Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Hss2105
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | T] Con đường thời gian | Hss2105 | Nhiều couple

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 31-7-2013 23:05:11 | Xem tất
Hss2105 gửi lúc 6-11-2012 13:39
Câu chuyện thứ 1 :  Nó không phải là kết thúc.

Mới đọc câu chuyện thứ nhất: “Nó không phải là kết thúc”, biết rằng không phải là kết thúc, Wooyoung còn sống ở một nơi khác,mà sao buồn quá, cứ như nó làm mình như nghẹn lại, lời nhạc như thổn thức không chấp nhận sự ra đi đó nó như  níu kéo như van nài. Ji Eun với Wooyoung là couple mình yêu quí từ lâu, mới vào câu chuyện thứ nhất mà mình cảm thấy day dứt thương cho đôi bạn này. Ji Eun bị cháy nửa gương mặt rồi tự cạo đầu trọc ư, tự dằn dặt mình về cái chết của Wooyoung suốt năm năm, sao lại nghiệt ngã đến thế. Một góc nhìn khác về Ji Eun, cách bạn viết làm mình choáng váng vì sự phũ phàng của nó, nhiêu đó thôi bạn đã làm mình thấy nhói  trong lòng.

Bình luận

Đó mới gọi là có máu văn nghệ ... sĩ. Có sao nói vậy người ơi.  Đăng lúc 1-8-2013 07:39 PM
cám ơn bạn quá khen nhg mìn lâu lâu cũng tưng tửng lắm  Đăng lúc 1-8-2013 07:26 PM
Bởi mình nói bạn khác người, có một cách nhìn khác rất đáng theo dõi tiếp.  Đăng lúc 31-7-2013 11:52 PM
cuộc sống k thể mãi màu hồng mà, đúng không bạn ?  Đăng lúc 31-7-2013 11:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 1-8-2013 21:57:19 | Xem tất
Có thể nói là câu chuyện thứ hai bạn mang đến cho người đọc một một bầu trời hạnh phúc, một thứ ánh sáng hồng đầy hạnh phúc xua tan bóng tối u ám của câu chuyện thứ nhất. Một Suzy tràn đầy năng lượng, một Wooyoung tự tin vững chải trong cuộc sống, một đôi uyên ương tràn đầy hạnh phúc, giống môt đóa Phù dung sớm nở chiều tàn, hạnh phúc quá ngắn ngũi làm mình thật sự sợ hải, vậy đâu là nguyên nhân, ở đây trong câu chuyện này chỉ có thể trả lời một cách phũ phàng là do ĐỊNH MỆNH.
”Cho tôi thêm một phút nữa bên anh ấy được không?” Sao Suzy lại còn có thể đớn đau dịu dàng đến vậy, đối với số phận nghiệt ngã của mình cô ấy thật bất lực đáng thương. Thật là con tạo trớ trêu.

Bình luận

uhm đúng rồi, nó như rực rỡ trong tích tắc mà thôi :(  Đăng lúc 8-8-2013 05:40 PM
Hình tượng cánh bướm thì đẹp, nhưng đời sống cũng ngắn ngủi quá bạn hén.  Đăng lúc 1-8-2013 10:44 PM
khi viết story 2 thì mình liên tưởng đến con bướm, nhg phù dung bạn nói nên giờ mình cũng nhớ ra ;))  Đăng lúc 1-8-2013 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 10-8-2013 14:00:23 | Xem tất
Hss2105 gửi lúc 13-11-2012 15:47
Câu chuyện 3 : Khoảnh khắc anh nhận ra là mình đã yêu.

Câu chuyện thứ nhất: Một khúc nhạc buồn, day dứt cho một tình yêu đã mất, tưởng chừng không còn gặp lại, để lại những vết thương khó thể xóa mờ.
Câu chuyện thứ hai: Như khúc hoan ca một đôi tình nhân bay bổng vút cao trên bầu trời hạnh phúc, bổng một tiếng sét nổ ra giữa trời quang đãng làm đôi ngã chia ly.
Câu chuyện thứ ba: Một khoảng lặng để gặng hỏi lòng mình thiên đàng hay địa ngục? Đúng là thiên đàng dành cho người biết bước qua quá khứ tiến đến tương lai, địa ngục chỉ dành cho người tự dằn vặt mình trong quá khứ, thiên đàng hay địa ngục cũng chỉ ở lòng mình. Ý tưởng thật mới thật hay.
Mình mới đọc được đến đây thôi nhưng cũng nhận thấy được khả năng viết của bạn thật tuyệt, bố cục chặt chẻ, không có chi tiết thừa, không sáo rổng hời hợt, bạn viết hay quá.

Bình luận

cám ơn bạn :x  Đăng lúc 10-8-2013 06:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách