Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] E-Girls (Update vietsub PV Let go again ở #94)

[Lấy địa chỉ]
53#
Đăng lúc 4-12-2013 12:43:07 | Chỉ xem của tác giả

có MV mới rồi này mọi người ơi
bài này có lâu rồi nhưng h mới có mv
mình biết lời việt rồi nhưng vẫn hi vọng subteam làm vietsub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
 Tác giả| Đăng lúc 3-12-2013 09:01:35 | Chỉ xem của tác giả
nekoxinh gửi lúc 3-12-2013 08:01
^^ Mình cũng chỉ mới biết tới E-Girls thời gian gần đây thôi. Biết theo kiểu tình cờ  ...

Mình thì biết nhóm từ hồi 2011, cũng không lâu lắm, từng quyết tâm dựng thread cho nhóm vì E-Girls có hình tượng rất thu hút, cuối cùng vỡ mộng vì tìm không ra nguồn thông tin.

Công nhận E-Girls có vũ đạo rất mạnh mẽ, dứt khoát, đặc biệt là nụ cười tươi rạng rỡ, dù các PV của E-Girls về phần nhạc không thuộc kiểu mình thích nhưng phần nhìn thì rất ổn. Dạo này đang thích Flower, cái lý do là quá mê PV của các ẻm, hehe, kiểu thích sự dịu dàng, nữ tính lẫn màu sắc bắt mắt trong PV của các em, âm nhạc tuy là kiểu như viên kẹo vậy. Happiness cảm thấy gần đây không được đầu tư như Flower, nên mình cũng chưa thật sự bị đổ vì các em. Các chị Dream thì rất ấn tượng một số ca khúc cũ. Mình cũng kiểu gà mờ thôi, coi như chúng ta cùng giúp đỡ nhau tìm hiểu vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

51#
Đăng lúc 3-12-2013 08:01:36 | Chỉ xem của tác giả
^^ Mình cũng chỉ mới biết tới E-Girls thời gian gần đây thôi. Biết theo kiểu tình cờ hay vào channel của Avex xem các nhóm mình thích ý xong rồi thấy nó đề xuất PV của các nàng thế là tò mò bấm coi thử. Bài đầu tiên là Kissing you, ấn tượng ở chỗ Short ver gì mà tận hơn 7 phút ??? ^^ nhưng mà xem thì thích, thích nụ cười của các gái đầu tiên nhé, rất tươi, rất sáng, kiểu nhìn có cảm tình. Thích nữa là vũ đạo, mình thích kiểu vũ đạo mạnh mẽ, nhanh và khỏe khoắn như vậy á ^^. Nhạc thì bắt tai, tuy nhộn nhịp nhưng không bị đau đầu. Còn giọng hát thì chưa nhận xét được phải đi kiếm perf xem thử đã xem có giống như trong PV không ^^ Xem live rồi mới biết các nàng live ổn lắm, không những thế vũ đạo trên sân khấu cũng không bị chậm hoặc xấu hơn trong PV nên mình thích. Lúc đó cũng chỉ biết E-Girls thôi chứ chưa biết về các nhóm kia. Bởi vậy nên nói là thích nhóm nào nhất thì mình không nhận định được. Chỉ là thích các vocal nhưng mình kết Shizuka nhất, giọng nàng này dày và khỏe. Thích các dancers nhưng thích nhìn các thành viên Happiness nhảy nhất. Ngoại hình thì thích ngắm các gái Flower nhất nhưng mình lại đang để ý đến mấy em nhỏ mới vào, có cô bé Takebe Yuzuna răng khểnh nhìn duyên ^^ Mà thực sự là chỉ nhớ mặt được mang máng thôi còn tên thì chịu thua vì trên các site chính thức thì tên các gái toàn viết bằng tiếng Nhật mà nhìn vô là hoa mắt lười tìm hiểu rồi. May mà ở trên bạn có ghi tên của Flower chứ nếu không mình cũng chẳng biết gái nào tên gì ^^ Mình cũng chỉ là newbie nên cũng chưa tìm hiểu được gì nhiều về nhóm cả. Nhờ các bạn giúp giùm nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
 Tác giả| Đăng lúc 2-12-2013 19:18:44 | Chỉ xem của tác giả
PHOTO 2: Chắc cũng hồi rứa, nhưng bù lại cái nền đỏ rất hợp với không khí noel sắp đến,.

Erina Mizuno
Leader của nhóm.

Tên theo thứ tự từ trái sang phải:

Chiharu & Reina: Vocal

Credit: e-girls-fansite
Reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
 Tác giả| Đăng lúc 2-12-2013 19:04:46 | Chỉ xem của tác giả
nekoxinh gửi lúc 2-12-2013 15:57
cảm ơn bạn nhé. thông tin bằng tiếng Việt về E-Girls quá ít, may mà có bạn lập topic  ...

Quả thật thông tin về E-Girls tại VN rất ít, mà không chỉ ở VN đâu, tin tiếng Anh về nhsom cũng rất rải rác, nói thật là khó tập hợp tin lắm:( Ngay cả hình ảnh cũng không tìm được nhiều.
Mình cũng đang cố gắng tổng hợp những tin tức, single, album. Hi vọng bạn vô chơi nhiều cho xôm.

à, bạn thích nhóm nào nhất trong E-Girls

Bình luận

uh, tại Dream nghe có mấy bài=)) cũng thích đấy, cơ mà sau ko nghe, nên bt, còn Happiness có mấy bài ko hợp ss lắm, hehe, cơ sẽ tìm hiểu thêm  Đăng lúc 2-12-2013 08:15 PM
En trêu ss thôi =)), biết ai đó thích FLOWER nhất nên nói thế :-". E thích Happiness, cơ mà đang đổ FLOWER dần dần :">  Đăng lúc 2-12-2013 08:13 PM
Happiness hay Dream thế em? ss thích cái vẻ nữ tính, dịu dàng của FLOWER=))  Đăng lúc 2-12-2013 08:10 PM
Nhóm mình thích nhất không phải là FLOWER :))  Đăng lúc 2-12-2013 08:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 2-12-2013 15:57:09 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn bạn nhé. thông tin bằng tiếng Việt về E-Girls quá ít, may mà có bạn lập topic đăng bài ^^. Cá nhân mình có ấn tượng với E-Girls là bởi hát ra hát và nhảy ra nhảy, thậm chí là vocal nhưng mà nhảy vẫn tốt. Những phần nhảy trong MV đúng là làm cho cái MV dài lê thê ra, những lúc không có kiên nhẫn thì chỉ muốn tua tới cho nó vô phần hát chính thôi ^^ nhưng khi có thời gian thì lại rất thích ngắm những động tác vũ đạo mạnh mẽ, dứt khoát đó. Ngạc nhiên hơn nữa là 1 nửa các thành viên trong nhóm lại còn rất trẻ nữa, có em sinh năm 2000 cơ, nhưng mà các cô gái Dream đứng bên cạnh thì cũng không chênh lệch mấy về tuổi tác, bí quyết trẻ lâu này thật sự rất muốn học hỏi ^^. Hi vọng bạn sẽ tiếp tục duy trì topic này nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
 Tác giả| Đăng lúc 2-12-2013 09:23:09 | Chỉ xem của tác giả
[Perf] 07.09.2011 | Still - FLOWER (Music Fair)

Still  - FLOWER (Music Fair)

Dung lượng: 70.4 MB
Loại file: mkv
Loại link: GGdocs

DOWNLOAD

[Perf] 07.08.2013 | Taiyou To Himawari - FLOWER (Music Fair)

Taiyou To Himawari - FLOWER (Music Fair)

Dung lượng: 360 MB
Loại file: TS
Loại link: GGdocs

DOWNLOAD

Credit: win-winshare
Reup by [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2013 21:10:07 | Chỉ xem của tác giả
PHOTO 1: Từng thành viên, chụp hồi mấy em mới debut, ngày đó chụp chưa xinh lắm, chứ giờ nhìn đúng là ngất ngây con gà tây

Erina Mizuno
Leader của nhóm, tiếc là em ấy đã rời nhóm vào tháng 10 vừa rồi để tập trung cho sự nghiệp diễn xuất.

Tên theo thứ tự từ trái sang phải:

Chiharu & Reina: Vocal

Credit: e-girls-fansite
Reup by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2013 20:49:21 | Chỉ xem của tác giả
  Shirayukihime - Flower

ღ♪♫♥ J-zone Subbing Team ♥♫♪ღ
Translator: hopeful_colour
Timer: AvirL
Typesetter: cuopbienmap
Encoder: cuopbienmap
Designer: .Me.

DOWNLOAD

CLICK HERE
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
 Tác giả| Đăng lúc 1-12-2013 20:45:49 | Chỉ xem của tác giả
[27.11] FLOWER hóa các công chúa tuyết trong MV "Shirayukihime".

Các nữ học trò xinh đẹp của EXILE tiếp tục mang đến một bản ballad ngọt ngào cùng một MV tuyệt đẹp !

Nhóm nhạc nữ 8 thành viên FLOWER thuộc E-girls (LDH) sẽ phát hành single thứ 6, "Shirayukihime" vào đúng dịp Giáng sinh 25/12. Trong tiếng Nhật, "Shirayukihime" có nghĩa là "Tuyết trắng/Bạch tuyết".

Ca khúc được chọn làm nhạc phim mới của NOTTV, "Bokura wa minna Shindeiru". Ngoài ra, phiên bản acoustic của "Hatsukoi" (từng nằm trong single "Gomennasai no Kissing You" của E-girls) và ca khúc "COLOR ME UP!" cũng thuộc single lần này.

Phiên bản  thường của "Hatsukoi" được chọn làm nhạc nền cho quảng cáo của hãng túi Samantha Thavassa, "Samantha×Kawaii×Art". Trong khi đó, "COLOR ME UP!" được sử dụng làm nhạc nền quảng cáo "Oh! Bargain" của OPA.

Single "Shirayuhime" sẽ được phát hành với 3 phiên bản khác nhau. Đây cũng là đĩa đơn đầu tiên thiếu vắng sự xuất hiện của trưởng nhóm- Mizuno Erina- người đã rút khỏi nhóm hồi tháng 10 để tập trung cho sự nghiệp diễn xuất.

Source: tokyogirlsupdate, generasia, LDH website, FLOWER's youtube channel
Vtrans:[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi J-zone (kites), vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách