Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: fubuki
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] D-BOYS&D2 - Actor Groups

[Lấy địa chỉ]
421#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 15:03:04 | Chỉ xem của tác giả
Happy Birthday to Takahashi Ryuuki

Điều đầu tiên mình muốn nói là mình không phải là một người giỏi văn và rất lười viết lách (cái này thì nhà mình thấy rõ rồi đấy, chắc viết toàn văn củ chuối quá>.<) nhưng vì hôm nay là ngày 28/3 - là sinh nhật Ryu (Takahashi Ryuuki) nên mình muốn viết một cái gì đó để chúc mừng sinh nhật Ryu.

Có lẽ mọi người đều biết và đều có thể nhận ra rằng Ryu là một trong những người mình thích nhất trong D-Boys (chỉ sau Channaka thôi). Nhưng mình phải thú thật một điều rằng không phải ngay từ đầu mình đã thích Ryu. Khi mình mới biết D-Boys, người mình để ý nhiều nhất là Channaka (đến giờ vẫn vậy) và Taito. Thế nhưng qua nhiều lần xem Show và Stage mình đã bắt đầu nhận ra nhiều thứ ở Ryu.

Ấn tượng ban đầu của mình về Ryu là trông Ryu nhỏ xỉu và điều đặc biệt ở Ryu là Ryu chỉ hơn mình có 1 tuổi thôi. Mình đã rất khâm phục Ryu vì còn nhỏ tuổi mà đã được tham gia D-Boys.

Trước hết là ở những lần xem NTDK và HRDK của D-Boys. NTDK 2009, Ryu nhìn rất đáng yêu, nhưng có lẽ vì đợt đấy còn nhỏ và cũng mới vào D-Boys được 1 năm nên Ryu cũng k xuất hiện nhiều lắm.

NTDK 2009

NTDK 2009: Ryuuki trẻ con k đỡ được@.@

Và rồi đến HRDK 2010, ấn tượng của mình về Ryu lại càng mạnh mẽ hơn, giờ trông Ryu đã lớn hơn, khi nhìn Ryu tập nhảy và biểu diễn trên sân khấu cùng Taito và các thành viên của D-Boys , mình thấy được niềm đam mê ở Ryu. Rồi khi nhìn thấy những bức ảnh hồi nhỏ của Ryu, mình dám khẳng định rằng đối với mình đây là đứa bé dễ thương và xinh nhất mà mình từng thấy. Mình còn thích cái vẻ mặt baka của Ryu và cái cách mà Ryu trả lời khi bị Makki và Osamu-chan chất vấn.

HRDK 2010: Ryuuki & Taito luyện tập

HRDK 2010: ảnh Ryuuki hồi bé:x

Ngoài ra vẻ mặt của Ryu khi bị Makki chất vấn, mọi người có thể xem ở dưới *chỉ chỉ vào signature*

Tiếp đến là NTDK 2010, Ryu ở đội tím cùng Taito và Channaka, lần này mình lại thích những nụ cười của Ryu.

NTDK 2010: Channaka và Ryuuki

Còn HRDK 2011, mình lại càng thích diễn xuất của Ryu, mình thích cả 2 vở kịch trong HRDK do dàn cast của Ryu đóng. Một trong những thứ về Ryu mà khi xem mình có ấn tượng mạnh nhất đó chính là những cảnh quay Ryu luyện tập, trong đợt HRDK này cảnh Ryu tập nhảy Aloha cũng là một trong những cảnh mình tua đi tua lại nhiều nhất. Nhưng lần này đoạn để lại ấn tượng sâu sắc nhất cho mình lại chính là đoạn Valentine Message ở cuối chương trình. Khi nghe Ryu nói mình lại càng thích Ryu hơn.

HRDK 2011: Soudan

HRDK 2011: We will rock you (mama này=)))

HRDK 2011: We will rock you (gia đình ấm áp: mama Ryuuki, papa Taito và Grandpa Jinnai)

Thứ hai là qua những quyển Photobook của D-Boys và Series D-Boys Boy Friend. Quyển Photobook mà mình thích nhất là Dash, Ryu trong đấy nhìn nhỏ nhỏ, bé bé, lọt thỏm giữa các senpai.

Photobook DASH!: Ryuuki lọt thỏm ở giữa<3

Photobook DASH!: chu mỏ ra này=))

Còn trong D-Boys Boy Friend Series mình thích nhất Vol 8 & 9 của Ryu và Taito. Qua đây mình cũng thấy rõ hơn tình bạn của Ryu và Taito. Nhìn cách Ryu nói, cười, cử chỉ của Ryu, mình nhận ra rằng Ryu cũng rất giống mình, vẫn là một đứa trẻ con (nói thế này có quà k nhỉ). Đoạn này m k biết dùng lời nào để nói nữa (có lẽ ai đã xem r thì sẽ hiểu ý mình)

Vol 9. D-Boys Boy Friend Series - Hashimoto Taito - TIGHT RIZM: Ryuuki sau khi thi chạy trên bãi biển với Taito

Vol 9. D-Boys Boy Friend Series - Hashimoto Taito - TIGHT RIZM: Sáng đang ngủ ngon bị Taito gọi dậy=))

Vol 9. D-Boys Boy Friend Series - Hashimoto Taito - TIGHT RIZM: Ryuuki bị Taito ép chơi Sling Shot (sau khi đi xong cái này thì mọi thứ đã đảo lộn=)))

Và một trong những Stage khiến cho mình càng thích Ryu hơn chính là Tenimyu. Mình phải nói thật một điều, theo ý kiến chủ quan của mình, khi xem Tenimyu từ dàn cast 1st cho đến cast 4th, mặc dù thấy Yuyan đóng đạt nhất nhưng có lẽ mình vẫn chưa thấy được một Ryoma-kun hoàn hảo. Và rồi khi đến dàn cast 5th, Ryu xuất hiện, tuy ban đầu diễn còn hơi gượng, tay còn hơi cứng (Ryu rất thích ngón tay của mình) nhưng càng về sau mình lại càng thấy rõ một Ryoma-kun hoàn hảo hơn ở Ryu. Mọi người nói giọng của Ryu ko đc hay như những phần trc nhưng mình lại rất thích giọng hát này, ngoài ra với diễn xuất của Ryu như mình đã nói ở trên đã cho mình thấy một Ryoma-kun nguyên bản. Dàn cast này diễn đoạn cuối ss1 nên sẽ vất vả hơn nhưng theo mình Ryu đã hoàn thành rất tốt. Mình còn thích cả nhừng đoạn cuối khi cảm ơn khán giả, giọng Ryu nghẹn lại, hay sự thoải mái tự nhiên của Ryu ở trong backstage. Mọi thứ đó đã làm mình yêu quí Ryu hơn.

Tenimyu:  The Imperial Presence Hyotei (Ryuuki as Ryoma-kun)

Tenimyu: Treasure Match Shitenhouji (Ryuuki nghẹn lời lúc cuối)

Tenimyu: Dream Live 6 (Seigaku gen 5th)

Tenimyu: Dream Live 6 (Seigaku gen 5th)

Tenimyu: Dream Live 6 Back Stage (Ryuuki & Baba)

Tất cả những điều mình nói ở trên là thể hiện những gì mình nghĩ về Ryu. Năm nay Ryu có tham gia Kamen Rider Fourze, mình mong mọi người sẽ xem và ủng hộ Ryu nhá (trong đó có cả Sion của D2 nữa)!

Và cuối cùng là mục đích chính của bài viết này. Hôm nay Ryu đã tròn 19 tuổi. Mình muốn chúc Ryu sinh nhật vui vẻ, sang một tuổi mới sự nghiệp sẽ thành công hơn, diễn xuất sẽ ngày càng tiến bộ hơn, sức khỏe dồi dào, có nhiều hạnh phúc, gặp nhiều điều may mắn và sống luôn luôn vui vẻ bên gia đình và các thành viên của D-Boys&D2 (đặc biệt là Taito)

Vì hôm nay là sinh nhật Ryu nên mình muốn share một số hình ảnh về Ryu với nhà mình. Chúc cả nhà một ngày mới tốt lành!

THE PARTY IS STARTED NOW!

Bình luận

Neu xet ve tuoi thi la ut, nhug k ai coi Ryu la ut dau vi Ryu vao trc may ng co ma. Neu tinh ve thoi gian vao thi hau het mn deu coi Horii la ut mac du horii hon tuoi Ryu  Đăng lúc 29-3-2012 09:19 PM
ryu vao D-Boys tu nam 15t e ah:">  Đăng lúc 28-3-2012 07:09 PM
uhm, ryu ms 19, hon chi co 1 tuoi thoi ma=))  Đăng lúc 28-3-2012 07:08 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
minh-minh + 5 ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

422#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 16:17:10 | Chỉ xem của tác giả
Good☆Come 21

Cover

D-Boys Stage 9th

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

423#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 16:21:51 | Chỉ xem của tác giả
Good☆Come 21 (Cont.)

「Natsu Doko 2011」 & D☆DATE 「Day By Day」
D-Boys & D2

「Admiral Yamamoto 56 fleet union」movie
Igarashi Shunji & Usui Masahiro

Bình luận

ko có can đảm nhìn Ussu! TT-TT  Đăng lúc 29-3-2012 12:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

424#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 16:24:14 | Chỉ xem của tác giả
Good☆Come 21 (Cont.)

D2

Bình luận

rang=))  Đăng lúc 29-3-2012 12:20 PM
lần đầu tiên mới thấy Yuki nó cười mà thấy dc hàm răng! =)))  Đăng lúc 29-3-2012 12:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

425#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 16:26:28 | Chỉ xem của tác giả
Good☆Come 21 (Cont.)

Dream Live 2011
Jinnai Syo, Shison Jun

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

426#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 16:28:31 | Chỉ xem của tác giả
Good☆Come 21 (Cont.)

Cafe Talk
Takahashi Ryuuki

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

427#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 16:30:04 | Chỉ xem của tác giả
Good☆Come 21 (Cont.)

Bento Danshi
Nishii Yukito

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

428#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 16:35:27 | Chỉ xem của tác giả
Good☆Come 21

Black and White Page

Download: Re-up
Pass: jintofubu

Owner: [email protected]
Scan+up: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

429#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 16:46:35 | Chỉ xem của tác giả
Good☆Come 22

Cover

Karaoke Party
Takahashi Ryuuki

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

430#
 Tác giả| Đăng lúc 28-3-2012 16:52:27 | Chỉ xem của tác giả
Good☆Come 22 (Cont.)

D2
Negishi Takuya, Nishii Yukito, Ikeoka Ryosuke, Oomi Youichirou, Mitsuya Ryo, Arai Atsushi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách