ràng.

Thứ 2, mình xin chân thành cảm ơn sự hợp tác của các bạn. Có rất nhiều những bài post cảm nhận phim, những bài post hình có tính chất đóng góp ở tất cả các thread phim. Đồng thời, có những mem luôn theo sát box, thực sự quan tâm tới box, thường xuyên báo cáo các bài viết vi phạm trong box để mình xử lý!

Thứ 3, mình có 1 mong muốn nho nhỏ thế này. Các bạn mem kì cựu trong box và các bạn mem mới hãy giúp đỡ lẫn nhau, giúp đỡ cho cả 2 mod và T-zone ^^
Mong các bạn mem đã hoạt động lâu trong box tiếp tục phát huy tinh thần xây dựng box, thiện chí hơn nữa với các bạn mem mới.
Các bạn mem mới khi đến với box hãy chú ý đọc kĩ nội quy, quan sát các thread có trong box như các thread phim vietsub, thread news, thread đề cử phim, thread báo link die, thread góp ý kiến nghị... trước khi post bài. Khi được nhắc nhở hãy chịu khó tiếp thu ý kiến ^^ Ai cũng từng là mem mới cả nên mọi người hoàn toàn hiểu cho nhau thôi! Không hề có ý bắt bẻ hay  "ma cũ bắt nạt ma mới"!
Tất cả các bài viết vi phạm bạn hãy nhấn vào nút báo cáo ở góc phải bên dưới bài viết. Ngay khi online mình sẽ xử lý kịp thời.

Mọi ý kiến đóng góp cho box, góp ý về cách quản lý của mod, các bạn hãy post vào thread này hoặc PM riêng cho mình ^^
Mình sẽ đọc, tiếp thu, điều chỉnh và xử lý theo hướng tích cực, hợp lý nhất.

Thân,
PM

Tác giả: tt_1426    Thời gian: 8-9-2012 09:12 PM
Ban nick 60 ngày với nick   yeuthichnhac
Lý do: Spam,cmt thiếu văn hóa, ngôn từ phản cảm.

Tác giả: Sophie.Nguyen    Thời gian: 8-10-2012 07:13 PM
chào cả nhà, mình cũng là 1 người thích phim T, nhưng trước giờ mình chỉ xem vài phim trên được chiếu trên tv thui, nên việc kites mở thêm box phim T mình rất thích, mình có ý kiến thế này nếu được bên cạnh tên phim bằng tiếng Thái các bạn có thể để cả tên tiếng Việt được không, với mình phim Thái hay DV Thái khá là xa lạ, nên nếu có tựa tiếng việt sẽ dễ dàng hơn để mình hay vài bạn lần đầu xem phim T, có thể chọn ra 1 bộ phim để theo dõi. thanks các nhiều
Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 8-10-2012 09:35 PM
Sophie.Nguyen gửi lúc 8-10-2012 19:13
chào cả nhà, mình cũng là 1 người thích phim T, nhưng trước giờ mình chỉ xem vài phi ...

ý bạn là kêu các mod đặt tên tiếng việt cho film á ?????????

ui, đừng vại, mình sợ tên film việt hóa lắm ý :-SS nó mất hết ý nghĩa hay của tên film. với lại, bạn cứ làm quen dần đi, vs những ng yêu thik film thái thì thường thik tên gốc hơn

nếu bạn muốn xem những film mới mà ko biết chọn, có thể nhìn tên diễn viên mà bạn biết, sau đó sang poster rồi đọc nội dung... đó là những bước cơ bản hồi xưa mình bập bẹ tập bò vô nhà thái đó ^^ đơn giản lắm, miết là quen thui.

à quên, nếu bạn để ý, với những film làm sub, mod thường đề kèm cả tên tiếng anh nếu có, chắc bạn cũng hiểu đc đôi 3 từ tiếng anh đơn giản đó đúng ko ^^...
Tác giả: ichigo_daifuku    Thời gian: 12-10-2012 11:32 PM
Sophie.Nguyen gửi lúc 8-10-2012 19:13
chào cả nhà, mình cũng là 1 người thích phim T, nhưng trước giờ mình chỉ xem vài phi ...

việc này không khả quan
thứ nhất thường thì tên phim thái lan trên thị trường băng đi ko hay đi thẳng từ thái sang và đi vòng qua trung quốc rồi mới về việt nam, thế nên việc đặt tên việt thường hay bị ảnh hưởng từ bên tàu và tên này thường mang âm hưởng trung quốc hơn là thái thuần
thứ hai việc tìm một bộ phim thái chính xác nhất tốt nhất là tìm bằng tên gốc, tìm bằng tên tiếng việt là việc thất sách nhất khi muốn tìm chính xác 1 bộ phim thái m cần
việc làm quen với tên phim thái cũng ko quá khó khăn
thế nên nếu như bỏ công ra 1 chút để làm quen với tên phim gốc sẽ hữu dụng hơn là
để tên tiếng việt
phim thái dàn diễn viên chính thường ko có quá nhiều biến chuyển
thế nên nếu xem được kha khá phim việc nhớ tên diễn viên thái sẽ giống kiểu nhớ tên diễn viên hài nước m á=)) đơn giản mà
chỉ ban đầu khó chịu thôi
tên tiếng việt nói thật nhiều khi dịch như đấm vào tai...!

Tác giả: parkgyuri    Thời gian: 26-10-2012 03:36 PM
xin chào các bạn ,cho mình hỏi sao mà mình muố xem flim của dài ch7 trên youtube mà sao k xem dc vậy các bạn có thề cho mình biết dc k ?{:301:}
Tác giả: ashley89    Thời gian: 26-10-2012 03:56 PM
parkgyuri gửi lúc 26-10-2012 15:36
xin chào các bạn ,cho mình hỏi sao mà mình muố xem flim của dài ch7 trên youtube mà sao  ...

vì bên Ch7 giờ siết bản quyền lắm...không coi công khai đươc đâu bạn...nhửng phim của CH7 đang có sẽ dần dần bị xoá hết..
nếu bạn muốn coi CH7 thì vào những trang khác xem như viki hay youku chẵng hạn...trênyoutube chỉ còn của CH3..^^
Tác giả: cool_cold    Thời gian: 27-10-2012 01:31 PM
Có vài kiến...

Vào box, nhìn thì wá trời phim, cơ mà phim nào cũng toàn kiểu "ngâm" sub độ khoảng 1 tháng thì ra hai tập
Phim lập thread cả năm mà cũng chưa ra sub hết.  Không biết subbing team gặp trở ngại mà không tiện nói ra?  Thiếu raw, thiếu subbers, ko tiềm ra bản Tiếng Anh thì cũng nói cho mọi người biết.  Một câu nói còn hay hơn là im lặng nhỉ?

Phim cũ chưa ra, phim mới lại dồn dập.  Một bộ phim hót sub nhanh 2 lần bộ phim "câm" gần nữa năm trời, mới đi dc nửa bộ phim

Nhiều khi muốn vào thread nói tí cơ mà cái dòng "ko giục sub, giục là cho ra chậm" thì mình lại thôi

Đã chậm nay còn chậm hết thì tội

Hy vọng BĐH cân nhắc, một là sub hết, hai là thông báo "Chúng tôi không sub phim này nữa, vì phim hết hot" để thế cho các bạn biết đặng mà mò coi chỗ khác

Cám ơn :)
Tác giả: tt_1426    Thời gian: 27-10-2012 06:48 PM
cool_cold gửi lúc 27-10-2012 13:31
Có vài kiến...

Vào box, nhìn thì wá trời phim, cơ mà phim nào cũng toàn kiểu "ngâm"  ...

Xin lỗi vì  chúng tôi ra sub ko kịp tiến độ gây ảnh hưởng đến tâm trạng của bạn.
Cảm ơn những góp ý của bạn. Những phim đang có chiều hướng ngâm chưa ra sub ep nào hình như đều là phim do tôi  làm leaderd cả :) Tôi và các bạn khác vẫn đang cố gắng hoàn thành các phim đang ngâm chứ ko phải là t nhận phim làmrồi im lặng để lại đống nợ cho ng khác nhận :)
Bạn đã từng làm staff nhà T chắc  bạn cũng biết nhân sự và cách làm việc như thế nào nhỉ? Song song với những phim ra chậm chúng tôi vẫn cho lên phim mới để các mem lựa chọn phim để xem, chỉ mỗi phim ra chậm chưa hoàn thành làm mãi không thôi thì tôi không thích lắm.
Hy vọng BĐH cân nhắc, một là sub hết, hai là thông báo "Chúng tôi không sub phim này nữa, vì phim hết hot" để thế cho các bạn biết đặng mà mò coi chỗ khác

Ghi nhận ý kiến sub hết của bạn, còn cái chỗ tôi in đậm, bạn có nghĩ  là bạn tự suy diễn hơi quá không? Bạn nói thế có nghĩ là đang hắt nước lạnh vào mặt chúng tôi và các mem khác không?
Có lời nào không phải mong bạn bỏ quá cho ^^
Tác giả: Yukiland    Thời gian: 31-10-2012 02:44 PM
Có bạn nào biết anh Namm Ronnadeth ko ?, anh chàng này đóng vai bạn của Yaya trong Duang Jai Akkanee , cuối phim thì thành đôi với Gugi, anh ý còn đóng vai nam thứ chính trong Pim mala của anh Aum và chị Ploy nữa ý, lập Box cho anh ấy nhé admin

Tác giả: Sally_truong97    Thời gian: 27-11-2012 07:45 PM
Mọi người ơi ! em là 1 mem mới ! mặc dù là mọt phim nhưng em chỉ mới pk kites ! em rất rất thich trang này ! em là 1 fan cuồng của bên T-Zone !  nhân tiện em có 1 tin tức Thái Lan ! mong mọi người dịch lại hoặc rep em đại khái cũng được ! Cảm ơn mọi người nhìu nhìu lắm ! http://www.siamdara.com/hotnews/121126_27412.html !

Tác giả: sankan    Thời gian: 29-11-2012 01:51 PM
Mọi người cho em hỏi một chút.Lúc trước em có xem 1 phim rất hay nội dung là 1 tiều thư con nhà giàu bị dì ghẻ hãm hại chiếm luôn nhà.Cha bị giết còn cô gái trốn thoát sau đó quay lại nhà của mình thì nhà đã bị dì ghẻ bán cho người khác.Cô gái đó phải giả trai làm phục vụ trong gia đình chủ mới để điều tra vụ án cha cô bị giết.Nội dung là vậy em chỉ xem được đến đoạn giữa thôi chưa xem tập cuối.Có ai biết phim đấy không??? đặc biệt trong phim có con chó rất là cute
Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 29-11-2012 05:12 PM
sankan gửi lúc 29-11-2012 13:51
Mọi người cho em hỏi một chút.Lúc trước em có xem 1 phim rất hay nội dung là 1 tiều th ...

http://kites.vn/thread/-ch5-2010 ... vill-21329-1-1.html

có fải film nè ko bạn :-?
Tác giả: Sally_truong97    Thời gian: 7-12-2012 08:03 PM
Mọi người ơi ! nếu đã có ai coi phim "Chuyện tình lọ lem" rồi thì cho hỏi : liệu có phần 2 nữa ko ? khi kết thúc chưa gọi là hoàn hảo ? vẫn chưa cho mọi người đáp án cuối cùng ???????????????
Tác giả: rukato_peo    Thời gian: 11-12-2012 04:11 PM
selena_alist gửi lúc 11-12-2012 09:54
Hi ca nha,
Em ko ranh` ve file,download,may' moc' lam nen nhieu khi dung tu ngu ko dung thi ca nha t ...

ko rành lắm vì chả bao h xem bằng Quicktime nhưng hình như Quicktime ko fải dạng file nào cũng hỗ trợ

nhất là đuôi .mkv mà subteam hay dùng để xuất film ra

thời buổi này ngta xài K-Lite Codec b ơi, có cái này đuôi nào cũng chạy hết, nhanh gọn nhẹ mà chuẩn, ko thì dùng KMPlayer

ps: sau type tiếng việt có dấu nhá

thứ 2, film bạn hỏi là Movie, fải sang box Thai Movie ^^
Tác giả: thaiha    Thời gian: 28-12-2012 03:34 PM
Mình xem một phim trên VTV1 cách đây khá lâu rồi (năm 2001) có tên là "Trò chơi của thần ái tình", phim có nội dung đại khái như sau: Gia đình này có 2 anh em, người anh là cảnh sát còn người em là nhân viên văn phòng (mình k chắc lắm), cô em tên là Reika. Người anh lấy 1 cô gái rất trẻ làm vợ, còn Reika thì yêu bố dượng của cô gái đó. Reika ít hơn người bố dượng đó 12 tuổi. Có một lần người bố dượng đó đã tặng Reika hoa hồng đầy cả nhà

Bây giờ mình rất muốn xem lại phim này, nhưng tìm mãi không ra. Nếu bạn nào từng xem và biết chỗ nào có phim này thì chỉ mình với. À quên, nữ diễn viên đóng vai Reika tên là Pamela Bowdent
Tác giả: starnomad    Thời gian: 26-1-2013 07:52 PM
Bà con ui, có ai biết phim "Nữ cảnh sát mật danh 111" ko, cho xin cái link xem phim với.
Phim chiếu khoảng thời gian 1999-2000 trên đài Long An, nói về 1 cô gái nhà giàu vô làm cảnh sát, trong sở cảnh sát đó cần phải có mật danh là con số, nữ chính muốn lấy số 1, ai dè là ông sếp bự của cô nàng, số 11 thì của anh nam chính, cuối cùng nàng lấy số 111.
Phim xem lâu rùi mà vẫn thích nhưng kiếm ko ra, ai biết chỉ giùm nha.
Tác giả: parkgyuri    Thời gian: 28-3-2013 03:21 PM
mình có 1 thắc mắc muốn hỏi các bạn ,mình nghe nói có thể là  sẽ neua mek    phần 3 phải vậy các bạn ,mà diễn viê có còn giữ nguyên như p2 không vậy ,cho mình nhé ,cám ơn rất nhiều

Tác giả: Cassie1992    Thời gian: 3-4-2013 05:19 PM
xin chào mọi người. đây là lần đầu tiên mình vào khu thailan zone nên mong mọi người chỉ bảo nha
dạo này mình nghe nói phim thái rất hay lại có dàn diễn viên rất lung linh nên mình rất xem nhưng ko biêt coi phim nào nên muốn hỏi các bạn phim nào hay giới thiệu cho mình coi đi
mình cảm ơn nhiều lắm {:306:}
Tác giả: thackthuy    Thời gian: 14-5-2013 06:56 PM
Chào mọi người, từ ngày xem phim Pin Anong tự dưng đâm ra ghiền phim Thái, ngày tối cứ tìm phim Thái để coi, mà đa phần những phim thấy hay thì toàn là EngSub hoặc là không có sub
Không biết 4rum mình có cho yêu cầu phim không nhỉ ??
Tác giả: tt_1426    Thời gian: 17-5-2013 09:07 PM
Ban post 7 ngày đối với bạn helenynababy
Lý do: copy bài viết từ web khác (dienanh.net) không phải chính thành viên kites dịch.

Độ dài hiện tại: 173 ký tự

Tác giả: lucalita    Thời gian: 27-5-2013 11:50 PM
Cho mình hỏi bộ phim Tomorrow I still love you có phải đã bị drop rồi không, nếu có vui lòng thông báo dùm mình. Mình thấy phim này đã bị dừng rất rất rất lâu rồi mặc dù chỉ còn 9 tập là hết. Mong có giải đáp vì mình follow đã lâu rồi. Nhưng cứ phim này nối phim kia complete mà bộ này vẫn cứ thế, mình kg phải muốn hối sub chỉ muốn biết nguyên nhân thôi, các bạn làm subteam có drop cũng nên thông báo để mem biết khỏi hy vọng.
Tác giả: MuaOregon    Thời gian: 22-6-2013 10:23 AM
Tôi có yêu cầu muốn nhờ các bạn làm sub cho phim Tawee pope hoặc là tawi pope. Hình như tên tiếng việt là phim Hai Thế Giới.  Tôi xem phim này ở bên youtube.  Tôi thấy phim này hay và vui nên rất mong các bạn có thể làm sub phim này để chia sẻ cùng mọi người.  Xin cám ơn
Tác giả: Ca7mau    Thời gian: 26-6-2013 11:49 PM
Hôm nay vào topic phim Khun Samee Karmalor Tee Rak bằng trình duyệt Chrome, ko hiểu sao chrome cảnh báo link topic có phần mềm độc hại, nội dung từ clubchom.com ????!!. Mình đã thử vào các topic khác, chrome ko có cảnh báo như vậy. Không hiểu bị gì nữa, mong các sếp kiểm tra dùm mình, thanks các sếp {:129:}
Link topic đây ạ:
http://kites.vn/thread/-ch3-2012 ... poo-325625-1-1.html
Tác giả: nhu_tran93    Thời gian: 15-7-2013 08:12 PM
xin chào
từ lúc coi em là phụ nữ trên tv đâm ra ghiền phim thái
dạo này coi phim thái ko
mình mới xem bộ công thức tình yêu(thích phim này lắm lun)
các bạn biết phim hài tình cảm nào nữa ko ( hài hơn công thức tình yêu càng tốt)
chỉ mình xem với (engsub cũng đc)
chân thành cám ơn

Tác giả: Rainny2310    Thời gian: 25-7-2013 10:46 PM
Mod Puta ơi,em là mem mới nên nếu có post gì không đúng thì nhắc em với nhé,chả là e rất mê Mario Maurer,gần đây em tìm phim Love in the market vsub của ảnh mà không có,không biết phải như thế nào thì các add mới làm sub ạ???rất nhiều fan của anh Oh cũng tìm và chờ phim này mãi mà không thấy...lượng fan của ảnh sau cơn sốt PeeMak thì ngày càng tăng ở VN rùi ạ...hixxhy vọng mod Puta xem xét đề nghị làm sub được không ạ?????
Tác giả: vitcon160289    Thời gian: 23-10-2013 02:57 PM
subteam iu dấu ơi,mình có thắc mắc là sao chỉ riêng Lakorn Thái là chỉ có HD, mình tìm mỏi mắt thì thấy rằng tất cả đều không có SD (hixx cái nì thiệt tình là cái laptop bé nhỏ và cái ổ cứng di động của mình nó chứa hết nổi rồi). và mình thì mới gia nhập vào Hội Lakorn được 4 tháng thôi, nhưng rất thích dòng Lakorn của Thái vì dàn diễn viên rất ư là bá đạo , nội dung phim thì lúc nào cũng mang màu sắc tươi mới, câu chuyện của phim đề cập nhiều về giá trị của tâm - trí và đạo làm người.
- chuyện thứ 2: LaKorn là gì ?
- mình muốn học tiếng thái để có thể trao đổi nhiều với 1 người bạn thân đã đi du học bên đó, thì mình nên học ở đâu? trang nào dạy dễ hiểu vì mình thấy tiếng thái nó khó nuốt, chữ viết thì phải nói là độc
Tác giả: hthu90    Thời gian: 12-11-2013 10:38 PM
em là em bùn mấy film bị dừng vô thời hạn lắm ý ạ, toàn film hay, chả biết người nào lại giục film nữa, nhìn thèm lắm mà hok bít làm j cả vì k bít tiếng Thái, cũng k biết tiếng Anh luôn, ôi đau buồn quá chủ thread ơiiiiiiiiii
Tác giả: cherylnguyen    Thời gian: 22-11-2013 11:29 AM
Xin cho cheryl mạn phép hỏi về một bộ phim lakorn khá cũ của Thái Lan mà trước đây từng chiếu ở Việt Nam. Tên tiếng Việt của phim là Bẻ Ngà Voi, tên tiếng Thái là หักลิ้นช้าง. Theo thông tin mà mình tìm được trên mạng tiếng Thái thì phim này từng chiếu trên Channel 7, số là 2539. Nội dung phim nói về anh cảnh sát hình sự đến Thái Lan truy bắt tội phạm buôn lậu thuốc phiện hay súng ống gì đó. Có hai cô gái rơi vào lưới tình với anh, một người cũng làm trong ngành cảnh sát, là cô gái Thái Lan. Còn người kia hình như là một cô gái Thái có nhiều nét lai Tây (tóc vàng). Nói chung là phim rất cũ, chắc cũng ngang với thời Làng Quê Ven Sông trình chiếu. Ngặt nỗi mình không biết tên các diễn viên nam nữ trong phim, mà google thì chỉ tìm được có link một phần giới thiệu duy nhất trên youtube. Hy vọng các mode của box với vốn tiếng Thái tốt hơn mình, giúp mình tìm hiểu thêm thông tin, và nếu có thể cho mình biết đã có ai upload phim này chưa.

Cảm ơn rất nhiều!!!
Tác giả: BéCún    Thời gian: 23-12-2013 11:04 AM
Mọi người ơi cho Cún hỏi phim này chính xác tên Thái là gì? Ở Kites mình có làm sub không?
http://phim1.biz/phim/dong-doi-n ... op-2013/m10128.html

Tại theo Cún tìm hiểu là Sood Sai Pan nhưng Cún xem ở đây thì thấy ko phải.
http://kites.vn/thread/-ch5-2013 ... 7-e-404578-1-1.html

Tác giả: kimngoc1999    Thời gian: 28-1-2014 01:00 PM
'' [Đài (dấu cách) Năm sản xuất] Tên phim | Tên diễn viên ''
Mình thì mới tập tành làm Giới thiệu phim thôi, chưa rành rọt cho lắm.
Mình hỏi một chút là  :''Tên phim | Tên diễn viên''  có ngạch ngang dọc ở đó mà mình không biết làm thế nào đc cái ngạch ngang dọc đó. Bạn nào giúp mình với. Cảm ơn các bạn trước nhé.

Tác giả: meomummip    Thời gian: 24-5-2015 09:31 PM
ở đây có đc báo link die k ạ????e thích phim nhà mình sub lắm...nên e muốn down lại rồi giữ...lâu laai mở ra xem e mê Mark Prin lắm ạ...nên muốn down phim của ảnh ở đây...cơ mà tìm thì thấy phim Mối tình ngang trái với 3 chàng trai vàng link die hết rồi ạ.có đc link fshare cơ mà k đủ bộ với cả e thấy phim của Mark cũng nhiều mà sao nhà mình k sub ạ????e hy vọng nhà mình sẽ sub nhiều phim của ảnh hơn nữa...e cảm ơn ạ
Tác giả: bennhaungayvui    Thời gian: 7-7-2015 12:55 AM
Mình mới phát hiện một bộ phim rất yêu và hot mới cứng tên ugly+duckling+series , hi vọng Kites thử để ý xem có làm sub cho mọi người cùng thưởng thức. Bên Thái ra được 9 tập rồi , trong đó có 3 tập có Engsub. Kites thử xem nhé, available trên youtube rồi ^^
Tác giả: boss.jn93    Thời gian: 31-7-2015 08:54 PM
Xin chào, mình là mem mới! Rất sợ comt nhầm chuồng, nhưng thật tình mình muốn tìm phim. Số là, cách đây cũng cỡ 7,8 năm không nhớ rõ mình có xem 2 bộ phim Thái, có lẽ cho thiếu nhi hay Teen gì á, 1 là PHÉP MÀU NGÀY SINH NHẬT, 2 là NHỮNG ĐỨA TRẺ TINH NGHỊCH. Xem thời đó bị lồi lõm nhiều, k xem trọn đc tiếc lắm. Mong mọi người ai có link hay clip share lại cho mình với...tks nhìu ợ!
Tác giả: KimiAtana    Thời gian: 6-9-2015 11:27 AM
Mình có một điều rất muốn hỏi subteam, các bạn còn làm phim Sao trăng sánh đôi nữa không hay đã drop hẳn rồi, pj leader của bộ đó nói sẽ ra mà lâu lắm rồi chẳng thấy tin tức gì hết á đừng drop nha, nhiều người muốn xem lắm
Tác giả: quang09011993    Thời gian: 20-10-2015 10:29 AM
ad ơi cho mình hỏi là bên trang mong muốn subteam làm phim gì ấy nó nhiều như zậy làm sao biết phim nào subteam đã duyệt và sẽ làm , còn phim nào không được duyệt ad có thề cập nhật một danh sách riêng được không. Để còn biết mà chờ đợi chứ bến kia nhiều comment quá không biết sao mà lần.
Tác giả: p.pun    Thời gian: 10-4-2016 04:12 PM
thấy nhiều bạn vào đây nói nhưng ít thấy rep lại nhưng mình nghĩ mình vẫn nên ghi lại ở đây!
Mình muốn cám ơn và khen ST vì dạo này có rất nhiều phim hay và ST đã không quản ngại để làm cho mọi người xem.. nhưng mình muốn có góp í với các bạn là các bạn làm nhiều phim thì nên chuyên tâm để làm trọn bộ cho nó hết chứ nhiều phim thật nhưng phim nào cũng dang dở theo dõi lâu la mà buồn quá à.. Mình chỉ góp í vậy thôi, mong các bạn ra phim gì nếu nó ra hết rồi các bạn có thể làm hết hết hết sạch luôn cho dân tình xem song lại làm phim mới tiếp chứ nhiều phim giờ đang lưng lơ quá Ngày nào cũng vào ngóng tin mà càng ngắm càng thấy biệt tích
Tác giả: bjmbjmxjnh    Thời gian: 10-4-2016 10:00 PM
p.pun gửi lúc 10-4-2016 04:12 PM
thấy nhiều bạn vào đây nói nhưng ít thấy rep lại nhưng mình nghĩ mình vẫn nên ghi l ...

Hiện T zone đang rà soát và bổ sung lại nhân sự còn thiếu nên trong thời gian tới sẽ cố gắng giải quyết cho xong các PJ còn dang dở chị nha. Mọi PJ đều có leader thông qua là vẫn làm tiếp chứ chưa có PJ nào báo Drop cả, hy vọng mọi người tiếp tục chờ đợi và ủng hộ ST ^^

Hiện em cũng ko có thêm PJ nào mới cả, đang cố giải quyết nốt cho xong các PJ cũ đã ^^ Hu hu thích nhiều lắm mà nhân lực có hạn à :'(

P.S: Chị có thời gian thì qua coi Love Sick đi hu hu moe lắm í
Tác giả: hangtt37    Thời gian: 27-5-2016 08:14 PM
Xin lỗi, cho mình hỏi, báo cáo link die thì vào phần nào nhỉ???
Tác giả: bjmbjmxjnh    Thời gian: 28-5-2016 08:24 AM
quang09011993 gửi lúc 20-10-2015 10:29 AM
ad ơi cho mình hỏi là bên trang mong muốn subteam làm phim gì ấy nó nhiều như zậy làm  ...

Subteam sẽ reply comment đề cử của các bạn bằng Trả lời, Bình luận hoặc Rate để thông báo tình hình dự án của subteam nhé bạn
Tác giả: vyka    Thời gian: 6-8-2017 09:32 AM
Ad ơi! Mình để ý thấy mục Lakorns box đã thành LARKONS BOX rồi.

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3