Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: mid75
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Fan fic] Dirge of Love

[Lấy địa chỉ]
51#
 Tác giả| Đăng lúc 10-12-2013 12:42:55 | Xem tất

Anh nhìn thấy khi người đó đột nhập vào trong tiệm, đã cố ý nhìn vào camera quan sát, như là đã biết có người đang theo dõi nhất cử nhất động của Bellus.
Kang Hyung Joon có một linh cảm rất mạnh, người này, có vẻ như là nhằm vào anh.
Đặc biệt là gương mặt hình như đã gặp ở đâu rồi, đáp án gần hiện ra thì màn hình bị một màn mờ che lại, ngăn cho anh không nhìn thấy gương mặt thật của người đó.
Kang Hyung Joon nắm chặt cái điện thoại trong tay, cố phân tích những chuyện có thể xảy ra, những nguy hiểm của nó, anh cần phải có kế hoạch thật chu toàn.
Không nằm ngoài dự đoán, điện thoại bỗng reo lên trong đêm tối, màn hình hiển thị người gọi đến: Zoe ❤.
Một tia sáng xẹt qua mắt anh, bấm nghe cuộc gọi nhưng lại không nói chuyện,  im lặng chờ đối phương lên tiếng.
Hai bên giằng co được một phút, rốt cuộc đối phương chịu không được nữa, “Kang Hyung Joon, mày không sợ tao giết Lee Soo Yeon sao?”.
“Người phụ nữ mà tôi không có được thì ông giết cũng vô dụng thôi. Nhưng mà tôi sẽ khiến ông phải trả giá vì việc đó.”, Kang Hyung Joon đáp trả lạnh lùng, “Ông nên biết là tôi tuyệt đối có năng lực khiến ông phải ân hận vì hành động của mình đến tận kiếp sau.”
“Đừng vờ vịt với tao, mày vì người phụ nữ đó mà thành ra như thế, còn có tư cách nói điều kiện ra đây sao?”, đối phương hiển nhiên là một nhân vật khó xơi.
“Không muốn nói điều kiện vậy sao lại gọi điện cho tôi?”, Kang Hyung Joon cười lạnh, anh để lộ ra điểm yếu của bản thân, “Nhớ, chỉ cần Lee Soo Yeon bình an vô sự thì mới uy hiếp được tôi. Nếu như ông dám động đến một ngón tay của cô ấy thôi, tôi dám chắc rằng một xu ông cũng không nhận được, tôi sẽ khiến ông giống như “bọn họ”, ngay cả việc mình chết như thế nào cũng không biết mà đi điểm danh với Diêm Vương đó.”. Tắt máy, Kang Hyung Joon nhếch mép cười.
Nụ cười đó như một đóa hoa anh túc đang nở, rất đẹp nhưng lại có độc.
Những ai dám lấy Lee Soo Yeon ra uy hiếp ta thì không có được kết cục tốt đẹp đâu.
Đã đoán được ý đồ của đối phương, bây giờ chỉ cần nghĩ ra được một kế sách chu toàn là được rồi.
Anh ngước mặt lên nhìn bầu trời, hôm nay là ngày rằm, nhưng bầu trời vẫn u tối, không trăng lẫn không sao. Anh cười như cởi bỏ gánh nặng, “Harry, chuẩn bị đi, chúng ta đi Ulsan.”.
Lúc Lee Soo Yeon tỉnh lại thì phát hiện mắt mình đã bị bịt lại, miệng bị dán băng keo, tay chân cũng bị trói dây thừng.
Xung quanh im lặng vô cùng. Đây là đâu?
Cô muốn la lên, nhưng miệng đã bị dán băng chỉ có thể la lên những tiếng "uhm uhm". Cô không nghe thấy gì, không nhìn thấy, nói không được mà động đậy cũng không thể.
Lee Soo Yeon đột nhiên run rẩy, việc này khiến cô nhớ đến cảnh tượng trong nhà kho đổ nát vào 14 năm trước.
Nhưng mà khi đó, chí ít còn nhìn thấy được, còn có Han Jung Woo bên cạnh mình. Nhưng mà lần này, lần này...
Jung Woo, anh ở đâu... Han Jung Woo, anh đang ở đâu, mau đến cứu em...
Chỉ có luồng khí lạnh cộng với tiếng thở mạnh vì sợ hãi của cô, hình như cả thế giới chỉ còn lại mình cô, bị nhốt trong bóng đêm vô tận.
Cô lần nữa ngất đi trong sợ hãi.
“Lee Soo Yeon ở đâu?”
Tỉnh lại lần nữa, một giọng nói quen thuộc nhưng mờ ảo truyền đến bên tai .
Hình như có ai đang nói chuyện, hình như có ai đang cãi vã? Lee Soo Yeon nghe không rõ.
Cô không biết mình đã bị nhốt bao lâu rồi, thuốc mê quá liều, hơn nữa do quá sợ hãi nên cô đã không còn chút sức lực nào.
Một tia sáng lóe lên trong đầu, khuôn mặt mờ mờ ảo ảo xuất hiện trong đầu cô.
Joon…Joon! Là tiếng của Joon!
Tim cô đập mạnh liên hồi, “Joon đã tìm thấy mình?!”
Cô dùng hết sức lực để giãy giụa, hai chân đạp mạnh trúng thứ gì đó ở kế bên, phát ra tiếng “rầm” rất lớn. Sau đó cô cảm thấy trước mắt mọi thứ dần mờ đi, ý thức từ từ hỗn độn, chỉ loáng thoáng nghe thấy tiếng của Joon “Đồng ý…”.
Joon, anh lại lấy cái gì để cứu em vậy? Đừng vì em mà phải trả giá vô ích vậy nữa… Em không muốn nợ anh thêm gì nữa… Em trả không nổi… Tất cả những gì em nợ anh, đến kiếp sau, em cũng trả không nổi…
Lần này thôi, Joon, xin anh đấy, mặc kệ em đi, rời khỏi em đi…
Nếu như số em định phải chết ở nơi đây, em cũng chấp nhận…

Bình luận

"...đi điểm danh với Diêm Vương đó.” -> Đây là câu tui thích nhất, lý do bên dưới có giải thích...  Đăng lúc 10-12-2013 08:39 PM
tui cũng thích câu đó lắm đó 2z  Đăng lúc 10-12-2013 08:30 PM
Nụ cười đó như một đóa hoa anh túc đang nở, rất đẹp nhưng lại có độc -> hay (y)  Đăng lúc 10-12-2013 06:34 PM
"thiên thần thì cũng chính hãng mà ác quỷ thì cũng hàng hiệu" --- khoái câu này nha, hiền cũng em mà ác cũng em, thương em mà cũng giận em...PHỨC TẠP quá te =]]]]   Đăng lúc 10-12-2013 05:52 PM
wow hóng woa >:O  Đăng lúc 10-12-2013 03:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
 Tác giả| Đăng lúc 10-12-2013 20:58:38 | Xem tất
HarryNa gửi lúc 10-12-2013 20:50
chap này t thấy LSY được hơn là phim
ít ra cũng còn mong Joon đừng dính vào, bả có ...

đồng ý với thím Na
lúc này thì dù gì Z cũng biết là mình nợ J, nợ rất nhiều...mong J đừng vì mình mà gặp nguy hiểm nữa,
còn trong phim thì... bả làm như J nợ bả, nợ đến mười kiếp, mười đời cũng ko trả hết cho bả, ứa gan!
Nụ cười đó như một đóa hoa anh túc đang nở, rất đẹp nhưng lại có độc.

thích câu này ghê á Na {:430:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
 Tác giả| Đăng lúc 10-12-2013 21:16:17 | Xem tất
HarryNa gửi lúc 10-12-2013 21:14
xí, anh túc phải cây thuốc phiện k mợ :V ~~~
nghe bảu ẹp nên t chại ih sợt bác gúc v ...

AH ~ gì ghê vậy?
trước giờ chỉ nghĩ hoa anh túc là cây thuốc phiện, đẹp mà độc thôi
ai biết còn có ý nghĩa gì mà sâu xa vậy...
hix, mà bà search ra cái hình chi đẹp rứa Na, nhìn mê luôn á
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
 Tác giả| Đăng lúc 10-12-2013 21:27:28 | Xem tất
HarryNa gửi lúc 10-12-2013 21:19
hoa này nhìu màu lắm pà, ẹp mê lun )
n đọc ý nghĩa th2i quả thật rất giống tình ...

hình đẹp quá Na, đúng là ma mị !
Hoa Anh Túc - Một tình yêu ảo tưởng
Hoa Anh Túc thể hiện một sự ảo tưởng, sự lãng quên, giấc ngủ thiên thu và một sự mê hoặc.

hoa đẹp, người đẹp, tình yêu ko đẹp ~
coi như là đời này J chỉ cho đi, mà ko mong (mong cũng ko dc) nhận lại bất cứ gì từ Z.
J ah... ai cũng nói cưng ngu, ta cũng thấy thế... cơ mà nói xong thì ta yêu cưng càng nhiều hơn nữa,
J ah... {:430:}

Bình luận

Hoa Anh Túc thể hiện một sự ảo tưởng, sự lãng quên, giấc ngủ thiên thu và một sự mê hoặc. Thôi thì hoa đã tàn, giấc mộng cũng tàn, thân thể lại tàn nữa.....   Đăng lúc 11-12-2013 03:57 PM
đà này... chắc bả thi theo vài này mới được...  Đăng lúc 10-12-2013 11:11 PM
Na chơi xúi dại ko ta =]]]]  Đăng lúc 10-12-2013 10:13 PM
pà ubau tiễn pà Mít sau J 1 ngày nhé :3  Đăng lúc 10-12-2013 10:09 PM
ko sinh cùng ngày/tháng/năm... nhưng cũng hên dc chết cùng ngày/tháng/năm với Jooie yêu dấu ~ SƯỚNG ~ thanks bà nhá Bầu, lòng ác cũng bà đã đúng chỗ =]]]  Đăng lúc 10-12-2013 10:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
 Tác giả| Đăng lúc 10-12-2013 22:11:30 | Xem tất
HarryNa gửi lúc 10-12-2013 22:05
hôm nay mấy mợ mô hết ràu *giơ ống nhòm* =..= ~
lạ là chửi thì cứ chửi, mà iu thì ...

hôm qua mấy thím kia đòi chém giết thằng nhỏ dữ lắm mà, nay thì đi mô hết rồi ~
thôi kệ, 2 mình ôm Joonie tiếp {:440:}
tui gần như chỉ thương chứ ko chửi luôn á bà, thương Joon quá rồi, có chửi nó nó cũng có nghe, mà cũng có chịu nghe đâu... lì như gì á...
bởi mới nói Joon nó khổ vì Z, còn tụi mình thì khổ vì Joon...
chắc Joon đến chít vẫn thế thôi, chả thể nào buông tay Zoe ra được

em nó cũng tự nhận rồi, bà khỏi lo {:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
 Tác giả| Đăng lúc 10-12-2013 22:32:49 | Xem tất
HarryNa gửi lúc 10-12-2013 22:23
mấy thím chắc ih chơi với ngừ eo ràu :3
mợ bầu định giết Joon típ kìa
t thấ ...

yêu là chết trong lòng một ít, (Joon là nhiều ít)
cho thì nhiều, mà chẳng nhận điều chi ~
yêu không cần biết lý do, cũng chẳng biết vì sao lại yêu như thế ~
yêu là mù quáng mà...
Đối với Z thì sao tui ko biết.
còn với Joon, theo tui nghĩ, suốt 14 năm đó, Z đã cho Joon mượn 1 bờ vai để dựa, một bàn tay để nắm, một cái miệng để trò chuyện, đôi tai để lắng nghe Joon tâm sự, thậm chí là cho Joon mượn cả sự quan tâm nữa... vì thế mà dù cho Z ko yêu Joon, thì Joon cũng yêu Z nhiều lắm...
p/s: mớ lý sự cùn của tui tự nhiên tuôn trào {:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
 Tác giả| Đăng lúc 10-12-2013 22:55:10 | Xem tất
HarryNa gửi lúc 10-12-2013 22:51
uh, lúc nguy khốn nhất Z xuất hiện hỏi han và cứu Joon
nên sau đó Joon cứu lại và c ...

chánh xác đó Na ~
thích cái câu mà Z đối với Joon như là hơi thở (Y) ~
bà này dám nãy giờ đi kiếm vid để "giết người" quá {:184:}
cái hình Joon khi nãy...nhớ lại mà đau lòng ~
ng con gái mình yêu thương lại nói ra với mình cái câu nói đó, còn gì đau bằng...
vậy mà Joon nó vẫn yêu, vẫn thương Z...
riết ko biết nói sao với Joon bây giờ ~ {:432:}

Bình luận

tui cũng ko muốn đâu, tui phải viết bài, ngày mai giao... hôm qua cũng vậy...hix  Đăng lúc 10-12-2013 11:44 PM
pà bầu bận chi mừ trồi lên sụt xún thế hử :))) bỏ t với pà mịt nãy giờ nhà pà =..=  Đăng lúc 10-12-2013 11:20 PM
2 bạn thực kiên trì với cách mạng... "vườn ko nhà trống". 2 pà cứ làm vậy cho lên page hả...  Đăng lúc 10-12-2013 11:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
 Tác giả| Đăng lúc 11-12-2013 13:29:26 | Xem tất

Một căn nhà kho hoang phế ở Ulsan.
Kang Hyung Joon từ sau khi nghe được đối phương nói tên họ, thì đã biết, món nợ này sẽ không tránh khỏi. Thật ra khi anh nhìn thấy gương mặt đó thì trong lòng đã hiểu ra được phần nào, chỉ là không muốn thừa nhận mà thôi.
Kết quả, sự việc vẫn là hướng về chiều hướng xấu nhất.
Kang Sang Gon, cái tên này, gương mặt này…
Không cần giải thích nhiều, món nợ hai mạng anh em nhà hắn, phải trả, cũng là điều đương nhiên.
Kang Hyung Joon nhìn Harry nằm trong vũng máu dưới chân mình, cười một nụ cười còn khó coi hơn cả khóc.
Đồ ngốc, vì tôi mà đi đến bước này, giờ cậu vui rồi chứ?
Kang Sang Gon cầm một đoạn vải mỏng lau đi vết máu trên con dao díp Thụy Sĩ, “Tuy nói mày là người hạ lệnh, nhưng chính tay hạ sát kết liễu hai thằng em của tao là thằng nhóc này, đúng không?”, hắn đá vào người đang nằm trên đất. “Nếu như tao muốn toàn bộ gia sản của mày, cộng thêm mạng thằng nhóc này để đổi lấy mạng của mày và Lee Soo Yeon thì cũng không quá đáng đâu nhỉ.”
Anh nhìn thấy Harry đang ôm vết thương trước ngực, cơn đau khiến Harry co cả người lại. Kang Sang Gon định lao đến đâm thêm một nhát nữa. “Dừng tay!”, giọng của Kang Hyung Joon có chút hoảng loạn nhưng khó để nhận ra. Nhớ đến tiếng động phát ra từ phía trong khi nãy, anh biết Lee Soo Yeon đang ở trong đó, cô ấy bây giờ chắc là suy sụp rồi nhỉ…
Người trước mắt đây, có thể dễ dàng tìm thấy dấu vết Bellus bị giám sát, có thể dễ dàng hạ gục Harry, làm cậu ấy bị thương thế này. Hắn ta càng hiểu rõ sự tồn tại của Lee Soo Yeon quan trọng biết bao đối với Kang Hyung Joon. Một người như vậy, sống trên đời này, nguy hiểm với bất cứ ai.
Kang Hyung Joon kiên định chủ ý, nở một nụ cười tàn khốc đáp trả ánh mắt hung tàn của Kang Sang Gon, “Kang Sang Gon, tôi có một đề nghị hay hơn đây…”.
Người kia nghe xong, cười đắc ý không kém phần tàn nhẫn, “Cái đề nghị này không tệ, tao cho mày bảy ngày để chuẩn bị xong xuôi mọi thứ. Thằng nhóc này là con tin của tao.”
“Đồng ý…”
Thỏa thuận xong, Kang Sang Gon kéo Harry đi ra phía ngoài.
Kang Hyung Joon lê cái chân đau đi với tốc độ nhanh nhất về phía sâu trong nhà kho, nhìn thấy Lee Soo Yeon đang nằm ở góc tường.
Anh cẩn thận đỡ cô dậy, cởi trói cho cô, gỡ bịt mắt và băng keo ở miệng ra, sau đó thì ôm cô vào lòng, cảm nhận hơi ấm của cô mà đã lâu rồi anh mới được gặp lại.
Lee Soo Yeon, không có em, kêu anh phải sống thế nào đây…
Anh ôm lấy cô một cách tham lam, rất lâu rất lâu cũng không chịu buông ra. Kang Hyung Joon thì thầm bên tai Lee Soo Yeon, “Soo Yeon à, vì em, anh có thể làm… chỉ nhiêu đây thôi…”
Nhưng mà, Lee Soo Yeon không nghe thấy.
Trong cơn mơ, hình như có một cái ôm ấm ấp, cô lại tìm thấy cảm giác an toàn lúc trước. Cô chúm miệng, vô thức cọ mình vào trong lòng Kang Hyung Joon. Động tác này khiến cho Kang Hyung Joon cười, mà có lẽ lâu rồi anh mới cười tươi như thế. Đáng tiếc là nụ cười rạng ngời như đóa hoa mùa hạ này không ai nhìn thấy được.
Anh ôm cô, như đang dỗ dành em bé vậy, “Soo Yeon ngoan nào, chúng ta về nhà…”

Bình luận

thằng em ngu ngốc của tui ,t mà có nhiều xiền thì t đập lun cái máy của tui rồi :<"  Đăng lúc 12-12-2013 04:40 PM
ráng kiếm cái gì để giỏi chớ KT =]]]]]  Đăng lúc 11-12-2013 05:33 PM
cô Mid rất pik cách nhá hàng nha cô kia... ^^  Đăng lúc 11-12-2013 05:02 PM
hahaha ~ vui nha ~ cuối năm sthi điện máy giảm giá dzữ lắm, đập ih rồi đổi cái mới đọc fic cho oách ~  Đăng lúc 11-12-2013 04:50 PM
uhm, đọc trailer thì cảm, còn coi đầy đủ là muốn đập màn hình...  Đăng lúc 11-12-2013 04:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
 Tác giả| Đăng lúc 11-12-2013 18:44:43 | Xem tất
ubauma1208 gửi lúc 11-12-2013 18:23
xé tem
JOON, CẬU CHẾT ĐI aa Tại sao? Tại sao vì pà Zoe khi, cậu có thể để Harry làm co ...

bà đừng đổ tội oan cho Joon ~
thứ 1. tên KSG này muốn nhằm vào Joon lẫn Harry
thứ 2. ghi Joon gặp nạn ngay trước mắt thì sao mà Harry khoanh tay đứng nhìn.
thế nên, đừng giết Joon, tội nó {:402:}

Bình luận

"tìm cách cứu cả Z(cái này ko cần cứu cũng dc)" ---- =]]]]]]]]  Đăng lúc 12-12-2013 04:51 PM
Bình tĩnh mà suy nghĩ cái coi cô @Bầu, J đang tìm cách cứu cả Z(cái này ko cần cứu cũng dc) và anh Harry đập chai của chúng ta, để xem chap tối nay đã.... *tăng xông*   Đăng lúc 12-12-2013 04:49 PM
thui đi, Joon chết là vừa rồi, vì pà kia mà để Harry về tay địch...hứ  Đăng lúc 11-12-2013 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
 Tác giả| Đăng lúc 11-12-2013 19:13:27 | Xem tất
HarryNa gửi lúc 11-12-2013 19:09
thẹc chớ 10 cái mạng của zoe cũng hem bằng 1 cái mạng của Harry nữa
nghĩ sao Harry lạ ...

bắn mà cho Joon mất trí chỉ có nước bắn vào đầu,
mà bắn vào đầu là chếch mịe nó òi,
vậy thôi pắn cho Joon chết luôn ih ~
rồi tui cũng hông thiết sống nữa
đâu ra chục ngày, có 7 ngày hà Na ơi {:438:}

Bình luận

á, lại thêm Na ghẻ ~ què cũng ko tha =]]]]]  Đăng lúc 11-12-2013 07:48 PM
chánh xác á Bầu, pà thẹc là hỉu tui =))))))  Đăng lúc 11-12-2013 07:47 PM
Và đảm bảo chạy bắt là dính, ko để cả 1 người què cũng chạy thoát, đúng ko Na?  Đăng lúc 11-12-2013 07:45 PM
t là cớm thẹc, chớ hem có giả mạo như tụi kia âu nga mí pà :3  Đăng lúc 11-12-2013 07:41 PM
cột tóc đuôi ngựa nữa là giống lắm đó Na =]]]]]]  Đăng lúc 11-12-2013 07:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách